PDA

View Full Version : Hướng dẫn làm viền Item, lên xuống ngựa, phân biệt màu,...

cuncon82
03-05-11, 08:00 AM
Bước 1: để có chức năng lên xuống ngựa bằng M
Download server của tàu mà KingMax đã share.(gọi tắt là server hút hít cho nhanh)
- Cài ra và delete mấy thư mục trong đó đi bao gồm: Script, Map, Setting. Mình chỉ lấy mấy cái file .dll để có chức năng lên xuống ngựa.
- Copy 3 thư mục script, setting, map của 1 server cũ mà bạn bạn đã cài thanh công (chỉ để có được việt hoá).
Bước 2: để có chức năng đồ xanh, đồ trắng, đồ vàng, đồ tím khi quăng dưới đất.
- Trong Setting bạn copy cái thư mục obj từ server hút hít vào. (quan trọng là file Objnamecolor.ini, cái này quy định màu của đồ vật khi ném dưới đất)
Bước 3: để có chức năng viền quanh item
-Trong setting/item có các file như amulet,amour,helm,cuff,...
Các bạn mở bằng excel và tìm đến cột AU (cột này quy định về viền cho item): bạn thêm các thông số vào ví dụ như:
Ô kim bàn nhược mũ: bạn cho số 31 chẳng hạn (các số này mình cũng chưa hiểu).

Sau khi chỉnh sửa xong thì các bạn copy thư mục setting qua Client và test.
Mong các pro chỉ giáo thêm. ;)

========================================

Mình xin mạn phép múa rìu qua mắt thợ up cái server cùi mía của mình lên đây. Có gì đụng chạm đến ai thì xin bỏ qua cho nhé.
Mình nói trước là server này vẫn có khá nhiều bug. Nhưng mình vẫn cứ up lên để ae dev thêm .
Đầu tiên là cái Ui mình đã chỉnh sửa cho nó mới hơn 1 chút nhưng mà chuẩn theo VNG:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là Link down ui: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch thì các bạn dùng patch của thaihoa91
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là 1 số hình ảnh mà Server mình đã chụp:
Đồ quăng dưới đất đã chuẩn tên.

Vũ khí cộng thêm op kỹ năng (nói trước là giả cầy thôi vì vẫn chưa cộng vào bảng F5 được, có mỗi cặp nhẫn vô danh là cộng được trong bảng F5 thôi).

Nói chung là còn nhiều thứ để Dev nữa. Mong ae đừng chém.

P/S: dạo này vào diễn đàn load chậm quá:-s

judasy
03-05-11, 08:17 AM
hay. mà bạn đã làm thành công chưa vây?

[B.M.W]Sports
03-05-11, 08:43 AM
thành công bạn ý mới share hướng dẫn lên chứ

judasy
03-05-11, 08:57 AM
làm như vậy rồi skill khi đánh quái và dame có chuẩn không?có hut hit dc không? tốt nhất là làm từ sv gốc sẽ chuẩn hơn.

cuncon82
03-05-11, 09:05 AM
skill vẫn là skill của server người việt mình viết thôi mà. Mai tôi cầm USB đi tui share. Đang dùng laptop không biết cách chụp ảnh như thế nào cả. híc

TS2GVN
03-05-11, 09:39 AM
Ngon....Up..Phát,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,

cauam.tapiu
03-05-11, 09:46 AM
hiện giờ còn phần vịt hóa và viết lại bộ skill cho chuẩn nữa thôi :D

cuncon82
03-05-11, 10:07 AM
còn nhiều thứ nữa chứ ông như: hiện tên tiền vàng rơi dưới đất, nhấn tab phóng to bản đồ, nhiệm vụ các phái, trap,... nhiều thứ nữa để mà dev.

cauam.tapiu
03-05-11, 10:13 AM
nhưng đó là ưu tiên hàng đầu , chưa thấy Sv nào trừ của ôg hòa là đánh chuẩn dame của hàng long bát vũ , rồng bổng thì loạn xạ cả lên !

jxvietnam
03-05-11, 10:46 AM
bổ sung thêm cho chủ topic :cột AU có tác dụng phân loại item :
+ ô trống : đồ xanh hoặc trắng
+ số 1 : đồ tím
+ số 2 trờ lên : đồ hoàng kim

ngoài tác dụng phân loại ra, còn có tác dụng quy định 1 bộ độ hoàng kim như của VNG. vd nha mấy món đồ mộng long (đồ của tl) ở cột AU đều có số 2. Điều này chứng tỏ những món đồ nào có số 2, khi mang tất cả lên người sẽ tự kích các op của đồ + op các món đồ còn lại. vd thêm đồ định quốc : Bộ ĐQ gồm 5 món : Áo,nón,dai,giay,bao tay : 5món này Ở cột AU đều sẽ là 1 số giống nhau ( ko tin mọi người mở các file txt ra xem thử đi). Vậy nên khi mang hết 5 món này lên người sẽ kích hết các op cua 5món và các món còn lại.2 cái nhân vô danh mang vào click hết op là do cột AU chỉ 2 chiếc nhẫn này có 1 số riêng. ko món nào có số này nữa.

àh còn 1 điều nữa nếu del settings trong server new và copy của sever cũ vào sẽ gây ra 1 số bug :1. KO sử dụng đc chức năng chuột phải vào item questkey2. KO load op đồ của đồ hk3. Trong npcs.txt có thêm cột ActionScript : HÌnh như nó quy định khi npc die sẽ load script trong cột nàyvà còn nhiều nữa .....AI biết rồi đừng chém tui nha ;))

cuncon82
03-05-11, 10:50 AM
thanks pro đã bổ sung thêm. Tôi cần phải học hỏi nhiều ^^.
Conf một điều nữa là ví dụ cái nhẫn vô danh +1 skill all thì của tôi lại không thể ra được võ công cần thiết. nó lại ra chữ tàu.
còn thay bằng 141 hay 142 thì no lại ko ra trấn phái của môn phái đó. Cái này tôi không hiểu

quoctuan2712
03-05-11, 12:53 PM
uh...có cái đó không biết sửa lại ở đâu...mà cái của pac có sử dụng questkey = chuột phải được không....

[M]r[K]id
03-05-11, 01:03 PM
đóng góp của bạn cũng là 1 sáng kiến hay đó nhưng nó chưa hữu dụng lắm vì níu làm như thế thì bug sẽ đầy rẫy
nói đơn dãn cho bạn dễ hiểu:
1.Server của tụi trung quốc nó có cho thêm 1 số hàm và hủy 1 số hàm đi
VD như hàm Additem() của chúng ta thì nó là hàm ShauLing() chẳng hạn
và script của chúng ta 1 số ít script không load và phát sinh ra lỗi ==> khả năng điss gameserver cao vì load nhiều
2. Dù gì cũng tự sướng ko dàm gì khác ngoài ngồi chơi off nên đừng ngâm nó quá nhìu bạn sẽ thấy phí time đó

KingStone
03-05-11, 01:25 PM
mới đọc tưởng đâu chủ topic có souce để làm ra nút M :))

jxvietnam
03-05-11, 02:54 PM
@cuncon : ở sau cột au là 36 cột để khai op đồ hk, 6cột đầu là hiện 1, tiếp theo là ẩn 1 ... đến ẩn 3 thì hết. Nếu 3 cột đâù là 139 1 1 thì 2 cột cuối là để trống sẽ ra all kỹ năng 1 c(tiếng tàu là đúng)

cuncon82
03-05-11, 04:38 PM
@jxvietnam: cám ơn.
Tôi đã test và không hề có một bug nào hiện ra. Đơn giản là vì tôi đã phải edit lại thư mục setting lại.
Đây là hình ảnh. Công nhận là cách giải thích về kích hết đồ của bạn là chính xác.
Ảnh trên là khi đeo bộ an bang lên là có thể kick được các op của thanh đao.

Còn bức ảnh tiếp theo là setting của tôi làm không có bug:

Dù sao cũng còn nhiều việc phải làm.

quoctuan2712
03-05-11, 05:00 PM
để ý cái vũ khí của bạn kìa...nó không có + kỹ năng như intem cuar sv gốc ( mình cũng đang phân vân nên sử dụng của bản cũ hay là edit lại bản mới cho giồn nhưng có vấn đề xả ra ) bạn có yh pm inbox hcho mình nhé...mình nc riêng với bạn 1 tí

judasy
03-05-11, 08:06 PM
Bạn nên dùng bản gốc edit lại là tốt nhất. từ từ sẽ thành công.nói chung là việt hóa mọi thứ rồi viết hàm

jxvietnam
03-05-11, 09:13 PM
@quoctuan: đao 5 doc thj làm gì có +ky nang, ban có chơi jx của vng ko:). Muốn có kỹ năng thì 139 1 3 ấn tab 2 lần rôì 50 50. Số 50 là id skill trong skill.txt

quoctuan2712
04-05-11, 03:13 AM
thì đó là tui nói thế thôi...chứ tui cũng biết làm mà...mới xong 3 set đồ cho TL y chang VNG nhưng mà nó chỉ đẹp thôi chứ chả hiểu sao lại không + kỹ năng đã thêm vô mặc dù cái áo Mộng Long đã ghi là + Thieu Lam Quyen Phap 2 cấp mà mở bảng skill nó không + vào...chỉ load op + kỹ năng vốn có của nhẫn VÔ DANH...po tay...đang nản cái đó chưa hiểu nguyên nhân

cuncon82
04-05-11, 08:22 AM
dù sao cũng phải từ từ ngâm rồi sẽ ra mà.
À tiện đây cho tôi hỏi cái ID of của sát thưóng vật lý - ngoại công điểm** là số bao nhiêu vậy các bạn?
Trong ebook có ghi là 121 nhưng lại là sát thương vật lý -nội công điểm**.
Tôi dò được id hoả sát - nội công cho vk hệ hoả là 122

quoctuan2712
04-05-11, 08:40 AM
ông up cái sv của ông lên đi.....tui del topic bên kia qua bên này luôn rồi....có gì tôi với ôg làm chung cho nhanh....build lại bộ intem cho nó giống VNG

phien-nhatrang
04-05-11, 09:54 AM
Cách này chỉ là cách tạm thời để chơi offline thì may ra.
Từ khi tụi nó share cái server tui đã kết hợp lên xuống ngựa, viền item ... vào server việt mình và đưa lên online cũng gần tháng nay, nhưng rất vất vả vì gs hay bị lỗi, mặc dù GS ko bị dis nhưng client ko thể kết nối đến server
bạn mirkid nói đúng đó, chuẩn O:-)

nametruong00
04-05-11, 10:14 AM
cho mình hỏi delete các thư mục bên sever hay client

GameMaster72
04-05-11, 11:38 AM
Cách này chỉ là cách tạm thời để chơi offline thì may ra.
Từ khi tụi nó share cái server tui đã kết hợp lên xuống ngựa, viền item ... vào server việt mình và đưa lên online cũng gần tháng nay, nhưng rất vất vả vì gs hay bị lỗi, mặc dù GS ko bị dis nhưng client ko thể kết nối đến server
bạn mirkid nói đúng đó, chuẩn O:-)
Sv nha trang :D ?

phien-nhatrang
04-05-11, 12:01 PM
Sv nha trang :D ?

đừng nhắc đến cái server cùi, ngượng lắm :"> .

GameMaster72
04-05-11, 12:07 PM
Cùi đâu mà cùi ;))

K bít sv có trụ nổi hay k nhưng mất kết nối hoài :(

phien-nhatrang
04-05-11, 12:24 PM
Cùi đâu mà cùi ;))

K bít sv có trụ nổi hay k nhưng mất kết nối hoài :(

server đó bỏ rồi, cái VPS đang có vấn đề về port nên toàn bị dis

davidtuan25
04-05-11, 12:48 PM
Cái này khi share sv china mình test rùi mà mình nhớ là có vài file trong settings không thể thay đổi mà , nếu thay đổi sẽ bị C++ ? Cụ thể là file Good hay buysell hay gì á ???

[M]r[K]id
04-05-11, 02:11 PM
dù sao cũng phải từ từ ngâm rồi sẽ ra mà.
À tiện đây cho tôi hỏi cái ID of của sát thưóng vật lý - ngoại công điểm** là số bao nhiêu vậy các bạn?
Trong ebook có ghi là 121 nhưng lại là sát thương vật lý -nội công điểm**.
Tôi dò được id hoả sát - nội công cho vk hệ hoả là 122
JX pri ko phân biệt được nội và ngoại đâu ^^!
muốn sửa lại chữ nọip hay ngoại thì edit lại thoy ^^!

jxvietnam
04-05-11, 04:53 PM
Server mới load đc đồ nội công (hỏa sát nội, lôi sát, stvl nội .... tốc độ đánh nội cũng load tốt). Mọi người cứ lấy acc cái bang sao đó mang bao tay đồng cừu vào nó sẽ + lực tay(hs nội) và tốc độ đánh => đánh skill rồng sẽ nhanh hơn.

KingMax
04-05-11, 08:00 PM
Load duoc aat thuong noi cong nhe

khoamamktvn
04-05-11, 08:04 PM
Đã ai test bộ skill gốc của server này chưa?
Cho tui cái ý kiến với.
Có phân tầng không? Dame thì ntn

quoctuan2712
04-05-11, 10:02 PM
bộ skill gốc ko ổn đâu pac....theo như test thì có lẽ mang bộ skill của THD qua la hợp lý nhất

sasuce10
04-05-11, 10:52 PM
hình như mình được biết ở cách trên của bạn chưa có được chi tiết cho lắm với bạn chưa có hình minh hoạ làm thì mình thấy rất hiệu quả !! cũng tks bạn cái :)

01676598479
05-05-11, 12:42 AM
Cuncon ơi bạn có thể chỉ mình làm đồ Bạch Kim và O kim không :D

kira.sasaki
05-05-11, 07:52 AM
Tình hình là làm theo nhưng vẫn chưa được bác ạ :( .
Bác có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 tí đc k :( .
Thanks bác trước :D

À , mình muốn hỏi thêm là có cách nào làm cho dame gây ra chuẩn 1 tí k ? .
Mình đang chơi bản TSBD 3.0 nhưng khi đánh thì dame gây ra không chuẩn . kiểu như Võ đang kiếm chọc 10 phát mà lên dame có 1 phát :(

cuncon82
05-05-11, 12:57 PM
Cuncon ơi bạn có thể chỉ mình làm đồ Bạch Kim và O kim không :D

đơn giản thôi mà bạn.
Mình ví dụ trang bị ô kim cho bạn nhé:
cái mũ ô kim thiếu lâm bạn add trong file helm.txt chẳng hạn.
Bạn mở bằng excel xem dòng đó là bao nhiêu. rùi mở helmres.txt thêm vào dòng đó 1 giá trị ID sao cho không trùng với các id khác. Của tôi thì cho giá trị như sau

82 39

82 là số dòng của cái mũ trong file helm.txt
39 là giá trị mới tôi nhập vào
bạn nghiên cứu thêm trong ebook

Quay trở lại file helm.txt (đã mở bằng excel)
Cột J là hệ ngũ hành của cái mũ đó
Cột AU quy định viền item. Bạn cũng phải cho các đồ của thiếu lâm cùng 1 giá trị. Tôi cho giá trị của đồ thiếu lâm tất cả áo, mũ nhãn, giầy, đai,... đều mang số 2. (lý do như jxvietnam đã nói để có thể khi mang đầy đủ các đồ tl có giá trị 2 sẽ tự kích hết các opt ẩn).
sau cột AU là các giá trị tiếp theo của món đồ như hút sinh lực, nội lực hay công thêm skill trấn phái.
Nói thêm là skill trấn phái tăng thêm trong op của món đồ được quy định sau cột có giá trị 139 1 3 34 34
139 1 3 là giá trị trấn phái sẽ randum từ 1-3
34 34 (ví dụ của vũ khí đường môn) thì bạn mở file skill.txt bằng excel được quy định (34 + 2=36 chính là tâm nhãn bạn muốn add vào op đó).
Nói thêm là trấn phái đó không hiển thị trong bảng skill (cái này mình thử nhiều cách mà vẫn không + vào đó được mình đang đau đầu).
Còn nhiều cái nữa.

cuncon82
05-05-11, 01:03 PM
hình như mình được biết ở cách trên của bạn chưa có được chi tiết cho lắm với bạn chưa có hình minh hoạ làm thì mình thấy rất hiệu quả !! cũng tks bạn cái :)

ừ cái này nó liên quan đến nhiều file chạt chẽ với nhau. Nếu viết ra thì thật là dài. Mình cũng chỉ tranh thủ được 1 lát nghỉ trưa ở cty để lên với AE mà thôi.
Cái quan trong mình muốn nói là phải có 1 nền tảng kiến thức nhất định về dev JX thì mới có thể làm được.

cuncon82
05-05-11, 01:04 PM
ông up cái sv của ông lên đi.....tui del topic bên kia qua bên này luôn rồi....có gì tôi với ôg làm chung cho nhanh....build lại bộ intem cho nó giống VNG

Tôi cũng đang hoàn thành 80% sv của tôi rồi. Còn vụ trấn phái thì hơi nhọc. Không làm cách nào để nó tự cộng vào bang skill F5 cả.
Chắc tuàn tới tôi sẽ up lên để ae test.

quoctuan2712
05-05-11, 01:10 PM
vaanx pos tay cái kỹ năng + vô bảng F5...chưa hiểu nguyên nhân tại tao không +

jxvietnam
05-05-11, 01:11 PM
haha cuối cùng cũng thi xong =))
@cuncon : trấn phái tui + vào bảng F5 đc mà ?
- bạn nên nhớ 1 điều là cái id skill đó là id của trong cột C tương ứng với skill cần add, và tên 1 số skill sẽ hiện thị trong đồ hoàng kim là nó + thêm 1

Nói thêm là skill trấn phái tăng thêm trong op của món đồ được quy định sau cột có giá trị 139 1 3 34 34
139 1 3 là giá trị trấn phái sẽ randum từ 1-3
34 34 (ví dụ của vũ khí đường môn) thì bạn mở file skill.txt bằng excel được quy định (34 + 2=36 chính là tâm nhãn bạn muốn add vào op đó).

nếu id skill tâm nhãn là 36 thì phải là 139 1 3 36 36 chứ ko phải 139 1 3 34 34

kira.sasaki
05-05-11, 01:48 PM
Cho mình hỏi 1 tí :
Cái sever hút hít này thì mình thấy dame nó rất ổn định , kiểu như đánh nhát nào ra dame nhát đấy .
Còn sever TSBĐ mình cài thì lại đánh mấy chục phát mới ra 1 phát , nói chug là ở sever đấy mình thấy chơi dame k ổn tí nào . mấy bạn chơi có bị thế k hay là do mình cài . và có cách nào khắc phục đc k ?

01676598479
05-05-11, 08:40 PM
Chút nhận xét về sv này :D
Ưu điểm:
lên xuống ngựa ok :D
skill các phái chuẩn gần như = VNG
tốc độ người chơi đánh nhìn từ màn hình mình nhanh như VNG
Đồ HKMP + cấp , hút hít,kích hoạt ẩn đồ HKMP good
Nút item questkey = chuột phải :X ,Viền Item đẹp
Nhược điểm :(
nói đúng là sv không có hệ nội công,bao tay cái bang là do có + skill 3x hỗ trợ nên lực cách tay lên còn hoả sát nội không có,mình đã test thử các hệ nội công riêng ra và không thấy lực cánh tay lên.:(
Đồ O Kim không thể Add kỹ năng được vì bị lỗi C++ không hiểu :-?
1 số hàm bị thay đổi nên newbie khó có thể viết script theo ý mình.
Đồ Mặc lên lâu lâu làm dis gamesever
sơ sơ vậy đã ai có gì không đúng chỉ giáo nhe :D

cuncon82
06-05-11, 08:18 AM
nếu id skill tâm nhãn là 36 thì phải là 139 1 3 36 36 chứ ko phải 139 1 3 34 34

Không thể nào bạn à. Mình đã test thử. Cái chữ Tâm Nhãn nếu đặt giá trị là 34 thì mới hiện lên trên dòng vũ khí là:
[Tâm Nhãn] thêm vào 1 cấp

Còn nếu đặt giá trị 36 thì nó sẽ tự động nhảy quá dòng Tâm Nhãn tiếp thêm 2 dòng nữa.
Sao cái vụ skill từ op của đồ lại không tự động cộng vào bảng f5 nhỉ. Ai đã test thành công chưa?
Còn cái vụ:
Hoả sát nội công
Lôi sát nội công
băng sát nội công
độc sát nội công
thì toàn bị nhầm sang ngoại công. Thanh thử đành phải edit lại trong file magicdes.ini cho phù hợp hơn.

Lại nữa: thi thoảng cái viền của vũ khí lại bị lệch khung. nhìn mà buồn cười.
À tôi lại có cái vụ này nữa: đánh quái rơi ra đồ thì chữ hiển thị màu xanh. nhạt cho vào rương rồi vứt ra đất lại là màu trắng. Chẳng hiểu mô tê j cả.=))

cuncon82
06-05-11, 08:27 AM
Đồ O Kim không thể Add kỹ năng được vì bị lỗi C++ không hiểu :-?

khi làm bạn phải luôn luôn có 1 bản back up. Nói thật là cái server này có nhiều ưu điểm nhưng lại hay bị bug c++. Nghiên cứu chỉ để chơi thôi, chứ ai mang lên online đảm bảo không được quá 2 ngày ^^
- Có thể do món đồ bạn mặc cho nhân vật đã tạo bị lỗi j đó (xoá nhân vật tạo lại nhân vật mới)
- Do script gọi món đồ đó không đúng id (sửa lại cript cho chuẩn).
- Do bạn chỉnh sửa file trong folder faction (tôi vào đó sửa Thiếu Lâm Phái thanh Thiếu lâm thôi mà cũng báo bug C++).
Còn nhiều vấn đề nữa làm cho bị bug. :-?

01676598479
06-05-11, 09:15 AM
Không thể nào bạn à. Mình đã test thử. Cái chữ Tâm Nhãn nếu đặt giá trị là 34 thì mới hiện lên trên dòng vũ khí là:
[Tâm Nhãn] thêm vào 1 cấp

Còn nếu đặt giá trị 36 thì nó sẽ tự động nhảy quá dòng Tâm Nhãn tiếp thêm 2 dòng nữa.
Sao cái vụ skill từ op của đồ lại không tự động cộng vào bảng f5 nhỉ. Ai đã test thành công chưa?
Còn cái vụ:
Hoả sát nội công
Lôi sát nội công
băng sát nội công
độc sát nội công
thì toàn bị nhầm sang ngoại công. Thanh thử đành phải edit lại trong file magicdes.ini cho phù hợp hơn.

Lại nữa: thi thoảng cái viền của vũ khí lại bị lệch khung. nhìn mà buồn cười.
À tôi lại có cái vụ này nữa: đánh quái rơi ra đồ thì chữ hiển thị màu xanh. nhạt cho vào rương rồi vứt ra đất lại là màu trắng. Chẳng hiểu mô tê j cả.=))

Bác có thể gửi cái magicdec cho em được không em không bik chỉnh lại chổ nào :D

KingMax
06-05-11, 10:03 AM
minh nói trước , cấu trúc server này khác , từ skills.txt , item , magicdest.ini , obj ... Đều khác với bản cũ ^_^

kira.sasaki
06-05-11, 10:21 AM
Mình kết sever hút hít nhất là ở đoạn damage nó rất chuẩn . đánh phát nào ra phát đấy . Liệu có thể lấy điểm đây sang các sever khác k :-?

thaihoa91
06-05-11, 12:38 PM
Lấy thì cái nào lấy cũng dc ! Vấn đề là chuyển từng fần, ko fải wăng 1 fát toàn bộ wa là dc đâu !

nimbus_lk
08-05-11, 05:40 PM
sao chạy game server không đc bạn à. hiện lỗi gì nhanh lắm rồi tắt luôn

logout
08-05-11, 05:46 PM
nếu bay h mình đang sài bản TSBD
muốn up thêm cho nó có mấy thứ đó thì phải làm sao?
còn gà nên không bik :D
mong chỉ giúp
mình đọc ở trên topic thấy cái này không dùng đến

Còn đây là Link down ui: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

-MrTom-
09-05-11, 12:14 AM
vẫn bị lỗi bug C++ là sao nkẩy :-"~!

quoctuan2712
09-05-11, 12:45 AM
sao ko dev trên nofont cho lẹ...tui ngại chuyển qua RPC quá...nhiều soft nó bị china hoá nhìn ghét ghét...chưa có máy đêr chạy thử sv của ông...mà chắc cũng như tui thôi....chắc dùng skill gốc của nó sửa lại cái kill cái bang 1 tí cho lành...

-MrTom-
09-05-11, 04:51 AM
sao ko dev trên nofont cho lẹ...tui ngại chuyển qua RPC quá...nhiều soft nó bị china hoá nhìn ghét ghét...chưa có máy đêr chạy thử sv của ông...mà chắc cũng như tui thôi....chắc dùng skill gốc của nó sửa lại cái kill cái bang 1 tí cho lành...
a cko e hỏi sao e làm nkư bước trên nó vẫn báo lỗi C++ :(~!

DollyViolet
09-05-11, 07:54 AM
Patch Client full by Thaihoa91 là cái này phải ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Nếu ko phải cho mình xin link :)

thaihoa91
09-05-11, 07:59 AM
Patch Client full by Thaihoa91 là cái này phải ko <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Nếu ko phải cho mình xin link :)

Chính xác rùi đó bạn ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

cuncon82
09-05-11, 02:21 PM
Cái server này mình dev trên nền của TSBD thì phải không nhớ rõ lắm. Mình chỉ renew lại cái folder item thôi.
Mình chạy ở nhà mình có thấy hiện tượng bị tắt GS dâu nhỉ. Máy mình cài avira nên mình đảm bảo là không hề có con virus nào đâu.
Bạn thử lại xem sao.

KingMax
09-05-11, 02:24 PM
a cko e hỏi sao e làm nkư bước trên nó vẫn báo lỗi C++ :(~!

Bug C++ còn do Client , bạn nên xoá Settings và chép ở settings Server qua Client
bạn mở package.ini lên , coppy package vào config.ini ở đoạn khai báo .pak đó ^^ , chúc vui

cuncon82
09-05-11, 02:24 PM

Tôi ngại dịch chữ bọn TQ lắm. Nhìn nhiều đau mắt quá.
Skill thì ông yên tâm là vẫn skill của TSBD mà ^^. Tôi chỉ làm mới cái folder item thôi.

KingMax
09-05-11, 02:27 PM
haha, xem ra chưa ai hiểu giá trị của Sv mới nhỉ ;;)

nimbus_lk
09-05-11, 03:38 PM
chạy game server bị lỗi này là sao :-/

quoctuan2712
09-05-11, 04:29 PM
dùng skill gốc + intem gốc thì sẽ ok cái vụ + skill bảng F5...chịu khó ngồi add thêm đồ cho nó phong phú là ok...viết lại script lấy đồ cho chuẩn nữa...

cuncon82
09-05-11, 07:36 PM
haha, xem ra chưa ai hiểu giá trị của Sv mới nhỉ ;;)

Cái này tôi cũng hiểu đại khái như lời giải thích của jxvietnam như sau
Trong thư mục item có các file như: amulet, armor, helm,......
khi mở bằng excel thì ta có rất nhiều cột:
Từ cột A đến cột I thì ai cũng hiểu.
Cột J là quy định về hệ ngũ hành của món đồ
Các cột sau đến cột AT thì vào game đọc các dòng đầu thì tự hiểu.
Cột AU là cột quy định về đồ HK, đồ tím, đồ xanh, đồ trắng. Cụ thể như sau:
giá trị tại cột AU là 0,1 ->đồ trắng, xanh (đồ tím thì chưa test)
giá trị mà từ 2 trở lên là đồ HK và khi mang giá trị>2 thì sẽ có viền vàng quanh Item (tôi chưa hiểu vậy ta muốn có viền màu khác thì lấy ở đâu ra)
Và các món đồ của 1 phái sẽ có chung 1 giá trị. Tôi lấy ví dụ:
Đồ mộng long của thiếu lâm thì đều mang giá trị là 5. Vậy khi đeo đủ đồ mộng long trên người thì các opt ẩn sẽ tự động kick lên hết.
Sau cột AU là các cột quy định các op ẩn của món đồ. Tạm thời tôi chỉ hiểu đến vậy. Mong chỉ giáo thêm

01676598479
09-05-11, 08:20 PM
Cuncon ơi bạn mặc test hết đồ HKMP chưa,mặc vô 1 số phái có bị dis không sao mình mặc hay bị dis quá :(( vd đang mặc đồ băng hàn xong tháo giấy băng hàn ra thay giầy sâm hoàn vô xong tháo ra là dis luôn Gamesever :(( à bạn có yahoo không cho mình hỏi tí :D

jxvietnam
09-05-11, 09:05 PM
Set au là 1 sẽ ra do tim, test rui tiec la khong chinh op cho do tim nhu do hk dc

cuncon82
10-05-11, 07:23 AM
Cuncon ơi bạn mặc test hết đồ HKMP chưa,mặc vô 1 số phái có bị dis không sao mình mặc hay bị dis quá :(( vd đang mặc đồ băng hàn xong tháo giấy băng hàn ra thay giầy sâm hoàn vô xong tháo ra là dis luôn Gamesever :(( à bạn có yahoo không cho mình hỏi tí :D

cuncon82
10-05-11, 07:28 AM
Làm xong bộ Item Ô kim cho server này theo như của bọn VNG 23 bộ. Mệt muốn chết luôn. Nhưng vào nhìn dòng võ công vốn có tăng 1 cấp lại là tiếng tàu nhìn tức cả mắt nên mình thức đến 2h đêm để HEX thì có kết quả mỹ mãn. Mời các bạn chiêm ngưỡng.

Cái này mình có nên giữ lại làm của riêng không nhỉ ^^.
Nói đùa thôi, nếu ai cũng giữ lại làm của riêng thì JX đến bao giờ mới phát triển nhẩy.
Link down fix chữ Tàu khựa Kỹ năng vốn có ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Have fun!

thaihoa91
10-05-11, 07:52 AM
Thuộc tính của nhân vật thì nên đặt là he Hoa thì sẽ đúng hơn ;)) Tui chuyên hex CoreClient toàn hex chuẩn câu chữ theo VNG :D

01676598479
10-05-11, 09:28 AM
Bạn Làm xong bộ Okim xong test xem có bị dis không :D à mà sao mình là bộ Okim xong hết còn cái Mũ nữa sao mà cứ ra 1 hình ảnh à không ra cái khác :( hình ảnh hiển thị khi mình mặc vào á mình test hết nhưng cái nào cũng vậy :(

cuncon82
10-05-11, 10:04 AM
Bạn Làm xong bộ Okim xong test xem có bị dis không :D à mà sao mình là bộ Okim xong hết còn cái Mũ nữa sao mà cứ ra 1 hình ảnh à không ra cái khác :( hình ảnh hiển thị khi mình mặc vào á mình test hết nhưng cái nào cũng vậy :(

Bộ Ô Kim mình thêm vào thì lại không hề bị dis mà mỗi bộ HKMP thì bị. Thế mới đau. Không hiểu nổi.

Cái mũ là helm thì bạn phải vào helmres mà sửa cho đùng với dòng trong file helm.txt chứ.
Ví dụ: helm của mũ ô kim tl trong file helm.txt của bạn là dòng 45 chẳng hạn. thì bạn phải khai báo trong helmres.txt là dòng 44 và mang 1 giá trị không trùng với các giá trị ở trên như 40 đi. Xong bạn vô thư mục npcres tìm file mũ cho nam ý (vì tl ko có phái nữ). cái file nào mà có MA_HD_xxx.spr đó. Bạn khai báo thêm vào dòng 40. Vậy là có mũ thiếu lâm rồi

cuncon82
10-05-11, 10:08 AM
Thuộc tính của nhân vật thì nên đặt là he Hoa thì sẽ đúng hơn ;)) Tui chuyên hex CoreClient toàn hex chuẩn câu chữ theo VNG :D

Tui cũng định thêm nhưng mà không đủ kí tự. Mà cũng không cần thaihoa91 ạ. Ông để ý F3 nhé có chữ: Thuộc tính: ..... vậy ta thêm mỗi chữ hoả vào là xuôi tai mà:D.

À mà cái ông down của tui về rùi hex hộ tôi cái chữ: Thông Báo: với. Tui tìm đỏ mắt mà không thấy.

01676598479
10-05-11, 10:17 AM
À bạn ơi bạn có bộ res với icon của đồ BK không cho mình xin với :D

westermost
10-05-11, 10:49 AM
Sao sv mình cài IP đã fix hết rồi nhưng ko vào được đến phần login. Cứ hiện lên kết nối thất bại. Vẫn để IP config như cũ và sv gốc TSBD 3.0 thỳ lại vào được. Cho hỏi ở sv này có chỗ nào cần config IP khác với mấy bản khác không ?

uichaovn
10-05-11, 11:18 AM
config client/setting/serverlist khớp ip máy của bạn , Config server , Cài Font .... trong ebook 3.0 có đấy bạn đọc hết phần config trong ebook đi

westermost
10-05-11, 11:38 AM
vấn đề là đã config hết rồi. Mình bảo là config giống vậy với sv gốc TSBD thì vào chơi được bình thường mà. Ko biết sao khi cài sv này lại bị vậy thôi. Nhưng vấn đề chỉ ở IP thôi mà ko biết fix hjz...

uichaovn
10-05-11, 11:41 AM
cái này hồi trước mình cũng có bị lúc đó là mình do lỗi font bạn thữ xóa hết tất cả rồi ra mua đĩa win xp2 cài lại font rồi sau đó hẳng cài game

thaihoa91
10-05-11, 11:59 AM
vấn đề là đã config hết rồi. Mình bảo là config giống vậy với sv gốc TSBD thì vào chơi được bình thường mà. Ko biết sao khi cài sv này lại bị vậy thôi. Nhưng vấn đề chỉ ở IP thôi mà ko biết fix hjz...

Trong file Client config.ini có dòng GameServerPort đó cẩn thận !

westermost
10-05-11, 12:08 PM
tks tks Hoà nhìu. Đã fix được. Không ngờ tới port tại thường config client chỉ nghĩ tới IP.

cuncon82
10-05-11, 12:14 PM
ngoài ra cũng có 1 trường hợp là trong sql manager file serverlist của việt nam chúng ta là txjx còn của bọn trung quốc là jxqx gì đấy. Bạn chỉ sửa lại cho khớp với startupconfig là được.

@thaihoa92: tôi hex được chữ Thông báo rồi. Hoá ra nó nằm trong Coreserver.dll ^^.

Faker
10-05-11, 12:50 PM
cho mình chay đến server rùi nó tắt luôn ý nhỉ (server tự động tắt) :|

westermost
10-05-11, 01:59 PM
hjz vấn đề khác lại lòi ra...vào được bảng login nhưng không login đc. Chạy "đang kết nối tới máy chủ" 1 hồi thành "kết nối tới server thất bại". Cứ như không liên kết được với database...ai help với ^^

thaihoa91
10-05-11, 06:21 PM
hjz vấn đề khác lại lòi ra...vào được bảng login nhưng không login đc. Chạy "đang kết nối tới máy chủ" 1 hồi thành "kết nối tới server thất bại". Cứ như không liên kết được với database...ai help với ^^

Bên thư mục Server có 2 file là represent02.dll và represent03.dll ! Copy 2 tên đó, đè wa thư mục Client thử xem ;))

Yêu cầu của Server và Client mới này là fải tạo tên account từ 6 ký tự trở lên và khuyến khích thêm số, ví dụ thaihoa91 chẳng hạn :D

Faker
10-05-11, 07:47 PM
vấn đề của mình hok ai giúp lại phải ngồi ngẫm :|

trieu.design
10-05-11, 07:57 PM

Faker
10-05-11, 07:59 PM
chờ cái help dài cổ :|
ngồi ngẵm thui mấy pro hok để ý đâu :|

Faker
10-05-11, 11:01 PM

xoá đi cài lại là được :| 30 charrrrrrrrrr

ph4mduc4n
10-05-11, 11:26 PM
TuanV nói đúng rồi đó, thực chất là câu hỏi đã bị lặp đi lặp lại quá nhiều khiến cho các pro ngán trả lời, sao các bạn ko đọc kỹ đầu trang + xem từng trang 1 hoặc search google nhỉ ^^

Theo mình biết GameServer.exe tự tắt do 2 nguyên nhân :
+ chưa " Sét Ram ảo" hoặc máy khá yếu
+ bị virus cắn mất GameServer ( 95% gamer bị tắt gameserver do nguyên nhân này )

2 vấn đề đó bạn tự giải quyết nhé >:)

còn xóa đi cài lại như bạn nói thì chơi đc 1 hay 2 lần nó lại cắn mất mà thôi !

bạn có thể dùng avast, mình tin tưởng phần mềm này !

trieu.design
10-05-11, 11:30 PM
Tui Nghĩ là do script thôi đang tìm hướng giải quyết cho server TSBD 3.0 Và Đại hội anh hùng,tui thử add vào nó tắt gameserver đoán chắc là do script

ph4mduc4n
10-05-11, 11:34 PM
có khả năng đấy bạn, vì mấy bài gần đây nói về server này thì có vài pro nói là "nhiều hàm của JX việt nam có khả năng bị tuyệt chủng trong server này" và KingMax đã nói "Server này có rất nhiều thứ khác các sv chúng ta đang chơi vd như settings,obj..."

thaihoa91
10-05-11, 11:43 PM
Nội cái vật fẩm xài chuột fải là đã thấy khác !

Bản mới trong questkey.txt có 1 cột quy định đường dẫn load .lua để khi chuột fải nó chạy code !

southoffline
11-05-11, 08:26 AM
anh Hoà em cũng bị cái lỗi vào game rồi sau khi đánh tài khoản xong thì nó bảo "hiện đang kết nối với máy chủ" rồi đứng yên mặc dù đã chép 2 file từ bên server theo như lời anh đã nói

thaihoa91
11-05-11, 09:11 AM
anh Hoà em cũng bị cái lỗi vào game rồi sau khi đánh tài khoản xong thì nó bảo "hiện đang kết nối với máy chủ" rồi đứng yên mặc dù đã chép 2 file từ bên server theo như lời anh đã nói

Yêu cầu tạo lại tài khoản mới !

Đặc điểm : tên tài khoản mới này fải từ 6 ký tự trở lên và khuyến khích vừa có chữ vừa có số (ví dụ thaihoa91 chẳng hạn)

lllbxdlll
11-05-11, 09:30 AM
Chào các bạn, mình các bạn chỉ giúp mình vài vấn đề sau:
Số là mình đã cài thành công TSBD 3.0 của Vương Minh.
Bây giờ muốn cài server của bạn cuncon. Mình đã làm như cuncon chỉ:
- Down server hút hít của KingMax post.
- Chép đè 3 thư mục: maps, script, settings trong server của cuncon lên server hút hít. Config lại server (chỉ bít chỉnh thông số trong mấy file .ini). Vẫn dùng DB của TSBD 3.0
- Patch client của thaihoa91 lên client full VNG, đồng bộ hóa server + client, chỉnh ip trong client/settings/serverlist.ini
-> Chạy server và...lỗi :(:
1) Tự động tắt Gameserver
2) Nó tắt thì mình chạy lại = tay ^^ ( mò thử) ai dè OK => nhưng vào game thì hẻm thấy server, kích đại tại nơi hiện tên server (dù ko hiện tên) thì nó ra Login, nhưng hẻm cho gõ cái gì hết.
===
Mong các bạn xem và chỉ giúp mình đã sai chỗ nào? Nếu có thể, bạn cuncon cho minh xin server bạn đang dùng với (cái server ở trang 1 mình tải về mà chạy JxStartUp toàn hiện lỗi).
Cảm ơn các bạn đã đọc.

cuncon82
11-05-11, 10:39 AM
Của bạn chưa có UI bạn down ui của mình share ở đầu trang thì sẽ hiện ra bảng login.
Còn gs bị tắt thì mình chưa gặp bao giờ. Có khả năng virus. Thi thoảng mình có gặp con USp.dll và con LPK.dll trong USB.
Bạn thừ cách này nhé.
Bạn chép folder settings sang client và vào trong đó xem đã có file serverlist.ini chưa. đã khai báo ip đúng chưa?
Nếu không được nữa thì bạn làm lại các ổ đi. fomat thật sạch sẽ các ổ đĩa và dùng 1 trình bảo vệ như avira chẳng hạn.
Có 1 khả năng nữa là khi attach data vào MSQL
chổ login tài khoản sa bạn để password. Server mình share ở trên mình không để password .

Hy vọng giúp ích cho bạn

ph4mduc4n
11-05-11, 10:48 AM
@lllbxdlll : Mình khuyên bạn không nên dùng server Việt Nam cho vào server hút hít, những người phát triển JX lâu năm sẽ nhận thấy rõ điều này, các cột, các dòng khác hoàn toàn với sv của Việt Nam, thôi mình chốt lại 1 câu :

chép đè server Việt Nam vào hút hít có lỗi thì ráng mà chịu, không ai giải quyết cho các bạn vấn đề này, vì các bạn là người mới nên các bạn down nguyên bộ cái server hút hít về dùng phần mềm việt hoá từ từ

01676598479
11-05-11, 10:59 AM
Cuncon ơi bạn biết mấy cái mã băng sát nội ,hoả sát nội.... là gì không :( mình tét ko coa :(

cuncon82
11-05-11, 11:28 AM
ban vao ebook 2 mà coi . có đấy. mình mới test đc hsnc là 102. Còn những cái kia thì hình như không có. Lại phải vào magicdec.ini mà sửa thôi (giả cầy) :D

trieu.design
11-05-11, 11:48 AM
Tiện cuncon82 cho mình hỏi là server hút hít dùng hàm nào và loại bỏ hàm nào vậy

cuncon82
11-05-11, 01:52 PM
Tôi chưa mò đến các hàm, mới xong phần item thôi. Nghĩ làm 1 mình cũng khoai lắm.

kidcrazy187
11-05-11, 04:56 PM
Cuncon ơi bạn biết mấy cái mã băng sát nội ,hoả sát nội.... là gì không :( mình tét ko coa :(
Đây nè : tiếp theo ebook 2

168 STVL Noi Cong + diem
169 Bang Sat Noi Cong + diem
170 Hoa Sat Noi Cong + diem
171 Loi Sat Noi Cong + diem
172 Doc Sat Noi Cong + diem/lan
173 Khang don chi mang +%
174 Sat thuong dich nhan duoc kinh nghiem +%

trieu.design
11-05-11, 04:57 PM
Sẵn Tiện Cho Mình Xin Cái Spr Của Mấy Con Thú Và Mấy Bộ Ôkim Được Ko Mấy Cái Kia Add vô ko đâu vào đâu hết

kidcrazy187
11-05-11, 05:09 PM
Sẵn Tiện Cho Mình Xin Cái Spr Của Mấy Con Thú Và Mấy Bộ Ôkim Được Ko Mấy Cái Kia Add vô ko đâu vào đâu hết

1. Bộ Icon Kim Ô Full

Link Icon: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

2. Bộ Res Trang Bị Ô Kim - Full:
Link Res: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Về Res CônLôn Nam thì lấy Res của Võ Đang Nam. Res CônLôn Nữ thì lấy của VõĐang Nữ. 5 Độc Nam lấy Res của Đường Môn Nam. 5 Độc Nữ tương tự.

3. Đây là đầu Ô Kim Võ Đang Nam (New) :
Link đầu VD Nam: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

4. Còn Đây là file tên của trang bị ô kim + additem sẵn + option của trang bị.
Link item: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

5. Đầu Ô Kim Cái Bang Nam (New):
Link đầu CB : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

6. Đầu Kim Ô TVB và Thiên Nhẫn Nam (New):
Link Đầu TVB & TN Nam: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

7. Đầu Ô Kim ĐM Nam (New):
Link Đầu ĐM Nam: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

8. Đầu Thiếu Lâm (New):
Link Đầu TL : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

9. Fifong

10. Thú cưỡi

Res thú cưỡi : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Res Xuân Ngưu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Res ngựa vàng : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/S: Forum lag wá chịu k nổi :((

kidcrazy187
11-05-11, 05:11 PM
Mod xóa dùm comment này, forum lag wá trời, bị double comment.

thuanthienkiem
11-05-11, 05:24 PM
do mạng nhà bạn cùi chứ thấy có lag j đâu :|

kidcrazy187
11-05-11, 05:55 PM
do mạng nhà bạn cùi chứ thấy có lag j đâu :|
Cùi mà vô mấy forum khác, web khác fà fà, load forum nì thì chạy k nổi, cứ fải F5.

southoffline
11-05-11, 07:26 PM
ah Hoà ơi em làm đặt tên tài khoản 6 ký tự như ah rồi tk:thaihoa91 pass .... rồi nhưng vào game nó bảo "đang vào game " rồi đơ luôn không thấy vào đâu hét . Sẵn tiện cho em hỏi đồ o kim để vào đâu ah

jxvietnam
11-05-11, 08:52 PM
Vào thư mục data trong client
Nếu + maps.pak => đổi thành map.pak
+ map.pak => đổi thành maps.pak

01676598479
11-05-11, 09:07 PM
Ai biết Hoả Sát Ngoại Công Số nhiu không :(( trong ebook không có :((

sevenmrbjn
11-05-11, 09:17 PM
Với Mình Thì Các Server Lên Xuống Ngựa Kiểu Này Bỏ Thời Gian Để Dev Thì Phí Công Nhiều. Ta Nên Áp Dụng 1 Vài Chức Năng Như Questkey Của server Hút Hít Này Vào Thẳng Server Việt Nam,Không Biết Là Có Ai Đã Có Ý Tưởng Này Chưa :)

thaihoa91
11-05-11, 09:43 PM
Server mới có cấu trúc rất khác của các file .dll .exe và những file settings nữa ! Nếu mún đem wa yêu cầu fải nắm vững cấu trúc server mới có thể chuyển wa từ từ !

Faker
11-05-11, 09:47 PM
đúng là lỗi tắt server do script gây ra rùi :|

sevenmrbjn
11-05-11, 09:50 PM
Theo Em Thì Nó Có Liên Quan Đến Các Files Sau: Coreserver.dll,Engine.dll,FilterText.dll,FilterTex t_.dll,Represent2.dll,Represent3.dll và Gameserver.exe (chắc chắn là vậy)

đúng là lỗi tắt server do script gây ra rùi :|

TuanV Ông Nên Xem Kỹ Về Cái Server Này Nó Làm Mất Vài Hàm Của Việt Nam Rồi,Tàu Khủng VL :|

kidcrazy187
12-05-11, 12:50 AM
Sẵn tiện cho em hỏi đồ o kim để vào đâu ah
Đồ Ô Kim để vào đâu là sao bạn ;)) Là thêm đồ Ô Kim vào server, hay add script lấy Ô Kim ;))

Ai biết Hoả Sát Ngoại Công Số nhiu không :(( trong ebook không có :((
Chỉ bạn cách mò nè :
Lưu ý là sửa bên Client thôi cho lẹ, không cần phải tắt/mở server.
- Cách 1 là coi món nào trong server bạn có Hỏa sát nội công, xem tên nó rồi vào settings/item/<File món đồ đó>.txt , rồi tra tên xóa từng số coi số nào là Hỏa sát nội công ;))
- Cách 2 là dùng đại 1 món như nón chẳng hạn, chỉnh options của item (vào file settings/item/helm.txt), chọn tên 1 cái nón, rồi thử các số options trong ebook 2 của giangleloi xem đúng không, cái nào nghi ngờ thì test. Tùy thuộc vào file MagicDesc.ini việt hóa của bạn nữa.
---
Ráng lên cho thành VIP :))

01676598479
12-05-11, 12:41 PM
sv này mình khẳng định 1 câu : Không load được nội công nhá trừ skill ra còn op của item là không load được,mình đã test,lực cánh tay lên bt nhưng không có tác dụng =))

jxvietnam
12-05-11, 01:40 PM
sv này mình khẳng định 1 câu : Không load được nội công nhá trừ skill ra còn op của item là không load được,mình đã test,lực cánh tay lên bt nhưng không có tác dụng =))
sao bạn biết ko tác dụng =)) đánh skill lên quái hay người =))

GameMaster72
12-05-11, 01:58 PM

01676598479
12-05-11, 02:09 PM

Cái này đúng thật :D nhưng skill 1x võ đang (võ đang quyền pháp + lên lại tăng cho skill nhân kiếm :)))chả hiểu nữa.Còn mình đã test lôi sát nội công rồi,nó lên lực cánh tay của skill ngoại công, đánh vào thì ko thấy mạnh thêm(tăng kên 1000 mà vẫn vậy

Faker
12-05-11, 04:51 PM
Chủ thớt cho hỏi lỗi GS bị như vầy fix làm sao :
lại dont send bọn tàu khựa VKL thiệt

jxvietnam
12-05-11, 06:18 PM
lại dont send bọn tàu khựa VKL thiệt
VKL thì đừng xài của nó :| tự làm cái mới mà xài:|
chả hiểu sao có 1 số người gọi TQ = tàu khựa :| mốt chăng ??

sevenmrbjn
12-05-11, 06:58 PM
VKL thì đừng xài của nó :| tự làm cái mới mà xài:|
chả hiểu sao có 1 số người gọi TQ = tàu khựa :| mốt chăng ??
Ùh,Tui Cũng Nghĩ Vậy!

@TuanV: ông có pha trộn thêm gì vào đó ko? :P

[B.M.W]Sports
13-05-11, 03:15 AM
mấy ông china lại gọi vn mình là monkey :D

LàmGìĐểCóTiền
13-05-11, 06:21 AM
Chà! Lâu lâu lên forum thấy "vụ M" đã dc hoàn thành, JX lại thêm 1 tầm!!!
À mà cho hỏi cái chiêu 4 rồng fix được rồng dí chưa?

ThanhVipLn
13-05-11, 06:47 AM
Chà! Lâu lâu lên forum thấy "vụ M" đã dc hoàn thành, JX lại thêm 1 tầm!!!
À mà cho hỏi cái chiêu 4 rồng fix được rồng dí chưa?
Rồng dí đã làm dc rùi. nhưng ko có coreclient đễ hiển thị
chỉ cần có sỏurce client là làm dc

thaihoa91
13-05-11, 07:50 AM
Fix rồng dí thì dc nhưng bị cái thằng Client nó hiển thị sai =))

nametruong00
13-05-11, 10:17 AM
anh thaihoa ơi avatar là của em anh hay bạn gái anh zậy

thaihoa91
13-05-11, 12:49 PM
anh thaihoa ơi avatar là của em anh hay bạn gái anh zậy

Bạn gái cũ của tui đó :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrr

chieudavl
13-05-11, 06:09 PM
giúp em fix lổi chạy sever đến GameSever thì bị dis mà e vào kiem xoa file skill voi bak va` flower thi ko co"/

thaihoa91
13-05-11, 07:27 PM
giúp em fix lổi chạy sever đến GameSever thì bị dis mà e vào kiem xoa file skill voi bak va` flower thi ko co"/

Cái nào ko có bạn ??? Bạn dùng bản Server có lên xún ngựa là fải có những thư mục đó chứ sao lại ko dc !

123emyeu
13-05-11, 09:35 PM
các pro giúp mình cái minh làm theo như trên và đọc hướng sử dụng patch của thaihoa91 rùi như vào khi chơi vào phần sever rồi đăng nhập lại bi báo lỗi ko kết nối đc với là sao ??

-MrTom-
13-05-11, 10:01 PM
a ơi e đown sv <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của nhoxpk về coppy 3 tkư mục script + settings + maps vào mà k đc. nó cứ bị lỗi bug C++ ở GameSeVer :-S~!

nametruong00
16-05-11, 04:29 PM
sao kì quá lúc zo client tạo nhân vật sao nó để đang đăng nhập quài à mà ko zo trong đc là sao

[B.M.W]Sports
17-05-11, 06:36 AM
sao kì quá lúc zo client tạo nhân vật sao nó để đang đăng nhập quài à mà ko zo trong đc là sao
bạn tạo nhân vật được chưa ? nếu tạo được mà không kết nối được server xem đúng port không?

nametruong00
17-05-11, 10:00 AM
tạo nhân vật đc rồi
nhưng mà bấm enter để zo game thì nó ghi (đang đăng nhập vào game) như zậy quài à mà ko zo trong game chơi đc chứ tới bước tạo nhân vật và bấm enter là đúng òi

bboybest
17-05-11, 12:34 PM
bản này cài đặt như nào vậy anh giúp đỡ em cái a

hoangbk01
19-05-11, 08:39 AM
Ảnh nào pro xin cái hướng dẫn cái

nametruong00
19-05-11, 09:44 AM
sao ko ai chỉ hết trơn zậy cái sever này sài đc ko mà sao kì thế
lúc tạo nhân vật thì nó báo đang đăng nhập quài lun mà ko zo trong đc nữa

thaihoa91
20-05-11, 08:36 AM
sao ko ai chỉ hết trơn zậy cái sever này sài đc ko mà sao kì thế
lúc tạo nhân vật thì nó báo đang đăng nhập quài lun mà ko zo trong đc nữa

Server chỉ dùng để dev, còn chơi thì ko nên dùng !

taioi03
21-05-11, 08:43 AM
ai chỉ fix lỗi đăng nhập vào game cái
chỉnh sửa như trên vẫn không vô đuợc. cứ cái màn hình đăng nhập, dù mình đã chỉnh port.
mong các pro giúp với

nametruong00
21-05-11, 09:54 AM
ai chỉ fix lỗi đăng nhập vào game cái
chỉnh sửa như trên vẫn không vô đuợc. cứ cái màn hình đăng nhập, dù mình đã chỉnh port.
mong các pro giúp với

mình cũng bị như thế mà ko ai chỉ fix như thế nào hết trơn

Faker
21-05-11, 12:25 PM
pro quá vô tầm
lỗi của bạn
hok dung patch của thái hoà mà dùng patch của china

taioi03
21-05-11, 03:21 PM
vẫn không được bạn à!
patch cua china lại lỗi về C++
còn cách nào khác không giúp mình với các bạn.

thaihoa91
21-05-11, 05:48 PM
vẫn không được bạn à!
patch cua china lại lỗi về C++
còn cách nào khác không giúp mình với các bạn.

Sử dụng gốc Patch của nó share, ko edit gì thêm !

Faker
21-05-11, 06:27 PM
ak mình nghick và phát hiện lỗi tắt server rùi
bạn chỉ cẩn để server ổ D thùi là được đã test 100% ok + patch của china

thaihoa91
21-05-11, 10:10 PM
ak mình nghick và phát hiện lỗi tắt server rùi
bạn chỉ cẩn để server ổ D thùi là được đã test 100% ok + patch của china

Tui đó giờ cài JX trên ổ cứng F (ngay cả Server china hút hít lên xún ngựa) vẫn OK, có sao đâu !

taioi03
22-05-11, 04:25 PM
vẫn bị lỗi C++ bạn ơi còn cách nào khác fix lỗi không, chỉ mình với
mình đang dùng sever của cuncon up lên
không thì bạn share cho mình cái client không bị lỗi dùm cái.

thaihoa91
22-05-11, 05:11 PM
vẫn bị lỗi C++ bạn ơi còn cách nào khác fix lỗi không, chỉ mình với
mình đang dùng sever của cuncon up lên
không thì bạn share cho mình cái client không bị lỗi dùm cái.

Mún ko bị lỗi thật sự + dễ dàng thì down thằng Client KingSoft về rùi wăng Patch zô là xong !

LinkDown Client KingSoft : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

taioi03
22-05-11, 05:51 PM
cảm ơn bạn đã share cái client nặng khủng, mình download cả tiếng vẫn chưa xong mình cảm thấy nản quá.
bạn có thể gửi patch client nào gọn mà dán đè lên client cua VNG không, mình lười tải về lắm mạng ở đây yếu quá

KingMax
22-05-11, 05:56 PM
bạn làm theo mình nè, chọn đại 1 path nào đó, của tháihoa chẳng hạn.Mở package.ini lên thêm hàng 0 = awjx.pak , rồí sửa thứ tự lại save lại. ==> coppy bỏ vào config.ini , giải nén path ở SV mình share ra vào data/awjx.pak , coppy vàoclient VNG . rồi bạn chép settings ở SV qua Client là ok,không bug nữa đâu.OK ==

thaihoa91
22-05-11, 08:45 PM
cảm ơn bạn đã share cái client nặng khủng, mình download cả tiếng vẫn chưa xong mình cảm thấy nản quá.
bạn có thể gửi patch client nào gọn mà dán đè lên client cua VNG không, mình lười tải về lắm mạng ở đây yếu quá

Mình bít tải rất lâu, nhưng bạn mún con đường dễ thì chỉ có cách đó :))

Cái gì thì cũng có giá của nó ;))

accelan07
23-05-11, 09:16 AM
chào các bạn mình là người mới vào, mong được các bạn giúp đỡ
mình có sever của cuncon82 đã share và mình đã cài và chạy được sever nhưng mình gặp phải cái lỗi là không đăng nhập vào game được. dù mình đã đọc hết cách hướng dẫn mà các bạn khác đã hỏi và trả lời.
lúc thì bị lỗi C++, lúc thì báo lỗi error thiếu cái file gì đó mình đọc không hiểu.
bây giờ mình mong các bạn đã chơi được cái sever của cuncon82 thì mong các bạn share cái patch client nào mà dán đè lên client của VNG mà vô chơi được mà không bị lỗi.
(mình không phải xin về để chơi mà mình muốn dev sever mong được các bạn giúp đỡ)

cuncon82
23-05-11, 02:18 PM
Lạ quá nhỉ. Mình chạy có báo lỗi C++ nào đâu nhỉ? Bạn thử lại Setting đồng bộ cả Sever và Client đi xem nào. Giờ mình đang bận Dev bản server nguyên gốc nên không có thời gian online nhiều.

accelan07
23-05-11, 05:41 PM
mình thử rồi nhưng nó vẫn không đăng nhâp vô game được
vậy lúc nào bạn online thì bạn share cho mình cai patch client dán đè lên cái client của VNG mà chơi được không bị lỗi nha.
cám ơn
nếu như ai đọc cái này mà có cái client chơi được của sever hút hít thì cho mình xin cái client(không cần file data)
mong các bạn giúp với

Faker
25-05-11, 12:11 AM
mình thử rồi nhưng nó vẫn không đăng nhâp vô game được
vậy lúc nào bạn online thì bạn share cho mình cai patch client dán đè lên cái client của VNG mà chơi được không bị lỗi nha.
cám ơn
nếu như ai đọc cái này mà có cái client chơi được của sever hút hít thì cho mình xin cái client(không cần file data)
mong các bạn giúp với
mình đã nói ở trang trước rùi
dùng patch của china :|

nametruong00
26-05-11, 01:11 PM
thaihoa ơi ông anh làm đc cái sever việt hoá hoàn chỉnh và full tính năng của sever hút hít chưa
ai có và làm chơi đc rồi post lên cho anh em chơi thử đi
thanks trước

thaihoa91
26-05-11, 05:33 PM
thaihoa ơi ông anh làm đc cái sever việt hoá hoàn chỉnh và full tính năng của sever hút hít chưa
ai có và làm chơi đc rồi post lên cho anh em chơi thử đi
thanks trước

3 tháng nay lu bù đồ án, time ko có lun là khác ! Mún ngâm chắc đợi mùa tựu trường wá !

nametruong00
30-05-11, 09:29 PM
anh hoà ơi làm xong cái full tính năng hút hít hoàng chỉnh việt hoá chưa gửi cho em 1 cái đi em bị lỗi ko zo trong đc khi tạo nhân vật xong sever ( chủ thớt post trang đầu ý) ko zo đc là sao có fix lại cái gì ko

thaihoa91
30-05-11, 09:44 PM
anh hoà ơi làm xong cái full tính năng hút hít hoàng chỉnh việt hoá chưa gửi cho em 1 cái đi em bị lỗi ko zo trong đc khi tạo nhân vật xong sever ( chủ thớt post trang đầu ý) ko zo đc là sao có fix lại cái gì ko

Ngưng JX tới giữa hè (đầu tháng 8) mắc làm đồ án + học quân sự, no free time ;))

JXOnline3
31-05-11, 02:44 PM
Anh Thái Hoà ơi cho em hỏi cái này với sao em chạy GameServer.exe thì nó hiện 2 dòng. Dòng 1 hiện tiếng tây tiếng tàu em không hiểu , dòng 2 hiện 2 dãy số giống nhau ở giữa có dấu :. nó cứ đứng thế không chịu load tiếp là sao thế anh. em không hiểu cho lắm.Và vào game thì nó ra tiếng tàu chứ không ra tiến việt như cún con share nữa.Giải thích giúp em

thaihoa91
31-05-11, 07:27 PM
Anh Thái Hoà ơi cho em hỏi cái này với sao em chạy GameServer.exe thì nó hiện 2 dòng. Dòng 1 hiện tiếng tây tiếng tàu em không hiểu , dòng 2 hiện 2 dãy số giống nhau ở giữa có dấu :. nó cứ đứng thế không chịu load tiếp là sao thế anh. em không hiểu cho lắm.Và vào game thì nó ra tiếng tàu chứ không ra tiến việt như cún con share nữa.Giải thích giúp em

Nó đang load, nhiệm vụ của bạn là chờ từ 5 - 15 phút nó sẽ load xong và hiện ra vài dòng có IP SUCCESSFUL, lúc đó mới vào game dc !

Việc load lâu hay chậm còn tùy con RAM của bạn, RAM càng mạnh thì load càng nhanh ! Còn máy yếu thì ko nên quá đòi hỏi phải chạy nhanh dc !

JXOnline3
01-06-11, 07:51 AM
Thế cái server này load lâu hơn cái server TSBD hả anh!RAM nhà em là 1G load cái TSBD khoảng nữa phút mà sao cái này lâu quá

thaihoa91
01-06-11, 09:32 AM
Thế cái server này load lâu hơn cái server TSBD hả anh!RAM nhà em là 1G load cái TSBD khoảng nữa phút mà sao cái này lâu quá

TSBD sử dụng add npc bằng hàm nên load khá nhanh, nhưng server hút hít thì xài add bằng .dat nên load rất nhìu, phải chịu chờ thui !

phamngochai2
07-06-11, 08:40 AM
cho hỏi tý, sao mình chạy sever khoảng 45s-1' thì nó tự tắt.mình xài sever ở trang 1. Có cách nào khắc phục không?? Tks trước !!

thaihoa91
07-06-11, 12:11 PM
cho hỏi tý, sao mình chạy sever khoảng 45s-1' thì nó tự tắt.mình xài sever ở trang 1. Có cách nào khắc phục không?? Tks trước !!

Xem lại bạn đã Set RAM ảo tới mức nào ???

nametruong00
07-06-11, 07:23 PM
dow về fix lại sao chơi ko đc
chưa nhập mật khẩu mà mất kết nối sever rồi

yeugame09
08-06-11, 01:08 AM
chủ Top ơi bạn có thể share luôn cái SV của bạn đc ko :H
nhìn hấp dẫn quá :U

phamngochai2
08-06-11, 07:23 AM
Xem lại bạn đã Set RAM ảo tới mức nào ???

tui set ram ảo lên 4GB ( để chơi cái ts ) ram chính của tôi 1 GB

cuncon82
08-06-11, 07:39 AM
@@
Tui sài laptop set ram lên tối đa 1960 - 2040 vẫn load 80 maps bình thường trong vòng 5 phút.

DirectX
08-06-11, 10:31 AM
@@
Tui sài laptop set ram lên tối đa 1960 - 2040 vẫn load 80 maps bình thường trong vòng 5 phút.

5 phut lun ak. nhiều dữ zaj. tui load chưa đầy 1 phút. he he

thaihoa91
08-06-11, 04:09 PM
Set RAM ảo 2 GB là đủ rùi ! Set thêm chỉ tốn dung lượng ổ cứng mà tốc độ load vẫn như 2 GB thui !

Sợ là bạn Set nhỏ hơn 2 GB đó !

yeugame09
10-06-11, 11:38 AM
Set RAM ảo 2 GB là đủ rùi ! Set thêm chỉ tốn dung lượng ổ cứng mà tốc độ load vẫn như 2 GB thui !

Sợ là bạn Set nhỏ hơn 2 GB đó !

Trời set lên 2GB đâu có đủ hở bác hoà
em load cái GSV lên tân 2.1GB + thêm clien nưa là 2.2GB Hix
bác có cách nào cho nó giảm bớt đi đc ko.
em đã thử đóng maps lại nhưng ko ăn thua gì cả
vẫn 2.1GB load mất 10' nản

thaihoa91
10-06-11, 12:02 PM
Trời set lên 2GB đâu có đủ hở bác hoà
em load cái GSV lên tân 2.1GB + thêm clien nưa là 2.2GB Hix
bác có cách nào cho nó giảm bớt đi đc ko.
em đã thử đóng maps lại nhưng ko ăn thua gì cả
vẫn 2.1GB load mất 10' nản

Del thư mục Script đi xem ! Nó load nhanh liền :))

GameMaster72
10-06-11, 12:14 PM
Del thư mục Script đi xem ! Nó load nhanh liền :))

ông dell não ông đi xem , ông sống lâu lắm :))

Đùa thôi chớ để làm sv nhẹ thì có nhiều cách lắm , nhưng load sv mà 10' thì máy bạn thuộc dạng CELERON 430 quá :))

yeugame09
10-06-11, 12:28 PM
ông dell não ông đi xem , ông sống lâu lắm :))

Đùa thôi chớ để làm sv nhẹ thì có nhiều cách lắm , nhưng load sv mà 10' thì máy bạn thuộc dạng CELERON 430 quá :))

máy của vua bảo đại để lại cho mà
:)) load ko lâu mới lạ

GameMaster72
10-06-11, 04:35 PM
tớ đoán đâu có sai :))
Celeron mà =)) cái này k thích hợp chạy Sv Jx đâu.

JXPVN
10-06-11, 11:24 PM
Tôi chưa mò đến các hàm, mới xong phần item thôi. Nghĩ làm 1 mình cũng khoai lắm.

Say
Talk
GetTaskTemp
SetTaskTemp
GetByte
SetBit
SetByte
Include
PutMessage
AddGlobalNews
AddGlobalTimeNews
AddGlobalCountNews
AddLocalNews
AddLocalTimeNews
AddLocalCountNews
GetTime
AddRepute
GetRepute
GetLeTongTime
GetEnTongTime
SetExpsubTime
SetSkillExpsubTime
GetNpcIdx
GetLucks
SetTimer
StopTimer
GetRestTime
GetTimerId
GetTask
SetTask
IsCaptain
GetTeam
GetTeamSize
LeaveTeam
Msg2Player
Msg2Team
Msg2SubWorld
Msg2Region
Msg2GM
Msg2IP
GetInfo
GetIP
SetPos
GetPos
GetWorldPos
NewWorld
DropItem
AddItem
AddGoldItem
DelBaseItem
HaveBaseItem
AddEventItem
DelItem
HaveItem
GetItemCount
AddMagic
DelMagic
HaveMagic
GetMagicLevel
AddMagicPoint
GetMagicPoint
DoMagicSkill
SubWorldID2Idx
AddLeadExp
GetLeadLevel
SetFightState
GetFightState
AddNpc
DelNpc
SetNpcScript
IsBoss
SetNpcSeries
SetNpcName
SetRevPos
SetTempRevPos
GetCurCamp
GetCamp
SetCurCamp
SetCamp
RestoreCamp
GetFaction
SetFaction
GetTongName
GetColdR
SetColdR
GetFireR
SetFireR
GetLightR
SetLightR
GetPoisonR
SetPoisonR
GetPhyR
SetPhyR
GetExp
AddExp
AddOwnExp
GetLife
RestoreLife
GetMana
RestoreMana
GetStamina
RestoreStamina
GetDefend
GetSex
...................còn tiếp........
....................................

hoanghoatham
10-06-11, 11:27 PM
Mình đoán ko nhầm JXPVN chính là thachlong78, 90% là thế
kinh nghiệm 4 năm ở forums này ko sai vào đâu đc

sau khi cm tự biện hộ cho mình ỏ topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , vì tài khoản còn lưu nên sẳn cm ở topic này luôn =]] vì mình cũng đc từng như thế nên mình nghĩ là thế ;))

JXPVN
10-06-11, 11:33 PM
Mình đoán ko nhầm JXPVN chính là thachlong78, 90% là thế
kinh nghiệm 4 năm ở forums này ko sai vào đâu đc

Tớ là tớ mới biết đến clb không liên quan gì đến bạn thachlong78 cả, trình độ của tớ có lẽ không bằng 1 góc của thachlong78, mấy cái hàm SV hút hít này newbie cũng biết nó ở trong coreserver.dll thôi! Đừng hiểu nhầm!

thaihoa91
10-06-11, 11:38 PM
Tớ là tớ mới biết đến clb không liên quan gì đến bạn thachlong78 cả, trình độ của tớ có lẽ không bằng 1 góc của thachlong78, mấy cái hàm SV hút hít này newbie cũng biết nó ở trong coreserver.dll thôi! Đừng hiểu nhầm!

Newbie sẽ bít nếu họ tự nghiên cứu sâu !

nametruong00
11-06-11, 10:09 AM
sever này sao cài chơi thử ko đc zậy trời làm đúng hết chẳng khác nào sever hút hit của KingSoft

lllbxdlll
23-06-11, 03:48 PM
máy của vua bảo đại để lại cho mà
:)) load ko lâu mới lạ
ông này có máy ngon, hơn của mình chút. Máy mình có 2.26Ghz thôi (ThaiHoa91 đã team rồi bít mà, lag kinh ^^). Nhưng chạy server tốt, chơi client trên máy cũng được, làm server cho LAN cũng đc mà ( mình chạy TSBD, còn server này chưa đủ khả năng Dev nên tạm thời trau dồi kiến thức đã rồi thử sức sau)

nametruong00
26-06-11, 08:11 PM
sever chưa hoàn thiện hết mà cho on chi (TSBĐ 0.3 chỉ là sever ngon nhất và đc ưa chuộng nhất thời chưa ra sever hút hít thui) giờ dân chúng đổ bộ zo sever hút hít rồi

ph4mduc4n
26-06-11, 09:16 PM
đè sv TSBĐ vào sv hút hít đi bạn, cái cần trước hết là hình ảnh thì bạn lấy toàn bộ hình ảnh đã, xong đến questkey là bạn phải tự làm rồi, xong script bạn chọn lọc ra, script nào nó ko load đc thì del nó đi hoặc fix lại theo kiểu code thời cổ, riêng cái patch thì khá đơn giản, các bạn chỉ cần những file quan trọng như là update01.pak, resource.pak, maps.pak, update99.pak, còn file config.ini thì 0 = update00.pak 1= update99.pak 2= tuỳ các bạn nhưng mà 0 và 1 thì chắc chắn các bạn phải làm trước rồi.

nametruong00
26-06-11, 11:03 PM
cái màu là ko đc rồi bạn à mình làm vài lần coi kĩ lắm nhưng vẫn ko đc vì thông số ko giống nhau và đường dẫn

tung5523
09-07-11, 12:49 AM
Có hút hít dc ko
Thế !!!!!!!!

nametruong00
09-07-11, 06:08 PM
mình làm chưa đc nên ko dám lên tiếng nhưng mà sever hút hít thì ngon tuyệt đối

quangken
10-07-11, 04:30 PM
các bạn phải chép chức năng admin và nhận đồ ra 1 npc nào đó để test , nếu copy chỉ 3 file sẽ bị lỗi vào scpirts xóa những file tiếng trung quốc đi nhưg xóa đi k gặp đc phản tăng đâu nên làm vậy chỉ để test thôi

tung5523
12-07-11, 07:54 PM
em lam xong thi bi loi nhu the nay` em lam theo cach cua anh cuncon82
xong vao game ghi pass + TK xong thi bi loi nhu the nay mong anh em giup <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cuncon82
13-07-11, 11:43 AM
Chinh sua lai trong client di (setting, config.ini, package.ini)

phamngochai2
27-07-11, 07:15 AM
ủa sao tui ep skill phong thần vô server này thì bị lỗi đen thui cái chỗ chọn skill và bảng f5 cũng không hiện skill gì cả, mặc dù đã thử vọ phái, các pro chỉ dùm TK !!

Mr.Phát
27-07-11, 08:13 AM
bạn phải viết script để add vào nhân vật nữa cơ ~~!

phamngochai2
27-07-11, 08:21 AM
đã viết rồi nhưng f5 không thấy gì hết, 2 chỗ để skill đen thui ấn vô không thấy gì hết.

Mr.Phát
27-07-11, 08:27 AM
xem lại đường dẫn spr này nọ ~~! .

phamngochai2
27-07-11, 09:00 AM
đã xem kĩ, đồng bộ client vv..... vẫn bị lỗi, hum bữa ngồi del sever đi cài lại + client cài lại vô thì không bị sao hết.

thuoclano12
10-08-11, 09:15 AM
Ông ơi bản này chép patch client nào của thaihoa vậy, bản này có lỗi nhiều hok :-/

S_eang
19-08-11, 10:27 AM
SV này có Fon hay no fon vậy bạn