PDA

View Full Version : Tool [HOOK DLL] vào [MAIN SEASON 6] Dành Cho Anh Em

cuocdoisp
01-05-11, 09:03 AM
Thời gian gần đây các phiên bản Seasion 6 đang rất hot . Việc các server Seasion 6 liên tiếp được share đã tạo nguồn cảm hứng vô tận cho chúng ta phát triển và sở hữu một Server Online . Tuy nhiên theo kết quả tìm kiếm của cuocdoisp thì cách hook dll cho main phiên bản Seasion 6 nhằm mục đích antihack thì hầu như không có hướng dẫn . Nhiều bạn có các dll anti khá tốt nhưng việc add dll đó vào main lại không thể làm được . Sau nhiều ngày treo status cuối cùng cuocdoisp cũng có người giúp 1 phần mềm có thể hook các DLL vào main SS6 ( kể cả dll không có hàm gọi như :hm.dll )

Kết quả scan virus khá an toàn :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Kaspersky File Scanner

Scanned file: HookEngine.rar

You're clean!

Files: HookEngine.rar/HookEngine.exe - OK HookEngine.rar/HookEngine.exe - OK HookEngine.rar/HookEngine.exe - OK HookEngine.rar/HookEngine.exe - OK HookEngine.rar/Project24.dpr - OK HookEngine.rar/Project24.dproj - OK HookEngine.rar/Project24.res - OK
Download Here ( 16.06.2012)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Password: clbgamesvn

Thêm cho anh em cái hướng dẫn bằng hình ảnh dành cho ai không biết

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Quên mất : anh em nào biết cách hook bằng ollydb chỉ giùm cuocdoisp nhé . Cuocdoisp muốn nghiên cứu cách add bằng tay không khoái bằng tool . Nếu biết PM giùm Y!M mình nhé : meocon.cvnn

huuthao
01-05-11, 09:12 AM
good hiện nay rất nhiều người đang cần cái này
mà bạn ơi , hook mấy cái dll thì phải cần đến c++ và netfram thì main mới run phái kog

buitan0001
01-05-11, 09:14 AM
cuocdoisp thử xem cái anti của Pinkof bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko có hàm xem hook được không?
Thấy nhiều a e Việt nam sang đó nhờ hook lém :D

cuocdoisp
01-05-11, 09:20 AM
good hiện nay rất nhiều người đang cần cái này
mà bạn ơi , hook mấy cái dll thì phải cần đến c++ và netfram thì main mới run phái kog

C++ hoặc .Net không hề liên quan đến việc hook . Đó chỉ là yêu cầu của một số dll . ví dụ DLL của master.ragezone / yêu cầu máy phải cài Net3.5 hoặc dll của Frank . Đa số các dll bình thường đều dùng mà ko có bất cứ yêu cầu gì về .Net hoặc C++

cuocdoisp thử xem cái anti của Pinkof bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ko có hàm xem hook được không?
Thấy nhiều a e Việt nam sang đó nhờ hook lém

Dll antihack này cuocdoisp đã check thử với tool hook ở trên .kết quả thành công 100% . Bạn có thể yên tâm sử dụng ( với những dll không có hàm hook các bạn không đánh dấu vào mục API là được

godhoang
01-05-11, 09:28 AM
Anh cdsp add vô luôn main.exe add item nha. Em sợ hỏng main.exe
Mà cũng chẳng biết hook sao :(

gaoblackxincha
01-05-11, 09:29 AM
a Cuocdoisp là số 1 heheh!
Thanks a nhiều !!!

huuthao
01-05-11, 09:36 AM
thanks đi mấy ba 1 topic rất thơm , ngon , bổ khõe , kog tốn tiền
ai có main 1.07 sạch có news item fo'nt viet share cho mình hook thử

buitan0001
01-05-11, 09:39 AM
Anh cdsp add vô luôn main.exe add item nha. Em sợ hỏng main.exe
Mà cũng chẳng biết hook sao :(

hook đơn giản mà:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu có hàm thì đánh dấu vào API rồi điền hàm vào, ko có thì khỏi cần. Sau đó ấn Finjsh.

buitan0001
01-05-11, 09:43 AM
thanks đi mấy ba 1 topic rất thơm , ngon , bổ khõe , kog tốn tiền
ai có main 1.07 sạch có news item fo'nt viet share cho mình hook thử

cái này mình săn mấy ngày hôm nay không có. Nếu có thì main nhiều ngôn ngữ của Afina
tóm lại là chưa ai có cả. Đang mầy mò loại bỏ được cái ENCClient.dll ra khỏi main :D

cuocdoisp
01-05-11, 10:03 AM
Quên mất : anh em nào biết cách hook bằng ollydb chỉ giùm cuocdoisp nhé . Cuocdoisp muốn nghiên cứu cách add bằng tay không khoái bằng tool . Nếu biết PM giùm Y!M mình nhé : meocon.cvnn

babykute
01-05-11, 10:04 AM
Thanks bac'..........!!!!! :D tools hay rất hay.........!

huntersun
01-05-11, 12:13 PM
Trước có thấy tool này. Không ngờ là nó còn Hook được cho Main SS6 :">!

muhyper
01-05-11, 01:11 PM
Thanks anh, đỡ mất công xài olly

huuthao
01-05-11, 04:26 PM
có cách nào test xem main này đã hook dll vào main rồi hay không.

buitan0001
01-05-11, 04:37 PM

trời, test với soft hack là ok mà :D

cuocdoisp
01-05-11, 05:57 PM

xoá dll vừa hook sau đó chạy main / nhìn sẽ thấy hook chuẩn hay chưa

huuthao
02-05-11, 12:37 AM
xoá dll vừa hook sau đó chạy main / nhìn sẽ thấy hook chuẩn hay chưa
ok sẳn đây bạn có thể chia sẽ mình có cách nào hide cái dll mình hook vào được không ,
lấy dll khác đỗi tên thành dll đã hook run hack như bay luôn hjc :)

gaoblackxincha
02-05-11, 04:16 AM
ok sẳn đây bạn có thể chia sẽ mình có cách nào hide cái dll mình hook vào được không ,
lấy dll khác đỗi tên thành dll đã hook run hack như bay luôn hjc :)
- Hình như là ẩn dll vào Main luôn đó bạn! Việc còn lại là bạn dùng google!!

kirukute
02-05-11, 07:08 PM
Mình Hook toàn bị don't send mặc dù đã làm đúng tất cả các bước T_T

huuthao
03-05-11, 12:18 AM
up cho bạn nào biết hide dll vào main giúp với

hoaclub.s2
03-05-11, 11:50 AM
Đem về để giànhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh ! tks for shera

godhoang
03-05-11, 02:34 PM
Hàm gọi là sao, nếu xài antihack của pinkof thì sao ??? Có hàm gì hôk ???

huuthao
03-05-11, 07:25 PM
Hàm gọi là sao, nếu xài antihack của pinkof thì sao ??? Có hàm gì hôk ???
được bạn . nếu dll nào có hàm thì chek vào API hay AIP gì đó rồi gõ hàm của dll đó vào
mà cái này đỗi tên dll khác thành dll anti thì hack ào ào
p/s bạn nào biết hide dll chia sẽ với
cảm ơn nhiều

apple
03-05-11, 08:00 PM
Sax. Pikof dùng cho win 7 bạn à, có voi đòi 2 bà trưng àk, ng` ta đã chia sẻ thì thank và dùng, sao phải soắn thế nhỉ

ngdungqn11
10-05-11, 11:20 AM
hook xong main đều không chạy được
ai gửi cho mình cái main trắng có thể hook bằng tools này không
thanks

apple
10-05-11, 12:30 PM
hook xong main đều không chạy được
ai gửi cho mình cái main trắng có thể hook bằng tools này không
thanks

của bạn đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ngdungqn11
10-05-11, 01:35 PM
thanks apple nhé
mình đã hook được dll
nhưng có điều chỉ hook dc 1 dll thôi
hook cái thứ 2 là don't send không sài được luôn

apple
10-05-11, 04:34 PM
thanks apple nhé
mình đã hook được dll
nhưng có điều chỉ hook dc 1 dll thôi
hook cái thứ 2 là don't send không sài được luôn

uk. chỉ hook dk 1 cái, nếu mún hook cái thứ 2 thì học sử dụng OllyDBG, hook nhiu cũng được :)

ngdungqn11
10-05-11, 09:11 PM
tiếc quá chỉ hook dc 1 dll thì thật sự khó mà làm

mrrainnt
16-05-11, 05:33 PM
@-)! Sao mình hook vào rồi bấm vào main nó báo win32 nhỉ :(!

Desgin
28-05-11, 05:36 PM
Link = Die Bác Nào Up Lại Giùm Em Với :( !!

Desgin
28-05-11, 05:53 PM
Ai Up Giùm Em Len Mediafire Với

tungcz
31-05-11, 03:17 PM
Lâu không vào clb và nghịch ngợm về MuServer, hôm nay vào thấy câu hỏi của Cuocdoisp không ai trả lời. Mình mới test thử hook 1 main ss6 1.07V+ thấy hook cũng bình thường như các main khác thôi, chỉ có điều main 1.07v+ chưa analyze hết nên nó không hiện offset free thôi. Nhưng không sao cứ hook trên offset "ADD BYTE PTR DS:[EAX],AL" là được. Bỏ hàm GetProAdress, và thay hàm MOV, hoặc OR thành hàm CMP
p/s: Mình chỉ test hook để chạy được main và thấy nó dectect được checksize và cheat soft chứ không chạy Server để vào Game

ngdungqn11
31-05-11, 08:23 PM
Lâu không vào clb và nghịch ngợm về MuServer, hôm nay vào thấy câu hỏi của Cuocdoisp không ai trả lời. Mình mới test thử hook 1 main ss6 1.07V+ thấy hook cũng bình thường như các main khác thôi, chỉ có điều main 1.07v+ chưa analyze hết nên nó không hiện offset free thôi. Nhưng không sao cứ hook trên offset "ADD BYTE PTR DS:[EAX],AL" là được. Bỏ hàm GetProAdress, và thay hàm MOV, hoặc OR thành hàm CMP
p/s: Mình chỉ test hook để chạy được main và thấy nó dectect được checksize và cheat soft chứ không chạy Server để vào Game

anh có thể cho em xin cái yahoo em hỏi anh cái đoạn hook này dc không ạ
em rất cần mong anh chỉ giáo

heroes1412
12-06-11, 09:51 PM

e hook bình thường vẫn được a à :D k cần
Bỏ hàm GetProAdress, và thay hàm MOV, hoặc OR thành hàm CMP

phoxuaxua
13-06-11, 02:33 AM
uh hôm trước anh làm trên win7 64bit cái dll nó không chạy, nên chuyển kiểu hook linh tinh 1 lúc thì nó chạy, nên tưởng không dùng hàm call eax được. Nhưng khi làm trên winXP nó bình thường, hook hàm gì nó cũng chạy, hoá ra cái dll của mình nó không chạy trên win7 64bit :))

hoainam8080
17-06-11, 09:57 AM
Công nhận là có cái tool này, Mu SS6 OPEN như chớp chả ;)) thật là cảm ơn cuocdoisp

apple
22-06-11, 12:12 PM
đâu cần tool này, sài Ollydbg cũng được mà, hoặc sang forum nước ngoài thiéu gì main anti :)

mattroilan
19-07-11, 04:17 PM
Ollydbg vẫn hook bt... ko hề có gì khác biệt so vs các main version thấp hơn

mrvu058
31-07-11, 01:19 PM
Spam Trắng trợn thậc :P~.......

guitar
08-08-11, 06:16 PM
link cua cuodoisp die rồi, ai có link cho mình xin với, thank

guitar
11-08-11, 04:36 PM
ai có lòng hảo tâm share lại công cụ này cho mình với............

bluesky089
16-12-11, 08:27 AM
ai có lòng hảo tâm share lại công cụ này cho mình với............

T (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)hanks đi :)

b2kno1
17-05-12, 08:23 AM
mệt với mấy ông gga làm sai cái gi vậy

gilartdino
25-05-12, 06:14 PM
link die rồi anh cuocdoisp ơi :(

chuotyeulua
22-10-12, 11:57 AM
các bạn cho mình hỏi chút, mình hook glow.dll vào main. Load vào game, vừa chọn nhân vật đặt chân xuống Lorencia là main stop luôn, ai giúp mình khắc phục cái này với, không hiểu bị gì nữa
thanks nhiều nhiều

ngoctai12345
23-12-12, 07:31 AM
Thời gian gần đây các phiên bản Seasion 6 đang rất hot . Việc các server Seasion 6 liên tiếp được share đã tạo nguồn cảm hứng vô tận cho chúng ta phát triển và sở hữu một Server Online . Tuy nhiên theo kết quả tìm kiếm của cuocdoisp thì cách hook dll cho main phiên bản Seasion 6 nhằm mục đích antihack thì hầu như không có hướng dẫn . Nhiều bạn có các dll anti khá tốt nhưng việc add dll đó vào main lại không thể làm được . Sau nhiều ngày treo status cuối cùng cuocdoisp cũng có người giúp 1 phần mềm có thể hook các DLL vào main SS6 ( kể cả dll không có hàm gọi như :hm.dll )

Kết quả scan virus khá an toàn :

Download Here ( 16.06.2012)

Password: clbgamesvn

Thêm cho anh em cái hướng dẫn bằng hình ảnh dành cho ai không biết

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cuocdoisp ơi, mình đang sai kas2013, down tool về nó báo virus là sao vậy bạn