PDA

View Full Version : Cần pro giúp về chút võ lâm pri

phieubat297
26-04-11, 06:55 PM
Bài này tớ muốn biết thêm vài các scrip của võ lâm pri. Tớ là newbie nên cần hỏi vài điều về làm 1 sv võ lâm.
Bài này có rất nhiều câu hỏi nên các ai pro cứ chỉ giáo thêm nha.
Đầu tiên, làm sao add boss hk, bk mạnh nhưng đánh nó vẫn cần phải bơm máu, vì thấy thiên vương thương nó chột cái là đứng luôn, nên thấy nản vì muốn làm thế săn boss cõ lúc chết nhưng vẫn ăn được boss.
Còn dòng đồ item chỉnh các thông số thời gian phục hồi, choáng, trúng độc, làm chậm có tác dụng rõ rệt chứ.
Còn mấy cái nữa tớ sẽ hỏi sau nha, ai biết chỉ bảo thêm

thaihoa91
26-04-11, 07:42 PM
Trước khi hỏi bạn nên dạo wanh BOX để đọc bài !

Kiếm mẫu cho bạn vài chỗ :

+ Kho tàng code LUA đã viết sẵn (từ mẫu ngâm tự viết lại theo ý bạn) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Ebook 3.0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phieubat297
27-04-11, 10:12 AM
thank đã gửi, nhưng vì newbie mà nên học thì ko hiểu cái mấy mục viết tắt nghĩa ra sao nên ko edit lại được,sr nha

thaihoa91
27-04-11, 10:19 AM
Vấn đề nào ko hỉu bạn cứ gửi bài ghi chi tiết ra !

phieubat297
27-04-11, 10:50 AM
tớ cần 1 bài nào đó nói về các mục trong jx vì có những đoạn viết tắt tớ ko hiểu được. Nhất là cái skill.txt có những cái viết tắt nên ko hiểu, giúp định nghĩa các mục trong đó, ví dụ cái luyện skill đó, muốn tăng nhanh khi đánh quái or cho max khi gia nhập phái. Còn nhiều lắm, có bài nào nói chi tiết về các script trong jx ko cần lắm, vì muốn tạo thử 1 sv đơn giản nhưng giống giống chút với VNG khi mở phiên bản thử nghiệm

jxvietnam
27-04-11, 10:52 AM
Bạn nên học script căn bản cho vững trước vì rất dễ, sau đó mới wa settings. Học xong script là đã căn bản tự làm đc 1 sv rồi.

phieubat297
27-04-11, 10:59 AM
gửi cho tớ mấy cái bài căn bản đi, ko thì gửi ở đây hoặc qua YM: anhmaimaiyeuem_19912005, vì tớ chưa có cái gì là căn bản, mới cài được cái sv thôi, còn dev thì chưa có cái căn bản nên không hiểu lắm

KingMax
27-04-11, 01:00 PM
tớ nghĩ là ban đầu cứ mở 1 server nào đó lên xem code rồi vọc , chỗ nào chưa hiểu thì hỏi thôi , Còn bạn căn bản thì không biết nói sao

phieubat297
27-04-11, 04:58 PM
tớ cài off sv vô song thì được, nhưng chả biết boss ở map nào, mai thì lag quá, chỉ tớ chọn map nào chuẩn, cần ít map luyện thôi nhưng cũng ko cần yêu cầu lv như TSBD up lv cao đánh có mấy trăm

phieubat297
28-04-11, 12:05 PM
sv vô song ai từng có kinh nghiệm cho tớ hỏi vì sao skill 90 của côn lôn đao bị lag, đánh là out game liền. Còn về lag hình ảnh tớ muốn 1s đánh 1 or 2 cái thôi, ảo quá chỉ cần f2 (skill đánh) ra cả chục cái hình ảnh, Còn về chỉnh tiền với rớt đồ tớ làm rồi nhưng cũng ko được. Với muốn add thêm quái nhiều vào bản đồ thì phải dùng sao.

phieubat297
28-04-11, 12:07 PM
quên hỏi tiếp câu nữa, vì sao tớ mở offline chơi tí là máy ko kết nối mạng được (dùng IP card mạng thật), với máy chủ rớt mạng như tớ vẫn chơi được. Chưa hiểu vì sao nữa

giờ cách gọi boss ra liên tục ở dòng nào vậy, tớ chỉnh item khi quái đánh ra nhiều ko được, ai giúp tớ chỉnh boss ra nhiều or chỉ cách làm boss với giải thích luôn nha cho mình có thể edit lại boss mạnh.

hix, ai giúp cái sv no font của cu bin vì sao vào game ko có sv và đăng nhập ko được vì tên tài khoản ko viết được

thaihoa91
30-04-11, 03:46 PM
hix, ai giúp cái sv no font của cu bin vì sao vào game ko có sv và đăng nhập ko được vì tên tài khoản ko viết được

Lỗi ko hiển thị font do ko có update00.pak

phieubat297
30-04-11, 04:18 PM
chỉ luôn cách sử lý đang, với cho luôn thông tin về sv no font nha. Vì chỉ test được no font, có dịp qua có font. Sao giúp tớ hiểu rõ luôn đi

kidcrazy187
30-04-11, 06:49 PM
chỉ luôn cách sử lý đang, với cho luôn thông tin về sv no font nha. Vì chỉ test được no font, có dịp qua có font. Sao giúp tớ hiểu rõ luôn đi
Copy file update00.pak trong patch client full của thái hòa vào \client\data. Khai báo trong config.ini, package.ini, nếu k đc thì đem dòng khai báo đó ưu tiên lên đầu.

phieubat297
01-05-11, 01:45 PM
ai cho tớ cái hàm sau khi chuyển sinh tăng kháng tất cả nhân vật lên ít phần trăm, vì đang cần với cái hàm AddAll(200,10) khi chuyển sinh có được hiểu tăng 200 điểm tiềm năng, 10 điểm kỹ năng ko vậy.

thaihoa91
01-05-11, 07:13 PM
Ko có hàm này bạn à ! Mỗi hàm sẽ set 1 kháng tính khác nhau !

Xem chi tiết : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phieubat297
01-05-11, 07:21 PM
ko có hàm set kháng, thế muốn bảng kháng nhân vật tăng lên khi cs phải dùng vòng sáng ah. Còn cái hàm AddAll(200,10) khì tớ đọc trong sv kia nói là AddAll(100,100) or dùng cái hàm khác để cộng thêm điểm tiềm năng, kỹ năng nhưng cái hàm đó đặc biệt quá nên hỏi lại khi viết cái số khác ( (AddAll(200,10)- cái này tớ viết). Cần pro đóng góp thêm để tớ edit và dev 1 sv hợp ý tớ

thaihoa91
01-05-11, 08:07 PM
Ko có hàm AddAll bao h cả ! Nếu có thì cũng do 1 ng` nào đó tự định nghĩa chứ ko phải hàm từ GameServer !

phieubat297
01-05-11, 09:43 PM
function AddAll(Xdnt,Ydnt)
if Xdnt == nil then Xdnt = 0 end
if Ydnt == nil then Ydnt = 0 end
AddProp(Xdnt)
AddMagicPoint(Ydnt)
Msg2Player("Ban nhan duoc "..Xdnt.." diem tiem nang");
Msg2Player("Ban nhan duoc "..Ydnt.." diem ky nang");
end;
Cho tớ hỏi dùng hàm này là phần thường sau khi chuyển sinh được ko, và cho tớ xin link spri skill kiếm thế, trong e book 3 giới thiệu link nhưng mở ra thì chả hiểu vì ko đọc được

kidcrazy187
02-05-11, 12:56 AM
function AddAll(Xdnt,Ydnt)
if Xdnt == nil then Xdnt = 0 end
if Ydnt == nil then Ydnt = 0 end
AddProp(Xdnt)
AddMagicPoint(Ydnt)
Msg2Player("Ban nhan duoc "..Xdnt.." diem tiem nang");
Msg2Player("Ban nhan duoc "..Ydnt.." diem ky nang");
end;
Cho tớ hỏi dùng hàm này là phần thường sau khi chuyển sinh được ko, và cho tớ xin link spri skill kiếm thế, trong e book 3 giới thiệu link nhưng mở ra thì chả hiểu vì ko đọc được

GetColdR() ---Kiểm tra kháng Băng của NV
SetColdR(số) ---Cài đặt kháng cho NV
GetFireR() -- Lửa
SetFireR(số)
GetLightR() -- Lôi
SetLightR(số)
GetPoisonR() -- Độc
SetPoisonR(số)
GetPhyR() -- Phòng thủ vật lý
SetPhyR(số)
-----------------------------
P/S: Đọc không đc là không hiện gì hết hả? Vậy thì không thấy jì hết chứ sao "chả hiểu" :)) . Xài Win 7 hay tự động block file. Nhấp phải vào file xem có dòng Unblock k?

phieubat297
02-05-11, 04:33 PM
có cách nào nhận biết đã cài font china prc vì máy tính ở tiệm net khi cài nó là ok liền ko cần thư mục I368 nên mình ko tải về, nhưng chạy sv có font thì chả được. ai giúp tớ vụ này cái, nếu có thể team qua máy luôn nha

thaihoa91
02-05-11, 06:09 PM
Cài font xong cần chuyển languages máy sang Chinese (PRC) nữa !

phieubat297
02-05-11, 08:34 PM
nghĩa là sao ko nói luôn, ko hiểu được nhưng về lại no font rồi vì có font khó vọc, nhưng chủ sv vô song cho hỏi vì sao skill 9x đao thiếu lâm, đao côn lôn, cb rồng đánh ko đc. Cây đao BK nữa, lỗi gì thế, đang xem lại cái cs vì add cái hàm ko biết ra sao nhưng mỗi lần cs cho thêm 10d và 200 gốc,thay vì tắt cs giữ điểm

cần xin gấp bộ skill no font nhưng ngon lành, vì sv vô song lag hình ảnh của côn lôn, fix đc cb và ai có spri của kiếm thế đầy đủ cho mình cần dùng làm skill 200 thay vì skill 200 của sv. Với ai chủ sv vô song cho mình gặp để hỏi 1 số đồ vật trong game