PDA

View Full Version : Mong Mọi Người Hướng Dẫn Giùm Mình Cách Làm file .pak

concabach
25-04-11, 05:34 PM
Mình mong mọi người chỉ giùm mình cách làm file .pak để vào thư mục data đc không, vì mình thấy mấy cái patch sever của các bạn share lên ko sever nào có thư mục SPR ( mà có đồ okim và ngựa), mà mình thì làm chơi LAN với bạn bè nên mỗi khi muốn ADD gì thêm phải bắt tụi nó đổi font thấy mắc công . Hình như mình đoán ko lầm thì muốn ko cần thư mục spr thì làm thành file .pak rồi chép vào thư mục data phải ko ( nếu không phải thì chỉ giùm mình cách làm) . Mong mọi người giúp đỡ con gà này nhé .. THANK ALL :D

kidcrazy187
25-04-11, 05:42 PM
Theo mình biết dùng LDUnpak Pack các thư mục cần thiết thành file *.pak

+ UnPack : Tao folder unpack trong o dia D:\
Tao tiep 1 folder ten la update trong D:\unpack\
Chep cac file ma ban can unpack co duoi *.pak(trong vi du nay minh lay file update.pak lam vi du)
va trinh unpack.exe, pack.exe vao trong D:\unpack
Vao Run go cmd, go D: -->Enter
Roi go tiep la cd unpack -->Enter
Go nhu duong dan sau :--> D:\unpack>unpack update.pak D:\unpack\update
Enter

Sau khi unpack se xuat hien file infor.txt ghi lai nhung file vua dc xuat hien khi unpack va
ID cua no di kem , ID cua no sau dong D:\unpack\update\0 .....
+Pack :
Tao 1 folder ten la pack o D:\
Go D:\pack>pack D:\unpack\update D:\pack\update.pak /ID(ID cua file 0)
Enter

Se Pack thanh file update.pak theo nhung thong tin da chinh sua.
Chúc bạn thành công :D

concabach
25-04-11, 07:06 PM
Đã thành công thank bạn rất nhiều :D

trongloikt192
03-05-11, 05:12 PM
Ô! làm gì có file infor.txt hả bạn, toàn thư mục 0,1,2,3,4,............ trong mỗi thư mục thì lại có toàn file đánh số thứ tự. mà gõ lệnh pack giống bạn mà cũng không đc (Không nói đến là bị sai đường dẫn)

thaihoa91
03-05-11, 05:51 PM
Chỉ có cách unpack bằng tools cho sẵn đường dẫn mới ra file có tên đầy đủ và pack lại dc !

Còn kỉu unpack bằng cmd cho ra toàn bộ file thì nó chỉ ra 0,1,2,3,4,...... .txt mà thui !