PDA

View Full Version : Lỗi update 0.3

southoffline
21-04-11, 09:46 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
21-04-11, 10:04 AM
Fiền bạn đưa code file infoktc.lua lên đây !

uichaovn
21-04-11, 10:06 AM
cái lỗi ở dưới hồi giờ ít thấy

GameMaster72
21-04-11, 11:13 AM
Nhìn là biết nó sai cái gì rồi :)) nhầm nhọt nhỏ ý mà.

c4_r3m_kut3
22-04-11, 02:27 PM
mọi người ơi!!cái lỗi này sửa như thế nào thế?!!

hanamnet1
22-04-11, 02:33 PM
mình thì bị cái lỗi gì mà ấn khi vào game ấn vào chữ đồng ý mãi mà nó cứ ỳ ra không hiện ra cái bảng để mình gõ nick và pss ai chỉ mình cách fix đi
à mà cái lỗi kỳ trân các mình cũng bị h làm sao đây :(

[M]r[K]id
22-04-11, 02:40 PM
lỗi thứ nhất là do thíu file font.pak trong client :D
hoặc cònig.ini chưa khai báo font.pak :d
lỗi thứ 2 vào script\giaving\kytrancac\ìnoktc.lua
xuống dòng thứ 4
sau dấu - xem có bị sao ko
níu chú thích phải dùng -- nhá ko dc dùng - đâu

kidcrazy187
22-04-11, 11:02 PM
Sax, cái file infoktc.lua là mình viết, mình có ghi là đem ra khỏi cái thư mục script rùi mà. Chắc cái ông nhok gì đó share TSBD3.0 fixed mà k đem ra nên member cứ thấy lỗi :D , nó chỉ là thông tin thôi, báo lỗi cũng không sao đâu. Tại tui dùng "[[" (chú thích 1 đoạn văn) thay vì dùng "--" (chú thích 1 dòng) trong ngôn ngữ lua :D, mà trong jx thì không giống nên báo vậy thôi. Hihi

hanamnet1
22-04-11, 11:08 PM
vậy h thì giải quyết cái infoKTC như nào đây bạn :( xoá bỏ nó đi hay chuyển nó đến 1 chỗ khác :((

[M]r[K]id
23-04-11, 08:07 AM
vào script\giaving\kytrancac del file ifnoktc.lua đi thui bạn ah!.
tại vì đó chỉ là 1 file thông tin như tasklist vậy thui ấy mà ^^!
...

c4_r3m_kut3
23-04-11, 02:17 PM
sau một hồi lâu mình đã tìm được cái lỗi chơi jx sever thái sơn v0.3 update mà vào game không có sever và không vô được chỗ nhập ID và pass.Mình lấy sever Đại Chiến Anh Hùng bỏ vào Clinet của VNG,sau đó dùng patch thái sơn v0.3 chính gốc(cái biễu tượng hình quả bí ấy)chép vô,sau đó vào cofin.ini trong clinet thay cái Game.exe thành ThaiSonBacDau.exe rồi save lại rồi đồng bộ thế là vô game rất good!!