PDA

View Full Version : Hướng dẫn mở maps cho jx offine

IN_NUYASHA
20-04-11, 06:02 PM
không biết trong forum có ai đã post chưa níu như post rồi ! thì mong các pro đừng chém
mở maps thật sự không khó đối với các newbie vừa đặt chân vào con đường khợi tạo server jx online ! bản thân mình cũng là newbie nhưng đọc và nghiên cứu qua Ebook của giangleloi và được sự giúp đỡ của thaihoa91 nên mới đc thành công như hôm nay ! hum nay mạo muội post hướng dẫn cho newbie nào đang gặp khó khăn trong việc movie map không đc .
cách thức rất dễ
đầu tiên mở file server/maps/workset.ini lên sau đó mở thêm file server/settings/mapslist.ini nữa giờ chúng ta bắt đầu việc mở maps
file mapslist.ini chưa các id của maps có tổng cộng là 800 maps tắt cã nhưng server chỉ load đc 70 maps thôi AE chú ý nhé bắt đầu
giải thix sơ 1 tý

Count=13 => số maps mún mở

WorldSet00=1 => 1 ở đây là id maps chưa trong file mapslist.ini
ví dụ
bạn mún mở maps lâm du quan bạn làm như sau
vào file mapslist.ini tìm tên maps lâm du quan ! maps lâm du quan trong file mapslist.ini có id là 56 thì bạn thêm vào file workset.ini như sau

WorldSet00=56
vậy là xong bạn đã mở xong 1 maps lâm du quan ! các maps khác cũng mở giớng như vậy ! chú ý không được mở qa' 70 maps ! mở càng nhìu maps khởi động server càng lâu + càng lag !
chú ý : giá trị của count lúc nào cũng phãi lớn hơn workset 1 giá trị vì mình mở từ máps 0

yeugame09
09-06-11, 04:49 PM
ô thế bây giờ mún xoá maps đi load cho nhanh thí sao bạn
mình xoá ở phần WorldSet.ini rồi nhưng mà hình như lúc chạy gameserver nó vẫn phải load hay sao ay' van Ngun' ram len 1.7GB hix
tra loi som gium minh ! Thank!

thaihoa91
09-06-11, 04:55 PM
Cho Count=1 và WorldSet00=53 là xong !

Nếu vẫn ngốn thế thì xem lại máy có cấu hình đủ yêu cầu hay wá yếu !

Nếu đủ yêu cầu mà vẫn thì do Server có bộ code LUA wá tải khiến load nặng !

conan2002
23-09-12, 11:33 AM
sao mình mở được map biện kinh mà ra ngoài thành ko đánh dược nhỉ
...bị trạng thái phi chiến đấu ý...ai biết chỉ với

thaihoa91
23-09-12, 12:35 PM
sao mình mở được map biện kinh mà ra ngoài thành ko đánh dược nhỉ
...bị trạng thái phi chiến đấu ý...ai biết chỉ với

Chạy hàm này là đánh đc SetFightState(1)

thienphuc072
28-09-12, 05:08 PM
Chạy hàm này là đánh đc SetFightState(1)
Cho hoi? Vao dau de? chay ham do
Chi? minh cach chay ham do lun Tks
VietKey to' hong? goy

thaihoa91
28-09-12, 07:54 PM
Cho hoi? Vao dau de? chay ham do
Chi? minh cach chay ham do lun Tks
VietKey to' hong? goy

Bạn fải học trong ebook để bít dc cách xác định tên maps mới bít dc .lua đó nằm ở đâu !