PDA

View Full Version : Hệ Thống Diễm Quyển,Pháp Bảo ,Event Thiên Hạ Vô Song

docnhan
18-04-11, 04:34 PM
Hệ thống Pháp bảo hoàn toàn mới , hệ thống Vật Phẩm Diễm Quyển hoàn toàn Việt Hoá, hệ thống Phó bản Thiên Hạ VÔ song với BOSS mạnh gấp 10 lần BOSS thường, với từng cấp độ khó khác nhau, Mở Event ADELA Đại Lục với BOSS mạnh gấp 100 Lần...
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Updated!
Down ở phía dưới.

docnhan
19-04-11, 05:28 PM
Trong File có 2 phần 1 phần đáp vào server 1 phần đáp vào cilent(Nhớ Back Up nhé).Tối nay sẽ có hướng dẫn về các chức năng trong patch.

skybaby
19-04-11, 05:37 PM
cái này là dùng chung với sv pk của bác cuongca11 hay sao đây ????

docnhan
19-04-11, 06:57 PM
cái này là dùng chung với sv pk của bác cuongca11 hay sao đây ????
Đúng rồi bạn đây là bản patch data và VH 1 số chức năng trong game của server PK2011.Tất cả bài viết của mình đều dùng cho server PK 2011

docnhan
19-04-11, 08:50 PM
Đầu Tiên là Hệ Thống Điểm Quyển:
Bản PK này nó có tất cả là 4 loạ tiền 2 loại các bạn đã biết là vàng và bạc, 2 loại mới chính là Điểm Quyển và Tích Phân,,chúng hiển thị trên dòng bạc khoá của VNG , Bên trái màu xanh là Điểm Quyển KNB Bên phải màu vàng là tích phân.Nhưng vấn đề kiếm chúng nó ở đâu ra và vì vậy chúng ta nhìn xuống ảnh dưới.
Chúng ta muốn có điểm quyển thì phải đổi ở chỗ chủ tạp hoá tiền trang cao cấp muốn đổi được điểm quyển và tích phân ở ô Bạc khoá các bạn phải có điểm quyển thường(là vật mình tô đỏ) : Chúng có tỷ lệ đổi như sau 1 điểm quyển thường đổi được 15 tích phân, 1 điểm quyển thường đổi được 1 điểm quyển KNB.
Nhưng khi đổi xong rồi thì ta dùng chúng để mua j thì xin các bạn nhìn tiếp. Ở chỗ đổi điểm quyển các bạn có thể dùng tích phân để Thăng Cấp trang bị 12 sao với chỉ 1 cú click chuột,hay mở Bảo Khố(1 dạng như Box Kundun trong MU).
Đó là tích phân còn điểm quyển làm j thì các bạn lại nhìn xuống dưới
Điểm quyển KNB để dùng mua trong shop này, trong shop bán các NL mới các NL để chế tạo Pháp Bảo các vé vào cửa các phó bản(hay Dungeon như WOW:D).

docnhan
19-04-11, 08:55 PM
Tiếp Theo là về hệ thống THiên hạ vô song:
Các bạn có thể vào các tầng từ 1-5 bằng điểm quyển KNB , Tầng 6 thì các bạn cần vé vào như hình dưới
Mỗi cửa sẽ có 1 độ khó khác nhau và được thông báo .Cảnh báo là Boss ở đây rất mạn nên sắm đồ ngon 1 tí

Các Phần tiếp theo sẽ nói về Phó bản ADELA( Tên Của Server này)+ Nhiệm Vụ Dã Tẩu(Cái này mới :))

skybaby
20-04-11, 01:19 PM
bạn docnhan ơi cho mìh hỏi chút nha.
hiện tại bạn dang dùng pản patch nào vậy có thể share link cho mình dc ko ??
mình dùng clien china kết hợp với patch 3.0 của bác phúc nhưng khi update thêm data của bạn vào thì nó vẫn vậy ko có jì thay đổi
sv thì toàn tiếng china.. , bạn có thể hướng dẫn mình thăng cấp trang bị lv 200 và config zt đc ko,, mấy con boss trong game mạnh quá mình đánh cha? dc con nào.. 1 hit là mình die rồi.. mình chỉ mới biết dev quest thôi. nhưng còn sơ sài lắm..

docnhan
20-04-11, 02:43 PM
Mình đang dùng bản patch Trung Quốc này + cái data của mình,vì chưa Việt Hoá hết cilent nên bọn mình chưa muốn cho mọi người update. Muốn tạo trang bị cấp 200 trở lên bạn phải vào từng NPC riêng biệt để tạo và mỗi NPC sẽ yêu cầu bạn 1 loại NL khác nhau bạn down bản patch này về sẽ hiện hết NPC.
Bạn muốn chỉnh BOSS máu ít đi thì đầu tiên bạn phải đổi file NPCbase.tbl về XML (bạn có thể tìm tool và hướng dẫn ở đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>). Sau đó bạn dùng bạn dùng phần mềm editor XML)mình dùng altova SPYXML) và xem file vừa convert ở dạng Grid sau đó bạn sẽ thấy các cột được phân chia rất rõ ràng cột 1 đề tên NPC các cột tiếp theo là đặc điểm của boss bạn có thể dùng tool dịch hoặc google cũng đc dịch tên các cột để xem công dụng từng cột sau đó thay đổi chỉ số con BOSS mà bạn muốn chỉnh VÍ dụ mình đang ở cột Phòng ngự Vật lý bé nhất.
Bạn có thể add yahoo của mình để trao đổi thêm cũng được

skybaby
20-04-11, 06:12 PM
bạn docnhan ơi tại sao lúc mình lại chỗ npc chế đồ, nhưng khi nhấn vào nút chế tạo thì thanh chế tạo chạy hết 100% nhưng chế song thì vật phẩm ko thấy xuất hiện mà nguyên liệu vẫn còn nguyên... lỗi này là sao vậy nhi?

docnhan
21-04-11, 12:52 PM
bạn docnhan ơi tại sao lúc mình lại chỗ npc chế đồ, nhưng khi nhấn vào nút chế tạo thì thanh chế tạo chạy hết 100% nhưng chế song thì vật phẩm ko thấy xuất hiện mà nguyên liệu vẫn còn nguyên... lỗi này là sao vậy nhi?
Cứ up đủ patch là được.
Bonus thêm cái ảnh mấy con ngựa có cả Ô Truy của VNG :)

saugiacmo
21-04-11, 02:08 PM
ban5 có thể úp link các file ò sever này lên dc không
mình muón cài lại như bạn vậy
tại đang xài sver Tam Quốc 3.0 mà ko có mấy event này

natureboys
21-04-11, 02:17 PM
Mình có 1 yêu cầu này hơi wá đáng với bạn docnhan là mình mong bạn up lại server + patch của bạn lên MF. Sau đó tối nay bạn sẽ gửi link cho các mem nào tham gia dev zt đc ko ?? Mong bạn giúp đỡ dù bít là hơi khó vì đều là công sức của bạn, nếu ko đc thì coi như mình chưa nói :D

docnhan
21-04-11, 02:28 PM
Có lẽ mình chỉ up server thui, nhưng server mình đang dev cũng chưa ổn định lắm nên mình cũng chưa muốn up lắm. Còn về phần patch các bạn có thể vào
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> download tất cả các phần patch cilent của mình(mình đã sửa lại hết link òi :)

saugiacmo
21-04-11, 02:51 PM
ban5 có thể úp link các file ò sever này lên dc không
mình muón cài lại như bạn vậy
tại đang xài sver Tam Quốc 3.0 mà ko có mấy event này

saugiacmo
23-04-11, 07:35 PM
cho mình hỏi thêm cách đễ có thêm điễm quyển đi bạn
xài hết ùi ko kím đâu ra nữa
:(

lordpotter
23-04-11, 09:27 PM
vào THCC mua cái cục tròn đỏ ở dòng trên cùng rùi nhấp ( để rương trống nhìu ) chọn dòng thứ 3
sau đó lại tiền trang để đổi điểm quyển

xitruma52002
23-04-11, 09:55 PM
Làm ơn hướng dẫn em cách săn ngựa thần thú chân vàng với bác docnhan ơi. Trong hình bác post thấy có con ngựa này.Em tìm mãi mà ko biết cách chế. CHỉ chế được mấy con ngựa thường.

docnhan
23-04-11, 10:58 PM
Làm ơn hướng dẫn em cách săn ngựa thần thú chân vàng với bác docnhan ơi. Trong hình bác post thấy có con ngựa này.Em tìm mãi mà ko biết cách chế. CHỉ chế được mấy con ngựa thường.
Không cần săn đâu bạn toàn chế cả bạn chú ý down patch của mình để biết NL nào để chế. Chế ngựa ở thiên công thần tường gần chỗ chế đồ Vương Thành.

kenanh64
24-04-11, 08:39 AM
anh ơi điểm quyển kím ở đâu ra z anh.ở trong tạp hoá coa cấp hình như có bán mà em mua k đc

docnhan
24-04-11, 09:42 AM
Mua cái viên đỏ đỏ hoi vien chuan ở con tạp hóa cao cấp rồi ấn dòng thứ 3 là oke :)

kenanh64
24-04-11, 10:15 AM
^^ tks mình làm đc ùi.cái cục óa đó còn công dụng của mấy dòng khác thì s bạn nhỉ.

skybaby
24-04-11, 11:44 AM

cái lỗi chữ chưa việt hóa hết này là sao vậy nhi?? bác docnhan có thể khắc phục đc ko vậy.
tiện thể cho mình hỏi vài câu là mặc dù diễm quyển, và tích phân của mình là mấy trăm k nhưng vẫn ko mua đc vật phẩm và vào thiên ha vo song tang 1 như vậy là sao???

kenanh64
24-04-11, 12:10 PM
anh docnhan ơi cho em hỏi cái cục vàng vàng đó để làm gì z

docnhan
24-04-11, 12:14 PM
Nếu bạn up patch của mình thì không thể nào có chữ TQ thế kia nữa , còn cái THiên hạ vô song nó là 1 500 000 điểm quyển cơ bạn à.

docnhan
24-04-11, 12:16 PM
Cái đấy dùng để ép đồ bạn ạ , mình cũng chưa thử bao h mình đang tập trung vào VH nên chưa test hết ingame vì nó có nhiều cái mới quá .

skybaby
24-04-11, 05:20 PM
Nếu bạn up patch của mình thì không thể nào có chữ TQ thế kia nữa , còn cái THiên hạ vô song nó là 1 500 000 điểm quyển cơ bạn à.

đã chép pacth của bạn 100% nhưng nó vẫn tiếng china..

saugiacmo
24-04-11, 07:21 PM
đã chép pacth của bạn 100% nhưng nó vẫn tiếng china..

mình cũng vậy
chép pacth 100% vẫn còn TQ bạn àk
và tiện thễ cho mình hõi lun
mình hết điễm quyền và dzùng lun cái cục màu đõ trong tạp hóa cao cấp rồi
h thì phãi làm sao đễ có nữa hỡ bạn

docnhan
24-04-11, 07:30 PM
Các bạn đã chép NPCtrade Việt Hóa vào chưa thế .

lordpotter
25-04-11, 12:07 AM
Cái đó là hồn phách thạch ép vào đồ đục lỗ tùy theo tên mà ép vào loại trang bị :D
VD cái của bạn là ép vào tay

xitruma52002
25-04-11, 02:53 AM
Không cần săn đâu bạn toàn chế cả bạn chú ý down patch của mình để biết NL nào để chế. Chế ngựa ở thiên công thần tường gần chỗ chế đồ Vương Thành.

Hehe, em đã mò được rồi. Cám ơn bác rất rất...nhiều >:D<

Còn cái này nữa bác ơi, sao đồ trên 158 đập lên 15 sao ntn, em chỉ đến 12 sao, ko biết làm tiếp ntn nữa. Mong nhân được sự giúp đỡ . ^^

xitruma52002
25-04-11, 02:57 AM
Cái đó là hồn phách thạch ép vào đồ đục lỗ tùy theo tên mà ép vào loại trang bị :D
VD cái của bạn là ép vào tay

Uả em tưởng cái này mới là hồn phách thạch chứ bác :

lordpotter
25-04-11, 12:02 PM
Uả em tưởng cái này mới là hồn phách thạch chứ bác :

Uh cái này kũng là hpt nhưng cái kia kũng đập đc như hpt nên là hpt thui
chờ tui việt hóa xong mấy cái đồ này rùi sẽ bit tác dụng của nó là gì :D

skybaby
25-04-11, 06:47 PM
Các bạn đã chép NPCtrade Việt Hóa vào chưa thế .

đã chép npctrade vào rồi nhưng vẫn thế....

skybaby
25-04-11, 06:52 PM
mình cũng vậy
và tiện thễ cho mình hõi lun
mình hết điễm quyền và dzùng lun cái cục màu đõ trong tạp hóa cao cấp rồi
h thì phãi làm sao đễ có nữa hỡ bạn
tắt sever chạy lại từ đầu rồi để hành trang trống thật nhiều ô kể cả trong túi ngoại trang sau đó nhấp vào viên màu đỏ dòng 3 là bạn sẽ full diễm quyễn ấy mà

skybaby
25-04-11, 06:55 PM
có bạn nào chỉ mình cách ép yên ngựa với, ko phải ép ngựa nhé.

saugiacmo
25-04-11, 07:21 PM
>:D<

^^
nhì n đồ của bạn kich full mà Dame có 260k vậy
thủ cũng vậy
sao đánh poss nỗi
bạn ra đầu trường thữ sức đi
:P

xitruma52002
25-04-11, 11:46 PM
nhì n đồ của bạn kich full mà Dame có 260k vậy
thủ cũng vậy
sao đánh poss nỗi
bạn ra đầu trường thữ sức đi
:P

Hehe, vậy dame bác được bn thế, do em chưa biết cách tăng 15 sao. vs lại đồ cấp 190, ko p 200. Server có mỗi 1 mình mà ra đấu trường gì :D

xitruma52002
25-04-11, 11:48 PM
Ai chỉ em cách thăng cấp pháp bảo, thăng cấp mấy cái đồ của con ngựa với. Hình như ko phải dùng nguyệt quang bảo hạp

skybaby
26-04-11, 12:24 PM
Hehe, vậy dame bác được bn thế, do em chưa biết cách tăng 15 sao. vs lại đồ cấp 190, ko p 200. Server có mỗi 1 mình mà ra đấu trường gì :D

dame mình có 2 triệu đánh boss chả thấm vào đâu...
bạn dùng mấy viên bổ thạch và chúc phúc khi mở rương kim cương trong tiền trang khảm vào trang bị và vũ khí thì sẽ mạnh hơn đấy.. cây đao 50k khi ép vien đó vào nó tăng lên 120k $-) :bz:bz

xitruma52002
26-04-11, 04:33 PM
tắt sever chạy lại từ đầu rồi để hành trang trống thật nhiều ô kể cả trong túi ngoại trang sau đó nhấp vào viên màu đỏ dòng 3 là bạn sẽ full diễm quyễn ấy mà

Uả, em đã tắt sever rồi chạy lại mà ko dùng được cuc đỏ đỏ ấy, là sao nhỉ .

docnhan
26-04-11, 05:53 PM
Chuẩn bị có các update về vũ khí tuyệtt thế vô song giống VNG các op toàn 99% :)

skybaby
27-04-11, 07:02 PM
Uả, em đã tắt sever rồi chạy lại mà ko dùng được cuc đỏ đỏ ấy, là sao nhỉ .

mình nhầm tý bạn ơi.. bây giờ bạn thoát game ra. sau đó bạn nhìn xuống bên phải của máy tính nó có hiện giờ, bạn nhấp chuột vào thay đổi ngày rồi bạn vào lại game là sử dụng đc cục màu đỏ, ko cần chạy lại sever đâu. hjhj
nhớ là thay đổi ngày tiến chứ ko lùi nhé, ví dụ hum nay là 24 thì bạn thay đổi là 25 thế là song, sau khi chơi game thì đổi ngày lại như cũ rồi tắt máy mai chơi tiếp :D

xitruma52002
27-04-11, 07:45 PM
mình nhầm tý bạn ơi.. bây giờ bạn thoát game ra. sau đó bạn nhìn xuống bên phải của máy tính nó có hiện giờ, bạn nhấp chuột vào thay đổi ngày rồi bạn vào lại game là sử dụng đc cục màu đỏ, ko cần chạy lại sever đâu. hjhj
nhớ là thay đổi ngày tiến chứ ko lùi nhé, ví dụ hum nay là 24 thì bạn thay đổi là 25 thế là song, sau khi chơi game thì đổi ngày lại như cũ rồi tắt máy mai chơi tiếp :D

Yeah! Đã test và thành công, cám ơn bạn rất nhiều =D>

ntson113
04-05-11, 09:52 AM
Lỗi không thấy NPC nè mấy bác ơi

lordpotter
04-05-11, 11:12 AM
Bạn chép patch nào vào thế ?

ntson113
05-05-11, 03:49 PM
thì cái patch ở trên của bác docthan do

skyangel
13-08-11, 06:00 PM
Toàn Chinh Đồ off thôi, có cái nào online việt hoá không nhỉ :-<

lordpotter
14-08-11, 09:30 AM
Có cái của VNG đó =))=))

kutunvg2010
15-08-11, 08:59 PM
em đang chơi ở phòng nét , nhưng mà không biết cách nào cài để chơi các anh có thể bày e cài đc ko ạ .