PDA

View Full Version : Thái Sơn Bắc Đẩu 0.3 (update)

nhoxpk2707
17-04-11, 07:33 PM
gồm: Full 100% o kim , ff và thú cưỡi mới cũa anh trung , path bi sai ở 1 so thứ để liệt kê file pak đó config.ini thì phải sữa lại là xài được :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link patch : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
à có ngựa kiếm thế nữa nhưng k có .spr để test sẽ update sau

nametruong00
17-04-11, 07:40 PM
hên đỡ phải nhọc óc mà làm thanks nha hoho

nametruong00
17-04-11, 07:50 PM
up = link MF đi đại ca dow đc có cái sever

southoffline
17-04-11, 08:09 PM
ai dow được up lên mediafire dùm mọi người nhen

southoffline
17-04-11, 08:22 PM
bạn nametruong00 bạn up cái sv lên mf dùm mình nhen còn cái patch thì đấy :
part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kesangame
17-04-11, 09:01 PM
Hi nếu anh rảnh thì anh add danh hiệu lun đj anh thank anh

nametruong00
17-04-11, 09:31 PM
bạn nametruong00 bạn up cái sv lên mf dùm mình nhen còn cái patch thì đấy :
part 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thông cảm nha minh cũng dow ko đc vì IDM nó ko nhận dung lượng cái sever dít mẹ rồi
kêu ông kia up lại

nhoxpk2707
17-04-11, 10:08 PM
mai up cho ai dowload được thì úp dùm mình nhé tks , xai IE mới dowload được thì phải sr :D

southoffline
18-04-11, 09:40 AM
chủ thớt sao không up server lên mf cho anh em download mà ai đã download được up lên dùm cái đi

kesangame
18-04-11, 12:09 PM
Có ai down đc đâu mà up dùm ,bạn up sang mf đi nhoxpk

kesangame
18-04-11, 05:03 PM
chủ thớt đi đâu rồi............................

kesangame
18-04-11, 08:09 PM
Sao mình ko xài được chức năng admin thế mã số là gj vậy anh , anh đổi số 010109 ruj hả

benop001
18-04-11, 08:23 PM
bạn vào starup_remix kéo xuống gấn cuối xem có pass admin đóa ;;)

kesangame
18-04-11, 09:23 PM
.......Khong thấy gj cả T.T .........

judasy
18-04-11, 10:49 PM
gồm: Full 100% o kim , ff và thú cưỡi mới cũa anh trung , path bi sai ở 1 so thứ để liệt kê file pak đó config.ini thì phải sữa lại là xài được :D
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

link sv:[URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
moi update : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
à xai db khác di nhá nhớ tks mình nhé hehe
SV này có cần phải test nữa ko hay vào là chơi luôn.
bạn kết hợp nhấn M xuống ngựa dc ko

thaihoa91
18-04-11, 11:02 PM
SV này có cần phải test nữa ko hay vào là chơi luôn.
bạn kết hợp nhấn M xuống ngựa dc ko

kesangame
18-04-11, 11:37 PM
Chủ thớt ơi cho em xjn cái mã admin đi anh đổi thành gj zay mà tại sao em zô file startup_remix của sever anh ko có mã anh đổi đj đâu thế

uichaovn
19-04-11, 07:32 AM
bạn nhấn crt+f rồi điền vào chữ pass rồi enter khoảng 2 lần nó hiện ra pass admin bạn đổi mã hay là dùng mã đó cũng được tuỳ bạn

southoffline
19-04-11, 07:52 AM
sao server này khi vào game không hiển thị server để đăng nhập nhỉ nếu ai biết chỉ mình nhe đã có file update00.pak nếu có khai báo gì chỉ dùm nhe

nhoxpk2707
19-04-11, 01:00 PM
pass 220495 , 270795 , 252612 dòng dòng mấy cái đó đó bạn :D

kesangame
19-04-11, 06:05 PM
anh ơi anh nói có add ngưa nhung sao em tim hoaj ko thấy vậy

nhoxpk2707
20-04-11, 08:44 PM
ở nhận bí kiep that truyen do nhan hik cung ra ai k nho add o dau hinh nhu o do :D

c4_r3m_kut3
21-04-11, 12:35 PM
pass admin là gì zay!!!sao chẳng để pass admin thế anh!!?

mathien02
21-04-11, 03:06 PM
giờ có patch? và sever TSBD giờ cần dowm cái ? cái update à

hoangbk01
21-04-11, 04:04 PM
cho em xin cai huong dan vs.toan bi loi db

nametruong00
21-04-11, 07:53 PM
up link lại đc ko mấy bạn dow rồi
up Link MF đi

nguydatloc
21-04-11, 09:56 PM
ông nảy chơi kì quá giấu file .lua của NPC nhoxPK o đâu vậy

hanamnet1
22-04-11, 11:57 AM
làm ơn up cái link sever sang MF hay cái khác đi bạn dowload trang kia khó quá toàn là đang kiểm tra sv

dragon1
22-04-11, 02:38 PM
làm sao để download sv vậy , khó wa nhokpk ơi T_T

tavietdl
22-04-11, 03:21 PM
Cài mọi thứ OK,nhưng khi vào game.exe nó ko hiện ra sẻver bạn ơi.Ai biết cách khắc phục chỉ mình với

suppor01
22-04-11, 09:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

link sv:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
moi update : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link patch :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mà sao link sever + moi updata 2 cái này cùng tên mà khác dung lượng vậy nếu là update cái link sv thì gộp lại thành 1 đi cho đỡ phải download nhiều

hanamnet1
22-04-11, 11:11 PM
có ai có thể giúp mình không khi vào chạy game ấn vào chữ bắt đầu để hiện lên cái bảng gõ nick pss mình ấn vào ấy liên tục nó không hiện lên cái gì là sao :((

pikhjn
23-04-11, 12:51 AM
cho pic hình mới biết là lỗi gì

[M]r[K]id
23-04-11, 08:11 AM
có ai có thể giúp mình không khi vào chạy game ấn vào chữ bắt đầu để hiện lên cái bảng gõ nick pss mình ấn vào ấy liên tục nó không hiện lên cái gì là sao :((
cái nì có nhìu lỗi lắm nhưng lỗi newbies hay mắc phải là chưa nhét mấy file .pak vào folder data ^^! hoặc nhét rùi mà mất fle config.ini =))

judasy
23-04-11, 11:07 AM
Sv này có hay lắm ko.tui tai sv ko dc nên chán luôn.

thaisonbacdau
23-04-11, 06:51 PM
cai' đóa chỉ cần chép vào võ lâm vinagame la chơi đc rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này của wed game vltk.tk
đang online mà đâu cần j` nữa đâu

judasy
23-04-11, 10:27 PM
cai' đóa chỉ cần chép vào võ lâm vinagame la chơi đc rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này của wed game vltk.tk
cho xin cái link sv.......................

mrbum1992
24-04-11, 02:45 AM
mình cài về rồi nhưng khi đăng nhập vào thì nó hiện ra cái bảng thông báo là [ kết nối sẻver thất bại ] a e nào biết bị lỗi gì thì chỉ dùm mình nhe

GameMaster72
24-04-11, 07:13 AM
Caif lại modem nhé ;))

judasy
24-04-11, 12:34 PM
sao và game.exe thì vào tới chon máy chủ mới thì nhấp vào buttion ko dc. bi lỗi gì vậy

judasy
24-04-11, 02:44 PM
sao mình chơi offline ở nhà khi chạy game sv nó báo kết nối sv thất bại. chỉnh lại như thế nào vây?

nhấp vào nút đồng ý nhấp hoài nó không có tác dụng gì hết

-MrTom-
24-04-11, 05:06 PM
sao mình chơi offline ở nhà khi chạy game sv nó báo kết nối sv thất bại. chỉnh lại như thế nào vây?

nhấp vào nút đồng ý nhấp hoài nó không có tác dụng gì hết

judasy
25-04-11, 02:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

link sv: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link (vinagame + TSBD 3.0 rùi tới cái này nhé để k thiếu file ) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ban 3.0 TSBD (chep vào client vinagame trước ) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mình làm như bạn hướng dẫn nhưng khi vào game.exe nó hiện lên nút chấp nhận thì nhấp vào nó ko vào. dung client khác thì vào mà kết nối sv thất bại. bản cho mình client của bạn đang dùng dc ko. hay cho mình file config và packge dc ko.và có cần chỉnh gì ở client để vào đc game.xin chân thành cảm ơn

thaihoa91
25-04-11, 02:35 PM
Bạn ấy ghi rất rõ là

path bi sai ở 1 so thứ để liệt kê file pak đó config.ini thì phải sữa lại là xài được

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mrlonelybmt
25-04-11, 05:16 PM
loi Config.ini thi thi sua nhu the nao day?

thaihoa91
25-04-11, 07:47 PM
loi Config.ini thi thi sua nhu the nao day?

Mở file config.ini có dòng GameServerPort= thì fải ! Coi nó là số bao nhiu ! Bên Server cũng có 1 file .ini ghi ClientPort=

2 số sau dấu = fải giống nhau mý connect dc ! Check lại xem !

KingStone
25-04-11, 09:33 PM
mặc định của cái config là 5622 thì phải ?
cần gì thay đổi đâu ta :(

hanamnet1
25-04-11, 09:41 PM
hix có ai giúp mình chỉnh lại exp khi đánh chết quái ko chứ đánh 1 2 con quái đúng cấp là lên cấp thì nhanh nhàm quá :(

judasy
26-04-11, 07:10 PM
thái hòa teamview giúp mình chỉnh client để vào client

id:716 073 813
pass:8020
ai vào giúp với

thaihoa91
26-04-11, 07:49 PM

judasy
26-04-11, 07:55 PM

thanks thái hòa nhiều.

ID: 716 073 813
pass: 8720
thái hòa cứu hộ

nametruong00
26-04-11, 08:44 PM
bệnh của cái sever này lạ quá nó bị như dị là sao mấy anh<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lúc zo game thì cái Jxstarup nó tự nhiên biến mất ( nhưng thực ra nó vẫn còn nhưng bị ẩn) là sao em ko hiểu nhưng zo game thì ko kết nói sever là sao

nhoxpk2707
27-04-11, 12:29 PM
bệnh của cái sever này lạ quá nó bị như dị là sao mấy anh<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lúc zo game thì cái Jxstarup nó tự nhiên biến mất ( nhưng thực ra nó vẫn còn nhưng bị ẩn) là sao em ko hiểu nhưng zo game thì ko kết nói sever là sao

KingMax
27-04-11, 01:04 PM
GS báo lỗi hàng thứ 4 , chắc là nhầm cái dấu "-" đó

judasy
27-04-11, 02:24 PM
TV giúp mình về client với. kết nối sv ko dc. mong các pác giúp đỡ.

quangken
27-04-11, 06:02 PM
Bạn của tôi vẫn nhiệt tình và tâm huyết như ngày nào ?

nametruong00
27-04-11, 06:15 PM
GS báo lỗi hàng thứ 4 , chắc là nhầm cái dấu "-" đó

zay fix lỗi như thế nào zay anh chỉ em với

nametruong00
27-04-11, 06:17 PM

fix lại như thế nào zay anh chỉ em với

southoffline
27-04-11, 06:20 PM
à cài clientport của file.ini nằm ở đâu ai biết chỉ dùm mìh nhen

[B.M.W]Sports
27-04-11, 07:28 PM
vào file config.ini ở client đó bạn

vietnx17
27-04-11, 07:55 PM
cho em hỏi muốn chỉnh vượt ải 1 mình thì chỉnh thế nào trong file vuotai.lua .tks

judasy
27-04-11, 09:14 PM
NHờ thái hòa vào giúp. teamviewer với.

thaihoa91
27-04-11, 10:34 PM
Tui chuyên cài cho member bản 3.0 gốc thấy OK cả mà !

judasy
27-04-11, 10:41 PM
Tui chuyên cài cho member bản 3.0 gốc thấy OK cả mà !

id: 716 073 813
pass: 2116
mình đang ngồi máy chờ thái hòa vào

link (vinagame + TSBD 3.0 rùi tới cái này nhé để k thiếu file ) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ban 3.0 TSBD (chep vào client vinagame trước ) :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

client gì mà mình vaod mãi chảng dc. lấy pacth thái hòa vẫn khôg vào dc. game kiểu gì vậy. chán

judasy
28-04-11, 07:07 PM
Thái hòa vào giúp lần nữa. Mình có pacth thái hòa rồi nhưng mình vẫn chưa vào sv này dc.nó bị sao ấy.
ID: 716 073 813
pass: 4679
đang ngồi máy chờ thái hòa vào

kenshiwo
28-04-11, 07:44 PM
ko down những cũng thanks 1 vé....

nametruong00
28-04-11, 09:05 PM
thiet la dow ve deo' choi dc cai gi het toan` bi cai gi` lung tum het tron

judasy
28-04-11, 09:44 PM
Chủ thớt làm gì thì nên hướng dẫn cụ thể, không thể kết nối đến sv là sao? không vào dc game. cái game nó bị gì vậy? xài của thái hòa cũng không dc?

nhoxpk2707
29-04-11, 07:41 PM
thiet la dow ve deo' choi dc cai gi het toan` bi cai gi` lung tum het tron

tớ đã nói phải sữa thì chơi mới được mà :S , cậu không chịu tìm hiểu :S rùi chơi k được thì nói thế à :S vô văn hóa thế , thế sao nhiều người chơi được đó

nhoxpk2707
29-04-11, 07:42 PM
Chủ thớt làm gì thì nên hướng dẫn cụ thể, không thể kết nối đến sv là sao? không vào dc game. cái game nó bị gì vậy? xài của thái hòa cũng không dc?

mình không hiểu bạn nói cho mình xin tấm anh nhé xl vì hôm nay mới thi xong mới onl được

kesangame
29-04-11, 08:33 PM
nếu ai đã cài được sever TSBĐ 0.3 chưa uplate thì bạn tải cái này xong đọc ebook cách test sever nhanh nhất ấy là play ok

hanamnet1
29-04-11, 09:09 PM
hix không ai chỉ dùm mình chỉnh lại cái exp nhận đc khi đánh quái à :(( đánh quái đc nhiều exp quá 1 2 con là lên 1 cấp ---> nhanh nhàm chán :(( ai tìm hiểu giúp mình đi :((

thaihoa91
29-04-11, 09:28 PM
hix không ai chỉ dùm mình chỉnh lại cái exp nhận đc khi đánh quái à :(( đánh quái đc nhiều exp quá 1 2 con là lên 1 cấp ---> nhanh nhàm chán :(( ai tìm hiểu giúp mình đi :((

Thay đổi ở file level_exp.txt (mở bằng excel) trong 2 đường dẫn sau (\Settings\player và \Settings\npc\player)

Mở bằng excel file level_exp.txt sẽ thấy 2 cột ! Cột đầu tiên là level, cột thứ 2 là số điểm exp để lên 1 level !

Tùy ý chỉnh lại rùi làm tương tự cho Client để đồng bộ hóa nó và chạy Server rùi test !

hanamnet1
29-04-11, 09:37 PM
hix cái này thì mình biết rồi nhưng ý là mình muốn hỏi là chỉnh lại EXP khi mà đánh quái nhận đc ý VD như đánh 1 con quái đc 900tr exp h muốn chỉnh xuống còn 1500exp thì làm ntn :((

mình cũng đã thử vào Npcs thấy cột ExpParam có vẻ cũng không liên quan vì thông số exp mình thấy thì toàn là 100 à :(

thaihoa91
29-04-11, 10:48 PM
hix cái này thì mình biết rồi nhưng ý là mình muốn hỏi là chỉnh lại EXP khi mà đánh quái nhận đc ý VD như đánh 1 con quái đc 900tr exp h muốn chỉnh xuống còn 1500exp thì làm ntn :((

Tùy Server ! Có Server sử dụng kinh nghiệm từ wái, nhưng có server sẽ quy định lúc quái chết sẽ add kinh nghiệm bằng hàm vào điểm nhất định ! Cái đó fải view từng file .lua để chỉnh lại ! Hơi cực đấy !

mrvu058
29-04-11, 11:39 PM
Server này lên xuống ngựa đc ko zi :S

thaihoa91
30-04-11, 07:19 AM
Server này lên xuống ngựa đc ko zi :S

Cho đến giờ, chưa Server nào có chức năng M lên xún dc việt hóa xong cả !

phien-nhatrang
30-04-11, 04:56 PM
có cần phải lấy nguyên cái cục server china mới có lên xuống ngựa và viền item ko :D

nametruong00
30-04-11, 05:54 PM
cho mình hỏi dow về thì cần sửa những gì sao mà mình zo game exe thì nó tự thoát cái Jxsever
còn zo game exe trước rồi khởi động sever thì nó báo lỗi
còn nữa khi copy cái patch wa thì ko thấy cái sever nào hết copy cái khác nữa thì nó hiện ra 5 sever nhưng mà kết nói thất bại

kidcrazy187
30-04-11, 06:40 PM
cho mình hỏi dow về thì cần sửa những gì sao mà mình zo game exe thì nó tự thoát cái Jxsever
còn zo game exe trước rồi khởi động sever thì nó báo lỗi
còn nữa khi copy cái patch wa thì ko thấy cái sever nào hết copy cái khác nữa thì nó hiện ra 5 sever nhưng mà kết nói thất bại
- Bạn cài thành công server TSBĐ mà topic ohishu share. Chơi ngon lành. (Cái nì xem ebook hoặc clip jxvietnam quay nhé).
- Vào thư mục server chạy ngon ở trên xóa 3 thư mục : settings, script, maps.
- Vào #1 của topic này down của chủ topic share (server và client)
- Copy 3 thư mục : settings, script, maps của server mới down vào thư mục server chạy ngon ở trên.
- Paste cái patch client mới down vào client chạy ngon ở trên.

judasy
01-05-11, 07:41 AM
- Bạn cài thành công server TSBĐ mà topic ohishu share. Chơi ngon lành. (Cái nì xem ebook hoặc clip jxvietnam quay nhé).
- Vào thư mục server chạy ngon ở trên xóa 3 thư mục : settings, script, maps.
- Vào #1 của topic này down của chủ topic share (server và client)
- Copy 3 thư mục : settings, script, maps của server mới down vào thư mục server chạy ngon ở trên.
- Paste cái patch client mới down vào client chạy ngon ở trên.
đã nói nó cho cái pacth giả, vào đéo dc. Sv ko vấn đề gì. cái client chó chết đó vào hoài ko có dc.

nhoxpk2707
01-05-11, 09:07 AM
đã nói nó cho cái pacth giả, vào đéo dc. Sv ko vấn đề gì. cái client chó chết đó vào hoài ko có dc.

pacth giả :S tài vì đa số các cậu giái path ra thiếu file thaison00 hay thaison01 gì đó nên các cậu tải patch thái sơn copy data no qua client rùi vào là thấy sv mà :D

uichaovn
01-05-11, 09:13 AM
Bạn judasy cài không được tại sao lại nói người khác là fake hã bạn người ta có lòng tốt share lên rồi còn mún gì nữa

judasy
01-05-11, 09:17 AM
pacth giả :S tài vì đa số các cậu giái path ra thiếu file thaison00 hay thaison01 gì đó nên các cậu tải patch thái sơn copy data no qua client rùi vào là thấy sv mà :D

mây file mà bạn nói là tui có cả. ko biết thiếu cái gì nữa.

hanamnet1
01-05-11, 09:53 AM

hix ai chỉ cho mình cái dòng nào quy định exp của quái vậy mình chỉnh lên 10000 thì exp khi đánh 1 quái 19x là 60k :(

judasy
01-05-11, 10:24 AM

hix ai chỉ cho mình cái dòng nào quy định exp của quái vậy mình chỉnh lên 10000 thì exp khi đánh 1 quái 19x là 60k :(
bạn vào dc game ko cho mình xin cái pacth bạn dụng dc không?

hanamnet1
01-05-11, 10:41 AM
mình dùng patch của sv thái sơn bắc đẩu v3.0 cũ bạn ạ mình coppy 3 mục scpirt + map + settings của TSBĐ v3.0 update thay vào thôi :D

mrlonelybmt
01-05-11, 12:00 PM
Ai đã đổi được pass ADmin cua Nhok chỉ mình với....~!

hanamnet1
01-05-11, 12:06 PM
Ai đã đổi được pass ADmin cua Nhok chỉ mình với....~!

Bạn vào script\ThanhThi\BienKinh rồi vào baoke.lua rồi thay đoạn mã này vào

Include("\\script\\npc_talk.lua")
Include("\\script\\manager.lua")
function main()
Say("mun gi",1,"Chuc Nang Admin/WritePass")
end;
MATKHAU = {1,1}
function WritePass()
if GetTaskTemp(57) == 1 then
manager()
else
SayEx({"<color=red>He Thong<color>: Xin moi nhap pass :",
"1./number",
"2./number",
"3./number",
"4./number",
"5./number",
"6./number",
"7,/number",
"8./number",
"9./number",
"0./number",
"Thoat./finish"})
end
end

function number(sel)
id = sel + 1
if id == 10 then
id = 0
end
if GetTaskTemp(55) == 0 then
if (id == MATKHAU[1]) then
SetTaskTemp(55,GetTaskTemp(55)+1)
WritePass()
Msg2Player("Ban nhap vao con so "..id.."")
else
SetTaskTemp(56,1)
WritePass()
end
elseif GetTaskTemp(55) == 1 then
if (id == MATKHAU[2]) then
CheckPass()
else
SetTaskTemp(56,1)
CheckPass()
end

end
end

function finish()
KickOutSelf()
end

function CheckPass()
if GetTaskTemp(56) >= 1 then
Talk(1,"finish","Admin Server:\nBao ve tinh nang <color=pink>Admin<color> la quan trong")
else
SetTaskTemp(55,0)
SetTaskTemp(57,1)
Msg2Player("Chuc mung,ban da mo ra chuc nang")
manager()
end
end

pss admin là 11 :D

nhoxpk2707
01-05-11, 01:54 PM
ban kia đúng đó xai patch thai son cung dc copy spr ui setting cua to wa
la dc
;))

kidcrazy187
01-05-11, 07:29 PM
Trời, bạn chưa làm đc thì bạn post lên hỏi tiếp, chứ chửi ghê thế =,=
Nếu server đã ok thì trong client, bạn copy các thư mục SPR, UI, vào client của bạn là đc rồi, đừng đổi tên. Mình nghĩ là nhokpk k chỉnh sửa gì tên hết nên chắc xài đc.

judasy
01-05-11, 08:36 PM
đã nói cái client đó có vấn đề. mình thủ nhiều cách rồi vẫn không thể vào dc sv.cách của bạn nói mình đã làm qua.

hungthuduc
01-05-11, 11:47 PM
đã nói cái client đó có vấn đề. mình thủ nhiều cách rồi vẫn không thể vào dc sv.cách của bạn nói mình đã làm qua.

Xem video chưa ? Tôi cài thành công hồi chiều nè .

hoivegame
01-05-11, 11:59 PM

down 2 patch này, về rar ra client vng chỉnh ip là vào sever dc

judasy
02-05-11, 07:51 AM
cảm ơn bạn, để thử xem.mong lần nayd dc

sao mình vào nó bảo mình phải nạp card để vào game vậy.

thaihoa91
02-05-11, 09:39 AM
sao mình vào nó bảo mình phải nạp card để vào game vậy.

Cách fix lỗi trong Kho Lưu Trữ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

judasy
02-05-11, 09:43 AM
mình vào rồi, nhưng nó bị sao ấy. chỉnh lỗi rồi vẫn bị.

hanamnet1
02-05-11, 12:55 PM
thế này nhé bạn dowload bản TSBD cũ (1) ở trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp đến là bạn dowload tiếp bản TSBD vừa update(2) ở trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bước 1 ( Cài path) : Bạn giải nén bản (1) ra rồi bạn coppy những cái bạn vừa giải nén ở file TSBD Version 0.3 và Patch TSBD Version 0.3 vào thư mục game VLTK của VNG
Bước 2 : Bạn giải nén file Dai Chien Anh Hung.part1,2,3 ra rồi bạn vào thư mục đại chiến anh hùng coppy mục : Spr , Ui , Settings , maps rồi tiếp tục coppy đè những mục trên vào thư mục game VLTK của VNG lúc nãy
Bước 3 (cài SV ): Bạn giải nén file TSBD Version 0.3(1) ra một thư mục trống rồi đặt tên VD : Jx Sv rồi tiếp tục giải nén file JXServer ở(2) ra rồi bạn copy đè những file : script , Settings , maps vào thư mục "Jx Sv" vậy là ok rồi

Hix mình nói đến đây là quá kĩ rồi bạn thử xem sao không được nữa thì mình cũng bó tay rồi :(

hanamnet1
02-05-11, 01:00 PM

Với lại mình và mọi người bảo bạn copy cái cline của sv TSBD cũ cơ mà có phải là sv TSBD update đâu mà bạn cứ loay hoay với nó làm gì bạn nên nhớ TSBD v3 và TSBD v3 update là hoàn toàn khác nhau đấy . Chỉ có TSBD update mới bị cái lỗi ấy thôi không tin bạn dowload bản TSBD v3 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> dùng thử thì sẽ rõ

judasy
02-05-11, 01:51 PM
cảm ơn vì đã nhiệt tình.Mình đã làm rồi hết nhưng chắc máy tính mình bị sao ấy. mấy cách đó mình biết lâu rồi.chắc các bạn chưa gặp nên ko biết.rất nhiều sv mình đã cài thành công, đã del 2-3 sv rồi mình hiểu chứ.
cũng cũng đã vào dc Sv rồi.

hoivegame
02-05-11, 08:51 PM
mình vào rồi, nhưng nó bị sao ấy. chỉnh lỗi rồi vẫn bị.

Vào rồi bạn bị gì? post hình lên cho a e coi thì mới bik là lỗi gì chứ bạn, chứ trả lời của bạn như vầy bạn ngồi bạn đọc bạn còn chưa hiểu huống chi là tới những a e trong forum mún giúp bạn.

nametruong00
04-05-11, 10:04 AM
thế này nhé bạn dowload bản TSBD cũ (1) ở trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp đến là bạn dowload tiếp bản TSBD vừa update(2) ở trang này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bước 1 ( Cài path) : Bạn giải nén bản (1) ra rồi bạn coppy những cái bạn vừa giải nén ở file TSBD Version 0.3 và Patch TSBD Version 0.3 vào thư mục game VLTK của VNG
Bước 2 : Bạn giải nén file Dai Chien Anh Hung.part1,2,3 ra rồi bạn vào thư mục đại chiến anh hùng coppy mục : Spr , Ui , Settings , maps rồi tiếp tục coppy đè những mục trên vào thư mục game VLTK của VNG lúc nãy
Bước 3 (cài SV ): Bạn giải nén file TSBD Version 0.3(1) ra một thư mục trống rồi đặt tên VD : Jx Sv rồi tiếp tục giải nén file JXServer ở(2) ra rồi bạn copy đè những file : script , Settings , maps vào thư mục "Jx Sv" vậy là ok rồi

Hix mình nói đến đây là quá kĩ rồi bạn thử xem sao không được nữa thì mình cũng bó tay rồi :(

ông chỉ người ta như zay khó hỉu chí mé
như zay nè :
cài sever 0.3 cũ như bình thường , rồi tải cái update này về và giải nén file( đại hội anh hùng) ra copy các thư mục Spr , Ui , Settings , maps zo cái bản 0.3 cũ
rồi cóp đè lên cái bản update rồi cài lạivà fix hoàn chỉnh thì zo game

nametruong00
04-05-11, 10:07 AM
à sao ko ai add 6 con thú và 2 con kì lân bự khủng đó zo game và add danh hiệu sãng lun rồi post sever lên lại đc ko
nếu làm đc thì cái sever này là VIP nhất trong các sever lun đó

judasy
04-05-11, 10:37 AM
vip gì mà víp.lên xuong ko dc,nói chung là dủ thứ còn phải hoàn thiện.

nametruong00
04-05-11, 11:46 AM

lấy sever hút hít wa rồi lên xuống =M tha hồ rồi anh bạn ko thử chơi sever hút hít mới xem full tính năng đó.lấy những cái hoàng thiện wa sever update là vé đi gút

hanamnet1
08-05-11, 01:42 PM

không vip nhưng đấy là cả 1 quá trình người ta bỏ công sức ra tìm tòi sáng tạo rồi chia sẻ cho ae chơi nếu bạn không thích và bạn có khả năng thì bạn có thể tự tạo cho mình 1 bản vl theo ý mình chứ sao lại nói nọ nói kia vậy

logout
08-05-11, 07:32 PM
chỉ mình update thêm các tính năng trong topic này
mình đang sài bản TSBD ch3 muốn update thêm thôi cài lại thì mết lắm
hướng dẫn kỹ kỹ cho mình
mình mới tham gia
Thank

nhoxpk2707
09-05-11, 10:10 PM
chỉ mình update thêm các tính năng trong topic này
mình đang sài bản TSBD ch3 muốn update thêm thôi cài lại thì mết lắm
hướng dẫn kỹ kỹ cho mình
mình mới tham gia
Thank
khó chỉ lắm script setting maps củ cua sv xoa copy 3 cai script setting maps cua sv trên vào , còn client thì xài client tớ cho dễ

tuanmanh002
10-05-11, 05:14 AM
Link Path sai rồi kìa.....................................

nhoxpk2707
10-05-11, 03:02 PM
đã up lại rùi đó ban hì 30 charrrrrrr

judasy
10-05-11, 03:32 PM
đã bóc trinh 30 char. Nhưng chưa chạy thử, vì máy mình cài font china ko dc?

hanamnet1
10-05-11, 04:15 PM
sao ko ai share sv tân hiệp kiếm nhỉ :((

thaihoa91
10-05-11, 06:22 PM
sao ko ai share sv tân hiệp kiếm nhỉ :((

Nó là Server ng` ta dev ! Bạn nói thế thì sao ko nói là "Sao VNG ko share Server của nó nhỉ" =))

judasy
10-05-11, 07:01 PM
thái hoà cho tui xin thu mục I386 full với. Tui tải cái của thái hoà (font.exe 112mb) và thư mục I386 trên mạng về vẫn thiếu file noise.tha

thaihoa91
10-05-11, 11:36 PM
Ủa lạ nhỉ ! Bộ font.exe là bản full xp sp3 đó ! Ko thiếu gì cả ! Check lại coi bạn dùng win nào ???

Faker
11-05-11, 12:20 AM
anh chủ thớt bóc phet nhìu quá tha gần 10 con virus ;))
mà còn bi lỗi 1 vài hàm nữa chứ TSBD update
hình như đây là server của anh add thêm res fifo rùi ho là TSBD để lừa thiên hạ
làm vậy hok tốt đâu
may mà mình đóng băng máy tình hok thì đã bị con trojan làm thit cái win rùi hehehe

thaihoa91
11-05-11, 09:09 AM
làm vậy hok tốt đâu
may mà mình đóng băng máy tình hok thì đã bị con trojan làm thit cái win rùi hehehe

Bạn nên đọc kỹ lại tựa đề bài viết này : Thái Sơn Bắc Đẩu 0.3 ( update)

judasy
11-05-11, 10:21 AM
thiếu file noise.tha tìm mãi cái này ko dc. mình đang dung win xp sp3.
đúng là cái sv này có dính vius 5 con trojan may mà tui diệt kịp thời. sv chạy tốt nhưng tui cài font chưa dc.Nên khi vào chơi ko dc. nhấp vào NPC như khúc gỗ.

quydu1989
11-05-11, 03:40 PM
nhoxpk2707 Cho mình xin yahoo hỏi 1 số cai thank.

Faker
11-05-11, 05:12 PM
nhoxpk2707 Cho mình xin yahoo hỏi 1 số cai thank.
chữ kí của nó đó 30 cú đấm chủ thởt

hanamnet1
12-05-11, 12:07 AM
Nó là Server ng` ta dev ! Bạn nói thế thì sao ko nói là "Sao VNG ko share Server của nó nhỉ" =))

có lẽ cái sv này là đầy đủ hoàn thiện nhất hiện nay nhỉ :D

cabato
12-05-11, 06:42 AM
làm vậy hok tốt đâu

Chắc không nghiêm trọng đến vậy đâu!
Máy của mình nối mạng lại còn sống chung với cả gần chục con trojan 8-x (từ MU, JX offline...) vậy mà có sao đâu. Vẫn sống nhăn răng dài dài :))

judasy
12-05-11, 08:00 AM
sao máy tính mình cài font china ko dc nhỉ. có ai có font đầy đủ hay có kinh nghiệm vào giúp mình với
ID: 654 360 318
Pass: 4919

nametruong00
12-05-11, 09:00 AM
ủa cho minh hỏi mấy con thú của anh trung đâu sao ko thấy trong sever zậy bạn

judasy
12-05-11, 09:37 AM
bạn nhấp vào NPC có dc ko vậy. mình nhấp vào ko dc.
lỗi khi nhấp vào nói chuyện với NPC ko dc là lỗi gì vây? phải chăng lỗi win hay thiếu file .pak nào đó?
Ai co sv cuong kiem giang ho cua davidtuan25 cho minh link voi

thecong
12-05-11, 09:59 AM
server này cần cài font ko các bạn

uichaovn
12-05-11, 10:34 AM
tất nhiên là cần rồi bạn . Đa số server hiện nay đều là font hết , mà cũng thanks bạn nhen nhokpk

judasy
12-05-11, 11:17 AM
ko ai trả lời giúp tui với. Chủ thớt có thể giúp dc không?

judasy
12-05-11, 11:20 AM
SV này tui vào chỉ thấy có 2 NPC là xa phu và NPC nhoxpk nhưng nhấp vào NPC như khúc gỗ vậy ko nói chuyện dc.
là lỗi gì vậy

Faker
12-05-11, 12:11 PM
tư dev mà dùng bạn ak
dev theo ý mình hay hơn là lấy cái có sẵn

hanamnet1
12-05-11, 12:12 PM
SV này tui vào chỉ thấy có 2 NPC là xa phu và NPC nhoxpk nhưng nhấp vào NPC như khúc gỗ vậy ko nói chuyện dc.
là lỗi gì vậy
Có lẽ là do bạn sửa 1 số phần trong sprict nên mới bị lỗi như thế trước mình cũng bị 1 lần rồi coppy lại nguyên bộ scpirt cũ vào là lại đc

judasy
12-05-11, 12:14 PM
co thoi gian la tui dev lien.lâu lâu mới rảnh

hanamnet1
12-05-11, 12:19 PM
tư dev mà dùng bạn ak
dev theo ý mình hay hơn là lấy cái có sẵn

có phải ai cũng đủ khả năng để dev theo ý mình đâu bạn :H

thaihoa91
12-05-11, 01:53 PM
có phải ai cũng đủ khả năng để dev theo ý mình đâu bạn :H

Ai cũng có đủ khả năng cả bạn à ! Vấn đề lòng kiên nhẫn + đam mê của bạn có nhìu hay ko thui !

Mình cũng đi lên từ 1 ng` chả bít quái gì ! Lúc mình cài game cũng còn chưa bít đến 4rum là gì nữa mà ! Mình cài game mất 1 năm thành công và ko dc ai chỉ dẫn cả !

Những kiến thức có trong ebook đều do chính tay những người đam mê thực sự và mún tìm hỉu nó đã cố gắng ngâm những gì có sẵn của Server để test và cho ra những bài hướng dẫn mà bạn đọc dc ! Toàn bộ kiến thức có trong ebook đều của những công dân 9x còn đang học trên ghế nhà trường viết ra ;)) Và tất nhiên là cũng có tui trong đó :))

Tui ngâm + dev JX bắt đầu năm học lớp 9, đến nay tui đang là sinh viên năm 2 khoa CNTT, sở dĩ mình mún vào CNTT là do khi đọc code LUA, 1 có sự hứng thú từ trong đó !

Nên đến giờ mình đã quyết định học khoa CNTT để học viết code ! Ban đầu mình chỉ nghĩ học làm lập trình viên thui ! Nhưng ước mơ chính là tự tay làm 1 game "make by myself" ;))

GameMaster72
12-05-11, 02:10 PM
Viết lua thế bác có viết đc sc k :) bộ sc 178mb share ra mà sao chưa thấy ai khoe hàng nhỉ :)

hanamnet1
12-05-11, 07:16 PM
@Thaihoa : nhưng mà có phải ai cũng có thể ngồi ngâm về những cái này đâu bạn . Mình theo khối tài chính cũng đam mê cái này lắm nhưng không có thời gian chỉ thỉnh thoảng đá qua 1 tí thôi . Năm sau ra trường đi làm rồi mà ngồi ngâm mấy cái này có mà chết :((

judasy
12-05-11, 07:24 PM
Có lẽ là do bạn sửa 1 số phần trong sprict nên mới bị lỗi như thế trước mình cũng bị 1 lần rồi coppy lại nguyên bộ scpirt cũ vào là lại đc
mình không chỉnh sửa lại script gì hết.

uichaovn
12-05-11, 07:28 PM
mình không chỉnh sửa lại script gì hết.
bạn khởi động server xong vào game kích chuột tại npc xa phu khi nó hiển thị lên cái bảng cho bạn chọn ... thì lúc các npc sẽ được hiển thị

judasy
12-05-11, 07:33 PM
đã nói kích vào NPC ko dc như khúc gỗ vậy? tại sao nhỉ? bạn vào teamview thử xem sẽ biết.
ID: 653 360 318
pass: 7783

judasy
12-05-11, 07:42 PM
Bạn nào có lòng hảo tâm conver sang nofont dc không?
gio gặp lỗi cài font ko giải quyết dc nên xin bạn nào có sv này mà nofont cho mình xin. chân thành cảm ơn

thaihoa91
12-05-11, 08:06 PM
Bạn nào có lòng hảo tâm conver sang nofont dc không?
gio gặp lỗi cài font ko giải quyết dc nên xin bạn nào có sv này mà nofont cho mình xin. chân thành cảm ơn

Èo ! Lỗi ko cài font dc là sao bạn ??? Mình bít sửa nè ! Có gì liên hệ yahoo thaihoa91 coi sao !

nametruong00
13-05-11, 08:11 AM
trời ơi ko ai chỉ hết trơn
cái sever này lấy 6 con thú của anh trung = cách nào zậy mấy anh. Thấy quảng cáo là có 6 con mà zo game thì là toàn ngựa Võ Lâm cũ ko à

uichaovn
13-05-11, 08:31 AM
trời ơi ko ai chỉ hết trơn
cái sever này lấy 6 con thú của anh trung = cách nào zậy mấy anh. Thấy quảng cáo là có 6 con mà zo game thì là toàn ngựa Võ Lâm cũ ko à

cũng dễ thôi bạn vào game -> tới npc nhokpk -> nhập pass admin 252612 -> chọn học skill -> học skill hỗ trợ . Vậy là nó sẽ xuất hiện 6 con thú trong hành trang của bạn

nametruong00
13-05-11, 10:09 AM
oh thì ra la thế thanks đại ca
à nè hồi bữa em kêu anh add sẵng thú zo mà vẫn thíu 2 con kì lân màu đỏ bự chà bá lửa đó
sao ko add zo lun đi anh

judasy
13-05-11, 09:58 PM
Èo ! Lỗi ko cài font dc là sao bạn ??? Mình bít sửa nè ! Có gì liên hệ yahoo thaihoa91 coi sao !
TháiHoa91 đâu rồi vào xem thử máy mình bị gì mà cài font china rồi mà khi vào chơi nhấp vào NPC ko dc

thaihoa91
13-05-11, 10:07 PM
TháiHoa91 đâu rồi vào xem thử máy mình bị gì mà cài font china rồi mà khi vào chơi nhấp vào NPC ko dc

Sau khi cài font thì del thư mục Server đi ! Giải nén lại rùi cài lại ! Chứ lúc chưa cài font giải nén, vô tình tên thư mục china đã lỗi chữ rùi nên load ko dc !

judasy
13-05-11, 10:14 PM
Hôm bữa cũng làm vậy mà đâu có dc. Để hôm nay làm lại thử xem

c4_r3m_kut3
15-05-11, 05:29 PM
nhocpk up sever mắc cười quá!!!lấy ngựa thì nó chẳng ra cái gì!!ném vũ khí cơ bản rồi lấy ngựa!!??cái vật đó xuất hiện lại!!

judasy
15-05-11, 07:46 PM
Thai Hoà chỉ giáo làm như thái hoà vẫn ko dc. Nếu Thái Hoà có cao kiến gì xin chỉ giáo teamviewre coi sao?

thaihoa91
15-05-11, 08:39 PM
Liên hệ yahoo thaihoa91 đi ;)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vokilanok
20-05-11, 07:56 AM
a em nào huong dẩn mình bỏ NPC nhoxpk được ko
chuyển Admin sang 1 NPC khác chứ nếu để như vậy ai biết pass cung la admin
minh thấy làm ADmin giống như thái sơn bắt đẩu củ thì hay hơn
A e nào giúp với cám ơn nhiều

JXOnline3
22-05-11, 07:29 AM
Anh ơi ! cho em xin cái TK của ADmin Được Ko anh Thanks

thaihoa91
22-05-11, 08:30 AM
Anh ơi ! cho em xin cái TK của ADmin Được Ko anh Thanks

Ko có cái gọi là tài khoản admin bạn à ! Chỉ cần đặt tên nhân vật là GameMaster hoặc Administrator thì nhân vật đó có thể làm Admin

vokilanok
22-05-11, 05:47 PM
a em nào huong dẩn mình bỏ NPC nhoxpk được ko
chuyển Admin sang 1 NPC khác chứ nếu để như vậy ai biết pass cung la admin
minh thấy làm ADmin giống như thái sơn bắt đẩu củ thì hay hơn
A e nào giúp với cám ơn nhiều

JXOnline3
23-05-11, 04:16 PM
Anh Thái Hoà Có Thể Cho Em Xin Cái patch cũ của JX viet nam hôm trước post không! cái patch mà anh đưa ra nó không đọc được sever
vào server ok mà patch thi bảo là kết nối server thất bại! Em bó tay

tututu12
10-08-11, 04:43 AM
server này có click phải dc ko zaayj máy bạn

thuoclano12
10-08-11, 09:39 AM
Mọi người ơi chỉ cần đow server và patch client ở phía đầu bài là có thể chơi được ak, có cần chép patch nào nữa không???
Mà patch file thứ 5 khôn đow được kìa, ai có up lại đi

Net42.Vampires
10-08-11, 10:42 PM
Cái này kết hợp với awjx đc ko nhỉ các bạn

hackervnk
10-08-11, 10:54 PM
Pảrt 5 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tieulongnu_
28-01-12, 02:19 PM
thái hòa chỉ em chỉnh config lại đi anh

blackchym
30-01-12, 03:51 PM
Ban nay chay good. Thanks for share

tieulongnu_
04-02-12, 08:50 AM
cũng dễ thôi bạn vào game -> tới npc nhokpk -> nhập pass admin 252612 -> chọn học skill -> học skill hỗ trợ . Vậy là nó sẽ xuất hiện 6 con thú trong hành trang của bạn

npc nhokpk chổ nào zay bạn 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

rang_sut
13-02-12, 07:30 PM
Trong file startup_remix.lua của sever có đoạn

SubWorld = idx;
OpenMission(1);
StartMissionTimer(1,14,60*18);
Mình thấy cứ sau 1 phút ở gameserver.exe xuất hiện dòng
timer\script\source\timerserver.lua

Bây giờ mình muốn thêm đường dẫn tới 1 file timersever2.lua chẳng hạn, và sau mỗi 1 giây thì xuất hiện thông báo thì phải thêm những gì vào đoạn CODE trên vậy các bạn?

Edward_Newgate
13-02-12, 07:40 PM
Trong file startup_remix.lua của sever có đoạn

SubWorld = idx;
OpenMission(1);
Mình thấy cứ sau 1 phút ở gameserver.exe xuất hiện dòng
timer\script\source\timerserver.lua

Bây giờ mình muốn thêm đường dẫn tới 1 file timersever2.lua chẳng hạn, và sau mỗi 1 giây thì xuất hiện thông báo thì phải thêm những gì vào đoạn CODE trên vậy các bạn?

Vậy thì khai báo thêm 1 dòng scipt\source\timerserver2.lua vào file TimerTask.txt trong Settings
Rồi thêm vào startup_remix 1 đoạn

StartMissionTimer(1,15,60*18);

Thì nó sẽ thành

SubWorld = idx;
OpenMission(1);

rang_sut
13-02-12, 08:34 PM
Vậy thì khai báo thêm 1 dòng scipt\source\timerserver2.lua vào file TimerTask.txt trong Settings
Rồi thêm vào startup_remix 1 đoạn

Thì nó sẽ thành

SubWorld = idx;
OpenMission(1);

À, ra là vậy
Thank bạn nhiều!:-|

cuonghaha
14-03-12, 08:45 AM
cho mình hỏi sever nếu làm nhập mật khẩu bảo mật khi vừa đăng nhập thì sao cho mình xin cái update nếu làm được nhen .nếu bạn làm được cái đó thì bạn làm vậy nè lúc nhập mật khẩu thì tự chuyển lên hoang đảo nếu nhập sai mật khẩu thì ở đó luôn ====>> làm thế để anh em khỏi hack đồ của người khác ...nếu ai làm được cái đó mình cám ơn nhiều lắm nhen xin thank trước
À quên hỏi chủ thớt cái là sao lệnh bài gọi bos trong lãnh địa không gọi bos được mình vào script xem thì thấy cái đó trống trơn không có cú pháp gì cả hihi vậy thì mình phải thêm nắm muối gì vào đó đây hihi xin chủ thớt thêm vào giúp thank chủ thớt luôn nhen ;););););););););););)

TheHades
31-03-12, 11:06 PM
Sao 6 con thú cưỡi nó tàng hình thế .
Ai pjt cách fix chỉ mình với

duyanhvip
01-04-12, 03:39 PM
Có ai down đc đâu mà up dùm ,bạn up sang mf đi nhoxpk

mình cũng vậy ... bị lỗi kiểu j ấy

dangxuanchi
08-04-12, 09:39 AM
cám ơn bạn nhiều, link còn sống.
mình đã kích thanks nhưng ko hiểu sao báo sever time out bạn ạh[-(

TheHades
23-04-12, 09:56 PM
sao sv gì mà lạ thấy bạn ... SKill 15x sao thiếu VD + NM + TY có 1 skill thế ...

daungoctrung
28-04-12, 12:37 PM

link sv:
link patch :

em làm mãi mà không được.ai giúp em với

micmap0
28-04-12, 04:48 PM
:(( Dow kiểu gì đây mọi người chán quá kiếm vl jx hay hay chơi mà k biết dow :((

tienhung15
30-04-12, 05:58 PM
Bớ ng ta T_T . Dowload game về thì anti virus nó báo có 4 virus trojan gì đó . xóa đi rồi . nhưng khi Attach database thì ko thấy Trong database có mục Account , chỉ có Card thui :( ..Vậy lấy file của ng khác Attach đc ko ? :( >

roituday13
07-05-12, 04:07 PM
Doi IP Khac dc Ko Ban ????????????

shidaichi
16-05-12, 06:32 PM
cho mình hỏi sever này minh dùng tool chuyển sang no font có được không vậy

kiwan
11-06-12, 03:42 PM
hay wwa' tí về nhà cài bản này...

cho mình hỏi bản này có font ko zij :-/

kiwan
11-06-12, 06:39 PM
cho em hỏi server này có font ko ạ ???

và có cần clinet của vng ko :-/

Phong_JxOnline
11-06-12, 07:18 PM
cho mình hỏi sever này minh dùng tool chuyển sang no font có được không vậy

dc bạn à dùng đi mình chuyển sang bình thường

kiwan
11-06-12, 07:31 PM
server này có font ko zị :( em cài font... lập acc đăng nhập kết nối máy chủ thất bại

gameserver báo như sau

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

kiwan
11-06-12, 08:03 PM
up... upp ai giúp với ạ :(..............

kiwan
11-06-12, 08:20 PM
ai giúp em với :(( ko có ai hết à

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bớ ng ta T_T . Dowload game về thì anti virus nó báo có 4 virus trojan gì đó . xóa đi rồi . nhưng khi Attach database thì ko thấy Trong database có mục Account , chỉ có Card thui :( ..Vậy lấy file của ng khác Attach đc ko ? :( >

cùng câu hỏi của bác này ạ :(

em lấy acccount data của người khác bỏ zô :-s

đọc hết từ trang 1 tới trang 19 rồi đó :(

kiwan
11-06-12, 09:43 PM
gz 1 đống người mà ko có ai giúp 1 xíu à

DarkOfTheMoon
11-06-12, 09:51 PM
Được, bạn cứ lấy cái db của người khác bỏ vào mà xài attach bt.

kiwan
11-06-12, 09:56 PM
Được, bạn cứ lấy cái db của người khác bỏ vào mà xài attach bt.

mình bỏ zô lỗi như trên fix thế nào bạn

kiwan
11-06-12, 10:03 PM
lập ặc zô nhân vật enter cái kết nối máy chủ thất bại... đã cài font china... máy em có sẵn font rồi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg

DarkOfTheMoon
11-06-12, 10:07 PM
Cái hình bạn post là lỗi script chứ đâu thấy lỗi sai font. Thường thường lỗi font nó sẽ xuất hiện "Player loading failed" thì fai.. Cho chắc chắn bạn check lại hết xem từ sv đến client coi có chỗ nào bạn làm thiếu hay sai ko, tiện check lun cái sql

kiwan
11-06-12, 10:08 PM
Cái hình bạn post là lỗi script chứ đâu thấy lỗi sai font. Thường thường lỗi font nó sẽ xuất hiện "Player loading failed" thì fai..

à nhầm hình.. update nhầm hình. nhưng nõi chung là lỗi player DBloading fail giống bác nói đó...

0kazaki
13-06-12, 04:20 AM
lập ặc zô nhân vật enter cái kết nối máy chủ thất bại... đã cài font china... máy em có sẵn font rồi

Ngay ở cái hinhg này cũng biết rùi máy bác chưa cài font nếu cài font mấy cái chữ loàng ngoàng kia chuyển sang chử tàu hết dám cá với bác luôn chưa xem kĩ nếu server có font chuyển sang China(RPC) còn nofont chuyển sang Eng còn cái lỗi DB.... đấy e chắc chắn do font hum qua hum này đang rảnh mà chả thấy ai pm kêu giúp cả tự kỉ quá đi

server này có font ko zị :( em cài font... lập acc đăng nhập kết nối máy chủ thất bại

gameserver báo như sau

Cái hình này nó báo dong thứ 4 nó không hiểu và nó không đọc được chắc ai đố vồ tình đặt dâu "-" trước câu lệnh đó có 2 cách fix
1. tìm theo đường dẫn bỏ dâu "-" đi vd như -function thuong()
2. tt như trên lần này ta cho nó thêm dâu "-" cho mày hết cựa nhé dám ý kiển hả lỗi có mỗi cái báo lằng nhằng

kiwan
13-06-12, 10:37 PM
cho em hỏi server này cái chức năng admin ở NPC NhoxPK đổi tên ở đâu vậy

em bị thiếu file chuyển sinh kiếp... cho em xin file đó...

còn nón thiếu lâm kim ô thiếu file di chuyển em lấy đường dẫn của thiên vương cho zo^ có đc ko ạ :-/

0kazaki
14-06-12, 11:55 AM
đã làm xong trên máy ảo có font và patch no font edit lại 2 vài thứ có bác nào cần không để mình úp lên media

kiwan
14-06-12, 07:14 PM
đã làm xong trên máy ảo có font và patch no font edit lại 2 vài thứ có bác nào cần không để mình úp lên media

bác ơi sửa tên npc admin NhoxPK chỗ nào vậy ạ... em tìm mãi ko ra

chức năng boss và các chức năng khác ở khu vực lãnh địa đồ có tốt ko bác ?

kiwan
14-06-12, 08:18 PM
bác okasaki j` chưa online à :(

HeoCoDon1991
14-06-12, 08:19 PM
Kiểm tra lại link download đi bạn ơi

0kazaki
15-06-12, 01:57 AM
ủa sao nhìu ng kêu lỗi nhỉ tôi tet thấy bình thường mà ảnh đây

hanthien2509
15-06-12, 06:28 AM
Bác up lên đi tks bác trước nha :D

0kazaki
15-06-12, 08:17 AM
Bác up lên đi tks bác trước nha :D

giờ mới ngủ dzậy bạc chíu khó đợi nhé chắc trưa mới có link mạng cùi bắp mà

Q_6789_Q1
15-06-12, 08:17 AM
Chào 1 ngày mới!!!!!!!!!!!!!!!

hanthien2509
15-06-12, 08:35 AM
giờ mới ngủ dzậy bạc chíu khó đợi nhé chắc trưa mới có link mạng cùi bắp mà
ko sao có là vui rùi bác ak :D tks nha

duongbaho
15-06-12, 08:59 AM
Cho hỏi sv này có cần cài font china ko vậy?

Và khi down về chơi có cần fix lỗi gì nữa k0?

0kazaki
15-06-12, 09:41 AM
ko sao có là vui rùi bác ak :D tks nha

Đang úp khoảng gần 3G :((:(( nặng dzự luôn nếu bác không chờ đc pm nick chát e bảo fix mấy cái chơi ngon

duongbaho
15-06-12, 10:13 AM
Cho hỏi sv này có cần cài font china ko vậy?

Và khi down về chơi có cần fix lỗi gì nữa k0?

Ai tl câu hỏi của mình với.!!Tks !!!!

hanthien2509
15-06-12, 11:56 AM
Đang úp khoảng gần 3G :((:(( nặng dzự luôn nếu bác không chờ đc pm nick chát e bảo fix mấy cái chơi ngon
:D ko sao bác ak chờ đợi là hạnh phúc mà :X mong bác up đừng nản vì cũng có nhiều người mong chờ bản chạy trên máy ảo của bác đó :D

Tuan565
15-06-12, 12:01 PM

máy ảo bác dùng 7zip nén chế độ ultra còn có gần 1GB chứ mình làm 4 5 cái máy ảo VLTK đã có cái nào quá 1gb1 đâu

allstar1892
15-06-12, 01:43 PM
sao mình làm y như bạn mà sao lúc ping toàn request time out bật game lên toàn bị not responding + kết nối server thất bại

0kazaki
15-06-12, 06:31 PM
Sr mấy bác để đấy cho nó upload dis mạng nên up được có 2 file còn 2 file nữa đang upload lại thành thật xl mấy bác nhé :">:">:"> mạng ngon lên nào

máy ảo bác dùng 7zip nén chế độ ultra còn có gần 1GB chứ mình làm 4 5 cái máy ảo VLTK đã có cái nào quá 1gb1 đâu

lúc xem thì thấy nó 3G lúc nén lại thì còn có 800MB bác ah e dùng virtual

Tuan565
15-06-12, 06:35 PM
bản này vs bản TSBD 0.3 +AWJX có khác gì nhau ko . trc thấy bản này rồi nhưng thấy bản kia đầy đủ hơn nên ko làm máy ảo nữa

kiwan
15-06-12, 06:38 PM
Sr mấy bác để đấy cho nó upload dis mạng nên up được có 2 file còn 2 file nữa đang upload lại thành thật xl mấy bác nhé :">:">:"> mạng ngon lên nào

lúc xem thì thấy nó 3G lúc nén lại thì còn có 800MB bác ah e dùng virtual

trong quá trình giải nén em bị hỏng file

mấy cái file data em giải nén bị lỗi... hay sao ấy... giải nén toàn lỗi...

fái nào cái mũ củng bị tàng hình... :(

bác cho em xin file data với cách fix chức tên NPC admin.

bản của bác fix đc những gì vậy bác... fix bỏ chức năng kích chuột fải item vs lên xuống ngựa đc ko bác :-/

8h online giúp em xíu đc ko khác

yahu: kiwan_dn

0kazaki
15-06-12, 11:10 PM
bản này vs bản TSBD 0.3 +AWJX có khác gì nhau ko . trc thấy bản này rồi nhưng thấy bản kia đầy đủ hơn nên ko làm máy ảo nữa

Có đấy bác chuyển sinh max 150 lần cải lão có fifong với vong sáng chưa kể có ngựa rất good

nhan123615
16-06-12, 02:31 PM
cho em hỏi sao nhấn vào cái Sword3PaySys trong server nó hiện lên dòng initializing logfile fail là sao vậy chỉ em fix dc ko

shidaichi
19-06-12, 03:02 PM
sever này ip có thể config tuy` ý ko hay là bị giới hạn vậy bạn

nhocken2030
28-06-12, 01:56 PM
nhoxpk có yahoo cho mình xin :)
Tks bạn

cocozozo
18-10-12, 07:30 PM
Pro nào làm giúp mình cái lên xuống ngựa = M cho server này được không?:)

lamnguyenson87
18-10-12, 09:16 PM
cái sever này đã lên ngựa hình như cũng khỏi phải xuống ngựa thì phải :)) .ai fix giùm cái lỗi này trong scrip được ko :-s

trungchanhkg
22-10-12, 03:41 PM
ThaiHoa91 ơi mong bạn chỉ giáo mình là newbie nhưng muốn làm 1 sever jx-private đễ giải trí bạn cho mình yahoo để học hỏi với.

yahoo : dinh_khoa00

mong bạn chỉ giáo nhé hjhj...

leehooyeye
23-10-12, 04:42 PM
Server thì ngon
Nhưng sao tỉ lệ drop cao quá .
Đánh 1 con = lên 1 cấp + 20K vạn
Ai fix lại chuẩn được không , share cho em với .