PDA

View Full Version : Cài đặt sever HK off chỉ trong 1 click !!!!!!!!!!!

maxft2911
15-04-11, 09:34 PM
Server HKGH đã được config hết rồi. Các bạn chỉ cần down về , Bấm chuột là có 1 server HKGH được cài đặt đầy đủ. Cái này chỉ dành cho máy đơn (tức là máy không nối mạng, Chưa thiết lập địa chỉ IP). Máy chưa cài MySQL, IIS. nói túm lại là để tránh bị đụng chương trình, Lưu ý là phải tắt các chương trình Webserver, MySQL nếu như bạn đã cài trước đó. Lưu ý là Server Portable nên không gây làm nặng máy xíu nào. Chỉ khi nào. Khi chạy lần đầu, chương trình phải config lại nên hơi chậm 1 xíu, khoảng 1 phút mới vô. nhưng những lần sau thì OK. Xong rùi.

Đây là link down Server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là Patch :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
---------> trích <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tui thấy cài 1 sever như zạ cũng tiện, nhưng mờ phần clien hok bik chơi ntn, có dùng dc cho clien bắc băng cung hay ko,hik tại tui làm hoài ko đc sever, (dùng w7 cài SQL khó xài sao á, bị lỗi woai)........mong mọi người góp ý!!!!!!!!

pikhjn
16-04-11, 12:45 AM
Rất hay cám ơn bạn tiện thể cho thêm vài pic ;) và cho mình xin cái nguồn của 2pic này :P thanks

vanluat1991
16-04-11, 12:53 AM
tui thấy cài 1 sever như zạ cũng tiện, nhưng mờ phần clien hok bik chơi ntn, có dùng dc cho clien bắc băng cung hay ko,hik tại tui làm hoài ko đc sever, (dùng w7 cài SQL khó xài sao á, bị lỗi woai)........mong mọi người góp ý!!!!!!!!

win7 khi bạn cài SQL 200 nhớ phân quyền addmin cho nó thì ok không có lỗi gì cả.

maxft2911
16-04-11, 10:55 AM
^^! hok bik tắt UAC ùi có dùng đc hok nữa!tại vì với SQL 2k mình cài vl off vẫn xài bt, nhưng wa HK off thì cái GS nó cứ đơ ra!! mờ công nhận là sao HK off hướng dẫn nhìn đơn giản mờ cài lại khó khăn wa......

maxft2911
16-04-11, 11:07 AM
Rất hay cám ơn bạn tiện thể cho thêm vài pic ;) và cho mình xin cái nguồn của 2pic này :P thanks

:D mình mới text thử , nhưng mà khi đè cái patch đó vào clien thì bị lỗi map , vừa chọn sv xong, zô game thì bị "loading map fail (texture error) " !!hok bik sao mờ sửa lun!!!mờ cái sever thấy cũng good á,tự chạy SQL (auto db) , login , GS , chỉ cần cài đặt trước mạng ảo thui!!!

pikhjn
16-04-11, 12:32 PM
:D mình mới text thử , nhưng mà khi đè cái patch đó vào clien thì bị lỗi map , vừa chọn sv xong, zô game thì bị "loading map fail (texture error) " !!hok bik sao mờ sửa lun!!!mờ cái sever thấy cũng good á,tự chạy SQL (auto db) , login , GS , chỉ cần cài đặt trước mạng ảo thui!!!
lỗi thiếu file ấy mà lấy pacht mình chèn vào pacht mình vậy là gần chuẫn rồi :P

pikhjn
16-04-11, 12:33 PM
^^! hok bik tắt UAC ùi có dùng đc hok nữa!tại vì với SQL 2k mình cài vl off vẫn xài bt, nhưng wa HK off thì cái GS nó cứ đơ ra!! mờ công nhận là sao HK off hướng dẫn nhìn đơn giản mờ cài lại khó khăn wa......
JX thì ngược lại nhìn Gameserver 1 đóng ko biết chạy cái nào ;)) config cái nào mà hoá ra lại dễ gấp 10 lần ;))

maxft2911
16-04-11, 01:41 PM
^^! muh pikhjn text đc cái sever hok cần SQL đó chưa nè? à ,cho mình xin cái Y!M nha, khi nào bạn rảnh cài giùm mình cái HK off xài sever của pikhjn á ,mình có sẵn SQL 2k8 ùi,help me by teamviewer nha :P

pikhjn
16-04-11, 06:18 PM
^^! muh pikhjn text đc cái sever hok cần SQL đó chưa nè? à ,cho mình xin cái Y!M nha, khi nào bạn rảnh cài giùm mình cái HK off xài sever của pikhjn á ,mình có sẵn SQL 2k8 ùi,help me by teamviewer nha :P
Chán ko support đâu nhar _ _! PM YH vô ích
[EDDIT]

maxft2911
16-04-11, 09:08 PM
tình hình là ko cài SQL rất là khó chịu, dùng tool cũng hok bik tên SQL vs pass là zì để tạo ID lun!!hik, có ai pro zô gỡ rối giùm nè : clien thích hợp nhất để hok bị bug,tạo ID,chỉnh sửa vài lỗi nhỏ khác....................

pikhjn
17-04-11, 08:49 AM

maxft2911
17-04-11, 06:31 PM
thui , good bye sever nì zạ :D

pikhjn
19-04-11, 12:59 PM
đang bận lum xùm hoặc bạn có thể lại server này để thi xong vọc lại nó coi trình của thèng tró MoonLight tới đâu moà to mùm :P

pikhjn
19-04-11, 01:01 PM
win7 khi bạn cài SQL 200 nhớ phân quyền addmin cho nó thì ok không có lỗi gì cả.

maxft2911
19-04-11, 01:31 PM
keke, SQL 2k trên w7 chạy đc cho vl off, còn wa hk off thì nó hơi xoắn ùi!!đc như vanluat nói thì phúc đức wa ;;)

tvd170
19-04-11, 02:22 PM
cho mình hỏi là cái client của sv này là bản nào mà minh không thể nào chạy đuocc

waveblue
20-04-11, 04:37 PM
cài xong dk tài khảon thế nào ??

vanluat1991
20-04-11, 04:55 PM

Các pác down load SQL 2000 và SQL 2000 SP4 (lên google tìm ).sau đó cài SQL 2000 trước rồi update lên SP4
cài đặt xong xuôi thì các pác làm như hình : Star->All Programs->Microsof SQL server->click chuột phải vào Service Manage chọn propertice:
sau đó chọn thẻ Compatibility click vào run this Program as an Addminstarter->ok
vậy là ok các pác chỉ việc attack database vào .
phần config ở các pác thay server=127.0.0.1 bằng :

vanluat1991
20-04-11, 09:20 PM
Các pác down load SQL 2000 và SQL 2000 SP4 (lên google tìm ).sau đó cài SQL 2000 trước rồi update lên SP4
cài đặt xong xuôi thì các pác làm như hình : Star->All Programs->Microsof SQL server->click chuột phải vào Service Manage chọn propertice:
sau đó chọn thẻ Compatibility click vào run this Program as an Addminstarter->ok
vậy là ok các pác chỉ việc attack database vào .
phần config ở các pác thay server=127.0.0.1 bằng :
server chạy trên máy tui nè :D

pikhjn
21-04-11, 12:05 AM