PDA

View Full Version : [REUPLOAD] Server full tính năng (lên xuống ngựa, hút hít ...)

Trang : [1] 2 3

KingMax
12-04-11, 01:29 PM
Lúc trước bạn phien-nha-trang đã post lại nhưng bị xoá chắc gì đó , man phép post lại và giới thiệu cụ thể hơn cho mọi người
Nguồn gốc :
Server này vốn dĩ là Server ẠWJX đang online :). Có đủ tính năng cho mấy pác vọc . Vì nó share cộng đồng rồi nên không sợ gì nữa
Về tính năng:
- Chức năng lên xuống ngựa : OK
- Chức năng Hút Hít : OK
- Chức năng Bang Hội : Tạm ổn
- Chức năng ở khung UI (danh vọng , phúc duyên) : OK
- Chức NĂng viền ITem Hoàng Kim : OK
- Chức năng kích hoạt trang bị Hoàng Kim : OK
- Chức năng sử dụng Item Quétkey = .lua : OK
- Chức Năng Anti : chưa test
- Chức Năng may mắn .... : OK
- Kỹ năng + vào ID skills (khác với all skills), hiển thị bảng kỹ năng F5 tách bạch rõ ràng giữa skills cộng và kỹ năng thêm từ trang bị !
Nhiêu đó đủ thấy ngon cỡ nào rồi hỉ ;))
Nhưng ... :))
- F9 : bao gồm : Luyện công , Chiến Đấu , Đồ sast
- Hiện PK lên F3
- Hiện hạng lên F3
- Hiện Danh Vọng lên F3
- Hiên Phúc Duyên lên F3
- Bang Hội :
+ Tên Bang do mình đặt, lập xong thì hiênj Bang Chủ
Ví dụ bạn đặt tên bang là "King" thì hiện rank là King - BC do mình đặt
+ Bang hội kích được và phong chức cho thành viên Bang
+ yêu cầu lập bang trong /settings/tong/tongset.ini
+ Hàm gọi : OpenTong(1)

- Chức Năng Tẩy tủy điểm : Bug
- Chức năng set level : BUG
- RollBack = Skill : OK =]]
- 1 số hàm khi sử dụng thì có nguy cơ rollback :))

Hướng dẫn Việt Hoá Server cho mọi người

việt hoá thì cũng dễ lắm để mình bày máy bạn nhé :
Mở Setting/maplist.ini server lên
Mở Settings/mapslist.ini Server giangleloi hoac các sv khác đã được việt hoá nhé
Mở Maps/WorldSet.ini Server lên rồi coi id của map là bao nhiêu, sau đó chuyển qua Tab của Maplist.ini của SV VH, đến ID của map đó , rồi ví dụ ID 53 :
53_name = XXXX
53=đường dẫn
bạn coppy cái đường dẫn ở map đó rồi chuyển qua tab maplist.ini của Giangleloi lên search Ctrl + F cái đường dẫn đó , nó sẽ ra map đã việt hoá , rồi sửa tên lại 53_name= Ba Lang huyen.
cứ thế

Tiếp tục , việt hoá skill + item nhé
Mở Settings/Skills.txt , Settings/item/ lên , nhìn cột đầu tiên sau đó các bạn dùng QuickTrans hoặc Hamolo gì đó dịch sang từ hán việt rồi tự viết tên ( howi cực )

Tiếp tục việt hoá Script:
mở các file Script lên, ví dụ abc.lua :
nhìn các kí tự Trung Quốc trong hàm Say , Talk , Msg2Player, Msg2SubWorld nhớ nha . Coppy đoạn đó thả vào google cho nó dich rồi chép lại , đừng thay đổi các dấu , . của câu vì có thể nó là 1 trong cấu trúc cảu hàm , bạn vứt là lỗi đấy

Tiến hành việt hoá NPC trong maps có .dat :
các bạn vui lòng đọc lại các topic về trap ở Kho lưu trữ để vọc nhé

Việt hoá các câu thoại : "Nhan duoc kinh nghiem" , "Nhat duoc vat pham " ....
dùng Ultraedit mở Game.exe , CoreClient.dll , CoreServer.dll lên và tự mò thôi ^_^ . mình có share ở đầu topic rồi đấy

Việt hoá UI + Khung f3 , ....
cái này mở Ui lên và tự thay .spr hoặc unpack các SV pri là ok

Linkdown:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update Coreclient + game.exe vieejt hoá:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DEMO :

8-> cho mọi người ngắm .

phien-nhatrang
12-04-11, 01:54 PM
mod xử lý sao với cái này đây ;))
mà theo tui thì nó ko bắt nguồn từ cái rum jx mà mấy bác như king, thaihoa, dnt hày vào comment đâu, cái thằng đó nó đi share hầu như khắp cả trung quốc, nhưng server nó lại chơi ac fix 1 vài chổ có lẽ để cho hạn chế số người cài đc, link nó đưa cũng khác người nữa :D

[B.M.W]Sports
12-04-11, 02:05 PM
sao tôi xài không có viền items nhỉ

DNTmaster
12-04-11, 02:10 PM
Chà chà Bác King này post lại SV này thì phải giao cho ông Trang up lên chứ zậy ổng kiện chết :))

khoamamktvn
12-04-11, 02:26 PM
Thứ nhất: Tuy không phải phien-nhatrang tìm ra đâu tiền nhưng ông ấy là người post server đầu tiên. được sự cho phép của DNT , nhất trí của thaihoa tui đã xóa topic để edit lại một số thứ. Đáng lẽ ra khi reupload thì phải là phien-nhatrang mới đúng.
Thứ hai: Server public bên TQ nhưng cũng mí ai tìm được đâu. Share link... chưa hỏi ý kiến đã share lên đây rùi.

Cậu cũng chẳng hỏi ý kiến ai gì hết.
Gửi lời xin lỗi tới phien-nhatrang.

ph4mduc4n
12-04-11, 02:42 PM
edit cái gì vậy bạn ? tưởng là ỉm ko cho anh em chơi cùng =.=

benop001
12-04-11, 02:50 PM
1 bước tiến lớn cho JX chăng .

benop001
12-04-11, 02:56 PM
à cho mình hỏi cái sever này xài client China hay client VNG thế :(

Čħīċķėň
12-04-11, 03:47 PM
JX ta bắt đầu khởi sắc rùi ^^

benop001
12-04-11, 04:00 PM
sever này ko có Db lấy Db sever khác dc ko ???

sao tui chạy sever ok hết đến gamesever là nóa tự tắt à :( nóa k chụi chạy :((

hailuatb
12-04-11, 04:07 PM
lần trước phien-nhatrang gửi hình như có virus..quét từ qua h chưa hết.ngai dowload về quá

khoamamktvn
12-04-11, 04:11 PM
edit cái gì vậy bạn ? tưởng là ỉm ko cho anh em chơi cùng =.=

Nếu bạn nghĩ vậy thì cũng bó tay rùi.
Mình nói thật. Nếu ỉm thì chưa chắc gì giờ server này được share lên đây đâu bạn.
Nói chuyện thì biết suy nghĩ giùm cái.
Mình cũng đã có 1 server share cách đây mí năm, cái đó chắc là ỉm , bạn nói thế giờ mình ỉm hàng cho bạn xem nha:)

thaihoa91
12-04-11, 04:12 PM
lần trước phien-nhatrang gửi hình như có virus..quét từ qua h chưa hết.ngai dowload về quá

Link ở trang đầu là do tui tự tay nén lại và up ! Bảo đảm no virus !

nhockutepro199
12-04-11, 04:24 PM
ko việt hoá nhỉ ^^.....................

khoamamktvn
12-04-11, 04:31 PM
Đang vh:)
hihi

ngotiendat
12-04-11, 04:33 PM
cái vòng sáng trong clip hình như chỉ là thay UI viền đen -> viền vàng phải k(nếu k phải thì là item có sẵn của sv đc như thé à?),hay do cậu add vào thế, mình thấy nó cố định k quay tròn như của VNG(có thể do clip hơi mờ :D).
@thaihoa91: bộ sv trên mình chưa dowload nhưng nó load đc bao nhiêu map vậy, cái sv trc của phien-nhatrang thấy load đc 80 map.
==================
minhf chưa có time để test đc sv này, bạn nào test qua rồi cho mình hỏi vài cái :
sv chạy trên clien TQ thì dùng patch của mình đc k. hay phải dùng patch theo kèm của nó.
và nhân tiện có ai có thể share cách kết nối từ clien tới sv = port bao nhiêu k.
==
quên mất k hỏi, cái bộ skill của cái bang sv này đã có bạn nào test chưa :D
nếu mình muốn xài clien vinagame liệu có đc k?. vì mình k còn clien TQ :((

kemdenny
12-04-11, 04:36 PM
Sử dụng client gì vậy Hòa...?? :)) À mà vụ gameserver tự tắt Hòa ơi...Patch đâu..??
**Lỗi: Giải nén server ko đc...;))

khoamamktvn
12-04-11, 04:48 PM
Client thì TQ hay VNG đều được.
Chỉ cần dùng patch của nó là ok rùi.
Cách connect thì kiểm tra port đầy đủ lại + tạo nick mới >6 kí tự là ok.

kemdenny
12-04-11, 05:02 PM
Sao giải nén server bị lỗi nhỉ đại ca...??

benop001
12-04-11, 05:09 PM
mấy pro ơi giúp mình tý
chạy sever OK khi vào client thì bị
bấm 2 cái đầu thì bị dis ra bấm cái cuối vào dc nhưng ko hiện sever ??

kemdenny
12-04-11, 05:35 PM
Sao giải nén server bị lỗi thế Hoà...?? :((

kyoshiro91
12-04-11, 05:35 PM
giúp mình với :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pikhjn
12-04-11, 05:39 PM
=)) haha tui cũng bị lỗi CC+ giống như ông trên nghe có lên xuống ngựa khoái quá :( chèn ai ngờ bị thế này ik chang lỗi của SGTY3

KingMax
12-04-11, 06:29 PM
sr bac phien nha trang vi qua mat pac. Con ve thang tq share server thi no share len ca jxqy rui nen tui nghi la dang nao cung cong khai ra thoi,gio co share len cung chi la som muon,the nay,minh se nho thaihoa del topic de phiennhatrang post lai bai cho moi nguoi. Dang ol mobile nen hem viet dau duoc thong cam dum

phien-nhatrang
12-04-11, 06:42 PM
sr bac phien nha trang vi qua mat pac. Con ve thang tq share server thi no share len ca jxqy rui nen tui nghi la dang nao cung cong khai ra thoi,gio co share len cung chi la som muon,the nay,minh se nho thaihoa del topic de phiennhatrang post lai bai cho moi nguoi. Dang ol mobile nen hem viet dau duoc thong cam dum

ấy ấy, trước giờ tui ko có hoạt động trong box jx, thật sự mà nói tui ko quan trọng chuyện này đâu, bác cứ để yên như vậy đừng làm gì thêm nữa.
tôi chỉ trách 1 điều là bác viết ko dấu khó đọc wa :))

khoamamktvn
12-04-11, 06:45 PM
Tình hình khá nhiều người chưa biết cài.
Tối nay sẽ làm một Tut hướng dẫn cài đặt để anh em có thể test server này.
Coming soon.....

phien-nhatrang
12-04-11, 06:52 PM
cái server này nhiều cái để nói nhỉ, trước mắt là tài khoản phải trên 6 ký tự mới vào đc game, cái gameserver.exe phải hex ip nữa, hay nhỉ :D

kyoshiro91
12-04-11, 07:05 PM
ai giúp mình với :((

khoamamktvn
13-04-11, 12:17 AM
Bị lỗi dont sent thì bác vào Script có thư mục Skill<chữ Trung Quốc> đó. Xoá đi là hết bị à

pikhjn
13-04-11, 01:39 AM
thế còn lỗi runing time C++ ?? là sao hở bác ?

thachlong78
13-04-11, 02:26 AM
Cái này hôm qua Funny gừi cho, hôm nay mới có thời gian test. Khá ổn, nhưng ai đang có tham vọng mang nó nên online thì chắc phải viết lại nhiều lắm. Còn vụ share thì nói thẳng 1 câu với tặng các bạn lão làng đừng buồn nhé: Mấy thứ bọn TQ nó dùng chán nó cho, trình độ kém + với sự ích kỷ nên nhận của thừa của nó cũng không xong, còn bày đặt này nọ, xin phép người này người kia, giống như nó là bản quyền của mình vậy.

evilbaby1
13-04-11, 07:23 AM
nói chi Trung Quốc, mấy bác Mod ở đây cũng giống giống , bác PhienNhaTrang share thì xóa bài , giải thích là share phải xin phép =)) ! vcl mới nghe thấy lần đầu . Thấy hàng ngon giấu để mà .... ! Cũng may mình không hề lấy gì ở cái Box VLTK này !

kyoshiro91
13-04-11, 09:12 AM
Mình mới test dc 1 chút, item tím chưa có viền, vẫn chưa mua tự động như VNG dc, một số bug C++. mới test dc nhiêu đó thôi, còn lại toàn chữ Trung Quốc nên vẫn chưa mò thêm dc :P,

thaihoa91
13-04-11, 09:19 AM
thế còn lỗi runing time C++ ?? là sao hở bác ?

Sử dụng bộ Settings của Server sang Client ! Hãy dùng cách đồng bộ để ko lỗi !

tunglam1809
13-04-11, 09:23 AM
thaihoa91 Bạn có thể giúp mình 1 lần dc ko!

hoivegame
13-04-11, 10:48 AM
Patch cho client Vinagame <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sasuce10
13-04-11, 11:11 AM
Server này chúng ta nên lấy patch nào cho Ok nhất nèk

KingStone
13-04-11, 12:55 PM
cậu này nói câu nghe bất mản, ừ thì mình thừa nhận cậu pro 1 vài thứ , nhưng chẳng là cái đíng gì trong mắt mình cả :|
cậu am hiểu về code.. của vỏ lâm đc như hiện này, cậu dám phủ nhận cậu ko xuất phát từ mấy cái server mà cậu nói ở trên là Mấy thứ bọn TQ nó dùng chán nó cho, trình độ kém + với sự ích kỷ nên nhận của thừa của nó cũng không xong, đến khi đã chán nó thì lại xem thường nó
Trình cậu làm đc cái lên xuống ngựa ko :-??
mình nói thật với cậu trước giờ thấy bài post nào của cậu cũng có nội dung dạy đời mem
học đc vài thứ rồi lên mặt dạy đời, chán :<

còn việc cậu cho là xin xỏ gì đó chỉ là phép lịch sự tối thiểu, vì đâu mấy người tìm ra cái server đó, nếu cậu xem đó là chuyện vớ vẫn chắc cậu ko có nổi cái gì đó gọi là tối thiểu nhỉ :-??

đơn giản vì TQ nó có soucre còn VN thì không :)
còn bạn có souce thì share cho mướp rồi hắn sẽ làm cho bạn xem ví dụ như : vòng sáng hk giống vng , skill rồng đuổi , tiếng việt có dấu :)

khoamamktvn
13-04-11, 12:56 PM
Còn vụ share thì nói thẳng 1 câu với tặng các bạn lão làng đừng buồn nhé: Mấy thứ bọn TQ nó dùng chán nó cho, trình độ kém + với sự ích kỷ nên nhận của thừa của nó cũng không xong, còn bày đặt này nọ, xin phép người này người kia, giống như nó là bản quyền của mình vậy.

Ông cũng nên biết là ông cũng từ cái nì mà lên. Mà mình nói bạn nghe nè. Từ một thứ "rác rưởi" mà bạn nói , chúng mình đã theo đuổi , đã mày mò ngần 4 năm đó bạn. Chứ nếu tới miệng thì giờ cái jx nó nhàm rùi chứ không còn hấp dẫn nữa đâu.
Mình chấp nhận mình kém và mình đã tham gia để cùng chia sẽ chứ không phải kỉu kiếm lợi nhuận.
Còn việc bạn xem thường mình,DNT,thaihoa này nọ , mình đã đọc được hết.
Mình theo dõi thấy bạn toàn nói kỉu khinh thường người khác.
Công nhận trình bạn giỏi thật đó. Nhưng ở cái tủi lớp 8 bạn đã làm nên trò trống gì chưa nhỉ. Cứ đợi đi, ở cái tuổi như bạn bi giờ mình sẽ cho bạn thấy những gì có thể làm được. Và nói cho bạn một câu nữa: Bọn mình làm vì niềm vui và đam mê , một chút kiến thức , làm được một điều gì đó nhỏ thui. Nhưng anh em vui vẻ chia sẽ!Như vậy thui là đủ cho một tay kém cõi như mình rồi! Hơn là một người tỏ vẻ + giỏi mà sống dở , không để lại được cái gì cho người đi sau!

Còn về tham vọng onl thì đừng nói ai xa, không lâu đâu mọi người sẽ thấy!

[B.M.W]Sports
13-04-11, 02:29 PM
nói chung khi mấy ông bàn bạc nhau del bài của PNT mọi người hiểu nhầm là đúng , trong khi mấy bản này được share bên tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thì trước sau gì cũng tràn lan , ông PNT biết điều đó nên là người share đầu tiên , nhưng trong clb này chắc chắn có 1 số người củng biết như PNT nhưng lại không muốn share lên , mọi người có gì đâu mà dị nghị lẫn nhau chứ

jxvietnam
13-04-11, 02:35 PM
Thôi tui nghĩ vấn đề này chấm dứt ở đây, server đã share ở CLB rồi sẽ lan ra các forum khác thôi.

[B.M.W]Sports
13-04-11, 02:41 PM
đơn giản là nó được share , vậy thôi ko có gì bàn cãi

DNTmaster
13-04-11, 03:39 PM
Sports;429270']nói chung khi mấy ông bàn bạc nhau del bài của PNT mọi người hiểu nhầm là đúng , trong khi mấy bản này được share bên tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thì trước sau gì cũng tràn lan , ông PNT biết điều đó nên là người share đầu tiên , nhưng trong clb này chắc chắn có 1 số người củng biết như PNT nhưng lại không muốn share lên , mọi người có gì đâu mà dị nghị lẫn nhau chứ

Không phải không muốn share lên đâu nà tại lúc đó có suy nghĩ lệch lạc quá mà giờ cũng public rồi có chết chóc gì đâu mọi người chỉ có trễ hơn 2 ngày vậy thì mọi người có bị tiêu hao những gì ???
Share lên Public là để cùng phát triển chứ có phải là để ngắm đâu...Nếu mọi người có ý kiến phản đối này nọ thì tự làm 1 cái GS hay tự phát triển lên đi đừng động vào cái này. Nếu ai thương mại thì thương mại ai phát triển là phát triển. Giờ ai cũng có thứ mình muốn vậy WAR làm gì ???

tuansantos
13-04-11, 03:49 PM
Vấn để ở đây không phải là xin xỏ hay gì cả!
Vấn đề là trước mắt muốn trành Những con người muốn lấy "hiểu biết" của mình để moi tiền newbie!

Thân!
Mình là một newbie sau khi xem từ đầu đến cuối thì mình nghĩ chắc là vì đụng đến quyền lợi của mấy người "có chút hiểu biết" mà thôi, mấy bạn share cái này thì mấy người "có chút hiểu biết" khó làm ăn được rồi, làm sao mà "moi tiền newbie". Bởi vậy, bị người ta nói là đúng rồi :)

GameMaster72
13-04-11, 03:50 PM
Ai test dùm mình máu + mân > 35 k có bị lỗi k , tks :)

benop001
13-04-11, 03:53 PM
Sever này VIP cỡ hoàn mỉ ko nhỉ ;;)

judasy
13-04-11, 04:30 PM
THEO MÌNH CŨNG CHẲNG CÓ GÌ? NHƯNG THẤY CŨNG HAY CHỖ LÀ LÊN XUỐNG NGỰA HÚT CHÍCH,... nhưng SV QUÁ LỖI .

thachlong78
13-04-11, 05:04 PM
Mấy bạn hiểu sai ý rồi. Mình bảo rằng chẳng ra sao cả khi các bạn lấy của người khác rồi lại cho mình nhiều cái quyền như người có bản quyền về nó vậy. Thứ đó dẫu gì cũng là thứ được người khác dùng chán rồi cho, đâu phải của mình chứ, kém phải lấy của thừa (Mướp này cũng vậy thôi), nhưng lấy làm sao cho cho nó đỡ đỡ 1 chút, chứ làm cái gì mà lấy về coi như là vật báu, rồi giấu nhẹm cho mình vậy. Mình còn nhớ có 1 lần mình sang sever TQ chỉ thằng Admin cách fix rollback, mà nó đâu có cần, xin lỗi chứ nó quen cảnh người VN giống con khỉ biết làm trò vậy, nó nghĩ mình lừa nó, đó chúng ta trong mắt họ là vậy đó.

Còn về Souce thì cho mình cũng không cần. Vì cấu trúc nó được đơn giản hoá rất nhiều, độ khó ở mức TB vì vậy dù mình có đọc cũng chẳng khiến cho khả năng lập trình được tăng cao (thực ra nó có thể giúp hiểu thêm kết cấu 1 MMO Engine theo định hướng Jx, nhưng không nhất thiết), thứ mình cần là trình độ chứ mấy thứ tốn thời gian như vậy. Với lại chẳng cần phải suy nghĩ nhiều cũng hiểu được tính hiệu quả nó mang lại không cao .Làm sprit, settings cho 1 sever đã chẳng có mấy người làm nổi rồi, huống gì phải làm hay, giờ lại đeo bòng thêm cái này + lỗi phát sinh xảy ra, vậy bao nhiêu lâu mới có 1 bản tử tế, 1 năm hay 2 năm. Quá buồn cười, lãng phí thời gian một cách lãng nhách.

@All: Đó, trước giờ bảo Mướp ngạo mạn hay gì đó, vậy đây là cơ hội thử sức của các bạn đó, hãy cho người khác thấy các bạn làm được gì nhỉ.

[M]r[K]id
13-04-11, 05:59 PM
Mấy bạn hiểu sai ý rồi. Mình bảo rằng chẳng ra sao cả khi các bạn lấy của người khác rồi lại cho mình nhiều cái quyền như người có bản quyền về nó vậy. Thứ đó dẫu gì cũng là thứ được người khác dùng chán rồi cho, đâu phải của mình chứ, kém phải lấy của thừa (Mướp này cũng vậy thôi), nhưng lấy làm sao cho cho nó đỡ đỡ 1 chút, chứ làm cái gì mà lấy về coi như là vật báu, rồi giấu nhẹm cho mình vậy. Mình còn nhớ có 1 lần mình sang sever TQ chỉ thằng Admin cách fix rollback, mà nó đâu có cần, xin lỗi chứ nó quen cảnh người VN giống con khỉ biết làm trò vậy, nó nghĩ mình lừa nó, đó chúng ta trong mắt họ là vậy đó.

Còn về Souce thì cho mình cũng không cần. Vì cấu trúc nó được đơn giản hoá rất nhiều, độ khó ở mức TB vì vậy dù mình có đọc cũng chẳng khiến cho khả năng lập trình được tăng cao (thực ra nó có thể giúp hiểu thêm kết cấu 1 MMO Engine theo định hướng Jx, nhưng không nhất thiết), thứ mình cần là trình độ chứ mấy thứ tốn thời gian như vậy. Với lại chẳng cần phải suy nghĩ nhiều cũng hiểu được tính hiệu quả nó mang lại không cao .Làm sprit, settings cho 1 sever đã chẳng có mấy người làm nổi rồi, huống gì phải làm hay, giờ lại đeo bòng thêm cái này + lỗi phát sinh xảy ra, vậy bao nhiêu lâu mới có 1 bản tử tế, 1 năm hay 2 năm. Quá buồn cười, lãng phí thời gian một cách lãng nhách.

@All: Đó, trước giờ bảo Mướp ngạo mạn hay gì đó, vậy đây là cơ hội thử sức của các bạn đó, hãy cho người khác thấy các bạn làm được gì nhỉ.
:-j lãng phí thời gian thì sao đâu mà. chỉ có nuhgnwx người chỉ biết ngồi chờ server mới về chơi rùi thấy chán và cho rằng mình đã lãng phí thời gian để chơi nó và sau đó ngồi dev nó. ngồic ả ngày và chưa thấy thứ gì hay để dev hoặc có ngày chỉ 1 -> 2 dòng code và thấy những gì mình dev ko ra gì bởi vì ngày xưa mình là newbies nhưng bây giơ mình pro. nhưng ưốc mơ thời newbies của mình đã thực hiện rùi và mình lại thấy chán vì mình phí thời gian để tìm hiểu nó quá và sau đó thấy mình quá ngu ngốc khi lãng phí nhìu thời gian như vậy mà không làm dc rì.
nhưng bạn có nhận ra rằng khi mình lãng phí time thì mình cũng đã bước lên 1 trình độ mới sao ;))
còn vấn đề 1 hay 2 năm thì chỉ là dành cho những người ham chờ đợi thui. còn những người co lòng đam mê thì JX đang tiến lên từng ngày.
bạn thử so sánh bản Kingsoft vs bản của chúng ta hiện nay chúng ta đã làm được gì rồi
nếun ói lãng phí thời gian thì theo mình kingsoft lãng phí hơn nhiều chúng ta ;))
họ cũng đã từng như chúng ta thôi và họ cũng nghĩ mình đang lãng phí thời gian 1 cách vô ích nhưng nhìn lại quãng đường thì thấy nó ko hề vô ích chút nào!!
và chắc bạn cũng nhận ra là có Khi JX VNG cả năm ko có cái gì mới nhưng gần đây nó đã rất phát triển và họ cũng lãng phí rất nhiều thời gian..
@thachlong78
trích : Mình còn nhớ có 1 lần mình sang sever TQ chỉ thằng Admin cách fix rollback
có những lí do sau :
1. bất đồng ngôn ngữ.
2. Do bạn quá lên mặt như ở 4rum này coi Admin như 1 newbies không biết gì cũng như bạn coi bạn quá pro chỉ 1 mình mình biết fix rollback trên cá thế giơi này nên lên mặt dạy đời.
mà mình thấy những thứ bạn nói trên 4 rum hoàn toàn ko ra gì cả mà mình không muốn bắt bạn thôi. VD như

Trích
thực ra nó có thể giúp hiểu thêm kết cấu 1 MMO Engine theo định hướng Jx, nhưng không nhất thiết
Thực ra kết cấu nào cũng như nhau cả. và điều đó có thể không nhất thiết với bạn vì bạn nghĩ nó chỉ là 1 vài dòng code đơn giản và chỉ dành cho newbies nghiên cứu. còn mình biết hết rồi không cần nghiên cứu làm chi cho tốn time ;)). khi đọc 1 vài đòng code thì bạn thấy mình đã hiểu hết code đó làm gì rồi VD như Additem thì bạn dò lại là xong :d. nhựng Jx không chỉ có vậy. và mình có thể nói nó chỉ là bước cơ bản để dev jx mào thôi ;))
các bước tiếp theo là sự liên kết giữa các file (gameserver làm chủ và tạo nên sự kết nối đó). khi bạn tìm hiểu gameserver thì bạn không hiểu nó muốn nói gì vì nó quá khó (mình đảm bảo luk) bạn hỉu dc rì mình làm con bạn luk ;)). bạn chỉ hiểu gameserver là cái để cần thiết mở game lên phải có nó thế thui! không hơn không có kém :-j. và cũng nhiều người nghĩ Chỉ cần 3 thư mục chính là Maps, Settings, Script là đủ tạo nên 1 JX và 3 thư mục đó quan trọng nhất :d nhưng khi nghĩ nhiều hưn thì mới thấy hiểu được 3 thư mục đó chưa là gì cả :D mà nó chỉ là phụ thui :d. bạn biết tại sao có thư mục NPCres và biết thêm trang bị mới nhưng mà không hiểu tại sao nó lại tạo được hình ảnh trong game :d
thui! nói thế thui để mấy pro còn trém trả lời cho sướng tay :D

thaihoa91
13-04-11, 06:05 PM
THEO MÌNH CŨNG CHẲNG CÓ GÌ? NHƯNG THẤY CŨNG HAY CHỖ LÀ LÊN XUỐNG NGỰA HÚT CHÍCH,... nhưng SV QUÁ LỖI .

Hehe ! Thế thì bạn bị mấy tụi TQ nó dụ khị rùi :)) Tụi nó trước khi share, đã cố ý chỉnh sửa sao cho hư lỗi 1 số thứ để những ai mà ko rành JX nhìu sẽ ko bít chỉnh và nghĩ ngay là do lỗi từ Server :))

Tụi TQ đã chỉnh sửa lại để giấu 1 số cái đi ;))

Đề cử là cái lỗi chạy GameServer.exe bị don't send, thực chất nó làm lỗi từ thư mục \Script\skill爱玩的\

Chỉ cần xóa thư mục skill爱玩的 là chạy GameServer.exe bình thường :))

Đừng nản nhé :))

Có thể nói Server này là good nhất hiện tại rùi bạn à :D

jxvietnam
13-04-11, 06:49 PM
Hehe ! Thế thì bạn bị mấy tụi TQ nó dụ khị rùi :)) Tụi nó trước khi share, đã cố ý chỉnh sửa sao cho hư lỗi 1 số thứ để những ai mà ko rành JX nhìu sẽ ko bít chỉnh và nghĩ ngay là do lỗi từ Server :))

Tụi TQ đã chỉnh sửa lại để giấu 1 số cái đi ;))

Đề cử là cái lỗi chạy GameServer.exe bị don't send, thực chất nó làm lỗi từ thư mục \Script\skill爱玩的\

Chỉ cần xóa thư mục skill爱玩的 là chạy GameServer.exe bình thường :))

Đừng nản nhé :))

Có thể nói Server này là good nhất hiện tại rùi bạn à :D

Trong thư mục script tui có thư mục skill爱玩的 sao ko bị don't send nhỉ :D
Còn cái nữa là nếu tạo nhân vật hệ thổ thì sẽ bị tất cả là 0 :)) cách fix cũng khá đơn giản

thaihoa91
13-04-11, 06:58 PM
Trong thư mục script tui có thư mục skill爱玩的 sao ko bị don't send nhỉ :D
Còn cái nữa là nếu tạo nhân vật hệ thổ thì sẽ bị tất cả là 0 :)) cách fix cũng khá đơn giản

Ông chịu khó đưa máy về languages English rùi copy nó ra .txt save dạng ANSI, mở .txt đó bằng FireFox, rùi chọn dạng ngôn ngữ hiển thị là China, thì nó sẽ hiện thành chữ China rùi đem vào google dịch :D

jxvietnam
13-04-11, 07:25 PM
Ông chịu khó đưa máy về languages English rùi copy nó ra .txt save dạng ANSI, mở .txt đó bằng FireFox, rùi chọn dạng ngôn ngữ hiển thị là China, thì nó sẽ hiện thành chữ China rùi đem vào google dịch :D
Rắc rối quá nhỉ, dù sao cũng thank đã giúp :x

thachlong78
13-04-11, 07:50 PM
Chà, toàn bộ các thứ các bạn dùng hiện nay từ ai mà ra. Mướp này cả trình độ lần khả năng đều cao hơn cá bạn nhiều lắm, mà chẳng bao giờ thèm chảnh, cất công thẳng thắn chỉ cho chỗ yếu mà xửa, còn không biết đường, vậy thì kệ đi.

Čħīċķėň
13-04-11, 08:06 PM
Đàn em hok theo phe nào cả thấy cái nào hay thì học, sai thì sửa chủ yếu để mở rộng đầu óc để sau này theo kịp người ta :D

KingStone
13-04-11, 08:11 PM
Chà, toàn bộ các thứ các bạn dùng hiện nay từ ai mà ra. Mướp này cả trình độ lần khả năng đều cao hơn cá bạn nhiều lắm, mà chẳng bao giờ thèm chảnh, cất công thẳng thắn chỉ cho chỗ yếu mà xửa, còn không biết đường, vậy thì kệ đi.

do trung quốc mà ra :">

thachlong78
13-04-11, 08:16 PM
Cái bạn dev có ra gì không, hiện giờ có ai dùng không ? Hay giờ nó thành dĩ vãng cả rồi bạn hiền ? Mời bạn share lại để mọi người cùng biết sever đó có những gì, chất lượng ra sao.

thachlong78
13-04-11, 08:33 PM
Cái đó không quan tâm nhiều lắm, nhưng một thực tế là từ hồi Mướp tham gia cách đây hơn 2 năm đến giờ, mọi thứ hầu như toàn từ Mướp mà ra cả. Tại sao hồi đó các bạn không làm bản sever hơn nhỉ, sao mình không thấy. Còn nhớ hồi đó các bạn bảo là phát triển JX không thể bằng china được nên ăn nhau ở chỗ ai Việt Hóa nhiều hơn, bảo là Jx tới hạn rồi khó phát triển thêm, sao nó vẫn phát triển vậy, mình viết nhiều cái lần nào ai cũng chê lấy chê để mà sao ai cũng dùng nhỉ, không hiểu nổi. À mình vẫn còn nhớ các bạn lão làng trong clbgames chúng ta hồi đó toàn share hàng lỗi chỗ này, thiếu chỗ kia, đâu có ai toàn tâm share mà được cái ra hồn, không biết có đúng không hay mình nghĩ sai nhỉ ? Còn mình chẳng khinh ai cả, mọi thứ nói đều là sự thực, không thêm, không bớt, chẳng qua bình thường chẳng thèm nói.

natureboys
13-04-11, 08:51 PM
Hix, ngồi đọc từ page 1 > 7 toàn cãi nhau. Kiểu này vô 4rum để học chửi thui chứ học dev ko đc rùi =)). Thui nhịn nhau đi các bác, ngồi đọc 7 page cm mà mún ngủ lun nè :(

[S]ocola[S]an
13-04-11, 08:57 PM
Ức chế chịu hok dc thì phải cãi thui :)) . Nhịn thì lỗ . ;)) Quan điểm của mỗi người

GameMaster72
13-04-11, 08:58 PM
Mướp và AE Box Jx k nên như vậy nữ , mình thấy đây là cơ hội tốt để Jx phát triển , vì vậy AE hãy ngồi lại mà hợp tác với nhau chứ đừng ngôi đây mà chém chặt nhau làm gì ....

thachlong78
13-04-11, 08:59 PM
Tống kim hồi đó có sao không ai dùng nhỉ, liên đấu cũng vậy, cho vào sever chạy off thì được vác online sao chẳng ra sao nhỉ, chẳng ai dùng mới lạ ^^. Mà sao vụ antil mình không thấy ai phá cả, bạn pro thì hãy làm đi, mà dạo này lại có mấy con chuột không vượt qua được antil mà vào sever TTK rollback bằng skills nhỉ. Mà đó chỉ là antil mức độ trung bình, còn khi xảy ra truyện có người vượt nổi antil còn có 2 mức nữa cho các bạn thử sức, cứ tự nhiên đi bạn hiền. Mà đó là trình độ của Mướp bây giờ còn 1 tháng nữa hay nửa năm nữa thì chưa biết được, hi vọng ban sẽ tiến nhanh hơn. Với lại antil chỉ là truyện nhỏ đâu đáng để kể làm gì, cha Tân dục tôi mới làm, chứ hứng thú gì mấy cái đó. Còn Mướp này đến giờ có thể vượt qua bất cứ antil nào, biết đủ lỗi sever mà chưa bao giờ nghĩ đến 1 từ vác nó đi phá hại sever người khác, mà sao bạn là 1 người tâm huyết với Jx mà lại nghĩ đến làm trò đó nhỉ, thật không hiểu nổi.

@All: Xin lỗi các bạn chút, nhưng tính nóng như lửa, không nói không chịu được.

judasy
13-04-11, 08:59 PM
thật ra cái SV này no như thế nào mà loạn hết thế kia.Ai cũng đóng góp ko lớn nhưng cũng có công.phải có người đi trước thì mới có người đi sau. người đi sau chắc hẳn giỏi hơn hoặc bằng người đi trước.nhưng phải có sự hy sinh thì mới có tự do hay còn gọi là thời gian rảnh để người đi sau làm.Nói tóm lại là AE trog CLB cố gắng phát triển SV mà shar sv thì phải hoàn chỉnh HD cự thể rồi mới shar. đừng shar cái dở chừng rồi bắt người ta cài và chạy là sao. một số người còn mới làm sao hiểu hết Sv nên còn phải hỏi này hỏi nọ và đâm ra chán.Một người thầy hướng dẫn cự thể thì học sinh sẽ nhanh chóng tiếp thu bài.

khoamamktvn
13-04-11, 09:05 PM
Nhường lại cho pro:)
Giờ còn thằng nào cầm trong mình tờ 1 đồng ngày xưa không các bác!
Chấm hết. Thíc thể hiện thì cứ tiếp.
Còn vụ rb skill... nói thật... Mình còn k bít nó là gì chứ đừng nói là làm:))
Nguyên tắc: Nước sông không đụng nước giếng!
Nên đừng có kỉu tìm k ra thủ phạm rùi cắn bậy:))

thaihoa91
13-04-11, 09:12 PM
thật ra cái SV này no như thế nào mà loạn hết thế kia.Ai cũng đóng góp ko lớn nhưng cũng có công.phải có người đi trước thì mới có người đi sau. người đi sau chắc hẳn giỏi hơn hoặc bằng người đi trước.nhưng phải có sự hy sinh thì mới có tự do hay còn gọi là thời gian rảnh để người đi sau làm.Nói tóm lại là AE trog CLB cố gắng phát triển SV mà shar sv thì phải hoàn chỉnh HD cự thể rồi mới shar. đừng shar cái dở chừng rồi bắt người ta cài và chạy là sao. một số người còn mới làm sao hiểu hết Sv nên còn phải hỏi này hỏi nọ và đâm ra chán.Một người thầy hướng dẫn cự thể thì học sinh sẽ nhanh chóng tiếp thu bài.

Tụi tui share gốc thui ! Việc còn lại là các bạn fải ráng mò cài chứ ;)) Nếu làm sẵn hết thì còn gì gọi là dev nữa bạn :)) Đâu fải mình cũng chờ tụi china nó cài sẵn đâu ! Cũng lỗi này nọ, ngâm mà ráng fix mới bớt lỗi nè :D

thachlong78
13-04-11, 09:14 PM
Mướp đâu bảo bạn rollback nhỉ. Đọc cho kỹ đi, Mướp không nói thừa lời đâu. Mà mình thêm hàm sprit vào sever được rồi.

GameMaster72
13-04-11, 09:26 PM
Tống kim hồi đó có sao không ai dùng nhỉ, liên đấu cũng vậy, cho vào sever chạy off thì được vác online sao chẳng ra sao nhỉ, chẳng ai dùng mới lạ ^^. Mà sao vụ antil mình không thấy ai phá cả, bạn pro thì hãy làm đi, mà dạo này lại có mấy con chuột không vượt qua được antil mà vào sever TTK rollback bằng skills nhỉ. Mà đó chỉ là antil mức độ trung bình, còn khi xảy ra truyện có người vượt nổi antil còn có 2 mức nữa cho các bạn thử sức, cứ tự nhiên đi bạn hiền. Mà đó là trình độ của Mướp bây giờ còn 1 tháng nữa hay nửa năm nữa thì chưa biết được, hi vọng ban sẽ tiến nhanh hơn. Với lại antil chỉ là truyện nhỏ đâu đáng để kể làm gì, cha Tân dục tôi mới làm, chứ hứng thú gì mấy cái đó. Còn Mướp này đến giờ có thể vượt qua bất cứ antil nào, biết đủ lỗi sever mà chưa bao giờ nghĩ đến 1 từ vác nó đi phá hại sever người khác, mà sao bạn là 1 người tâm huyết với Jx mà lại nghĩ đến làm trò đó nhỉ, thật không hiểu nổi.

@All: Xin lỗi các bạn chút, nhưng tính nóng như lửa, không nói không chịu được.

Anh vượt dùm em anti của VNG với :)

thachlong78
13-04-11, 09:30 PM
Cái đó chịu, chưa đủ trình bạn à.

GameMaster72
13-04-11, 09:32 PM
Thế mà em cứ tưởng ...:(

KingStone
13-04-11, 09:45 PM
mở CE vô tư có gì đâu mà kill đâu :-<

[B.M.W]Sports
13-04-11, 09:48 PM
mở CE vô tư có gì đâu mà kill đâu :-<
nói giữa trời vậy FN , mở ở đâu VNG hay chổ anti Mướp

nhoxmap_b7
13-04-11, 10:08 PM
server này chạy có font hay nofont vậy

nhockutepro199
13-04-11, 10:13 PM
ai cho xin cai video hướng dẫn đi nhỉ???????

Sir.THÀNH™
13-04-11, 10:51 PM
hêy da ,có nút M and hút rồi à nha .
bước tiến của JX rồi nha
chúc các bạn thành công hơn nữa ^^!

[B.M.W]Sports
13-04-11, 11:29 PM
server này chạy có font hay nofont vậy
có font đó Mập , dạo nì lên mấy kg nửa rồi :D

khoamamktvn
13-04-11, 11:35 PM
Cũng đâu đến mức phải như thế. Cứ cho là Bin chưa làm được gì cho jx. Cũng chung một đam mê thôi.
Nếu không vừa lòng gì thì cũng đã nói hết rùi đó.

thachlong78
14-04-11, 05:37 AM
Giờ là hoà bình ^^. Tự định nghĩa hàm lua thôi có gì đâu, để thay đổi dữ liệu nhân vật kiểu gì mà chẳng được. Làm thử chứ không hứng thú cho lắm, đang viết lại cái engine, xửa đi xửa lại không biết bao lần roài, rảnh thì viết chút kiếm chút tiền uống nước. Đang suy nghĩ vụ có phát triển bản sever này không nữa, phát triển thì chậm mất 1, 2 tháng học C++, còn bận nhiều việc nữa.

GameMaster72
14-04-11, 06:23 AM

errorxviii
14-04-11, 07:14 AM
Lại thêm 1 đứa chảnh, nói thật tui chưa bao giờ đụng cài server của ông và DNT luôn chưa đừng nói j xài, cả sv của clb này tui chỉ xài có sv của saopaulo, Cubin và sv cqjx giangleloi nhập khẩu về. Server DNT thì có đọc qua script để coi có hàm nào mới không và cách viết chứ chả dùng, tính tui thích đơn giản, hàm nào sẵn của server thì dùng luôn chẳng cần viết dài dòng. Còn sv ông đọc tiếng tui ko hiểu nên chả hứng thú coi nữa là. Tui nhớ hồi ông mới vào clb đi helf-request ~ cái cùi bắp nhất (tui cũng từng giúp) mà giờ pro rồi ông quay lại cắn ~ người đi trước là sao. Thấy ông vậy là tui ko thích rồi (ghét cái viết sai chính tả hơn cả thằng bạn tui nữa)

natureboys
14-04-11, 07:50 AM
Lại thêm 1 đứa chảnh, nói thật tui chưa bao giờ đụng cài server của ông và DNT luôn chưa đừng nói j xài, cả sv của clb này tui chỉ xài có sv của saopaulo, Cubin và sv cqjx giangleloi nhập khẩu về. Server DNT thì có đọc qua script để coi có hàm nào mới không và cách viết chứ chả dùng, tính tui thích đơn giản, hàm nào sẵn của server thì dùng luôn chẳng cần viết dài dòng. Còn sv ông đọc tiếng tui ko hiểu nên chả hứng thú coi nữa là. Tui nhớ hồi ông mới vào clb đi helf-request ~ cái cùi bắp nhất (tui cũng từng giúp) mà giờ pro rồi ông quay lại cắn ~ người đi trước là sao. Thấy ông vậy là tui ko thích rồi (ghét cái viết sai chính tả hơn cả thằng bạn tui nữa)

Hix, mọi ng đã hoà bình rùi bác ui, nhịn 1 tiếng cho "sóng yên biển lặng" đi 8->. Bản thân tui sau khi đọc hết 8 page cm của các bác cũng xin góp 1 chút ý kiến :

1> Đối với các Mod :Bản thân các bác đã là Mod mà còn đi cãi nhau với mem thì nhìn kì lắm :(. Các bác hãy cố gắng phát huy khả năng của mình (ở tất cả các game) và wan trọng là nhìn vấn đề ở hướng tích cực, đừng hơn thua với nhau làm gì (vì các bác làm đc Mod ngoài khả năng Pro ra còn có sự giúp sức của các mem ủng hộ các bác khi các bác yêu cầu set Mod:-*), nếu các bác tôn trọng các mem thì dĩ nhiên mem cũng sẽ tôn trọng các bác thui8->.

_ Còn bản thân tui cũng xin nói lun là tất cả các bác đều pro cả, ng thì pro ở lĩnh vực này còn ng kia thì pro ở lĩnh vực khác :D. Mình lấy sv này làm vd điển hình là nó làm cho GS chạy bị lỗi "Don't send" thì mình del cái folder kill... là hết, rùi thì bác thachlong78 tự viết lại hàm và còn nhìu lỗi nữa nhưng mình tin các bác sẽ bít cách fix mà:-*. Còn bác nào nói là sv VN của mình từ TQ mà ra thì đó là sự thật ko bàn cãi đc nhưng cũng nói với bác ấy lun là bọn TQ nó cố tình làm lỗi sv rùi mới share, còn ng VN mình thì down về test thì lắm lỗi nhưng cũng đã bít cách fix và tự viết 1 sv theo ý mình. Chung quy lại thì ng VN mình chẳng ai là "Noob" cả mà là vì nước nhà ko cho fát triển game thui, mà ko cho fát triển game cũng đúng vì có fụ huynh nào thấy con em mình chơi game mà lại đi ủng hộ bao h ko ?? =))
_ Mình còn nhìu điều mún nói lắm nhưng thui mỏi tay rùi :P, lần cuối cùng chỉ mong các bác đc hòa giải với nhau và cùng đưa 4rum ngày càng đi lên là OK rùi :D. Nếu những lời mình nói ở trên có đụng chạm tới ai thì cho mình xin lỗi trước nhá [-O<

khoamamktvn
14-04-11, 08:20 AM
errorxviii : Thôi mọi chuyện nhịn nhau tí được rồi bạn! Ai cũng có quan điểm riêng mà. Mình dừng không tranh cãi vấn đề này nữa^^
natureboys: Thật sự trước giờ mình chưa hề lấy server của ai để edit lại rùi nói nó là của mình cả. 2 Server gần đây mình dev lại thì làm lại từ cái id item,id npc,skill.... Cũng cảm ơn vì bạn đã góp ý

Giờ là hoà bình ^^. Tự định nghĩa hàm lua thôi có gì đâu, để thay đổi dữ liệu nhân vật kiểu gì mà chẳng được. Làm thử chứ không hứng thú cho lắm, đang viết lại cái engine, xửa đi xửa lại không biết bao lần roài, rảnh thì viết chút kiếm chút tiền uống nước. Đang suy nghĩ vụ có phát triển bản sever này không nữa, phát triển thì chậm mất 1, 2 tháng học C++, còn bận nhiều việc nữa.

Tui thì chưa đủ trình để làm điều đó^^
Nên trước mắt chỉ lo xem còn bug gì không fix rùi làm lại bộ item với op thật chuẩn + viết lại script thôi.

jxvietnam
14-04-11, 08:46 AM
Tui thì chưa đủ trình để làm điều đó^^
Nên trước mắt chỉ lo xem còn bug gì không fix rùi làm lại bộ item với op thật chuẩn + viết lại script thôi.

ThanhVipLn
14-04-11, 08:49 AM
TTK Đã Fix Option Trang Bị Kim Phong + an Bang + Định Quốc Rùi
Còn Item HKMP TTK Chưa Cần Đến Nên Tui Ko Fix
HIện Tại Tui Thấy Script Load Rất Tốt, Có Thể Nói Load Tốt Hơn Cái GS Cũ Rất Nhiều
Chỉ Có Hàm Tẩy Tủy Là Chưa Gọi Được Thui.
Chứ Bộ Sv Này Có Thể Gọi Là Rất Ngon.

jxvietnam
14-04-11, 08:51 AM
TTK Đã Fix Option Trang Bị Kim Phong + an Bang + Định Quốc Rùi
Còn Item HKMP TTK Chưa Cần Đến Nên Tui Ko Fix
HIện Tại Tui Thấy Script Load Rất Tốt, Có Thể Nói Load Tốt Hơn Cái GS Cũ Rất Nhiều
Chỉ Có Hàm Tẩy Tủy Là Chưa Gọi Được Thui.
Chứ Bộ Sv Này Có Thể Gọi Là Rất Ngon.
Thế bác load đc chức năng công thành của nó chưa ???

ThanhVipLn
14-04-11, 08:59 AM
Công Thành là Sao Bạn.
Script Của Nó Tui Ko Đụng Đến
Nhưng Mấy Hàm Sài Dc Thì Vẫn Sài BT Thui

Phát HIện 2 Hàm Quan Trọng Không Sài Được
ReBaseAtrrib Và GetItemCount2
SetLevel Thi KO Quan Trong CHo lắm

GameMaster72
14-04-11, 09:50 AM
ThanhVipLn thấy đang VH cái sv này đúng k ;)) Update ver 4 à :)

thaihoa91
14-04-11, 09:51 AM
Phát HIện 2 Hàm Quan Trọng Không Sài Được
ReBaseAtrrib Và GetItemCount2
SetLevel Thi KO Quan Trong CHo lắm

Trong CoreServer mới nó ko có tên 2 hàm đó thì làm sao mà load :)) Chẳng fải tui đã bảo là khá nhìu hàm bị thay đổi tên và edit lại sao :)) Chẳng hạn hàm GetServerName lại có 2 cái trùng nhau trong CoreServer mà ko bít để làm gì :))

884363
14-04-11, 02:18 PM
vậy là jx việt đã có thể lên 1 tầm mới,cũng mừng :x

jxvietnam
14-04-11, 02:21 PM
Trong CoreServer mới nó ko có tên 2 hàm đó thì làm sao mà load :)) Chẳng fải tui đã bảo là khá nhìu hàm bị thay đổi tên và edit lại sao :)) Chẳng hạn hàm GetServerName lại có 2 cái trùng nhau trong CoreServer mà ko bít để làm gì :))
Hix có hàm GetLucks như lại ko có AddLucks :L

GameMaster72
14-04-11, 02:50 PM
Ai biết vì sao không ? Giúp mình với.

Mình đã xoá file skill chữ trung quốc nhưng vẫn bị :(

thachlong78
14-04-11, 03:09 PM
Thứ mình nói đến là hiểu quả mạng lại bạn à. Không cần biết các bạn làm gì, viết gì, mà quan trọng thứ bạn viết ra có được mọi người chấp nhận và sử dụng không, còn nếu không thì viết hay không viết cũng như nhau cả thôi. Với lại mình thứ mình chỉ trích các bạn nên xem lại chút ít, cái dân mạng VN mình 1 phần ổn 9 phần bẩn. Thời thế thay đổi nhiều rồi, sẽ càng ngày càng trọng người tài thôi, thay vì cứ tự sướng thì cố gắng nhìn ra bên ngoài và học hỏi thêm, cái gì cũng phải từ sự khổ luyện, không có truyện cảm thấy gì, nghĩ gì, chịu những gì, chỉ có mình đã làm đã được gì thôi. Hôm nọ nói truyện với 1 người bạn, lão ấy bảo là cái diễn đàn này toàn bọn share để show hàng chứ mấy thằng share thật đâu, ừ thì lão đó nói đúng, nhưng cũng chẳng còn nhỏ nữa chấp gì mấy đứa 9x làm gì, bực nên chửi nhau vẫn như bình thường, nhưng tỉnh thoảng giúp được gì thì vẫn giúp thôi :)).

Sever không dùng ngay được đâu, skills không ổn, sprit thì không có gì đặc biệt cả. Mấy cái hàm thì chỉ thay đổi cách sử dụng là nhiều. Yên tâm sever này nó là như vậy không phải có ái cố tình làm lỗi trước khi share đâu. Mấy cái hàm thì cứ hex coresever ra mà xem. Còn thiếu hàm thì lua lib đó, đó là thư viện để tích hợp vào rất nhiều ngôn ngữ lập trình, viết thêm hàm tự định nghĩa vào đó, truyền thẳng giá trị đến biến giá trị của nhân vật là được thôi, ví dụ bạn muốn làm hàm đứng yên chẳng hạn, thì cho tốc độ nó về 0, nhân vật đứng yên tức thì. Là như vậy, các bạn ai biết C++ tự viết lấy mấy cái hàm mà dùng, lo gì thiếu hàm chứ.

benop001
14-04-11, 03:11 PM

xóa file skill(tiếng tàu) trong sever á ;;)

GameMaster72
14-04-11, 03:12 PM
thachlong78 giúp mình về cái này đc k :(

Mình đã xoá file skill chữ trung quốc nhưng vẫn bị :(

benop001
14-04-11, 03:20 PM
vào workset sửa 80 thành 72 ;;)

GameMaster72
14-04-11, 03:26 PM
vào workset sửa 80 thành 72 ;;)

Cái của nó nek , 80 ở đâu vậy bạn ?

[Init]
Count=72

[World]
World00=199
World01=53
World02=78
World03=59
World04=60
World05=61
World06=62
World07=63
World08=64
World09=65
World10=66
World11=67
World12=68
World13=69
World14=1
World15=2
World16=3
World17=4
World18=5
World19=6
World20=7
World21=8
World22=9
World23=10
World24=11
World25=12
World26=13
World27=14
World28=15
World29=16
World30=17
World31=18
World32=19
World33=21
World34=22
World35=23
World36=24
World37=25
World38=26
World39=27
World40=28
World41=29
World42=30
World43=31
World44=32
World45=33
World46=34
World47=35
World48=36
World49=38
World50=39
World51=40
World52=41
World53=42
World54=43
World55=44
World56=45
World57=46
World58=47
World59=48
World60=49
World61=50
World62=51
World63=52
World64=54
World65=56
World66=57
World67=58
World68=71
World69=72
World70=74
World71=75
World72=76
World73=77
World74=78
World75=79
World76=79
World77=80
World78=81
World79=82
World80=83
World81=84
World82=85
World83=86
World84=87
World85=88
World86=89
World87=90
World88=91
World89=92
World90=93
World91=94
World92=37
World93=55
World94=70

benop001
14-04-11, 03:31 PM
cái WorldSet trong maps á thaihoa91 chỉ mình dzị đoá Y_Y

GameMaster72
14-04-11, 03:34 PM
Van~ bi. ddis bạn à :(

Bạn có thể up lại cho mình cái Sv của bạn đc k ?

Sir.THÀNH™
14-04-11, 05:45 PM
à mà ,có bán hàng không các bạn

judasy
14-04-11, 05:46 PM
THACH LONG có yahoo cho mình xin vơi.khi nào mình cần bạn giúp đỡ.mong bạn giúp đỡ

GameMaster72
14-04-11, 05:52 PM
à mà ,có bán hàng không các bạn

Ờ nhể , nhắc mới nhớ , chưa test bán hàng :))

davidtuan25
14-04-11, 05:59 PM
có lần chát với thạch long thấy yahoo vậy nè : thach_cuong_long

thaihoa91
14-04-11, 06:29 PM
Ờ nhể , nhắc mới nhớ , chưa test bán hàng :))

Ko có bán hàng :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

phamngochai2
14-04-11, 06:37 PM
mình down zja cài thì thấy lỗi từa lừa hết, chạy sever thì vào game hok dc, config lại thì sever lại lỗi game sever và lâu lâu thì lỗi C++ bishop....sever khó ăn à !! ( mình cài sever trong vmware)

southoffline
14-04-11, 06:49 PM
anh Hoà giúp dùm em cái lỗi C++ em đồng bộ server + clien

GameMaster72
14-04-11, 06:49 PM
Ko có bán hàng :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Lâu lâu Add đồ ra là lại Bug C++, chả hiểu sao nữa , mà ai biết cách bỏ delay lên xuống ngựa k ;))

KingMax
14-04-11, 07:55 PM
bị dis GS thì xoá database Server cũ đi , coi lại mấy cái hàm và file .dll trong Server đã chạy cùng GS chưa

DNTmaster
14-04-11, 08:21 PM
Bình ổn Võ Lâm hy vọng hòa bình sẽ là mãi mãi :D
Mọi người có gì thì vào đây hỏi đáp về SV này luộn không cần lập thêm Topic nữa

kyoshiro91
14-04-11, 09:32 PM
có boss xanh đấy :D, damage độc cũng chuẩn :)>-

doiphieubat
14-04-11, 10:19 PM
chuẩn...lâu lâu lấy đò ra bị bg C++ .......... ai có scipt cn XAPHU việt hoá cho mình xin cái nhỉ..

nhoxmap_b7
14-04-11, 11:31 PM
mấy anh ơi cho em hỏi làm sao việt hoá coreclient mà cho đúng không bị lỗi

thaihoa91
15-04-11, 12:31 AM
mấy anh ơi cho em hỏi làm sao việt hoá coreclient mà cho đúng không bị lỗi

hex đè chữ cái ! Ko fải hex ghi thêm vào ! Sẽ lỗi do bị sai offset !

superjunior
15-04-11, 12:45 AM
mấy pa'c xem giúp em lỗi này là ji

đăng nhập vào sv không được ^

khoamamktvn
15-04-11, 02:11 AM
Tắt bớt card mạng ảo đi bạn.
Tạo tài khoản mới để đăng nhập nha

thiensu001
15-04-11, 08:55 AM
Sao mình chạy sv thành công rồi, vào client thì hiện đang kết nối với máy chủ chờ chút thì kết nối máy chủ thất bại.
Bạn nào hướng dẫn mình fix với :(

ThanhVipLn
15-04-11, 09:50 AM
Sao mình chạy sv thành công rồi, vào client thì hiện đang kết nối với máy chủ chờ chút thì kết nối máy chủ thất bại.
Bạn nào hướng dẫn mình fix với
Lỗi của bạn hình như là khi vào tới nhân vật xong nhấn bằt đầu thì nó chạy đang kết nối 1 lúc rùi thất bại dùng ko?
Lỗi này do 2 nguyên nhận:
1/ Do Patch của bạn ko phải là patch cùa AWJX Mà dùng patch Vinagame để config ip port
2/ Do Bạn chưa cài font trung quốc cũng có thể bị lỗi này nếu ram yếu

ngotiendat
15-04-11, 11:50 AM
mình muốn hỏi duy nhất 1 cái là làm thế nào để có 1 clien chạy đc cai sv này. mình ném patch awjx vào clien vng config IP chạy sv ok nhưng clien k hiện đc sv. chỉ thấy 1 cái đong nganng k có chữ

GameMaster72
15-04-11, 12:05 PM
thiếu cái Font.pak của sv off hoặc file Update99.pak hay Update98.pak gì đó.

thaihoa91
15-04-11, 12:25 PM
mình muốn hỏi duy nhất 1 cái là làm thế nào để có 1 clien chạy đc cai sv này. mình ném patch awjx vào clien vng config IP chạy sv ok nhưng clien k hiện đc sv. chỉ thấy 1 cái đong nganng k có chữ

Client VNG thì lỗi là fải !

Bản thân thư mục data của client chứa .pak là 1 chuyện, còn việc nó có được load và load ưu tiên trong game hay ko là do thằng package.ini !

Cho dù data bạn có 123.pak mà package.ini ko khai báo nó thì cũng như ko thui !

package.ini trong Patch gốc là dành cho Client KingSoft !

Bạn hãy xem kỹ trong thư mục data của bạn đã đủ những file .pak mà package.ini đã khai báo load chưa !

Nội dung package.ini:

[Package]
Path=\\data
0=awjx.pak
1=freeresource.pak
2=serverlist.pak
3=Spr.pak
4=Update.pak
5=Resource.pak
6=Map.pak
7=Setting.pak
8=Ui.pak
9=Script.pak
10=Font.pak
11=Sound.pak
12=skills.pak

Bảo đảm với bạn là trong Client VNG ko hề có freeresource.pak và đây cũng có thể là nguyên nhân lỗi !

ThanhVipLn
15-04-11, 12:39 PM
Cách làm Patch Nè
Đầu Tiên Mình Có Cái patch Của AWJX
Và 1 Cái Patch Client Offline Vì Dụ patch TTK
Bạn Sẽ Chép Data Và package.ini Của Patch TTK Sang Patch cua AWJX Như Vậy Là Sài Được Thui
Sài Luôn ttk.pak để có ui việt hòa sẵn.

GameMaster72
15-04-11, 01:01 PM
Cách làm Patch Nè
Đầu Tiên Mình Có Cái patch Của AWJX
Và 1 Cái Patch Client Offline Vì Dụ patch TTK
Bạn Sẽ Chép Data Và package.ini Của Patch TTK Sang Patch cua AWJX Như Vậy Là Sài Được Thui
Sài Luôn ttk.pak để có ui việt hòa sẵn.
Khi nào thì xong cái sv này thế Thành ,tiến trình đến đâu rùi ;))

kidcrazy187
15-04-11, 03:13 PM
Viết bài k dấu, chém đi :P:P:P:P:P

nhoxmap_b7
15-04-11, 03:43 PM
hex đè chữ cái ! Ko fải hex ghi thêm vào ! Sẽ lỗi do bị sai offset !
nhưng ghi đè lên làm sao cho đúng được vậy

jxvietnam
15-04-11, 04:30 PM
Cai server nay mo de lay vai chuc nang can ban thi chac ko bug
Tui cung da check rui, co vai ham ko load nhung neu tinh ra thi ko dang ke bang cai loi. cua no
Tuy nhien, muon full chuc nang nhu chuc nang o #1 thi chac phai co 1 server hoan toan moi thi moi dc
Vi server ttk dang online, nen khi chuyen database qua, chi chuyen dc 1 so thu nhu Skill + item + script
Va loc bot vai ham script thi tui thay ko co van de gi
Nhugn ma, chuc nang full thi kho wa :)
NPC Xanh, Vang Ko dua wa dc de dien., Ham GetItemCount2 Ko Sai dc vi the bo tay voi da tau
Tay tuy ko dc, thi cung kho' khan khi chuyen phai, Tay tuy :9
NOi chung, waiting nghien cuu tiep
GetItemCount2 làm hàm nào vậy bạn, theo tui biết thì chỉ có GetItemCount thôi mà ?

ThanhVipLn
15-04-11, 05:36 PM
hj`. Sorry Mod Vieát Chöû Coù Daáu Noù Ra Nhö Vaäy Neø (Viet Chu Co Dau No Ra Nhu Vay Ne)
Vi The Viet Cai Khong Dau Cho No Tien :)
Ai Khong HIeu Pm Tui Dich CHo :(.
Dang Buon Tinh Cai Server Moi, Nhieu Chuc Nang Thich Ghi Nhung Coi Bo Phai Viet Them Lua Vo GS Moi Hi Vong Kiem Duoc Cai Tay Tuy
Con Co Vai Ham Bi Roll Thi Ko Sao Dau, Tui Thay May CAi Script Cua TTK Mang Wa Sai Duoc Het

KingMax
15-04-11, 05:45 PM
mình upload cho các bạn CoreClient.dll và game.exe mình việt hoá trong quá trình Testting. đã up lên #1 lun nhé:

judasy
15-04-11, 06:03 PM
chép cái đó vào là thành tiếng việt hết ah. thanks bạn nhiều nhà.

thaihoa91
15-04-11, 06:05 PM
hj`. Sorry Mod Vieát Chöû Coù Daáu Noù Ra Nhö Vaäy Neø (Viet Chu Co Dau No Ra Nhu Vay Ne)
Vi The Viet Cai Khong Dau Cho No Tien :)
Ai Khong HIeu Pm Tui Dich CHo :(.
Dang Buon Tinh Cai Server Moi, Nhieu Chuc Nang Thich Ghi Nhung Coi Bo Phai Viet Them Lua Vo GS Moi Hi Vong Kiem Duoc Cai Tay Tuy
Con Co Vai Ham Bi Roll Thi Ko Sao Dau, Tui Thay May CAi Script Cua TTK Mang Wa Sai Duoc Het

Trình Unikey hoặc Viet Key của ông fải chỉnh về bộ mã Unicode mới gõ OK dc ! Hình như fần có dấu như vậy là do nó bị chuyển thành VNI Windows thì fải !

KingMax
15-04-11, 06:09 PM
chép cái đó vào là thành tiếng việt hết ah. thanks bạn nhiều nhà.

nó chỉ việt hoá các câu thông báo như Nhận được Kinh NGhiệm , Mời tổ đội ... thôi :|

chieudavl
15-04-11, 06:28 PM
sever này có cần cài font china RPC ko ạ??mà client AWJX ỡ đâu có...

KingMax
15-04-11, 06:36 PM
cần cài font nhé pac, Path nằm trong SV lun . Banj có thể xài Client KS hoặc Client VNG nếu biết cách

chieudavl
15-04-11, 06:42 PM
mình là newbie mới tập làm à..mình ko rành lắm..bạn có thể làm 1 cái video hướng dẫn làm đc ko?mà cái này lấy path với sever cubin nofont hã

judasy
15-04-11, 07:21 PM
bạn shar lại cái sv và cl hoàn chỉnh của bạn dc ko. Mình gà lắm ko làm dc điều đó.cảm ơn bạn nhiều. yahoo

ngotiendat
15-04-11, 11:09 PM
ai cho mình xin cái script để học full skill cho từng phái với. Vào phái học đc skill 1x với skill 9x k có các skill còn lại chán quá. muốn có phải làm nv mới có đc skil. mình mới biết đc 1 cái nv CB là mua rượu cho thằng bang chủ để học skill hỗ trợ cho skill 1x =)).
===
bro nào có fix cái chỗ lấy đồ ở BLH đc k? mình chọn set TL nó ra set phái khác haizz.
===
mà sao nv hệ thổ sv này lại bị lỗi nhỉ. ai chỉ mihf cách fix vs.
===
thử sv 1 hôm thấy phê lòi từ train -> skill
nhất là có hút hít + đồ kí năng môn phái, chưa kể cầm đôi vô danh vào nó kích hoạt tất cả thuộc tính =0 phê lòi =)).
@thaihoa91 : uhm đúng thế, mình giữ nguyên file vng copy patch full thêm file ãwjx.pak là đc rồi :D---- tất nhiên là mình đã khai báo trong pake

acma_06
15-04-11, 11:54 PM
Có bác nào up dùm cái client dc k,chạy sv ok ui,con client thi bi lỗi C++,k thấy font,mò mẩm mãi k ra dc,Client VNG,Thanks

[B.M.W]Sports
16-04-11, 12:03 AM
ai cho mình xin cái script để học full skill cho từng phái với. Vào phái học đc skill 1x với skill 9x k có các skill còn lại chán quá. muốn có phải làm nv mới có đc skil. mình mới biết đc 1 cái nv CB là mua rượu cho thằng bang chủ để học skill hỗ trợ cho skill 1x =)).
===
bro nào có fix cái chỗ lấy đồ ở BLH đc k? mình chọn set TL nó ra set phái khác haizz.
===
===
nhất là có hút hít + đồ kí năng môn phái, chưa kể cầm đôi vô danh vào nó kích hoạt tất cả thuộc tính =0 phê lòi =)).
@thaihoa91 : uhm đúng thế, mình giữ nguyên file vng copy patch full thêm file ãwjx.pak là đc rồi :D---- tất nhiên là mình đã khai báo trong pake
vào phái xong chạy về ba lăng nhấp vào thằng nfc nhận điểm danh vọng , kích vào dòng 3 nó add full skill

jxvietnam
16-04-11, 06:46 AM
===
===
===
+ gặp con a phương gần ngô lão thái để nhận đồ:D

+ nhân vật hệ thổ thì vào server/settings\player xóa 2 file NewPlayerIni08.ini và NewPlayerIni09.ini đi, copy 2 file NewPlayerIni06.ini và NewPlayerIni07.ini sau đó đổi tên 2 file vừa copy thành NewPlayerIni08.ini, NewPlayerIni09.ini. Copy qua client rồi tắt hết server đi, sau đó khởi động lại.;;)

+ còn skill thì nhấp vào thằng xa phu cho nó khởi động server, lúc đó có 1 thằng đứng gần dã tẩu vào đó mà nhận skill, muốn dễ sử dụng thì việt hoá.b-)

+ ủa CoreClient này load file pak trong config.ini mà sao ai cũng nói khai báo trong package.ini nhỉ ???>:P

+ à mà server này max cấp là 250 ko phải 200 :D

southoffline
16-04-11, 07:42 AM
ai xem dùm mình cái lỗi này lỗi C++ đã fix xong giờ đến lỗi này :

uichaovn
16-04-11, 08:39 AM
thiếu file Update00.pak hoặc chưa khai báo trong config.ini
Link Update00.pak : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tieu qui
16-04-11, 09:19 AM
sao link down ở trang 1 ko down dc nữa vậy trời, Chu topic kiem tra lại dùm em cái, nó báo Ero cái gì đó

judasy
16-04-11, 10:03 AM
dc sao ko dc. mà game còn lỗi nhiều lắm

nhoxmap_b7
16-04-11, 11:14 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ấy anh cho em hỏi cái chữ trang 1 trang 2 trong khung skill chỉnh lại thì vào file nào trong ui vậy

TS2GVN
16-04-11, 11:48 AM
Theo tình hình hiện tại là JXP đang phát triển hoàn toàn có thể 2.3 năm nửa phiên bản Vinagame = Kingsoft sẻ tiến hành cho anh em khai chiến
mình lâu lâu vào thấy anh em phát triển với cái điện hình của tụi chinaese share là mình biết Tụi Chinaese Pro Cở nào ...

thiensu001
16-04-11, 11:53 AM
Mấy bạn cho mình xin cái sòft nào dịch tiếng Trung sang Việt chuẩn 1 xíu đi.
Mình đang tính VH cho dễ chơi nhìn không hiểu gì hết

Čħīċķėň
16-04-11, 11:55 AM
^
đã qua nhiều lần đọc đi đọc lại câu của bác vẫn chưa hiểu đc ý bác muốn nói gì nữa :(

KingMax
16-04-11, 11:59 AM
lnik vẫn bình thường nha 30 chjarrrrrrrrrrr

ngotiendat
16-04-11, 12:21 PM
+ gặp con a phương gần ngô lão thái để nhận đồ:D

+ nhân vật hệ thổ thì vào server/settings\player xóa 2 file NewPlayerIni08.ini và NewPlayerIni09.ini đi, copy 2 file NewPlayerIni06.ini và NewPlayerIni07.ini sau đó đổi tên 2 file vừa copy thành NewPlayerIni08.ini, NewPlayerIni09.ini. Copy qua client rồi tắt hết server đi, sau đó khởi động lại.;;)

+ còn skill thì nhấp vào thằng xa phu cho nó khởi động server, lúc đó có 1 thằng đứng gần dã tẩu vào đó mà nhận skill, muốn dễ sử dụng thì việt hoá.b-)

+ ủa CoreClient này load file pak trong config.ini mà sao ai cũng nói khai báo trong package.ini nhỉ ???>:P

+ à mà server này max cấp là 250 ko phải 200 :D
uhm max lv thì mình chưa test.
nhận đồ chỗ con a phương thì bị nhầm giữa các bộ đồ. ấn vô set thiếu lâm thì chỉ ra một 2 món của TL còn ra của phái khác =)). mình xem script của con này thì thấy có 1 cột nó để là "s" s chạy từ o đến 4 thì phải : cái này mình k hiểu lắm hình như là lucky của món đồ thì phải. ai cho mình xin cái script nhận đúng đồ từng phái dùm mình với.
======
mình muốn việt hoá các dòng vũ khí trang bị thì phải việt hoá file nào vậy? cả skill nữa.
===
Jxvietnam cho mình tên file con cho skill , lên 1 cấp 1 lần chỗ gần Dã Tẩu đc k. nó cho cả thiết là hán, tiền danh vọng đồ nữa =)).
==
sv này skill 9x muốn nâng điểm thì làm như nào vậy?

phamngochai2
16-04-11, 12:48 PM
cho hỏi, sao tui chạy sever trong vmware, dù đã config đầy đủ, chỉ để 1 card mạng nhưng vào client vẫn bị lỗi kết nối sever thất bại ( cái này là chưa có đánh tài khoản mật khẩu) !!!

jxvietnam
16-04-11, 02:08 PM
uhm max lv thì mình chưa test.
nhận đồ chỗ con a phương thì bị nhầm giữa các bộ đồ. ấn vô set thiếu lâm thì chỉ ra một 2 món của TL còn ra của phái khác =)). mình xem script của con này thì thấy có 1 cột nó để là "s" s chạy từ o đến 4 thì phải : cái này mình k hiểu lắm hình như là lucky của món đồ thì phải. ai cho mình xin cái script nhận đúng đồ từng phái dùm mình với.
======
mình muốn việt hoá các dòng vũ khí trang bị thì phải việt hoá file nào vậy? cả skill nữa.
===
Jxvietnam cho mình tên file con cho skill , lên 1 cấp 1 lần chỗ gần Dã Tẩu đc k. nó cho cả thiết là hán, tiền danh vọng đồ nữa =)).
==
sv này skill 9x muốn nâng điểm thì làm như nào vậy?

nhận đồ ở con A Phương tui nhận tốt mà có sao đâu ??

việt hoá dòng của trang bị trong file Client/settings/MagicDesc.ini mở lên vh từng dòng thôi nhớ chỉ vh chứ TQ thôi, ko thay đổi gì cả :D. Dùng google mà dịch hoặc dùng file MagicDesc.ini của server nào đó lên đối chiếu dịch cũng đc

server này skill phải luyện mới lên cấp đc :), lười thì AddMagic(id skill,20) cũng đc :D

nhoxmap_b7
16-04-11, 02:08 PM
muốn việt hoá dong vũ khí trang bị thì bạn vào settings kím file MagicDesc.ini

chieudavl
16-04-11, 02:48 PM
các bác chĩ mình sữa lỗi này với
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

uichaovn
16-04-11, 07:28 PM
bạn chờ tí nhé mình đang up server + patch đã fix các lỗi , video hướng dẫn cài đặt server

tuan20083000
16-04-11, 09:01 PM
có ai hiển thị được điểm phúc duyên không? Chỉ có điểm danh vọng là add vào được thôi, xem script thì nó add phúc duyên bằng AddLucks, GS báo lỗi hàm. Pó hand, pro nào giúp mình với

judasy
16-04-11, 09:17 PM
Ðề: [REUPLOAD] Server full tính năng (lên xuống ngựa, hút hít ...

bạn chờ tí nhé mình đang up server + patch đã fix các lỗi , video hướng dẫn cài đặt server

bạn úp lên thử xem, sv và cl việt hóa luôn nha. thanks

Sir.THÀNH™
17-04-11, 01:22 AM
tưởng lên xuống ngựa bằng nút M

[B.M.W]Sports
17-04-11, 02:01 AM
đã test chưa phán như đúng rồi vậy thành ? nó lên xuống full rồi đó

thaihoa91
17-04-11, 08:22 AM

Ọc ! Ông test chưa mà fán câu y như rằng thế =)) Ông nên xem lại, có mình ông bảo thế, có ai fản ứng là tại sao M ko lên xún dc ko =))

Nếu là lừa tình thì trong 16 page này ông nghĩ ko ai nhận ra, chỉ mình ông nhận ra à :))

judasy
17-04-11, 08:34 AM
SV cài cứ báo lỗi hoài chán. cài hoài cũng báo lỗi

hoanganhv
17-04-11, 08:39 AM
Ah
xin các mod chỉ cho cách việt hoá, như dùng tool gì và edit file nào trong sever hay client với :))
mình mới tham gia vào clb và thấy rất hứng thú với mấy cái sever võ lâm :)

ngotiendat
17-04-11, 09:01 AM
hôm qua vui vui test đồ thiếu lam. Phải kick vào từng dòng ở chỗ NPC lấy đồ =)) mới đủ đc 1 set TL. skill Vô Tướng Trảm đạt 10 cấp dù chưa luyện (1+9 từ item =))).
============
mình mở 80 map trong sv rồi, vẫn đếch k thấy mấy map luyện lv ở đâu. chủ yếu là các map môn phái + thành thị + huyện trấn là chạy ok. k thấy mạc cao quật ở BLH có map vũ lăng động luyện lv + skill dc. bạn nào biết cách đi tới các map trên 12x thì chỉ mình với.
======
muốn lên skill thì ngoài cách chạy ra lấy chỗ gẫn Dã Tẩu có 1 cách là làm nv môn phái =))).
======
skill CB vẫn k đc như vng.
======
đang tính kiếm cái auto play cho bộ clien này, nhưng đã thử qua mấy cái k đc. ( auto của muop dùng đc vs khá nhiều clien + sv ném vô clien này thì k có thấy gì, chỉ thấy buff skill f2 f3 f4). bro nào rành về auto cho mình hỏi vài cái nhé.
======
mình nghĩ sv này chỉ là để test các tính năg như hút hít + skill lên xuống ngựa.
======
các tính năg bang hội thì mình chưa test đc bạn nào test rồi cho vài lời nhận xét nhé.

kemdenny
17-04-11, 09:10 AM
Đã test 1 ít...thấy như sau:
a) Viền item thực ra chỉ là dựa trên công nghệ đổi hiển thị hình item ( giống như chuyển nền item từ xanh qua tím , trắng ) có thể thấy đc qua các loại vũ khí...độ lệch của viền item trong vũ khí chỉ chỉnh cho vừa với khung Ui F3..còn bỏ vào hành trang thì kích thước vẫn như F3...chủ yếu là sử dụng chức năng nào đó để game.exe nhận định đc loại item có viền...
b) Script còn khá nhìu lỗi
c) Dễ bị debug C++
d) M -->> ok
e) Sử dụng queskey = lua + right mouse = chưa test , ai test rùi chỉ nhé...
..............Đang test tiếp....

tuan20083000
17-04-11, 09:22 AM
Ai có thể chỉ mình làm sao có điểm phúc duyên không, sao mình tìm wai mà không thấy

kemdenny
17-04-11, 09:29 AM
Danh vọng: vô phái..trở về BLH gặp thằng vô phái nó cho danh vọng + full skill
Phúc duyên: làm dã tẩu cho PDL hoặc point...

judasy
17-04-11, 09:33 AM
sao mình cài sv nay ko dc nhỉ. cài các sv khác thì ok

tuan20083000
17-04-11, 10:10 AM
Danh vọng: vô phái..trở về BLH gặp thằng vô phái nó cho danh vọng + full skill
Phúc duyên: làm dã tẩu cho PDL hoặc point...

Làm dã tẩu ở đâu, mình có thấy đâu, thằng dã tẩu đó làm nv đó hả
Còn phúc duyên thì mình làm không được, uống PDL có được đâu, bạn test cái nay chưa, chỉ mình với

dh613
17-04-11, 10:41 AM
Vô môn phái xong, ko biết làm sao để có skill nữa. Nhiệm vụ môn phái đâu có nhận được đâu.

thaihoa91
17-04-11, 11:00 AM
Vô môn phái xong, ko biết làm sao để có skill nữa. Nhiệm vụ môn phái đâu có nhận được đâu.

Ông nên tham khảo nhiệm vụ của 10 môn fái trong volam.zing.vn là rõ ! Nhiệm vụ nhập môn và nhiệm vụ cấp 10 của môn fái là khác nhau !

KingStone
17-04-11, 11:51 AM
a) Viền item thực ra chỉ là dựa trên công nghệ đổi hiển thị hình item ( giống như chuyển nền item từ xanh qua tím , trắng ) có thể thấy đc qua các loại vũ khí...độ lệch của viền item trong vũ khí chỉ chỉnh cho vừa với khung Ui F3..còn bỏ vào hành trang thì kích thước vẫn như F3...chủ yếu là sử dụng chức năng nào đó để game.exe nhận định đc loại item có viền...
b) Script còn khá nhìu lỗi
c) Dễ bị debug C++
d) M -->> ok
e) Sử dụng queskey = lua + right mouse = chưa test , ai test rùi chỉ nhé...
..............Đang test tiếp....

đọc mấy bài của cái " du " này thấy cái gì cũng nói hay , giỏi
sao không tự làm đi rồi làm , lúc trước chưa share server thì bảo là mười năm nữa giờ share rồi thì bảo là dựa trên công nghệ.. :|

thaihoa91
17-04-11, 12:07 PM
Ngay từ đầu tui đã nói rùi, ko fải server tụi TQ làm lỗi ! Tụi nó giữ bản full, bản tụi nó share ra là bản thiếu đấy :)) Có tên nào dại khờ đem share hết những gì mình làm cả tháng trời lên mạng ko :)) Ít nhất cũng để 1 số thứ làm của riêng !

Ông kemdenny coi thường bọn TQ quá rùi ! Ko fải nó làm lỗi, mà nó trước khi share đã cố tình làm lỗi ! Đứa nào đem về mà trình thấp thấp ko bít cách fix thì sẽ nghĩ là lỗi Server :)) Server này tui nói thật bug chỉ tầm 2% là cùng :)) Còn lại rất ư là tốt !

Cứ chờ đi :)) Server có ng` khen kể chê nhưng rốt cuộc ! Khi cái Server này mà dc 1 ng` việt hóa 99% và share ra thì khối đứa đem lên online làm bát nháo cái private cho mà xem :))

judasy
17-04-11, 07:28 PM
vẫn chưa có ai hiểu Tiếng TQ hết hay sao mà chưa việt hóa hết ah. Tiếng tàu tui nhìn vào là loạn. mong sớm có người việt hóa 100%

Sir.THÀNH™
17-04-11, 07:30 PM
vẫn chưa có ai hiểu Tiếng TQ hết hay sao mà chưa việt hóa hết ah. Tiếng tàu tui nhìn vào là loạn. mong sớm có người việt hóa 100%
bạn có tin Vinagame cũng không VH được 100% không ,99.99% thôi,
nếu chơi vinagame jx thì bạn sẽ thấy hành trang của nhân vật còn chứa chữ trung quốc

khoamamktvn
17-04-11, 08:36 PM
Không có gì là tuyệt đối cả!
Chỉ có tương đối thôi

kemdenny
17-04-11, 08:45 PM
bạn có tin Vinagame cũng không VH được 100% không ,99.99% thôi,
nếu chơi vinagame jx thì bạn sẽ thấy hành trang của nhân vật còn chứa chữ trung quốc

Sir.THÀNH™
17-04-11, 08:48 PM

à mà dạo này ,bạn cũng pro lên nhỉ ,toàn phán thôi ^^!thachlong78 chưa giám phán như vậy đâu nha^^!
cái chữ trang bị đấy là nó cố ý như thế cậu à,trang bị cùi mía nhất võ lâm ,nó k mún đặt tên ,còn phần hành trang ,là do cái hình ảnh của hành trang đã đính chữ trung quốc mà vinagame không muốn lôi ra edit lại thôi cậu à

kemdenny
17-04-11, 08:50 PM
Thôi em xin nhường....trình còn kém lắm...đang học hỏi.................:D

KingMax
17-04-11, 08:51 PM
chẳng qua cái hành trang nó update .pak nhầm thôi , lúc trước cái .spr tiếng việt hết đấy :|

KingMax
17-04-11, 08:54 PM

cái này thì vọc từng script rồi việt hoá theo ý bạn chứ đa số họ lấy sỏurce còn Script thì xài của SV khác bạn à

vt7592
17-04-11, 09:35 PM
Tui đang thử Việt hoá xong sẽ up lên từ từ cho!

judasy
17-04-11, 09:40 PM
cubin cho mìcấici coreclient để hiện 5 màu vong tròn theo hệ dc hem.cảm ơn nhiều

KingStone
17-04-11, 09:52 PM
cubin cho mìcấici coreclient để hiện 5 màu vong tròn theo hệ dc hem.cảm ơn nhiều
cái đó phải nhờ đại ka kemdenny mình này :))

judasy
17-04-11, 10:09 PM
sao mình nhờ uiconvn cài dùm dc rồi nhưng khi vào game đánh ko dc và nhấp nào NPC nó ko nói chuyện vậy. thiếu file.pak hay khai báo chưa đủ file.pak trông config chăng. ai chỉ giáo với

thuanthienkiem
17-04-11, 10:09 PM
Không có gì là tuyệt đối cả!
Chỉ có tương đối thôi
có 1 điều tuyệt đối là "ko có gì gọi là tuyệt đối "

khoamamktvn
17-04-11, 10:42 PM

Cái đó hex lại thui mà bạn.
Dúng Ultra mà hex

nhoxmap_b7
17-04-11, 11:34 PM
mấy huynh cho đệ hỏi làm sao tạo bang trong server này vậy

vt7592
18-04-11, 12:53 AM
Tui test thấy có 1 lỗi nữa đó là đồ môn phái cộng kỹ năng! đồ thiếu lâm cái áo Mộng Long ghi là cộng kỹ năng Bất Động Minh Vương nhưng khi bận vào thì cộng Thiếu Lâm Quyền Pháp!! có ai biết fix không?

doiphieubat
18-04-11, 01:54 AM
ông vt 7592 có cái yh ko cho xin cái yh xem vh được từng nào rồi..

vt7592
18-04-11, 02:12 AM
mới việt hoá giao diện skill vs vật phẩm thôi!

doiphieubat
18-04-11, 02:19 AM
tui muốn viết lại cái sv thì phải giữ lại những cái nào nhỉ....

doiphieubat
18-04-11, 02:20 AM

vt7592
18-04-11, 02:26 AM
mình việt hoá server gốc post lên chứ đâu phải của bạn kia fix lỗi đâu. vật phẩm với skill tiếng tàu không phải việt hoá lại.

vt7592
18-04-11, 02:31 AM
Việt hoá được chút ít nà! <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

judasy
18-04-11, 08:50 AM
cho mình cái config và packge của sv này để vào game. cần một số file.pak nữa ai có cho mình xin.cảm ơn

KingMax
18-04-11, 09:08 AM
Tui test thấy có 1 lỗi nữa đó là đồ môn phái cộng kỹ năng! đồ thiếu lâm cái áo Mộng Long ghi là cộng kỹ năng Bất Động Minh Vương nhưng khi bận vào thì cộng Thiếu Lâm Quyền Pháp!! có ai biết fix không?

cha việt hoá skill phải chuẩn với cái skills.txt của SV chứ đâu phải lấy của SV khác bỏ qua đâu mà đúng với sai :)

thiensu001
18-04-11, 09:11 AM
Bạn nào biết luyện skill 9x sao không mình nâng lên cũng không dc :(

judasy
18-04-11, 09:27 AM
AI TIEMVIEW GIÚP COI. NÓI CHUYỆN VỚI NPC KO DC.
ID 716 073 813
pass 4535

vt7592
18-04-11, 12:36 PM
tui việt hoá skill server luôn. và tui đã fix được lỗi đó rồi. lỗi đó do nó mặc định cộng skill thôi chỉ cần thêm 1 dòng là xong! ai cần tui up cho tại việt hoá cũng chưa nhiều

tieu qui
18-04-11, 01:56 PM
cho hỏi có ai đã test chức năng del trang bị và ngồi bán hàng chưa vậy, vì chưa cài sẻver nên chưa test dc anh em thông cảm

doiphieubat
18-04-11, 03:47 PM
tui đang viết lại cái xa phu mà mấy cái địa điểm gôgle dịch nó dịch ra tên lạ quá nên chua làm xong....ông vt làm được cái nào up lên di....xong cái xa phu tui up lên luôn..

vt7592
18-04-11, 04:44 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> việt hoá skill với đồ môn phái nà! lấy xài đi! copy vô client với server

kemdenny
18-04-11, 05:15 PM
cho hỏi có ai đã test chức năng del trang bị và ngồi bán hàng chưa vậy, vì chưa cài sẻver nên chưa test dc anh em thông cảm
Sv ko có bán hàng bạn....sử dụng item = chuột phải thì ok..:>

01676598479
18-04-11, 07:14 PM
ai chạy được sv hướng dẫn mình với được không cài báo lỗi quài huhu ,ai config sv chạy được thì gửi sv qua cho mình với :) kyucbuon_pl thank trước

doiphieubat
18-04-11, 10:59 PM
bác nào biết bản đồ luyện công 1x -> 20x không cho xin địa điem với....để viết cái xaphu cho anh em...mới làm mấy map mà quên hết rồi không có nhớ

KingMax
19-04-11, 08:54 PM
ai rảnh úp hộ mình file item việt hoá của Sv này giống sát với VNG , file skills.txt , file maplist.ini lên. Cảm ơn :)

vt7592
19-04-11, 10:34 PM
tui up ở trên đó item hoàng kim với skill giống vinagames đó.

CopBaDauRang
20-04-11, 11:29 AM
có ai cài được cái sv này cho hỏi cái,sao tui cài mà nó cứ lổi không nói chuyện với NPC Xa Phu đề Star up SV.Mấy NPC khác củng vậy

judasy
20-04-11, 12:13 PM
có ai cài được cái sv này cho hỏi cái,sao tui cài mà nó cứ lổi không nói chuyện với NPC Xa Phu đề Star up SV.Mấy NPC khác củng vậy
MÌnh cũng giống bạn ko nói chuyện dc với NPC . chắc do thiếu khai báo file.pak hay khai tron config và packge ko đúng nên ko nói chuyện dc

nhoxmap_b7
20-04-11, 04:43 PM
MÌnh cũng giống bạn ko nói chuyện dc với NPC . chắc do thiếu khai báo file.pak hay khai tron config và packge ko đúng nên ko nói chuyện dc
bạn thử fomat ổ đĩa bạn cái JX đó thành FAT32 đi.

ThanhVipLn
20-04-11, 05:24 PM
bạn thử fomat ổ đĩa bạn cái JX đó thành FAT32 đi.
Lỗi Script Không liên wan đến Ổ cứng
Lúc nhân vô NPC Xin bật cái GS lên xem có 1 đóng lỗi ko?
Rùi chụp hình lại up lên tui hd cho

KingMax
20-04-11, 05:29 PM
tui up ở trên đó item hoàng kim với skill giống vinagames đó.

à bạn việt hoá maplist.ini , skills.txt , questkey.txt và các file item lun hộ mình nhé ^_^.
Ai rảnh thì úp mình cái id magic của các fai hộ lun , đang định viết lại quest nhiệm vụ mà bận ôn bài nên không có nhiều time trans =.=

vt7592
20-04-11, 05:30 PM
đang việt hoá đây xong thì mình up lên cho! à mà bạn biết cách việt hoá mini map không?

ThanhVipLn
20-04-11, 05:32 PM
à bạn việt hoá maplist.ini , skills.txt , questkey.txt và các file item lun hộ mình nhé ^_^.
Ai rảnh thì úp mình cái id magic của các fai hộ lun , đang định viết lại quest nhiệm vụ mà bận ôn bài nên không có nhiều time trans =.=

Questkey lấy cái hình rùi chế kingmax ơi.
Còn Skills.txt mở Excel Dùng Data --> filter --> autofilter
Rùi lọc ra cùng 1 script như \script\skill\shaolin.lua
Rùi viết hóa thui.
Giờ post bài đợi vậy ko bik khi nào mới có bài post lên

KingMax
20-04-11, 05:37 PM
^_^ , mình có nhờ ông kia làm rồi , nhưng mà nôn nóng quá nên post ai làm rồi lấy cái id skill làm lun cho tiện :) .

Các thứ mình test report tiếp đây :
- Hiện PK lên F3
- Hiện hạng lên F3
- Hiện Danh Vọng lên F3
- Hiên Phúc Duyên lên F3
- Bang Hội :
+ Tên Bang do mình đặt, lập xong thì hiênj Bang Chủ
Ví dụ bạn đặt tên bang là "King" thì hiện rank là King - BC do mình đặt
+ Bang hội kích được và phong chức cho thành viên Bang
+ yêu cầu lập bang trong /settings/tong/tongset.ini
+ Hàm gọi : OpenTong(1)

à quên bộ UI mọi người phải tự vọc lấy nhé \m/ khoong thì mơ cái vụ bang hội đi

- Damge tạm ổn

ThanhVipLn
20-04-11, 05:46 PM
Tui đã test rùi
F9 1 phát là chiến đầu
phát thứ 2 là đồ sát
nhưng mà Có kiếm dc spr 2 cái kiểm song song add vô ko?

KingMax
20-04-11, 05:51 PM
Tui đã test rùi
F9 1 phát là chiến đầu
phát thứ 2 là đồ sát
nhưng mà Có kiếm dc spr 2 cái kiểm song song add vô ko?

không đâu , với lại không cần ^_^

Update:
- Bang hội có kênh chát bang hội hẳn hoi nhé ^_^
- Các kênh thành thị hạn chế nội lực , tiền khi chát (khỏi spam kênh )

vt7592
20-04-11, 06:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> share skill việt hoá nà! sẵn tiện cho tui xin lại cái UI bang hội đã sửa đi

KingMax
20-04-11, 06:35 PM
Da co nguoi viet hoa roi,cam on moi nguoi,h minh tap trung lam quest, ai thich thi chia phai ra lam chung nhe

thiensu001
20-04-11, 07:58 PM
Sao mình không hiện danh vọng bên F3 dc kì quá ah, còn bang hội thì lúc mới run dc sv thì tạo dc 2 bang bây h tạo thì không dc nữa-cũng không có kênh chat bang luôn.
KingMax có thể hướng dẫn mình fix dc không? Thanks bạn nhiều

concabach
20-04-11, 08:25 PM
Cho Mình Hỏi chút sao lúc đầu mình lập bang đc, nhưng bây giờ lập bang 1 cái là ko nói chuyện đc lun, thoat ra vào lại thì các kênh nói chuyện mất hết, ai bik cách fix giúp mình với thank nhiều lắm :D

Čħīċķėň
21-04-11, 02:12 PM
sắp thi tốt nghiệp rùi King ơi đừng quá mất thời gian vì JX nữa, học trc đi :(

KingMax
21-04-11, 05:13 PM
^
^_^ thì học vẫn học thôi , chơi vẫn chơi chớ ^_^

ThanhVipLn
21-04-11, 06:07 PM
Thành đã trở lại. và nguy hiểm hơn xưa
Vĩnh biệt JXP :)
Thành Đi Học đây

vt7592
21-04-11, 07:25 PM
KingMax cho tôi xin cái UI sửa lỗi lập bang đi!

tuan20083000
22-04-11, 07:23 PM
KingMax coi dùm mình làm sao hiện phúc duyên được vậy, mình hiện được có danh vọng à, phúc duyên hiện không được. Giúp mình dùm với KingMax.

KingMax
23-04-11, 09:48 AM
KingMax coi dùm mình làm sao hiện phúc duyên được vậy, mình hiện được có danh vọng à, phúc duyên hiện không được. Giúp mình dùm với KingMax.

cái nì thì bạn mặc đồ may mắn là có thôi :-??

KingMax
23-04-11, 09:49 AM
KingMax cho tôi xin cái UI sửa lỗi lập bang đi!

xài UI trọng update99.pak là tạm ổn

nametruong00
23-04-11, 03:13 PM
sever này hoàn thiện giống 97% của VNG có đều chưa việt hoá

******các ưu điểm VIP nhất*******

thứ 1 :có thể từ map này đi sang map khác
thứ 2 :skill CB rồng và bổng bay từ người sang quái chứ ko phải 3 con (3 bổng)siêng wa siêng lại
thứ 3 :5 độc quánh dame y chan VNG
thứ 4 :các loại bùa của các phái buff 1 phát là hiện lên người quái liền
thứ 5 :CB đánh ra 18 con rồng kon như 1 con dame cực khủng lúc trước nữa

ThanhVipLn
23-04-11, 03:20 PM
thứ 1 :có thể từ map này đi sang map khác
Sv nao ko có, dùng trap thui

thứ 2 :skill CB rồng và bổng bay từ người sang quái chứ ko phải 3 con (3 bổng)siêng wa siêng lại
Chỉnh trong skill.txt bạn lấy bộ skill thiện ác có cái này đó

thứ 3 :5 độc quánh dame y chan VNG
Cái này ko rõ

thứ 4 :các loại bùa của các phái buff 1 phát là hiện lên người quái liền
Đưa lên online đi tự nhiên nó miss liền ah

thứ 5 :CB đánh ra 18 con rồng kon như 1 con dame cực khủng lúc trước nữa
--> Roll Back

Bộ Server này chơi offline thì rất đẹp. nhưng online thì, Roll kha khá đó. KO chỉ roll ở skill đâu
mà script trong Ui nó cũng roll. nói chung chưa ai dám mở sv như vậy đâu

nametruong00
23-04-11, 03:32 PM
Sv nao ko có, dùng trap thui

Chỉnh trong skill.txt bạn lấy bộ skill thiện ác có cái này đó

Cái này ko rõ

Đưa lên online đi tự nhiên nó miss liền ah

--> Roll Back

Bộ Server này chơi offline thì rất đẹp. nhưng online thì, Roll kha khá đó. KO chỉ roll ở skill đâu
mà script trong Ui nó cũng roll. nói chung chưa ai dám mở sv như vậy đâu

đang hoàng thiện lại xong rồi mới tung lên
hiện OFF thì uư điểm là zậy mà

judasy
23-04-11, 04:21 PM
sv này thích thật nhưng mình ga về JX nên thấy lỗi nhiều ko xử lý hết cũng hơi nản. pác nào làm gần hoàn thiện up lên cho anh em dùng được ko.

phieubat297
23-04-11, 04:48 PM
lạ nhĩ, tớ cài sv TQ thì tạo nhân vật song thì báo kết nối thất bại, còn sv no font thì chạy được chả hiểu nhưng đang ở tiệm net cái font CN chỉ cần đổi tí là được liền ko cần cài gì hết, nó bị sao vậy. Nếu lỗi font thì cho tớ xin mấy cái sv no font để chạy thử

KingMax
23-04-11, 07:06 PM
hình như chỉ load 350 skill thì phải :-??

jxvietnam
24-04-11, 07:27 AM
đang hoàng thiện lại xong rồi mới tung lên
hiện OFF thì uư điểm là zậy mà

GameMaster72
24-04-11, 07:41 AM
Ai cho mình hỏi cách sv bị roll = skill k ? và cách khắc phục thế nào ?

CopBaDauRang
24-04-11, 10:34 AM
có ai cho mình hỏi cách nào để có được all kill của môn phái,làm nhiệm vụ không được nebew

jxvietnam
24-04-11, 04:00 PM
Lời khuyên cho newbie : Server này dùng để dev và test, chứ ko để chơi. Ai muốn chơi có thể down server TSBD 3.0 về :)

nametruong00
24-04-11, 06:31 PM

bắt bẻ gớm zay tại mình thấy hut hít và lên xuống ngựa cũng ko có gì hay = mấy cái đó nên ko nói
tuy hút hít đc nhưng up mạng lan chơi ko biết ổn ko nữa

tieudieuphong
24-04-11, 09:06 PM
Server đã có bro nào việt hóa chưa vậy, tính năng rất hấp dẫn, hi vọng đây là một bước tiến lớn của jx private :x

rất cảm ơn mọi người đã share !

khoamamktvn
24-04-11, 09:14 PM
Test sơ thấy server load được như vầy:
Maps: 80 , chưa thử load thêm.
Setting: Item ( >450 vẫn k bug , skill > 400, npc chưa test , obj > 400 ...)

ThanhVipLn
24-04-11, 10:30 PM
Tính năng thì good thiệt
Nhưng roll back khá lớn
Tui ko hiểu sao tụi trung quốc nó đưa online được.
Nhưng bản này nó roll ghê lắm

[B.M.W]Sports
24-04-11, 10:51 PM
bên china chơi không giống như vn , chơi vui vẽ giải trí chứ không phá phách , lúc xưa chơi với tụi china cã nửa năm chưa biết rollback là gì , trong khi server nó có fix roll gì đâu , khi server nào mà vn biết và chơi nhiều là 1 ngày - 1 tuần không bị cấm ip củng die vì bị vn phá , qua mấy forum china mà xem tụi nó có nghiên cứu hack hay rollback gì không? , giỏi lắm giờ bên china được vài người biết rollback hack nhân vật , đếm trên đầu ngón tay , mà mấy người này thì biết củng chỉ thông qua bên vn share cách phá + rollback , nhưng họ biết để phòng chống chứ không phải biết để đi phá người ta , có thằng GM bên china mình quen chỉ nó cách bảo mật cho chức năng GM cho nó là đặt pass

khoamamktvn
25-04-11, 12:22 AM
Mà khi trước làm cũn chả ai hack làm gì.
Sau này lại có các "pro" lấy về để "có thêm khoản ra-vào" thì phải:)

doiphieubat
25-04-11, 12:23 AM
anh Hải mai online em hỏi cái tầm buổi trưa nha 10h đến 12h...ok

KingMax
25-04-11, 12:28 PM
đúng , từ trước giờ chỉ có VN bị phá thôi :) . TQ thì bị VN phá :-< .

hbsaiyan
25-04-11, 12:52 PM
Có bạn nào cài Server này trên máy ảo VMWare ko vậy? Share cho mình với vì mình cài vào là nó báo vị lỗi GameServer.exe hoài à. Cám ơn trước nhé/

nametruong00
25-04-11, 01:04 PM
haha VN chúng ta giỏi cái phá nhỉ
nếu phá ra tiền và vui thì hả phá toàn thấy phá cho mau chán ko

vanthanhbg0
25-04-11, 02:09 PM
ban oi, minh mun lam admin trong server nay thi chinh o dau the?
toan tieng tau minh ko biet
thank nhiu nha

phamngochai2
25-04-11, 02:27 PM
mình có cài trên VMware nè, nhưng mà nặng lắm, khó mà share dc !!

vanthanhbg0
25-04-11, 04:30 PM
ser ver nay hoc kill the nao moi nguoi
minh len cap 250 ma ko co kill nao het
chi minh voi

kidcrazy187
25-04-11, 05:49 PM
ban oi, minh mun lam admin trong server nay thi chinh o dau the?
toan tieng tau minh ko biet
thank nhiu nha

chi minh voi
Server này để nghiên cứu phát triển mà, bạn hỏi nhiều thế sao trả lời hết :D Bạn muốn chơi thì down cái TSBĐ 3.0 về chơi :D
Còn bạn rành hơn tí thì kết hợp 2 cái lại rồi mò thêm. Bạn hỏi về vấn đề cài đặt thì còn được, chứ bạn hỏi trong game ít ai trả lời rõ, thường thì người ta test game chứ ít chơi :D

01676598479
26-04-11, 09:31 AM
KingMax ơi cho mình hỏi cái hàm del item trang bị với mình test thử mấy hàm mà không được :(

CopBaDauRang
26-04-11, 11:33 AM
chi minh voi

Khởi đông sv xong chạy đến thằng gần dả tẩu chọn dòng thứ 4,nhớ vào phái trước khi nhận skill.A mà quên nhớ lấy danh vọng trước = cách chon dòng thứ 5 rồi kéo xuống sẻ thấy 100 danh vọng.Chọn xong thì lầy full skill ok.Còn skill 9x thi dòng thứ 2 là thầy số 90 rồi nhấp vào dó va chọn phái.Cái đó thì tự mò không chỉ