PDA

View Full Version : Ai muốn tạo giao diện riêng thì vào đây

davidtuan25
12-04-11, 10:23 AM
Mấy tuần chưa đóng tiền mạng ngồi vọc 1 tí phát hiện ra cách làm giao diện cho mình làm bằng file .jpg nhé
Và khi làm bằng jpg thì sẽ không trong suốt nhé
B1:Bạn ước lượng chiều dài và cao của rương chứa đồ cũ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B2: Copy cái rương qua trang mới
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
B3: Sửa rương mới lại theo ý mình và lưu lại đường dẫn
B4: Chỉnh sửa phần Ui [ Image = duong dan cua ruong moi luu ]
B5: Làm xong sẽ đc hình như trên đã sửa:D
Vào game sẽ thấy như hình vẽ. cứ như thế cứ tạo ra chữ đóng , hành trang ,...... và thay đường dẫn thui
DEMO NÈ : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai thích xài giao diện trên down file pak này vè mà xài
Không biết bao giờ mới đóng tiền mạng được nữa:-o:-o:-o
Nhớ là có làm là có thank ngen

GameMaster72
12-04-11, 11:12 AM
Mấy tuần chưa đóng tiền mạng ngồi vọc 1 tí phát hiện ra cách làm giao diện cho mình
làm bằng file .jpg nhé
Vi dụ thui mai mốt upload hình lên
B1:Bạn ước lượng chiều dài và cao của rương chứa đồ cũ
B2: Vẽ lại 1 giao diện ruơng chứa và = chiều dài và cao của rương cũ
B3: Vào Ui kiếm file nào mà liên quan đến hành trang , ngay Main bạn tìm đến dòng Image=...Và sửa lại đường dẫn của rương mình mới vẽ ! [ file .jpg nhé]
B4: Thêm dòng ImgType=1 dưới hoặc trên Image=
Vào game sẽ thấy . cứ như thế cứ tạo ra chữ đóng , hành trang ,...... và thay đường dẫn thui
Hoàn thành sẽ như vậy
[Main]
Left=
Top=
ImgType=1
Image=duong dan den file .jpg
Xong ^^!
Ai thấy hay thank cái
Không biết bao giờ mới đóng tiền mạng được nữa:-o:-o:-o

Bây h mới biết hình ảnh của rương chứa đồ là .jpg chứ k phải .SPR ;))
8:>

thaihoa91
12-04-11, 11:35 AM

renoxp
12-04-11, 02:12 PM
Thế thay = .gif hay .png không ;;)

thaihoa91
12-04-11, 03:47 PM
Bài đó tui có nói mà :D

tiếc là JX chỉ load 2 loại jpg và spr mà thui

pikhjn
12-04-11, 05:49 PM
=)) jpg cũng tốt :)) để về thay thữ xem sao =)) thanks chúc chú sớm có đưo75 tiền đóng cáp :D rất thích cá tính của DAvid Tuan

davidtuan25
13-04-11, 06:34 PM

Oack123
13-04-11, 06:40 PM
cái này dùng png được không dùng png là nó trong suốt chứ có gì đâu :))

thaihoa91
13-04-11, 06:44 PM

[M]r[K]id
13-04-11, 07:09 PM
thanks lấy tinh thần nè :d
hùi lâu cũng vọc nó mà h wên rùi :D
có gắng thêm nhé!!!

GameMaster72
13-04-11, 09:41 PM
Có 1 số tools nén file jpg thành SPR đc nhưng nó lại k dùng cho Jx , đáng tiếc, đáng tiếc zzz

thachlong78
14-04-11, 05:50 AM
SPR có gì đâu, nó chỉ là 1 cách nén 1 foder nhiều file hình ảnh đi kèm các file thông số (các bạn cứ tưởng tượng có 1 foder hình ảnh và 1 file word nghi thông số rồi dùng winrar nén lại được file .rar, thì spr cũng kiểu như vậy đó). Còn muốn conver thì phải viết tool, hiện giờ chỉ có cha DNT dữ souce, nhưng cha này không đủ khả năng để viết, nên chỉ chờ mấy thằng china nó share thôi.

GameMaster72
14-04-11, 06:21 AM
SPR có gì đâu, nó chỉ là 1 cách nén 1 foder nhiều file hình ảnh đi kèm các file thông số (các bạn cứ tưởng tượng có 1 foder hình ảnh và 1 file word nghi thông số rồi dùng winrar nén lại được file .rar, thì spr cũng kiểu như vậy đó). Còn muốn conver thì phải viết tool, hiện giờ chỉ có cha DNT dữ souce, nhưng cha này không đủ khả năng để viết, nên chỉ chờ mấy thằng china nó share thôi.
Vậy Mướp thử nói DNT share cho mướp viết thử xem :)

thachlong78
14-04-11, 03:16 PM
C++ mỗi khi đụng đến 1 lĩnh vực mất cả thắng trời chứ không như mấy ngôn ngữ khác đâu. Sau thì chưa biết, nhưng hiện giờ còn phải làm cho vài chỗ nữa + thi + đồ án nên không có nhiều thời gian đâu.

davidtuan25
14-04-11, 05:29 PM
Anh thachlong làm anti good lắm mà , anh làm cho jx 1 cái anti để sóng sót khỏi cái trang web hack của thằng Bu đi !

Čħīċķėň
16-04-11, 10:41 PM
làm rùi đó chỉ mỗi tội có tiền mua hay ko thui ;))

tungblt
19-04-11, 06:40 PM
công nhận lão chủ pic vẽ xấu kinh khủng

davidtuan25
20-04-11, 08:12 PM
VD Thui mà ! Bạn đown file pak vể để xem mình vẽ thật đi , vẽ VD thui

-MrTom-
22-04-11, 10:11 PM

[M]r[K]id
23-04-11, 08:17 AM
nhìn trên bàn phím có nút Pri Scr ở Trên Nút Home . nút home cạnh nút enter .
bạn bấm vào nút Pri Scr đó nó chụp hình màn hình rùi vào panit hoặc Photoshit Ctri + V hoặc right click -> past là nó sẽ ra bạn ak` ^^!.
sau đó dùng 1 số tool lấy cái hành trang :D
rúi save lại dùng tool đếm xem kích thước nó là bao nhiu rùi vẽ lại 1 cái hình cùng kích thước..
Mà làm gì mà bạn ko bik dc (:|
trém gió đi qua box khác nha ^^!

[M]r[K]id
23-04-11, 08:50 AM

SPR ko phải như anh nói dâu đại ka ah! anh đừng nói như vậy nhìu member nghe và tin theo lại khổ đó anh ~^.^~
SPR cũng là 1 file nén như anh nói vậy. đìu này là đúng. nó có thể nén mọi thứ như winrar vậy nhưng kích cỡ giới hạn. Và Định Dạng Của Nó Là SPR Chứ Ko Phải Rar
Và SPR là File lưu Cơ Sở Dữ Liệu Như Database Vậy Và nó Chạy Trong Microsoft Visual Fox Pro.
Thông thường, các file SPR chạy trong Visual FoxPro Nó Phải Có 1 Chương Trình hỗ trợ cho nó chạy. của chúng ta có thể là 1 cái file gì đó trong client.
Spr Nói Là 1 File Nén Nhưng Thực Tế Nó Lại Là 1 File TÌm Kím Cơ Sở Dữ liệu Để Chúng ta có được vị trí thông tin nhanh và chính sác
Vì Hỉu Về Cái Nì Còn Kém Lắm Nên Em Không Nói Thêm.
còn cái bạn nói nó chỉ là cho jx của chúng ta thui ;))
bởi vì spr của chúng ta khác spr của họ :d. của chúng ta là file nén các hình ảnh và txt hoặc ini lại :d nó phải dùng 1 chương trình khác chạy phụ nó (chưa test cái Microsoft Visual Fox Pro rảnh test thử h phải lo ôn thi)
có j` anh đừng trém em vì em còn nhỏ dại :(. em ko post bài để war đâu nha anh nên anh đừng war...

-MrTom-
23-04-11, 10:57 AM
Mr.Kid cko e xin cái yaho đi :X~! hướng dẫn e cái :X~! :X~!

[M]r[K]id
23-04-11, 11:53 AM
Mr.Kid cko e xin cái yaho đi :X~! hướng dẫn e cái :X~! :X~!
^^!. nhock_baby_kute_1997 bạn ak!. mà mình ko giúp qua Y!M đâu nên pm cũng như ko ak` :D

davidtuan25
23-04-11, 02:38 PM
14 Tuổi mà tưởng đâu ông lớn tuổi không chứ ! Thông minh quá

tungblt
23-04-11, 02:47 PM
VD Thui mà ! Bạn đown file pak vể để xem mình vẽ thật đi , vẽ VD thui
hix, máy nhà tui hư mất rồi , ra ngoài quán k có vẽ được , tui mới làm thử 1 xíu , thích thì tui up lên cho xem

davidtuan25
23-04-11, 02:54 PM
Thôi , bạn thấy bạn vẽ đẹp thì làm cho server thêm phong phú , tui vẽ đc nhiêu đó thôi , nhưng bạn up lên đi cho tui xem coi sao ^^!

tungblt
23-04-11, 03:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái đây tui mới vẽ thử thôi, chưa thêm zì hết

Čħīċķėň
23-04-11, 03:52 PM
r[K]id;432626']SPR ko phải như anh nói dâu đại ka ah! anh đừng nói như vậy nhìu member nghe và tin theo lại khổ đó anh ~^.^~
SPR cũng là 1 file nén như anh nói vậy. đìu này là đúng. nó có thể nén mọi thứ như winrar vậy nhưng kích cỡ giới hạn. Và Định Dạng Của Nó Là SPR Chứ Ko Phải Rar
Và SPR là File lưu Cơ Sở Dữ Liệu Như Database Vậy Và nó Chạy Trong Microsoft Visual Fox Pro.
Thông thường, các file SPR chạy trong Visual FoxPro Nó Phải Có 1 Chương Trình hỗ trợ cho nó chạy. của chúng ta có thể là 1 cái file gì đó trong client.
Spr Nói Là 1 File Nén Nhưng Thực Tế Nó Lại Là 1 File TÌm Kím Cơ Sở Dữ liệu Để Chúng ta có được vị trí thông tin nhanh và chính sác
Vì Hỉu Về Cái Nì Còn Kém Lắm Nên Em Không Nói Thêm.
còn cái bạn nói nó chỉ là cho jx của chúng ta thui ;))
bởi vì spr của chúng ta khác spr của họ :d. của chúng ta là file nén các hình ảnh và txt hoặc ini lại :d nó phải dùng 1 chương trình khác chạy phụ nó (chưa test cái Microsoft Visual Fox Pro rảnh test thử h phải lo ôn thi)
có j` anh đừng trém em vì em còn nhỏ dại :(. em ko post bài để war đâu nha anh nên anh đừng war...

Ái! Cậu nói thì cũng chả khác thachlong là mấy, cái thachlong nói là mô phỏng lại cách nén file .spr có thể nói nó gần giống như .rar để nén nhưng nó lại đc viết bằng những thuật toán khác nhau nên sẽ ko liên quan đến nhau rùi, bạn nhĩ!

Bạn mở spr = Fox Pro đc à ;;)

-MrTom-
23-04-11, 05:55 PM
Mr.Kid 1997 tkì = mỳnk à :-SS~!

-MrTom-
23-04-11, 06:15 PM
a davidtuan25 ơi cko e hỏi đown cái của a về rồu coppy vào đâu ạ :-?~!

[M]r[K]id
23-04-11, 07:18 PM
UI thì copy vào data chứ đâu =))
Ngu lâu , dốt bền , khó đào tạo (:|
=)). zo Data.
Zo CLient Luk Bạn ak =))
Coppy Zo THẳng CLient Luk.
Thư Mục Cha Luk :D
bạn cũng 97 ak` :D
ngon nhỉ :D

Ái! Cậu nói thì cũng chả khác thachlong là mấy, cái thachlong nói là mô phỏng lại cách nén file .spr có thể nói nó gần giống như .rar để nén nhưng nó lại đc viết bằng những thuật toán khác nhau nên sẽ ko liên quan đến nhau rùi, bạn nhĩ!

Bạn mở spr = Fox Pro đc à ;;)
chưa test nữa đợt này lo ôn thi quá chưa có time ^^. rảnh test xem.
mà chắc của jx ko dc đâu. vì spr của JX là dạng lưu trữ mà :d

KingMax
24-04-11, 09:12 AM
UI thì copy vào data chứ đâu =))
Ngu lâu , dốt bền , khó đào tạo (:|

UI thì coppy vào data nhé =))

quangken
27-04-11, 06:08 PM
tkanks cái lấy tinh thần nè ?,......................

Công Quốc
09-05-11, 09:10 PM
Trời mấy "huynh" này nói một tý là đi đâu luôn :T Mr.Kid định nghĩa lại dùm mình cái tệp dạng .spr cái. :$ trong nguyên câu nói của bạn sai liên tục 3 lần nhưng đáng chú ý nhất là .spr của jx hiện tại không thể chạy được bởi phần mềm thứ 3 đâu nhé! :)

KingMax
10-05-11, 10:48 AM
dùng RPG viewer vẫn xem được nhé ^^

GameMaster72
12-05-11, 02:18 PM
Trời mấy "huynh" này nói một tý là đi đâu luôn :T Mr.Kid định nghĩa lại dùm mình cái tệp dạng .spr cái. :$ trong nguyên câu nói của bạn sai liên tục 3 lần nhưng đáng chú ý nhất là .spr của jx hiện tại không thể chạy được bởi phần mềm thứ 3 đâu nhé! :)

dùng RPG viewer vẫn xem được nhé ^^

Thế đây là Phần mềm thứ mấy vậy :S

thaihoa91
12-05-11, 08:04 PM
Thế đây là Phần mềm thứ mấy vậy :S

Theo mình nghĩ đây là fần mềm thứ 3 ! Vì RPGViewer ko chỉ view cho JX mà cả các game như Dynasty vẫn view dc, thậm chí là edit hình ảnh bỏ vào lại vẫn dc ! Tiếc là loại của KingSoft chỉ có thể view mà thui !

kenshiwo
12-07-11, 06:13 AM
Theo mình nghĩ đây là fần mềm thứ 3 ! Vì RPGViewer ko chỉ view cho JX mà cả các game như Dynasty vẫn view dc, thậm chí là edit hình ảnh bỏ vào lại vẫn dc ! Tiếc là loại của KingSoft chỉ có thể view mà thui !

[-O< Amen, ngoài việc dùng game.exe load SPR của Kingsoft còn cái soft SPR Viewer, vậy sao chúng ta không thử ngâm xem soft này load .SPR bằng cách nào :-h rùi Kingsoft có tận dụng 1 trong chức năng đó vào game.exe không....

LeHuyetVoHon
12-07-11, 08:11 AM
cái thuật toán nén file spr chắc gì đã phải của kingsoft đâu
mà cái thuật toán đọc spr của prgview không phải là chuẩn lắm đâu
nhiều file rõ ràng là spr nhưng nó vẫn không đọc được,mà đọc được rồi nhưng khi nó ghi lại file ảnh mới thì các
ảnh cứ lệch nhâu đến cả 100 độ

theo suy nghĩ của mình thì ngày xưa kingsoft sử dụng thuật toán nén ảnh jpg bởi vì thời đó png chưa thông dụng lắm
năm 99-2000

cái thuật toán nén spr của kingsoft nó gần ná như kiểu apng

lấy toàn bộ khối dữ liệu ảnh theo thuật toán jpg sau đó cắt bỏ phần thông tin nén jpg
biến đổi thêm alpha vào,nếu gồm nhiều ảnh thì header thường sẽ lưu trữ số ảnh +kich thước mỗi ảnh ->sau đó ghi 1 số thông tin để đọc rồi ghi file nhị phân là ra file spr thôi
cứ đọc qua cái phần tool nén pak là thấy

SaoThaiBinh72
12-07-11, 08:43 AM
View SPR coppyring microsoft not KINGSOFT.

Cái này chắc KS nhờ MS làm tools, còn ý tưởng của KS, SPR có thể nói nó như 1 "chương trình" vì nó có các mã lệnh dùng cho việc hiển thị ảnh.

Kenizzle
12-07-11, 08:44 AM
spr của Kingsoft là dùng file tga nhé

SaoThaiBinh72
12-07-11, 08:49 AM
spr của Kingsoft là dùng file tga nhé

Haha, phát hiện thêm 1 người nữa nhá ;))

Đúng là SPR của ks xài tga thiệt nhưng nó load rất loạn, hiển thị trong spr bé tí nhưng tấm ảnh tga đó lại phải vô cùng to ( gấp 3 đến 4 lần ).

kenshiwo
13-07-11, 09:38 AM
cái thuật toán nén file spr chắc gì đã phải của kingsoft đâu
mà cái thuật toán đọc spr của prgview không phải là chuẩn lắm đâu
nhiều file rõ ràng là spr nhưng nó vẫn không đọc được,mà đọc được rồi nhưng khi nó ghi lại file ảnh mới thì các
ảnh cứ lệch nhâu đến cả 100 độ

theo suy nghĩ của mình thì ngày xưa kingsoft sử dụng thuật toán nén ảnh jpg bởi vì thời đó png chưa thông dụng lắm
năm 99-2000

cái thuật toán nén spr của kingsoft nó gần ná như kiểu apng

lấy toàn bộ khối dữ liệu ảnh theo thuật toán jpg sau đó cắt bỏ phần thông tin nén jpg
biến đổi thêm alpha vào,nếu gồm nhiều ảnh thì header thường sẽ lưu trữ số ảnh +kich thước mỗi ảnh ->sau đó ghi 1 số thông tin để đọc rồi ghi file nhị phân là ra file spr thôi
cứ đọc qua cái phần tool nén pak là thấy

LeHuyetVoHon
13-07-11, 01:36 PM
to kenshiwo :
chưa từng làm game bao giờ hả
spr không chứa gì ngoài dữ liệu hình ảnh cả

//như mấy cái Nút lướt con chuột qua
cái này là check mouse xem co trong vùng phủ sóng của cái nút đó không,nếu đúng thì viết code đổi ảnh động
cả npc nữa tất cả là do viết code chứ spr nó chẳng làm gì cả

về học lại đi

Kenizzle
13-07-11, 04:31 PM
bạn nào biết tạo ảnh động bằng file .tga thì pm với nhé :-<

KingStone
13-07-11, 05:26 PM
bạn nào biết tạo ảnh động bằng file .tga thì pm với nhé :-<

phân ra các layer rồi cho nó chạy :-?