PDA

View Full Version : thảo luận về clien game

vippro0
07-04-11, 07:45 PM
có ai cho mình hỏi server mình đang dùng là của TNGH mà sao mình dùng clien 1.10 của HD thì vô game không bị dis, khi mình chuyển sang dùng clien của TLAH, Huyết Tử ... những clien 2.0 trở lên thì cứ dùng đc sau 10p là bị dis liền ko có báo lỗi gi hết ai giải thích giùm e tks all (:|
+ ah còn nữa cái clien của vua thiên long hiện tại bản 2.10 ý e dùng cái launch.exe trung quốc bỏ vào nhưng khi chạy nó bắt phải dùng Hexpor.exe ( cái launch.exe của VTL) có bạn nào biết chỉ mình cách làm file launch đo đc ko như của huyết tử đã làm và dùng đc :D

EntX2011
07-04-11, 10:25 PM
có ai cho mình hỏi server mình đang dùng là của TNGH mà sao mình dùng clien 1.10 của HD thì vô game không bị dis, khi mình chuyển sang dùng clien của TLAH, Huyết Tử ... những clien 2.0 trở lên thì cứ dùng đc sau 10p là bị dis liền ko có báo lỗi gi hết ai giải thích giùm e tks all (:|
+ ah còn nữa cái clien của vua thiên long hiện tại bản 2.10 ý e dùng cái launch.exe trung quốc bỏ vào nhưng khi chạy nó bắt phải dùng Hexpor.exe ( cái launch.exe của VTL) có bạn nào biết chỉ mình cách làm file launch đo đc ko như của huyết tử đã làm và dùng đc :D

Câu hỏi 1 thì mình chưa trả lời được

Câu hỏi 2 : Huyết tử thực chất chính là Vua Thiên Long, vì bên VTL làm ăn ế ẩm quá nên HT mọc ra để câu khách chứ lấy tên VTL thì ít người hưởng ứng chơi. Còn cái launch thì ko có gì hấp dẫn lắm như huuduyen đã nói là nó chứa toàn trojan...

Theo mình điều tra được biết thì Hexpor có biết ngôn ngữ trung quốc nên có lẽ nhờ vậy mà làm được cái launch quái đản đó.

Còn việc muốn lấy client của VTL xài thì không khó:

Bước 1 : Xóa thư mục Bin của VTL chép thư mục Bin của huuduyen việt hóa vào thay thế

Bước 2 : Xóa tất cả các file trong thư mục Patch chép file LoginServer.txt của bạn vào đây

Bước 3 : Xóa file Interface.axp và Config.axp trong Data

Bước 4 : Đổi tên Hexpor.axp thành Interface.axp, đổi tên Soccerer.axp thành Config.axp trong Data

Bước 5 : Chép Launch.exe và Launch.ini và thư mục chứa client

Vậy là xong vụ lấy client. VTL nó chơi đổi tên lung tung mình đổi tên lại cho nó đúng là chạy được à. Mình đã làm thành công theo cách trên bạn có thể thử làm.

duchung145
07-04-11, 10:53 PM
Sờ vào Client VTL làm gì, mấy cái hexpor nó toàn malware, adware lấy quyền hệ thống
Diệt virus thì không chạy nổi Launch, Game.exe