PDA

View Full Version : làm sao để add vật phẩm questkey vào shop !

phamngochai2
06-04-11, 05:41 PM
như trên, pro nào giúp với !!
Thanks

pikhjn
06-04-11, 05:54 PM
Xem Ebook JX ấy có trong đó hết tui cũng mới vào JX thôi chưa ngâm cứu được gì :)) từ bây giờ thề sống chết với JX lun hay quá chừng :))

phamngochai2
07-04-11, 01:04 PM
đã xem qua ebook 2.0 của giangleloi , trong đó bạn ấy chỉ hướng dẫn add đồ, tức là vũ khí + áo + .... nhưng không có nhắc tới add vật phẩm questkey. Mình muốn add vào để dễ dàng mua cho giống trong kì trân các thôi( nhưng chắc là không giống)

[M]r[K]id
07-04-11, 01:58 PM
đã xem qua ebook 2.0 của giangleloi , trong đó bạn ấy chỉ hướng dẫn add đồ, tức là vũ khí + áo + .... nhưng không có nhắc tới add vật phẩm questkey. Mình muốn add vào để dễ dàng mua cho giống trong kì trân các thôi( nhưng chắc là không giống)
bài hướng dẫn addnpc bán đồ đó đọc và ngâm đí :d

GameMaster72
07-04-11, 02:35 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu làm theo cách của CM nói thì đã éo phải show cái KTC = shop :))
2` VKL =))

[M]r[K]id
07-04-11, 03:00 PM

Nếu làm theo cách của CM nói thì đã éo phải show cái KTC = shop :))
2` VKL =))

her her ;)) haizzzzzzz
hỉu mua như kì trân các là sao ko vậy ku :d
đang tìm cách mau = phúc duyên thui :d

[M]r[K]id
07-04-11, 03:44 PM
kU CAI CON cU. MAY` AY', VAY MAY` aDD = CACH' MAY` NOI' DI XEM NAO`.
Vít tiếng việt có dấu nhá coi chừng bị ăn thẻ
cách làm cũng đơn giản mà ;))
làm như add máu, mana, thổ địa phù zậy thui ^^!
nhưng dùng potion.txt :D

phamngochai2
09-04-11, 12:24 PM
cám ơn các bạn đã để ý đến câu hỏi của mình, mong các bạn đừng spam trong câu hỏi của mình !! mình tạo câu hỏi để các pro giúp mình học dev , nếu ai cũng như các bạn thì forum loạn mất. dù sao cũng thanks !!

jxvietnam
09-04-11, 08:04 PM
Theo mình là add item questkey vào shop ko đc.

GameMaster72
09-04-11, 08:26 PM
Theo mình là add item questkey vào shop ko đc.

đc nhưng mà các pro k chỉ thôi :))
Chứng minh là 1 số clips show hàng Kì trân các = cách Add QK vào shop đó.

thaihoa91
09-04-11, 09:37 PM
đc nhưng mà các pro k chỉ thôi :))
Chứng minh là 1 số clips show hàng Kì trân các = cách Add QK vào shop đó.

Khẳng định là ko đưa questkey vào shop dc ! Những cái hình questkey đưa vào shop mà bạn từng xem ảnh hay video thực chất nó đã chuyển sang dạng potion (tức dạng dược)

jxvietnam
10-04-11, 07:40 AM
Khẳng định là ko đưa questkey vào shop dc ! Những cái hình questkey đưa vào shop mà bạn từng xem ảnh hay video thực chất nó đã chuyển sang dạng potion (tức dạng dược)
Vậy thì phải có hàm về GetItem và DelItem mới đc, hình như 1 số người đã sử dụng đc hàm này :D hix !!

GameMaster72
10-04-11, 07:42 AM

Dạng dược thì làm sao mà xài dùng cho scripts kiểm tra ??

:)) thế là lộ hàng rùi nhé ;))

phamngochai2
10-04-11, 09:41 AM

nếu nói như thaihoa91 thì 1 số bạn thay cái spr à ?

thaihoa91
10-04-11, 10:49 AM
nếu nói như thaihoa91 thì 1 số bạn thay cái spr à ?

Dev JX cần linh hoạt ;)) Có thể thay dc hoàn toàn, ăn thua ai nghĩ ra cách trước thui ;))

[M]r[K]id
11-04-11, 01:24 PM
Dev JX cần linh hoạt ;)) Có thể thay dc hoàn toàn, ăn thua ai nghĩ ra cách trước thui ;))
chỉ tui cách mua = phúc duyên dc ko vậy :D
P/s

r[K]id;427397']Vít tiếng việt có dấu nhá coi chừng bị ăn thẻ
cách làm cũng đơn giản mà ;))
làm như add máu, mana, thổ địa phù zậy thui ^^!
nhưng dùng potion.txt :D

Dạng dược thì làm sao mà xài dùng cho scripts kiểm tra ??

:)) thế là lộ hàng rùi nhé ;))

tiếng nói của mình hình như là vô dụng :((

thaihoa91
11-04-11, 02:46 PM
r[K]id;428626']chỉ tui cách mua = phúc duyên dc ko vậy

Dc ! Cách này King đã dùng nhưng ko làm cho Online vì có thể gây lag server khá nặng !

Đó là dùng hàm settimer cách 1 giây check xem có item ko rùi del :D