PDA

View Full Version : POTAY.COM Server TSBD 0.3 Đã Đưa Lên ONLINE

ngheolavaydo
06-04-11, 10:39 AM
1 Vấn đề nhỏ khi đã đưa SERVER TSBD 0.3 lên online - hiện tại mình đã đưa sv lên onl dc rồi - mình tạo 1 Folder chứa GAME < đã chỉnh sửa đầy đủ IP để phù hợp với SV > mình đã copy ra usb mang qua nhà vài người bạn thì đã đăng nhập game và chơi dc rồi nhưng cũng có 2 trường hợp là bị ko đăng nhập dc GAME - liên kết máy chủ thất bại - IP sv vẫn chưa thay đổi, sv vẫn đang onl - mình dùng Part của Sports[B.M.W] ai biết cách khắc phục giúp mình với nhé , mình tk nhìu

benop001
06-04-11, 02:17 PM
bạn thay port chưa
bạn vào cái config cái hàng

[Server]
GameServPort=5622
DenialPort=5623
thay thành port bishop của bạn là Ok à :D

ngheolavaydo
06-04-11, 03:11 PM
bạn thay port chưa
bạn vào cái config cái hàng

thay thành port bishop của bạn là Ok à :D

mình nói rõ ở đầu đề tài rồi mà ... có vài n đã chơi dc rồi , nhưg chỉ có vài n kết nối sv thất bại ... cùng 1 bản võ lâm mình đã chỉnh sửa và copy ra USB mang qua 5 nhà đứa bạn để copy cho tụi nó chơi cho zui thôi , 3 người chơi dc và 2 người ko kết nối dc sv , mình cũng đã chỉnh sửa như bạn nói trên rồi thì mấy n bạn của mình mới kết nối dc sv chứ bạn ... nếu bạn rảnh thì pm nick ngheolavaydo Team thử hộ mình ,,, dc hay ko mình cũng tk bạn nhìu

[M]r[K]id
06-04-11, 04:52 PM
ping thử xem sao
có 2 nguyên nhân
1. 2 mạng khác nhau ping cùi quá
hoặc có thể máy bạn cùi quá ko đủ cho nhìu acc onl
2. fire wall của bạn đã chặn 2 IP trên ko cho connect nữa :d

[M]r[K]id
06-04-11, 04:52 PM
ping thử xem sao
có 2 nguyên nhân

ngheolavaydo
07-04-11, 12:04 PM
r[K]id;427126']ping thử xem sao
có 2 nguyên nhân

nhà mình dùng mạng VNPT để mở sv - mấy người bạn của mình dùng mạng FPT và Vietel đăng nhập vô tư - mình đã lên 2 quán nét test thử, kết quả cũng ko kết nối dc sv + thêm 2 đứa bạn của mình , nhà tụi nó cũng dùng mạng của VNPT đều ko đăng nhập dc < nhưng có 1 trường hợp cũng là mạng VNPT lại đăng nhập dc sv , làm mình đau hết đầu ko bít nguyên nhận tại sao lại như vậy a.e nào có kinh nghiệm thì chỉ mình cách khác phục với nhé mình tk nhìu lắm :)

ohshjt
08-04-11, 06:33 PM
bạn cho biết moderm bạn đang xài là gì ?
đã tắt firewall chưa ?

ngheolavaydo
10-04-11, 07:34 AM
bạn cho biết moderm bạn đang xài là gì ?
đã tắt firewall chưa ?

mình dùng modem Draytek Virgo 2500 - firewall mình đã off rồi bạn ...chỉ có mạng vnpt là đăng nhập ko dc còn tất ca các mạng khác đều đăng nhập dc :|