PDA

View Full Version : All TBL Han Viet 100% , scenesinfo 100%.

docnhan
05-04-11, 06:11 PM
TBl

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CHú ý là cả 2 bản trên mới chỉ là Hán việt (TInh xảo thì là TInh trí) Các bạn về có thể Edit Thêm cho Chính xác . Bản scenesinò thì cũng tương đối chính xác rồi (mệt với thằng này cứ nhiều chữ là nó lỗi cứ phải bớt Chữ đi mà lắm cái không bớt đc lại Phải viết tắt)Bản scen này mình mới test thử ở Server thấy chạy đc chưa Test trong Game đc vì phải đi học h , mọi người down thử cùng test có j dev tiếp:)

cuongca11
05-04-11, 07:22 PM
Việt hoá Scenesinfo rất dễ lỗi, rõ ràng nhất là di chuyển Xa Phu từ map này qua map khác không được, vẫn đề này tui đã gặp phải từ lâu rồi, nhưng do 1 mình làm nên không để ý đến mấy, giờ có nhiều người Dev hy vọng sẽ tìm ra nguyên nhân :D

docnhan
05-04-11, 11:54 PM
Hic lỗi xa phu quái đản thiệt thay tên mỗi cái Vương Thành thôi cũng lỗi . Đọc log thấy báo lua script lỗi mà chả đề lỗi ở đâu mà sửa:(

cuongca11
06-04-11, 12:37 AM
Cái Server ZT này lỗi mấy cái đại khó chịu, nhất là về NPC, có mấy con chỉ cần đụng 1 chữ thôi, là nó ứ cho mình thấy luôn :(

docnhan
06-04-11, 12:54 AM
Cuongca có VH Được map nào không tôi cứ VH bất cứ 1 map nào thì khi vào trong game thì map đấy lại không đi xa phu đc và cho tui hỏi luôn là mấy cái lựa chọn nơi đến của Xa phu dịch ở đâu nhỉ :)

cuongca11
06-04-11, 01:11 AM
trong Fonder On_visit đó bác :D. Có thể tham khảo phần việt hoá của tui ở đây. Lưu ý không chép đè vào nhé, vì đây là phần quest của bản Server cũ hơn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

docnhan
06-04-11, 03:43 PM
Sao tui vào đổi mà vẫn không được nhỉ rõ ràng VH ở folder onvisit rùi mà vào game vẫn không thấy đâu :(

cuongca11
06-04-11, 05:32 PM
NPC Xa phu rất nhiều loại và 1 NPC có thể có 2 file thực thi :D, có thể bác việt hóa nhầm con nào đó

docnhan
06-04-11, 06:26 PM
Ừ để Kiểm tra lại thế bác có việt hoá đc cái tên nào trong file scene mà ko lỗi không mình thử Vh mỗi cái VT thui mà cũng lỗi Xa Phu.

cuongca11
06-04-11, 06:36 PM
scenesinfo từ trước gì chỉ dám VH ở tên Quốc gia chứ chưa bao giờ đụng vào Map cả, không biết sao đụng vào là lỗi :(

longnhi1210
15-04-11, 09:56 AM
sao tui việt hoá tất cả các file XML và TBL trong file map rùi mà sao khi vào game chẳng thấy vật pảhm nào chũ tiếng việt vâỵy tui làm sao hay sao hay can phải việt hoá thêm ở phần nào nữa bác cuong giúp tui với

docnhan
15-04-11, 10:04 AM
sao tui việt hoá tất cả các file XML và TBL trong file map rùi mà sao khi vào game chẳng thấy vật pảhm nào chũ tiếng việt vâỵy tui làm sao hay sao hay can phải việt hoá thêm ở phần nào nữa bác cuong giúp tui với
Các file này chỉ co chức năng VH các vật phẩm rơi trên đất và ở trong hành trang của bạn thôi còn ở trong shop thì phải VH cilent.

longnhi1210
16-04-11, 09:44 PM
trời cũng hok được thì tui mới hỏi thui tui hiểu là nó có tiếng việt các món dồ trong hành trang nhưng mà tui hok thya61 được thì mói hỏi chắc làm sai cái gì đó rùi để khi nào làm lại coi sao

docnhan
16-04-11, 10:30 PM
Bạn copy các file này vào thư mục map trong server nhé , nếu không được thì chụp hình cho mình xem.

longnhi1210
17-04-11, 09:26 PM
mới xoá cái server cũ rùi wen hok lau cái dó lại bó tay dể mình việt hoá lại đã

luckymen
18-04-11, 12:52 PM
- Việt hoá scenesinfo = 100% là 1 việc hết sức vất vả vì phải nắm được tất cả NPC truyền tống, xa phu, item nguyên bản có chức năng di chuyển nhân vật sang map khác...
=> Đây là 1 đoạn code đơn giản của NPC xa phu vương thành 5099 nha:
<embranchment id="22" active="1">
<conditions>
<selfcountry value="1"/>
<isguard/>
<gold type="Great" value="199"/>
</conditions>
<actions>
<goto name="Khu-Trung-Lap·BOSS集中营" pos="234,257"/>
<gold type="Sub" value="200"/>
<notify content="BandaduocchodenBOSS集中营,tra40_luongph idixe."/>
<var type="Set" name="state" value="-2"/>
</actions>
</embranchment>
- Dòng quan trọng nhất là đây:
<goto name="Khu-Trung-Lap·BOSS集中营" pos="234,257"/>
- Lệnh này sẽ move nhân vật đến map BOSS集中营 tên map là tai_groupmap1 và có id map là 433( ở sv mình là 433 còn sv khác không biết có thay đổi gi không nha !)
- Nếu bạn việt hoá trong scenesinfo.xml BOSS集中营 là Doanh trại Boss thì NPC 5099 sẽ không hiểu là Doanh trại Boss là cái map nào (vì con xa phu goto đến "Khu-Trung-Lap·BOSS集中营" chứ không phải goto đến "Khu-Trung-Lap·Doanh trai boss")
- Đó là một trong những kinh nghiệm xương máu của mình về thằng scenesifo.xml, mình có 1 vài lưu ý nhỏ sau đây :
* Tên map không có dấu khoản trăng " " và nếu muốn dùng dấu khỏang trắng bạn phải dùng dấu khoản trắng đặc biệt phù hợp với code GB2312.
* Tên map không dài quá 30 char, chẳng hiểu sao mình viết tên map hơn 30 char là ra đi ngay cái sv.
* Có vài map đặc biệt nếu muốn dùng xaphu goto đến đó phải add map đó vào khu vuc75 id = country theo sv ví dụ map dùng chung cho tất cả quốc gia phải add vào khu trung lập, muốn map riêng biệt nhau thì add vào khu vực map từng quốc gia.

docnhan
18-04-11, 03:29 PM
Thật sự là mình nghĩ cũng không cần VH cái scene info làm j cho mệt, được có cái chữ nhỏ xíu trên góc bản đồ thôi mà mất nhiều công, thực sự người chơi chỉ cần VH xa phu để biết đi đến đâu là đủ rồi. Thời gian để VH những cái khác hay hơn. đơn cử phần mrquest Đáng để VH hơn rất nhiều vì hầu hết các chức năng mới phó bản event đều nằm ở đây( Bác Phúc có thể dùng cái này để làm event) .