PDA

View Full Version : Object.tbl của Server VH 95%

docnhan
05-04-11, 09:21 AM
Các bác về ngâm cứu nhá vất vào Server/map nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không hiểu sao mình dịch hết rồi mà vào game nó vẫn còn 1 ít tiếng việt ở trên đầu chắc nằm ở file khác sẽ cố hoàn thành nốt các file tbl khác nhanh nhất[..]
Sau 2 tiếng Buổi sáng mình đã dịch xong các file để hiển thị vật phẩm rơi xuống đất với 100% hán việt trừ mấy quyển sách học skill đang làm nốt

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu tối nay không bận j thì sẽ dịch nốt và sẽ giải thích cách thay đổi Op cho các vật phểm như áo Vk hồn phách thạch :), Cũng như add thêm hoặc thay thế các item chưa có mặt chưa đc mở ra.

cuongca11
05-04-11, 12:26 PM
Ôi mình định Share lên thì bạn lại share rồi, hiện tại mình cũng việt hoá gần hết TBL Map rồi chỉ còn mỗi NPCbase object base
còn thiếu
Lưu ý: bạn nên tham khảo bản Việt của Vinagame, để xem 1 số từ dịch chuẩn nhé, VD như trong GoldObjectBase của bạn là "Tinh xảo" chứ không phải "Tinh tri" đâu :D
đây là phần việt hóa của mình, bạn có thể tham khảo nếu muốn :D

pikhjn
05-04-11, 12:42 PM
:U mới đây có VH rồi nhanh thật :O

docnhan
05-04-11, 12:43 PM
Ngồi cố làm nốt cái NPCbase mình đã tìm đc cách chỉnh sửa file XML rất nhanh mấy cái này mình chỉ làm trong 6p 1 cái thôi mà không lỗi :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mấy cái này mình mới dịch thô thui mọi người muốn trau chuốt thì về dịch lại cho sát :)

cuongca11
05-04-11, 12:47 PM
Cám ơn bạn rất nhiều :D. Hi vọng bạn có thể chia sẽ cách Việt Hóa của bạn cho mọi ngùời cùng học hỏi :D

docnhan
05-04-11, 03:46 PM
Mình bổ xung thêm cách dịch cho các file tbl hoặc XML có dạng cột :
Các bạn mở file XML sau khi chuyển từ TBL bằng excel ở VD này mình lấy từ file NPCbase
Lúc mở ra excel sẽ hỏi mình mở với cách nào các bạn chọn As an XML table và
Sau đó bạn copy cột Tiếng Trung Quốc vào 1 file text cho vào 1 thư mục sau đó dùng chương tình convert với op thế này và ấn bắt đầu
Sau đó bạn vào thư mục chứa file text vào folder Han Viet để lấy phần vừa dịch nó sẽ là file 001.doc nên mở file này bằng Word.
Sau đó bạn copy bản dịch từ bản Word sang 1 file TXT . bật Unikey lên Ấn tôẻ hợp ctrl+shift+F6 và chọn như hình sau :(file nguồn là file có dấu , file đích là 1 file TXT trắng chưa có j) Sau khi chạy xong (vài giây ) bạn đã có 1 bản không dấu :).
Việc tiếp theo là cần 1 phần mềm editor XML ở đây mình dùng phần mềm oxygen
Vào mở file ra ấn view ở chế độ Grid
Sau đó ta sẽ đc thế này
Bây H bạn chỉ việc copy toàn bộ fileText Không dấu vào bảng là oki.
Đôi Khi gặp 1 số lỗi
Đây là báo 1 số kí tự ko phù hợp ở đây thường là dấu - ở đầu câu bạn xóa đi là oke .
Vậy là xong Nói có vẻ lâu nhưng làm thì nhanh và với cách này bạn thoải mái Edit theo ý mình mà không bị lỗi về cấu trúc XMl cũng như font chữ.

cuongca11
05-04-11, 04:02 PM
cách này quả là rất tuyệt :D. Nhanh hơn mình làm rất nhiều. docnhan tìm cách việt hoá các file tbl chưa Convert trong table được không vì hiện tại vẫn còn một số từ ngữ quan trọng như thông tin Item vẫn chưa tìm ra :(

evilbaby1
05-04-11, 04:35 PM
cách đó mình làm cho VLTK lâu rùi :D , không nghĩ có thể làm cho ZT :D !

cuongca11
05-04-11, 04:47 PM
evilbaby sao ko dev cung anh em cho vui nhi? :D

lordpotter
05-04-11, 08:14 PM
Mấy Bác Pro wá làm hết rùi
Em k bit nên làm phần nào nữa :(

docnhan
05-04-11, 09:00 PM
Mấy Bác Pro wá làm hết rùi
Em k bit nên làm phần nào nữa
còn nhiều việc lắm nhất là cái cilent

cuongca11
06-04-11, 12:35 AM
Cái Server còn cả Tá quest ấy chứ nói gì đến Client :))

evilbaby1
06-04-11, 07:27 AM
evilbaby sao ko dev cung anh em cho vui nhi? :D

làm chơi cho vui thì được dev đưa online , sẽ bị hack, bị chửi .đủ thứ chuyện phải làm , server ZT này không có sỏuce nên không anti hack được , riết rùi nản như VLTK. Lúc evil có làm server VLTK , antihack ko dc nản bỏ dev server đến giờ

cuongca11
06-04-11, 12:02 PM
Thì tui cũng Dev cho vui chứ có Online gì đâu, chỉ thấy tội cho bác Phúc (Luckymen) tâm nguyện của bác ấy là muốn mở 1 Server Online cho mọi người chơi vui vẻ, không màng ham lợi gì, thế mà cũng bị chửi cũng bị tụi nó hack um sùm :( đến khổ

longnhi1210
12-04-11, 02:05 PM
docnhan ơi có oxygen hok up len đi mình tìm hoài ma chỉ có bản dùng thử à bạn có thể share cái đó cho mình dược hok

docnhan
13-04-11, 12:19 AM
docnhan ơi có oxygen hok up len đi mình tìm hoài ma chỉ có bản dùng thử à bạn có thể share cái đó cho mình dược hok
Không nhất thiết phải xài oxygen đâu bạn ơi bạn có thể dùng bất cứ 1 chương trình XML editor nào như XMLeditor, SPYXML. mình cũng chỉ dùng bản dùng thử thui vì oxygen full đều có mấy con trojan khó chịu lắm.