PDA

View Full Version : Anti mới ! Cần người hook vào game :D

davidtuan25
30-03-11, 05:59 PM
Mình tìm trên CLB thấy có người post dll này khá hay nhưng không biết sử dụng thế náo , nhờ các pro giúp !!!
links : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
links ben ragezone : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thấy hay thank cái , nguồn lấy từ clbgamesvn.com

thaihoa91
30-03-11, 08:25 PM
Mỗi .dll đều có hàm để hook dc ! Hàm mấy cái này ko có nguồn trong game.exe của JX nên hook là khá khó !

davidtuan25
30-03-11, 09:27 PM
Vâng ạ ! Em chỉ thấy bên forum nên share wa cho các anh coi có thể phát triển anti được không thui ! Chứ em còn không biết định nghĩa hook là gì :D ! Mà em thấy nó ghi bên china wá trời file lun [ toàn file hack ] nếu làm dc anti chắc đã lắm ^^!

thaihoa91
30-03-11, 10:02 PM
Vâng ạ ! Em chỉ thấy bên forum nên share wa cho các anh coi có thể phát triển anti được không thui ! Chứ em còn không biết định nghĩa hook là gì :D ! Mà em thấy nó ghi bên china wá trời file lun [ toàn file hack ] nếu làm dc anti chắc đã lắm ^^!

Mình ko bít cách hook nhưng hỉu nó sơ bộ thui !

Hook tiếng anh dịch ra nghĩa là cái móc ! File dll (Dynamic Link Library - thư viện liên kết động) nghĩ tới thư viện thì liên tưởng đến hàm, dll chứa các hàm định nghĩa ! Nói hook dll vào exe có nghĩa là móc cái hàm trong dll vào file exe để nó chạy !

Nên trong các trình có exe và dll, nếu thiếu 1 file dll, có thể dẫn tới chạy chương trình ko dc, vì nó ko hỉu hàm đó, do mất hàm định nghĩa trong dll đó rùi !

davidtuan25
30-03-11, 10:30 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Čħīċķėň
30-03-11, 10:54 PM
hook ko phải dễ đâu muốn làm đc thì bạn phải là 1 asm coder ;))

davidtuan25
30-03-11, 11:14 PM
Vâng ! Em đâu nói dễ ^^! Em chỉ copy wa đây cho mấy pro thử nghiệm xem thế nào [ lỡ đâu góp phần vào anti trở nên an toàn hơn ] ^^! Thui đi ngủ 11h rùi