PDA

View Full Version : Hướng dẫn tạo server “Thiên long bát bộ” offline

BMK
27-03-11, 12:00 PM
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn cách cài đặc mà mình đã tạo thành công server tlbb offline.
Hướng dẫn cho những bạn chưa biết còn ai biết rồi thì thấy mình sai sót chổ nào xin chỉ giáo đây là bài hướng dẫn cho các bạn không chuyên như mình.
Bài viết do mình đúc kết kinh nghiệm & ăn trộm mấy bài trích dẫn của các thành viên khác trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ai lấy về forum,blog,web cá nhân thì nhớ ghi nguồn + tác giá là tôn trọng người viết củng là tôn trọng mình.

Phần đầu tiên không thể thiếu là các link cần tải về

Server :
Gồm 24 part và 1 file tlbb.tar.gz !
Mượn link của zrockmanx
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 25a69b62
Client TLBB việt hóa hầu hết 99% các npc & chức năng thường dùng
• Phần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 2 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 3 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 4 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
• Phần 5 : File launch.ini ( dùng trực típ file Launch.exe mà vào game không cần vào = game.exe nữa)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
VMware Workstation 7.1.4 Build 385546 Final

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bản fuff 1 link

CU1XK-6WW50-M815Y-RPPNX-PCUE8
AG18K-4HGEK-H88HP-UQNQZ-YZ282
ZA3MR-0RG4M-M89EP-MWQ5C-WUK8F
Navicat 9.1.9 :
để truy cập được oracle tạo acc cơ bản thì không thể thiếu phần install client của Navicat

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Bắt đầu nhe :
Cài đặc VMWARE

1. Chạy file VMware-workstation-6.5.1-126130.exe
Nhấn Next
Nhấn Next
Nhấn Next
Nhấn Next
Nhấn Next
Nhấn Next
Nhấn Yes

Cài đặc VMWARE config
Mở VMware Workstation
Lick chọn open file
Red Hat Enterprise Linux 4.vmx
sét Ram ảo cho Linux nên để cho nó mặc định hay hơn
chỉnh card mạng để chế độ bridged
cuối cùng là chạy server nhấp vào biểu tượng màu xanh ở hàng kế chữa edit nó có hỏi copy hay move thì chọn move cho đở tốn HDD

Tới Phần đang nhập và config mạng cho máy ảo
đợi server khởi động lên màng hình đăng nhập root
nhập password 123456

natureboys
27-03-11, 12:28 PM
Cái folder sv sao ko down đc vậy bác ??:(

0241618026
27-03-11, 03:25 PM
mình xin lưu ý các bạn là cái link sever ở MF die hết rồi mọi nguời vào chỗ Download center của HD mà down nhá. 1 cái hết sức quan trọng là nếu máy của ai đang nối mạng thì ko cần tạo card mạng ảo làm gì cả,( nếu cài thêm card mạng ảo thì sẽ ko ping đc). và khi vào config card mạng trong máy ảo thì nhớ bấm vào thẻ Hardware device rồi nhấn probe. ai có lỗi gì hay ko hiểu thì tìm cả topic tlbb mà đọc nhé ;))

BMK
27-03-11, 06:22 PM
Cái folder sv sao ko down đc vậy bác ??:(

mình xin lưu ý các bạn là cái link sever ở MF die hết rồi mọi nguời vào chỗ Download center của HD mà down nhá. 1 cái hết sức quan trọng là nếu máy của ai đang nối mạng thì ko cần tạo card mạng ảo làm gì cả,( nếu cài thêm card mạng ảo thì sẽ ko ping đc). và khi vào config card mạng trong máy ảo thì nhớ bấm vào thẻ Hardware device rồi nhấn probe. ai có lỗi gì hay ko hiểu thì tìm cả topic tlbb mà đọc nhé ;))

huuduyen_05
27-03-11, 06:40 PM
Thanks vì bạn có công tìm hiểu nhiều topic hướng dẫn để tổng hợp lại cho newbie một cách chi tiết bằng hình ảnh.
Tuy hướng dẫn có chỗ thừa một tí nhưng không sao.

BMK
27-03-11, 06:50 PM
hè hè cám ơn HD vì đã khích lệ mình giờ hơi bạn nên không thể hướng dẩn chi tiếc 1 số thứ, mình sẽ cố gắng tìm hiểu và update cho bài viết được hoàng chỉnh các thứ giờ đi sửa cái 3g đã.

duchungf9
27-03-11, 11:24 PM
mình ko active dc cái eth0 , bạn nào giúp mình đc ko? :(

kobihoang1
28-03-11, 09:08 AM
ok mình làm đến chỗ đang nhập và config mạng cho máy ảo
nhập password 123456

rồi làm như nào nữa

cái phâng reg acc oracle bị hư rối

như này là sao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
28-03-11, 11:07 AM
ok mình làm đến chỗ đang nhập và config mạng cho máy ảo
nhập password 123456

rồi làm như nào nữa

cái phâng reg acc oracle bị hư rối

như này là sao <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File máy ảo bị lỗi ==> Download lại.

hd.vuduong
02-04-11, 08:54 AM
mình ko active dc cái eth0 , bạn nào giúp mình đc ko? :(

làm y trang hd rùi :( mà vẫn bị ntn

giống cậu ở trên ,ai giúp với

huuduyen_05
02-04-11, 09:30 AM
Lỗi ở trên là do có máy khác trong mạng đã dùng IP 192.168.1.3

hd.vuduong
02-04-11, 12:13 PM
^^ ok được rồi đến phần connect vào sv rồi mà không hiểu sao đến cái cửa sổ đăng nhập qua dòng kết nối server rồi đến dòng kiểm tra mật khẩu thì đứng im luôn.
Mình dùng Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và cả của chủ 2 pic đều như vậy :(

mình dùng nguyên bộ Server vmw - 26 phần box dowload center của bác hd mấy link client ở box ý hình như chết ngỏm rồi =((
Bác nào còn up lên cho e xin với

hd.vuduong
02-04-11, 12:13 PM
hix mạg lag đăng 2 bài giống nhau liền

hieuhieu1
02-04-11, 01:58 PM
tiện đây anh chủ top hướng dẫn cách giải nén cái file gì mà sửa lỗi chế đồ +0 ý, sv em chạy đc nhưng cái đấy em ko biết làm. :(

Long0
02-04-11, 02:28 PM
Giải nén thì có thể giải nén trên win bằng cách
click chuột phải vô File nén rồi chọn extract here.
Dùng winscp, Chỉnh binary rồi copy file equipbase vào public/config thế là xog.
File equipbase có thể dùng của sv hanny share.

tlq036
04-04-11, 02:49 PM
mình đang xài PC, xài winxp, mình dùng Winrar giải nén severTLBB nhưng trong khi giải nén nó lại cho thế này :

Khi mình dùng VMware Workstation nó lại :

làm ơn giúp mình với !!!!

herolion85
08-04-11, 05:45 AM
Cho mình hỏi bạn 1 chút, là cái file download về là "Gồm 24 part và 1 file tlbb.tar.gz" thì cái file tlbb.tar.gz để làm gì vậy bạn?
Mình chạy được server rồi. Nhưng không rõ file đó để làm gì. 8->
Hy vọng có ai giúp mình. [-O<
Bổ sung với bác là sao tất cả account trong file account.txt là

pass : 123456

đều báo là mật khẩu không đúng nhỉ?

vippro0
08-04-11, 08:11 PM
vậy thì bạn tự đăng kí lấy 1 ID mới đi bằng cách khi chưa chạy server dùng navicat, oracle hoặc khi chạy song server bạn cso thể dùng 2 lệnh : + /etc/rc.d/init.d/oracle stop
+/etc/rc.d/init.d/oảcle start
- để khởi động lại oracle và vào tạo acc bình thường
Cho mình hỏi bạn 1 chút, là cái file download về là "Gồm 24 part và 1 file tlbb.tar.gz" thì cái file tlbb.tar.gz để làm gì vậy bạn?
Mình chạy được server rồi. Nhưng không rõ file đó để làm gì. 8->
Hy vọng có ai giúp mình. [-O<
Bổ sung với bác là sao tất cả account trong file account.txt là

pass : 123456

đều báo là mật khẩu không đúng nhỉ?

herolion85
08-04-11, 09:46 PM
-Thanks vippro0, mình đã vào được game bằng account nguyenhuy, pass 123456, nhưng bây giờ muốn tạo thêm account bằng Navicat có được không? vào tạo như thế nào vậy vippro0 nhỉ?
- Thêm 1 điều nữa là cái file tlbb.tar.gz down về kèm thì làm sao để sử dụng? Có phải là giải nén đè vào trong /home/tlbb không vậy?

herolion85
08-04-11, 09:46 PM
-Thanks vippro0, mình đã vào được game bằng account nguyenhuy, pass 123456, nhưng bây giờ muốn tạo thêm account bằng Navicat có được không? vào tạo như thế nào vậy vippro0 nhỉ?
- Thêm 1 điều nữa là cái file tlbb.tar.gz down về kèm thì làm sao để sử dụng? Có phải là giải nén đè vào trong /home/tlbb không vậy?

nhennuoc
08-04-11, 10:33 PM
chu topic hướng dẫn updata lên online bằng hình ảnh luôn đi
tk trước

hieuhieu1
10-04-11, 09:59 PM
cho em hỏi giờ mình down file TNGH hơn 70Mb kia mình cũng giải nén xong cop vào sv là chơi ngon à ???

vuhuy99v
10-04-11, 10:30 PM
cho mình hỏi xíu,như hình trên thì tạo card mạng ảo đó rùi thì có phải chỉnh sửa ip gì trong sv ko!? Và nhà mình đã người sử dụng 192.168.1.3 rùi thì mình có thể đổi IP đc ko và đổi như thế nào file nào. tks trước

herolion85
12-04-11, 07:01 AM
- Thực ra nếu máy bác có người xài IP 192.168.1.3 rồi thì có thể đến máy đó đổi IP cho nó đơn giản, trừ khi dải IP của bác khác với 192.168.1.x thì nên cài đặt Loopback.
- Còn phần đổi IP như thế nào thì mình cũng đang hỏi đây, vì không dám tự sửa, lỗi rùi chả biết đường nào mà lần, vì không nắm nguyên tắc IP của cái này.

s2ngoks2
16-04-11, 01:58 AM
bác ơi link 4 die rùi :(( chỉnh lại giúp e với :(

Sói Đẹp Trai
16-04-11, 01:33 PM
mấy anh ơi em newbie đặc luôn:D có điều cho em hỏi máy em cài tlbb offline đến lúc vào game toàn bị đứng ở kiểm tra pass xong lỗi đường truyền_ mấy cái sv pri cũng vậy nốt cái sv của bác HD em download về cũng bị kẹt ở chỗ kiểm tra pass rùi báo lỗi đường truyền. :( Ai help em cái. máy em dùng HDH win XP Sp2:(

Sói Đẹp Trai
16-04-11, 01:38 PM
mấy anh ơi em newbie đặc luôn:D có điều cho em hỏi máy em cài tlbb offline đến lúc vào game toàn bị đứng ở kiểm tra pass xong lỗi đường truyền_ mấy cái sv pri cũng vậy nốt cái sv của bác HD em download về cũng bị kẹt ở chỗ kiểm tra pass rùi báo lỗi đường truyền. :( Ai help em cái. máy em dùng HDH win XP Sp2:(

ơ còn cái này nữa có thể 1 chi tiết quan trọng:( máy em dùng mạng cáp quang có phải mạng cáp quang nhanh quá nên không chạy được pri sv ko mấy bác:(

redarmy09d3
20-04-11, 08:10 PM
Cho hỏi vài vấn đề về client của chủ 2pic nha: Các NPC sau để làm gì, pháp bảo, ám khí làm sao có đc, KNB nhận ở đâu, chuyển sinh ở đâu? Tk nhiều!:D

polytechnich
24-04-11, 07:53 AM
bác àh, tình hình là máy e xài wins 7, k bít cái add hardware nó nằm ở đâu hít, kiếm mệt nhừ lun

shadow0211
24-04-11, 01:44 PM
lên google có đầy
tại ko chịu khó kiếm thôi
Vào Start rùi gõ vào “hdwwiz.exe”, một bảng nhỏ hiện lên.
Xong rồi làm theo hướng dẫn của chủ thớt nhé.

redarmy09d3
24-04-11, 02:56 PM
Cho hỏi vài vấn đề về client của chủ 2pic nha: Các NPC sau để làm gì, pháp bảo, ám khí làm sao có đc, KNB nhận ở đâu, chuyển sinh ở đâu? Tk nhiều!:D

bác nào bik giúp hộ cái, please!

thanhtunghk
24-04-11, 02:57 PM
ai hướng dẫn thay đổi ip 192.168.1.3 với vì trong mạng có người dùng ip này mất rùi. Thanks nhiều.

shizuoka
24-04-11, 09:01 PM
chủ topic cho hỏi phần này.
Nếu server đặt là 192.168.1.3 thì ở máy ảo phải set IP nó là bao nhiêu ??? 192.168.1.3 hay 1 số IP nằm trong NetMask nhưng khác số 192.168.1.3 ???
Khi cấu hình localhost, RedHat vào dc localhost nhưng ko vào dc internet. Vậy có cần phải cấu hình lại mạng trong RedHat để RedHat kết nối dc internet hay ko ???
Mình bị lỗi file ini mà vẫn ko tìm dc cách sửa. Chỉnh IP cỡ nào cũng vậy ( máy có kết nối internet và ko cài card mạng ảo ). Mình set IP trong RedHat là 192.168.1.5, vậy phải set IP của VMWare là bao nhiêu ??? Trùng với 192.168.1.5 hay 1 con số IP khác ????
Mình vẫn chưa hiểu chỗ đó và vẫn chưa hiểu cơ chế chạy của tlbb offline, mong chủ topic hướng dẫn thêm.
Thanks !!!

shizuoka
24-04-11, 09:09 PM
ai hướng dẫn thay đổi ip 192.168.1.3 với vì trong mạng có người dùng ip này mất rùi. Thanks nhiều.
bạn dùng câu lệnh : ifconfig eth0 192.168.1.5 netmask 255.255.255.0
Trong đó, eth0 là tên kết nối của bạn ( để biết trong máy hiện có những kết nối nào, bạn dùng câu lênh ifconfig | more nó sẽ liệt kê cho bạn)
192.168.1.5 là số IP mới bạn muốn đặt
255.255.255.0 là số netmask.

shizuoka
24-04-11, 09:11 PM
bạn dùng câu lệnh : ifconfig eth0 192.168.1.5 netmask 255.255.255.0
Trong đó, eth0 là tên kết nối của bạn ( để biết trong máy hiện có những kết nối nào, bạn dùng câu lênh ifconfig | more nó sẽ liệt kê cho bạn)
192.168.1.5 là số IP mới bạn muốn đặt
255.255.255.0 là số netmask.
---------------------------------
mod xóa cái comment sau cùng giùm - bị trùng rồi.
Thanks !!!

thanhtunghk
24-04-11, 11:23 PM
nhưng khi thay đổi ip như vậy có cần config ở đâu trong server nữa không vậy bạn.

shizuoka
25-04-11, 06:35 AM
cá nhân mình nghĩ là không, bạn chỉ cần sửa lại đường dẫn IP trong file launch.ini nữa là được <<<<<< đây là cách suy luận của mình, còn thực ra mình chưa xem code của server nên ko biết được ( mà để tìm được dòng kết nối đến server có lẽ phải mất mấy tháng :( - đó là chưa kể chưa chắc đủ khả năng để tìm được )

yuhari
25-04-11, 08:50 PM
bõ tlbb giờ toàn cao thủ :D 30 charr như ngày nào :))))))))))))))))))

thanhtunghk
26-04-11, 11:09 AM
haiz, tình hình là 2 máy thật và ảo không thể ping thấy nhau, nản wa.

dv911
26-04-11, 06:45 PM
mỗi lần chơi là phải mở máy ảo lên à

shizuoka
26-04-11, 07:36 PM
mỗi lần chơi là phải mở máy ảo lên à

uhm, mỗi lần chơi bạn phải mở máy ảo thì mới chơi được. đó là bắt buộc.

shizuoka
26-04-11, 07:38 PM
haiz, tình hình là 2 máy thật và ảo không thể ping thấy nhau, nản wa.

bạn kiểm tra lại dãy IP xem nó có trùng dãy với nhau hay ko. Nếu trùng dãy thì mới có thể thấy dc, nếu khác dãy thì ko thể. Dùng lệnh IPCONFIG -all để kiểm tra ip của mình.

thanhtunghk
27-04-11, 01:37 AM
mình để IP máy ảo là 192.168.1.3 (ko trùng với máy nào hết) IP máy thật là 192.168.1.10 còn IP card mạng ảo là 192.168.1.2 ping từ máy thật đến máy ảo thì báo Request Timed out. Còn ping từ máy ảo sang máy thật thì báo Destination Host Unreachable. Không biết sao nữa.

BMK
27-04-11, 09:30 AM
mình để IP máy ảo là 192.168.1.3 (ko trùng với máy nào hết) IP máy thật là 192.168.1.10 còn IP card mạng ảo là 192.168.1.2 ping từ máy thật đến máy ảo thì báo Request Timed out. Còn ping từ máy ảo sang máy thật thì báo Destination Host Unreachable. Không biết sao nữa.

xong rồi thì vào card mạng ảo

thanhtunghk
27-04-11, 10:31 AM
xong rồi thì vào card mạng ảo

Giải thích rõ hơn được không bạn mình không hiểu.

thecong
27-04-11, 01:16 PM
hix làm sao để việt hóa tên NPC và tên quái đây các pro

kinzero
04-05-11, 05:26 PM
hix làm sao để việt hóa tên NPC và tên quái đây các pro

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây và đọc kỹ hãy hỏi nhé,

haygh30
05-05-11, 08:32 AM
Cho mình hỏi RAM tối thiểu cần cho cái TLBB offline này là bao nhiêu vậy bạn?.Máy mình RAM 1G được không vậy bạn?

kinzero
05-05-11, 08:58 AM
Cho mình hỏi RAM tối thiểu cần cho cái TLBB offline này là bao nhiêu vậy bạn?.Máy mình RAM 1G được không vậy bạn?

tối thiểu phải 2 GB bạn à, nhưng tốt nhất là 3GB trở lên nếu ko muốn hiện tượng cháy, khét, nổ :D

thecong
08-05-11, 07:22 PM
Nếu ram 2G thì tốt hơn là ko nên cài, hum nọ dow về định lấy cái lõi là red hart để học linux, nhưng tiện nghịch thử cái tlbb xem sao, nhưng mà máy mình phải nó là muốn nổ, lag ko chịu nổi, chán xóa lun ko thương tiếc

Edward_Newgate
08-05-11, 08:52 PM
Máy anh thecong chắc là chạy thêm nhiều chương trình khác lắm
Hoặc là bị virus
Chứ máy em RAM 2GB chạy thêm Kaspersky 2011 + IDM + Unikey + Yahoo
Thêm cái SV vào chạy cũng bình thường
Không lag bằng SV Mu
Chắc RAM 2GB vẫn chơi đc đấy :D

thecong
08-05-11, 09:22 PM
Máy mình dùng win7 + kis 2011 + 1 vài cái khác, trung bình mà chạy nền ko thì mất khoảng 800MB ram, chắc có lẽ do nhiều chương trình nặng quá, chưa thử cài trên xp

Edward_Newgate
09-05-11, 12:21 PM
Chài ơi chán vãi
Cái Server hình như lại có lỗi rồi
Tôi down về cài cho thằng bạn
Đến lúc khởi động SV nó cứ hiện ra dòng Loading Grub2...... gì gì đấy
Xong lại tự khởi động lại
Chạy mãi như thế liên tục :((
Ai biết sửa ko :(

Edward_Newgate
09-05-11, 12:55 PM
Hài thật
Dạo này toàn gặp lỗi
Lên hỏi thì trong lúc chờ trả lời mình lại tự làm đc
Nản thật :(

cabato
09-05-11, 08:08 PM
Chài ơi chán vãi
Cái Server hình như lại có lỗi rồi
Tôi down về cài cho thằng bạn
Đến lúc khởi động SV nó cứ hiện ra dòng Loading Grub2...... gì gì đấy
Xong lại tự khởi động lại
Chạy mãi như thế liên tục :((
Ai biết sửa ko :(

Trước giờ tôi chỉ chơi MU & JX offline, nay mới cài thử TLBB.
Những bạn nào gặp phải lỗi này thử làm theo cách của tôi xem có khắc phục được không.
Lỗi này xuất hiện do giải nén file RAR của server bị lỗi. Nếu là lỗi corrupt gì đó thì các bạn cứ giải nén hết toàn bộ server, sau đó xem bảng thông báo lỗi của winRAR xem những part nào bị lỗi thì các bạn sửa lại bằng cách: mở file bị lỗi đó lên bằng winRAR, vào thẻ Tools -> Repair Archive, winRAR sẽ báo found và sửa. Bạn chờ đến khi hoàn thành và ấn Close là xong. Lúc này bạn vào lại thư mục chứa file RAR bị lỗi, sẽ thấy có thêm một file khác cùng tên nhưng có chữ "fixed" - "đã được sửa" ở đầu. Sửa như vậy cho hết những part bị lỗi.
Khi đã xong hết, file RAR bị lỗi tuỳ bạn tự xử.
Gìơ thì bạn giải nén lại server bình thường thôi (giải nén file đã sửa + file cũ không bị lỗi)...
HA`, tôi cài xong rồi, vào chơi nhưng máy của mình cấu hình yếu quá a` :|

Edward_Newgate
10-05-11, 01:28 PM
Bạn ko cần phải reply bài mình như thế đâu
Mình đã viết là đã làm đc rồi mà
Mình cũng đã cài quen Mu và JX rồi
Còn đưa Mu lên online nữa nên mấy cái này chắc cũng dễ tìm hiểu thôi

cabato
10-05-11, 05:28 PM
Bạn ko cần phải reply bài mình như thế đâu
Mình đã viết là đã làm đc rồi mà
Mình cũng đã cài quen Mu và JX rồi
Còn đưa Mu lên online nữa nên mấy cái này chắc cũng dễ tìm hiểu thôi

Bạn nhầm rồi!
"Hài thật
Dạo này toàn gặp lỗi
Lên hỏi thì trong lúc chờ trả lời mình lại tự làm đc
Nản thật"
Mình cũng đã đọc rồi. Chẳng qua là mình muốn nói rằng những ai cũng gặp cái lỗi đó giống như bạn thì thử làm theo cách của mình xem có khắc phục được hay không mà thôi. Chứ không có ý gì khác.
Còn cái vụ "Trước giờ tôi chỉ chơi MU & JX offline, nay mới cài thử TLBB", cũng chẳng phải có ý muốn thể hiện gì cả. Chỉ đơn giản là lúc ban đầu mình không để ý, nghĩ rằng topic này đã có lâu rồi nên chắc cũng chẳng ai còn để ý đọc bài của mình nữa. Tự dưng thành vô duyên nên mới có câu "...nay mới cài thử TLBB".
Hiểu nhầm thôi mà!

Edward_Newgate
11-05-11, 02:35 PM
Ừ hiểu nhầm :)
Sorry k phải spam mà chỉ trả lời để bạn ý biết là vẫn có người đọc topic này thôi :P

anhzaihl1
07-06-11, 11:40 PM
Bac cho em hoi. Cai silent sao ko down đc ạ :(

tl22081996
08-06-11, 02:50 PM
mình đang xài PC, xài winxp, mình dùng Winrar giải nén severTLBB nhưng trong khi giải nén nó lại cho thế này :

mình cũng bị vậy có ai giúp mình đc ko

vippro0
08-06-11, 02:54 PM
- Nguyên nhân lỗi part bạn dùng chức năng repairt những part bị lỗi lại rồi xoá bỏ file cũ sửa tên file repairt kia lại là giải nến được:)

tl22081996
09-06-11, 03:42 PM
thế này là làm sao có pro nào giúp ko

cuongpzo
09-06-11, 07:55 PM
thế là do thằng Post link trước khi nén nó chọn chức năng bảo vệ rùi..., có nhều win cùng loại với máy win NÉN thì O.K - khác thì K.O, bạn nên mở file nào lỗi thì chọn chức năng Repair (Tools - Repair Archive), xong rùi (có thêm 1 file tương tự) copy tên file cũ đóa rùi DEL file đóa luôn, chọn file mới F2 và paste tên file cũ ok, xong thì giải nén lại. Nếu thêm lỗi thì " Sức em có hạn, vớt được ai thì vớt, ai dong nặng quá thì chìm --> CHẾT):P

nguyedi123
11-06-11, 06:57 AM
cau vao rar rui repair nhung part da~ hong thui

CyberSky
11-06-11, 01:52 PM
Em hỏi câu này hơi vô duyên nhưng game này có đĩa không ạ, em lười tải lắm

cohoangkim0305
14-06-11, 05:55 PM
bạn chuột phải vào file bị lỗi chon open>tool>repair acchive đợi sủa xong thì chọn close.>đổi lại tên như ban đầu. làm hết với nhưng phai bão lỗi là ok
còn tôi đã khởi động xong sever. đã ping dc máy ảo. nhưng khi chạy game ko load báo tải thông tin sever thất bại kiểm tra lai fiwer ai biet chỉ gium

forumid
14-06-11, 10:29 PM
bạn kiểm tra lại launch.ini xem ip có đúng với ip máy ảo chưa

sunday2288
04-07-11, 12:27 PM
Các bạn xem dùm mình cái lỗi này là lỗi gì mà no ko cho mình active Network

sunday2288
04-07-11, 02:33 PM
Có ai giúp mình cái lỗi này ko vậy.........

namld01810
07-07-11, 10:32 PM
Em làm mọi thứ cơ bản ổn... đến luc load sv thành công và vào game thì hok đăng nhập dc :-< ping thông hêt... <1ms
Ai biêt em sai ở đâu hok ạ?

thinthoi_88
03-08-11, 05:48 PM
:Dcảm ơn bạn nhiều m đang dow về cài thử mình gà ko biết có cài chơi đc ko nữa:-<

Mr.Phát
03-08-11, 05:56 PM
máy tớ ram 1gb chạy nổi TLBB chơi offline k ~~!

0939234464
03-08-11, 06:17 PM
ram 2gb > mới đc bác à 30 charrrrrrrrrrrrr

vipkiet
03-08-11, 08:31 PM
hix sai lầm..... đang tải lại sever của bác huuduyen bên này lỗi kinh khủng

gaichuachong
03-08-11, 09:52 PM
anh HoDuyQuocBao cho em cái yahoo để e hỏi cho dễ chứ e ngôx xít mấy cái này :D

duchung145
03-08-11, 10:42 PM
Mấy pro cho hỏi cách cài giao diện đồ họa được ko?
Nghịch chút

vipkiet
03-08-11, 11:14 PM
haizzzzzzzzzz mò cả ngày trời... khởi động xong sever.. chép file launch vào nhưng bản clen của anh huuduyen bị cái này lúc đăng nhập, hắn hỏi load file thỏa thuận người dùng thất bại ai chĩ mình với

vipkiet
03-08-11, 11:25 PM
ha ha ha ha tình hình là vào chơi được ời! thank chủ thớc thanhk bác huuduyen

lenhattuan0011
04-08-11, 03:52 PM
cho hỏi mình giải nén file sever nó ra red hat enterprise linux 4.vmdk h mình phải làm sao nữa hay làm sao để vmdk thành vmx . trả lời nhanh dùm mình nha .Thanks

tunglehuy
07-08-11, 11:48 AM
Cho mình hỏi lỗi VMWare:
Máy mình cài Win 7. cài VMWare 6.5.2
Sau khi cài xong restart lại máy sau đó click vào để chạy VMWare nó hiện thông báo sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các bạn giúp mình xem nó là lỗi gì vậy. mình đã cài 2 lần rồi vẫn bị như vậy

tunglehuy
07-08-11, 10:36 PM
Mình cài lại VMWare 7.1.3 đã chạy được rồi.

quocphuvt
07-08-11, 11:08 PM

tlbb0101
08-08-11, 06:05 PM
Bạn ơi cho mình hỏi tí!
Chạy file VMware-workstation-6.5.1-126130.exe
là chạy fire nào vậy bạn?
còn link "Client TLBB việt hóa hầu hết 99% các npc & chức năng thường dùng"=>die rùi bạn ơi mình dow k dc#-mong bạn sửa lại giùm...zzz. Mong được hồi âm.

edwardleo
01-09-11, 08:25 AM
Sau khi mình cài đặt sever xong, vào link game load bình thường, bấm vào chữ BẮT ĐẦU để vào game, đợi khoảng 1 tý thì vào màn hình game chưa đầy 1 phút thì tự dưng văng mất. Vào lại nhiều lần vẫn thế! Có ai biết chỉ mình với! Cám ơn nhiều lắm![-O<[-O<[-O<

0909176646
03-09-11, 10:07 AM
ai giúp em với.sao dùng win7 thì chơi được nhưng khi mở flie máy ảo trên win xp thì lại không đc ta...

0909176646
03-09-11, 10:22 AM
Mình đã chạy thành công trên Win 7,nhưng khi dùng trên Win XP thì lại không mở được file máy ảo.
Vậy pro nào có thể hướng dẫn giúp em đc hem.
Đang rất cần, trong thời gian này không có gì để chơi bùn lắm...

Sói Đẹp Trai
03-09-11, 08:48 PM
Mình đã chạy thành công trên Win 7,nhưng khi dùng trên Win XP thì lại không mở được file máy ảo.
Vậy pro nào có thể hướng dẫn giúp em đc hem.
Đang rất cần, trong thời gian này không có gì để chơi bùn lắm...chuyện lạ máy mình cái win xp chiến ngon
có thể file máy ảo bị lỗi >> down lại. Or nếu lỗi khác bạn có thể chụp hình lên cho mọi ng xem sao

chymquoc
04-09-11, 10:12 AM
tại sao có hướng dẫn cài đặt server TLBB offline cụ thể thế này mà sao ko có bài nào viết hướng dẫn cài đặt server online cụ thể là sao ?

0909176646
09-09-11, 10:21 PM
Khi dùng trên WinXP sp3 thì bị lỗi này nè.Pro nào giúp em với...

thehell99
09-09-11, 10:40 PM
tại sao có hướng dẫn cài đặt server TLBB offline cụ thể thế này mà sao ko có bài nào viết hướng dẫn cài đặt server online cụ thể là sao ?
Đã có hàng chục bài nói về vấn đề Online rồi. Bạn chịu khó search chút là ra.
Khi đã cài dc Offline thì chỉ cần mở port và thay IP0 trong Server/Config/ServerInfo.ini, và thay IP trong file LoginServer.txt trong client lại thành IPWan là chạy dc Online rồi.

thehell99
09-09-11, 10:42 PM
Khi dùng trên WinXP sp3 thì bị lỗi này nè.Pro nào giúp em với...
Có thể là do version của VMWare đó không compatible với WinXp. Bạn nên dùng bản 6.5 shared trong topic Tổng hợp download đã sticky ở trên là tốt nhất.

0909176646
09-09-11, 10:49 PM
để em thử xem sao,bác cho em cái yahoo có gì hỏi cho tiện đi...

phamson06
16-09-11, 07:23 PM
Mod đưa bài này lên chú ý đi... tại trong dđ nhiều topic mà link thì cứ lung tung hết cả lên
.....
ko chơi cũng thanks bạn

nhucuong195
22-09-11, 11:32 PM
Sao mình đăng nhập cứ bị dừng ở đoạn kiểm tra mật mã thế nhỉ :(

Sói Đẹp Trai
22-09-11, 11:36 PM
Sao mình đăng nhập cứ bị dừng ở đoạn kiểm tra mật mã thế nhỉ :(sv chưa load xong do máy yếu > thử lại sau 10 - 15 phút

nhucuong195
22-09-11, 11:39 PM
hxhx mình khởi động trong vmw là nó đã bảo là khởi động tlbb thành công rùi mà =.= đăng nhập vẫn bị như thế :(
p/s: mình không cài web server set acc trực tiếp qua nivacat

Sói Đẹp Trai
22-09-11, 11:42 PM
post hình lên xem chạy sv có báo lỗi ji không chịu khó đợi 15 - 20p nếu máy yếu xem có vào đc ko

anhdao275
23-09-11, 01:37 AM
sao mình đăng nhập cứ bị dừng ở đoạn kiểm tra mật mã thế nhỉ :(bạn bị vkẹt ở đó rồi. Cái này bạn phải copy lai file server nhé

maiduytai
27-09-11, 03:16 PM

Ai bik chi cho minh cung bi nhu zay ?

anhdao275
27-09-11, 04:32 PM
Ai bik chi cho minh cung bi nhu zay ?file chứa server bị lỗi rồi. bạn dùng winrar repair lại rồi giải nen nhé : have fun

Sói Đẹp Trai
27-09-11, 07:01 PM
lên 2pic tổng hợp của HD mà <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> down ko file nào bị lỗi cả chứ cứ down linh tinh box gặp lỗi là đúng thôi như box này chẳng hạn sv lỗi 6 part:))

maiduytai
27-09-11, 07:24 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp
Ec ec .................

Sói Đẹp Trai
27-09-11, 08:30 PM
set cho nó 1 cái CPU là đc:)) cái processer đó=)) có số 2 thay bằng số 1=))

langtupro07
28-09-11, 01:09 AM
Sao nói Client việt hoá 99% mà thấy vẫn như cũ à

Sói Đẹp Trai
28-09-11, 02:43 PM
Sao nói Client việt hoá 99% mà thấy vẫn như cũ àclient chỉ vh skill và 1 số thứ thôi còn đa số script là sv bạn à

tichuot07
30-09-11, 07:42 PM
thank you nhiu nha !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

tichuot07
01-10-11, 02:45 PM
may file server em dơnload ve gián nen no bao loi ko ah ,chay len linux cung loi ko luon

tichuot07
01-10-11, 03:27 PM
cho em hoi loi bi vay lam sao khat phuc vay <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rikudo
01-10-11, 04:06 PM
Không tìm thấy hệ điều hành .
The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

ltvphuc
01-10-11, 04:15 PM
may file server em dơnload ve gián nen no bao loi ko ah ,chay len linux cung loi ko luon

giải nén nó báo lỗi cách fix có nhiều người nói qua rùi. khi giải nén báo lỗi thì xem trên cái bảng báo lỗi xem lỗi ở file nào, rùi dùng winrar repair file đó (Winrar>Tools>Repair Achive), file repair sẻ được lưu với tên có thêm chữ "fix". Xoá cái file lỗi đi, rùi đổi tên cái file đã fix thành tên của file bi lỗi, làm tương tự đến khi fix hết toần bộ file lỗi.

Fix xong giải nén máy ảo bình thường, file nén đã ko lỗi thì máy ảo bung ra sẻ ko lỗi :D

PS: các vấn đề thông thường đều có sẳn trong 4 rum, đọc kỹ các bài khác trước khi nêu câu hỏi.

Sói Đẹp Trai
01-10-11, 10:04 PM
đã nói là dùng cái share của Hữu Duyên mà cứ down linh tinh lối tự chịu8-}

868204
02-10-11, 08:06 PM
cho minh hoi la de chinh navicat thi dang nhap bang ip gi vay

Sói Đẹp Trai
02-10-11, 09:23 PM
cho minh hoi la de chinh navicat thi dang nhap bang ip gi vay
tên : tùy ý
host 192.168.1.3
Port mặc định
name tlbb
pass tlbb1234

868204
02-10-11, 09:41 PM
dang nhap vao navicat bang dia chi ip nao vay

Oack123
02-10-11, 10:59 PM
dang nhap vao navicat bang dia chi ip nao vay
Xem lại reply ngay trên reply của bạn nhá =))

Kunedo
04-10-11, 01:26 PM
Ai cho mình hỏi sao mình không thay đổi được host vậy :-/

Sói Đẹp Trai
04-10-11, 07:47 PM
Ai cho mình hỏi sao mình không thay đổi được host vậy :-/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>đây là cái ji thế bạn hình như trong cái Virtual Network Editor của mình làm ji có cái IP nào 192.168.1.0 nhỉ

thienthananhsa
26-10-11, 02:05 PM
mình vào được hết! nhưng mình chơi được 15 giây thì bị văng ra la sao nhì? nếu để đó không bấm gì thì không sao !mới đánh được vài con quái thì bị văng! ai giúp mình cái đi!mình đổi Client cũng bị vậy! ~X(

BMK
26-10-11, 04:50 PM
bạn xem lại cấu hình khi chạy sv và game chung nỗi ko ?? có thể do đồ họa máy bạn ntn đó :D kiểm tra lại nhé. chúc thành công

Sói Đẹp Trai
26-10-11, 05:07 PM
cái lỗi đó cũng có thể do server và client có chỗ không đồng nhất > xử lý sai lệch thông tin > Disconect.VD đang yên kick chuột lướt qua skill nào đó > văng ra ngoài. Bạn đang dùng sv nào thế ?|-)

thienthananhsa
27-10-11, 10:19 AM
mình dùng sever của chủ topic !
cau hình máy: pentium(R) Dual-core CPU
300 GHz,3.21 GB of Ram
card man hình:Intel(R) G41 Express chipset
approx. total memory :1024.0 MB ( cái này onboa)
không biết chơi được không?:-B

mocdich
30-12-11, 08:39 AM
tình hình là em đã chạy dược wmv đến khi nó báo là SV chạy thành công nhưng khi em chạy cái cilen TLBBTK ( đã copy lunch.ini đown ở trang 1 ) file launch.exe thì nó không kết nối được . Nút bắt đầu không sáng ! vậy em có cần cài hêm hay thiếu cái gì không a ? Mong mọi người giúp đỡ !

Sói Đẹp Trai
30-12-11, 05:09 PM
tình hình là em đã chạy dược wmv đến khi nó báo là SV chạy thành công nhưng khi em chạy cái cilen TLBBTK ( đã copy lunch.ini đown ở trang 1 ) file launch.exe thì nó không kết nối được . Nút bắt đầu không sáng ! vậy em có cần cài hêm hay thiếu cái gì không a ? Mong mọi người giúp đỡ !Kiểm tra ping ~> Ping 128 là cái chắc chắn...

giangmap
30-12-11, 05:23 PM
mình dùng sever của chủ topic !
cau hình máy: pentium(R) Dual-core CPU
300 GHz,3.21 GB of Ram
card man hình:Intel(R) G41 Express chipset
approx. total memory :1024.0 MB ( cái này onboa)
không biết chơi được không?:-B

cấu hình tối thiểu: Intel Pentium 4 3.0Ghz Ram 2Gb chạy mượt nhé! mình đã test!

cấu hình của bạn vô tư đi :D

duchung145
30-12-11, 05:32 PM
cấu hình tối thiểu: Intel Pentium 4 3.0Ghz Ram 2Gb chạy mượt nhé! mình đã test!

cấu hình của bạn vô tư đi :D

Chẳng hiểu sao hôm nay máy của tớ chạy tlbb lại cứ cà giật cà giật, thôi bỏ game luôn :tire:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .png

tonyo3o
28-01-12, 10:59 PM
thank you ban :D:D:D:D:D:D:-B:-B:-B:-B

0CanLamDau
29-01-12, 12:59 PM
cho mình hỏi cái red linux ở đâu ra thế, tìm mù mắt ko thấy sao làm giống trong hình dc X_X
còn cái foder tlbb_offline bạn tạo làm sao bạn hướng dẫn ko chi tiết gì cảX_X

Codylt
04-02-12, 03:15 PM
làm thế nào để làm từ sever offline thành sever prirate online vậy ??

nguyentuonghnt
01-06-12, 01:23 PM
hic mình đã cố cài nhưng ẫn chưa ổn

s2maiyeubaby
05-06-12, 05:24 PM
em cài tlbb offline đến lúc vào game toàn bị đứng ở kiểm tra pass xong lỗi đường truyền. cài đi cài lại mà vẫn k được. e chạy sever của anh Hà Hoàng.

kingkyo
19-12-12, 10:35 AM
tình hình làm theo chủ pic rồi tới đây rồi làm sao nữa
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
làm sao vô game đây ( mình hơi mù mấy khoản này)

tanhn
20-12-12, 09:55 AM
tình hình làm theo chủ pic rồi tới đây rồi làm sao nữa
làm sao vô game đây ( mình hơi mù mấy khoản này)

Bạn biết cái Lauch.exe và Game.exe chứ. Bạn chạy game = cái đó đó

kingkyo
20-12-12, 10:08 AM
cái launch này hả bạn

kingkyo
20-12-12, 10:31 AM
ai giúp mình với các phần config hay start đều ok
còn cái launch nữa là vô game chiến mà ko biết nó nằm ở đâu cả down ở đâu

vocweb
20-12-12, 10:53 AM
Sẵn đây cho hỏi luôn, muốn sửa nội dung web trong launch thì phải sửa chỗ nào.
Thank.

tanhn
20-12-12, 08:01 PM
cái launch này hả bạn

Bạn vào client sẽ thấy cái Lauch.exe màu đỏ. còn cái Game.exe nằm trong thư mục Bin. :D Bạn cho xin cái hình nền desktop của bạn đc ko. he he

kingkyo
20-12-12, 10:27 PM
ai up lại cái client tình kiếm hoặc slient nào hợp với sv pape 1 với

tanhn
21-12-12, 08:33 AM
ai up lại cái client tình kiếm hoặc slient nào hợp với sv pape 1 với

Client Tiếu Ngạo Giang Hồ
part 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 4 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Seach là có mó là thấy. Mọi người share rồi mà bạn tìm là có ngay

kiepvesau96
21-12-12, 09:17 AM
part 1 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 2 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 3 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
part 4 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tanhn cho tớ hỏi :D máy nhà tớ 1G ram. cài máy ảo vào. có cài đc tlbb off để chơi ở nhà k. và nếu có máy chủ vps win hoặc linux. ( win thì cài vmware rồi cài online) có đc k nhỉ :D

tanhn
21-12-12, 10:31 AM
tanhn cho tớ hỏi :D máy nhà tớ 1G ram. cài máy ảo vào. có cài đc tlbb off để chơi ở nhà k. và nếu có máy chủ vps win hoặc linux. ( win thì cài vmware rồi cài online) có đc k nhỉ :D

VPS bạn đang sử dụng rồi thì chỉ cần cài Vmware trên đó rồi open cái Sever thôi bạn. hì Bạn có VPS nên up đc nhiều links MF mới cho AE GZ quá. Cám ơn bạn nha

kingkyo
21-12-12, 11:20 AM
cái này mình cũng seach ra rồi nhưng cái part 2 no bị thê này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cứ bao limited ko hà 3 part còn lại thì down xong rồi

kiepvesau96
21-12-12, 12:08 PM
cái này mình cũng seach ra rồi nhưng cái part 2 no bị thê này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cứ bao limited ko hà 3 part còn lại thì down xong rồi

nếu bạn có nick mediafire
bạn đăng nhập nó sau đó copy link này paste vào thanh url của chrome
sau đó tick ô và chuột phải save to my files.
bạn vào my files của nick bạn và copy link download nó

kingkyo
21-12-12, 12:36 PM
nếu bạn có nick mediafire
bạn đăng nhập nó sau đó copy link này paste vào thanh url của chrome
sau đó tick ô và chuột phải save to my files.
bạn vào my files của nick bạn và copy link download nó

làm được rồi ty hôm nay chưa thi học ki1 à :D

kiepvesau96
21-12-12, 04:37 PM
làm được rồi ty hôm nay chưa thi học ki1 à :D

thi xong hết rồi. đang chờ tổng kết thôi :) chuẩn bị giải bóng đá.
pờ rô làm đi. cho mình vào test cùng với ;));)) mà mở online free thì cho làm chân :)):))

thangvipdeka
21-12-12, 06:29 PM
Cái chỗ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e gõ root và pass là 123456 không được anh ơi... e xài VMware 8.0.2... cho e hỏi lúc làm có cần tắt mạng không ạ... e xài hệ điều hành win 8 dc không ạ...

kingkyo
21-12-12, 08:30 PM
Cái chỗ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> e gõ root và pass là 123456 không được anh ơi... e xài VMware 8.0.2... cho e hỏi lúc làm có cần tắt mạng không ạ... e xài hệ điều hành win 8 dc không ạ...

cậu dow cái sv của ai nếu của HaHoang thì root -123456 còn của mod Huy thì root - lamvulovely

kingkyo
21-12-12, 08:37 PM
Ngồi mò mẫm cũng ra cái này nhờ đọc một số bài của HD mà chỉnh được việt hóa cũng kha khá + với các bài viết của một số pro nên cuối cùng cũng làm được TLBB :))
Một số hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 202542.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 202556.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 202620.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thangvipdeka
21-12-12, 08:42 PM
sau khi tui down xong giải nén thì nó có thư mục là KhangVMW... chả bik down của ai và down ở đâu :")...

kingkyo
21-12-12, 08:50 PM
sau khi tui down xong giải nén thì nó có thư mục là KhangVMW... chả bik down của ai và down ở đâu :")... thế thì là bản của Mod Huy rồi bản này set up rườm rà lắm
mình đang dùng tạm sv + client cũ chờ cái v3
đây là Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn đây là server <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hình như cái part 2 bị hư
dùng cái này thì toàn bộ làm theo hướng dẫn của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé

thangvipdeka
21-12-12, 08:55 PM
cậu dow cái sv của ai nếu của HaHoang thì root -123456 còn của mod Huy thì root - lamvulovely

thành công oy... tks bạn nhé :")...

kiepvesau96
22-12-12, 11:36 AM
Ngồi mò mẫm cũng ra cái này nhờ đọc một số bài của HD mà chỉnh được việt hóa cũng kha khá + với các bài viết của một số pro nên cuối cùng cũng làm được TLBB :))
Một số hình ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 202542.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 202556.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 202620.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

cho tớ test cùng với............

khangkts
17-01-13, 11:32 AM
mình làm đk rồi, thanks chủ thớt và mọi người nhá :) :) :) :)

ngoductri5
31-01-13, 05:20 PM
ai còn link sever của zrockmanx share lại dùm link host khác dùm ...:D:D:D:D:D

sieunhan01
16-02-13, 03:35 PM
vay lenh tat sever la gi vay anh cho em xin cai
Tks nhieu

vinh115
22-02-13, 04:21 AM
bạn ơi file 1 3 4 19 22 cua tlbb ko còn nữa up lại đi bạn

Nhokkute123
03-03-13, 07:43 PM

ta070492
19-04-13, 10:43 AM
Kiểm tra ping ~> Ping 128 là cái chắc chắn...
Hà Hoàng ơi. Tại sao tớ cài Linux lên . Để card mạng là 192.168.1.3.Đã active đã probe Card mạng ảo trên máy thật là 192.168.1.10 còn card mạng thật là IP động. Khởi động VMWare lên . Vào Linux rồi ra ngoài máy thật ping tới máy ảo request time out
500Đ hình ảnh<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .jpg)
AI RẢNH TEAM CHO MÌNH LÚC Yahoo : royalvsphoneix