PDA

View Full Version : Game.exe bị crash

docnhan
25-03-11, 11:32 PM
Sau 2 ngày tìm tòi mình đã cài thành Công server Tinh Huynh Đệ 2.0 của WM nhưng mà khi kết nối cilent sau khi lấy thông tin nhân vật đăng nhập vào game thì game.exe bị crash . Cilent mình down về từ VNG rùi up patch kèm theo server vậy có lỗi j không mong các bạn giúp đỡ.

kidcrazy187
26-03-11, 06:52 AM
Sau 2 ngày tìm tòi mình đã cài thành Công server Tinh Huynh Đệ 2.0 của WM nhưng mà khi kết nối cilent sau khi lấy thông tin nhân vật đăng nhập vào game thì game.exe bị crash . Cilent mình down về từ VNG rùi up patch kèm theo server vậy có lỗi j không mong các bạn giúp đỡ.
Mình chỉ biết Firefox bị crash thui, còn cái khác thì thường thấy "not responding", mình kiết 2 cái có khác nhau k :D
Cái lỗi file ntdl.dll bạn post bên topic kia do :

Lỗi ntdll.dll có thể do một số nguyên nhân khác nhau gây ra nhưng thông thường sẽ có thông báo như sau:
- "STOP: 0xC0000221 unknown hard error C:\Winnt\System32\Ntdll.dll"
- "STOP: C0000221 unknown hard error \SystemRoot\System32\ntdll.dll"
- "AppName: [PROGRAM NAME] ModName: ntdll.dll"
- "[PROGRAM NAME] caused a fault in module NTDLL.DLL at [ANY ADDRESS]"
- "Crash caused in ntdll.dll!"
- "NTDLL.DLL Error!"
- "Unhandled exception at [ANY ADDRESS] (NTDLL.DLL)"

Lỗi ntdll.dll có thể xuất hiện trước hay sau khi sử dụng chương trình, trong khi chương trình đang chạy, khi Windows tắt hay khởi động, hậm chí trong khi cài Windows.

Nguyên nhân:
Hầu hết lỗi ntdll.dll là do hỏng file ntdll.dll, hỏng ổ cứng hay do vấn đề giữa Windows và các chương trình.

Khắc phục
1. Khởi động lại máy. Lỗi ntdll.dll có thể chỉ là tạm thời, khởi động lại có thể giải quyết vấn đề.

2. Nếu lỗi ntdll.dll chỉ xuất hiện khi khi bạn sử dụng một chương trình phần mềm cụ thể, hãy xóa nó, khởi động lại máy, cài phiên bản mới nhất.

3. Kiểm tra Windows service pack bạn đang chạy và kiểm tra trang web hỗ trợ của Microsoft xem có bản service pack gần hơn không thì cài nó.

4. Lựa chọn tắt các add-on của Internet Exploer. Nếu lỗi ntdll.dll xuất hiện khi bạn khởi động, chạy hay tắt Internet Exploer thì add-on có thể là nguyên nhân. Tắt các add-on, từng cái một, sẽ giúp xác định thủ phạm (nếu có).
Chú ý: Nếu lỗi ntdll.dll liên quan đến Internet Exploer, hãy cài đặt và sử dụng trình duyệt khác như Firefox (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

5. Update driver cho các phần cứng. Driver quá hạn có thể gây lỗi ntdll.dll.

6. Kiểm tra bộ nhớ. Lỗi ntdll.dll có thể do một module hỏng trong hệ thống.

7. Thay thế IDE cable nối ổ cứng tới mạch chủ.

8. Cài lại Windows XP. Không nên làm vậy nếu những bước trước không hiệu quả.

9. Nếu mọi cách đều thất bại, có thể bạn đang có vấn đề với ổ cứng. Hãy thay ổ cứng mà cài mới Windows XP.

- Client bạn làm đúng thao tác rồi.
- Bạn thử với cách khắc fục file trên thử trước xem.
- Bạn chơi thử client trong máy ảo trước coi có lỗi k đã :)

thaihoa91
26-03-11, 07:56 AM
Thử tìm trên mạng file .dll đó về coppy vào C:\Windows thử xem !

docnhan
26-03-11, 10:38 AM
Có lẽ không phải vì bị lỗi file ntdl.dll vì khi mình down volam của VNG về chưa up patch server thì vào server của VNG chơi Bình thường và khi up patch của server thì bị lỗi mà chạy trong máy ảo cũng vậy có điều máy ảo thì nó thoát luôn chứ không báo lỗi :(

jxvietnam
26-03-11, 10:48 AM
crash game.exe là sao bạn ?? chạy game.exe bị dis ra à ?

docnhan
26-03-11, 10:55 AM
crash game.exe là sao bạn ?? chạy game.exe bị dis ra à ?
Chạy game thì không bị crash mà lúc chọn xong nhân vật bắt đầu vào game thì bị vang ra ngoài luôn ở win 7 mở nó báo là fault ở ndtll,dll còn ở win ảo XP thì nó tắt luôn ko báo j cả luôn mà trong khi chưa up patch server chơi cilent zin của VNG thig vẫn chơi đc như bt.

thaihoa91
26-03-11, 07:16 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tui sẽ test Client bạn xem ra sao !

docnhan
26-03-11, 08:39 PM
Cảm ơn bạn có lẽ không cần mình đã sửa đc rồi hôm trước mình đáp server THD vào cái SGTY để chạy thì bị out hôm nay dùng server DNT thì đã chạy đc .