PDA

View Full Version : Không thể chạy sever Online khi đã mở port và Config đúng !

nhatnguyen
23-03-11, 11:36 AM
Chào các Developer
-Hiện tại mình đang mở 1 sever ... [ Giải trí và thư giãn thôi ] ->
-Và mình lại mắc 1 cái lỗi nhưng nghiên cứu 7 ngày nhưng vẫn k thể làm xong :((
-Mình đã nhờ 1 người có tiếng trong nền JXPrivate đó là " Ohishu " của chúng ta để mỡ port modern cho mình với giá 40k =]]
-Mình đã đọc hết 3 Ebook của Cubin , giangleloi , jxvietnam về phần config sever + client và Online sever :|
-Mình đã config rất chuẩn về Database , Jxconfig , severcfg , bishop với IP WAN
Nhưng sau khi chạy Gamesever.exe [ đã hiện 5 dòng successfully ] ... Nhưng sau khi mình login vào sever thì mình login thành công ... nhưng mình đã nhờ 1 người bạn khác máy [ đọc cho IP + Port để test sever có vào đc k ] thì hắn bảo " Kết nối thất bại "
Lỗi này mình đã nghiên cứu gần 1 tuần nhưng vẫn k có kết quả nào đáng khả nghi
--Nếu nhưng lão làng Develop của chúng ta có thể fix cho em cái problem đó thì xin cảm ơn nhìu :|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[B.M.W]Sports
23-03-11, 12:06 PM
nói như bạn thì ko có lý nào lại ko đăng nhập đc
thứ 1 ohishu mở port giùm với phí 40k chắc port mở không sai
thứ 2 bạn chạy sever ok bạn vào đc game
thứ 3 bạn sent pacth cho người khác đúng port , IP thì không lý nào lại không vào đc game
p/s : bạn có anti Firewall không cho ip khác truy cập chưa
vào cấu hình Firewall của Win chuyển qua off chưa

nhatnguyen
23-03-11, 05:22 PM
Trích [B.M.W]Sport : p/s : bạn có anti Firewall không cho ip khác truy cập chưa
vào cấu hình Firewall của Win chuyển qua off chưa
Cái này thì mình bó tay vì k biết cách check Anti Firewall và cầu hình Firewall chuyển sang off
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--- bạn có thể giải quyết ngay trên 4rum < có hình thì giúp ích hơn nhìu > hoặc TeamViewer [6 or việt hóa]
Và cũng cảm ơn bạn rất nhìu

nhatnguyen
23-03-11, 07:12 PM
Sao k ai help hết vậy , ai giúp pm yahoo mìnk với [ y!m ở trên ]

tuanmanh002
23-03-11, 09:53 PM
Mình cũng bị tương tự như bạn đây

[B.M.W]Sports
23-03-11, 10:13 PM
bạn vào Control Panel --> kích vào Windows Firewall tích vào ô Off save lại xong đã cấu hình lại firewall có trong ebook mình nói trong yahoo mấy lần rồi , đọc kỉ ebook
p/s khuyên bạn 1 câu chân thành bạn chưa online sv đc đâu đừng nóng vội
bạn chưa biết gì về jx pri này sao online dc đâu bị chửi đó , trong khi chức năng GM bạn củng ko biết làm sao có đc , thì làm sao bạn online , chưa hiểu nhiều về script thì làm sao online đc , game này nhiều bug lổi lắm , từ từ mày mò , bạn cứ làm đi khắc biết , chúc bạn thành công :D

nhatnguyen
24-03-11, 07:04 AM
khuyên bạn 1 câu chân thành bạn chưa online sv đc đâu đừng nóng vội
bạn chưa biết gì về jx pri này sao online dc đâu bị chửi đó , trong khi chức năng GM bạn củng ko biết làm sao có đc , thì làm sao bạn online , chưa hiểu nhiều về script thì làm sao online đc , game này nhiều bug lổi lắm , từ từ mày mò , bạn cứ làm đi khắc biết , chúc bạn thành công
---> về Scrip thì mình cũng nắm rõ 80% , về chức năng GM thì vào startup_remix.lua để chĩnh sữa chức năng GM và tạo tên GM , còn về res đồ thì mình gần như hỉu rõ và có thể tự res ,
-- p/s : còn về bug lổi , mình thấy dòg dkvt.servegame.com -> ắcc hẳg bạn đã chơi đkvt của tina ... nếu bạn chơi chắc bạn của bík Ed nhĩ ! ... Hack , Cheat mình đủ tiêu chuẩn và có tool riêng do mình tự tay viêt code

kidcrazy187
24-03-11, 09:29 AM
Trích BMW Sport : khuyên bạn 1 câu chân thành bạn chưa online sv đc đâu đừng nóng vội
bạn chưa biết gì về jx pri này sao online dc đâu bị chửi đó , trong khi chức năng GM bạn củng ko biết làm sao có đc , thì làm sao bạn online , chưa hiểu nhiều về script thì làm sao online đc , game này nhiều bug lổi lắm , từ từ mày mò , bạn cứ làm đi khắc biết , chúc bạn thành công ---> về Scrip thì mình cũng nắm rõ 80% , về chức năng GM thì vào startup_remix.lua để chĩnh sữa chức năng GM và tạo tên GM , còn về res đồ thì mình gần như hỉu rõ và có thể tự res ,
-- p/s : còn về bug lổi , mình thấy dòg dkvt.servegame.com -> ắcc hẳg bạn đã chơi đkvt của tina ... nếu bạn chơi chắc bạn của bík Ed nhĩ ! ... Hack , Cheat mình đủ tiêu chuẩn và có tool riêng do mình tự tay viêt code
Mai mốt bạn không cần phải ghi chữ "Trích" như vậy. Có chức năng "Trả lời với Trích Dẫn" đó. Bấm vào đó là được.
Bạn viết liên tù tì k biết cái nào của bạn luôn. Mà cũng k hiểu ý bạn luôn :|

nhatnguyen
24-03-11, 10:43 AM
Mai mốt bạn không cần phải ghi chữ "Trích" như vậy. Có chức năng "Trả lời với Trích Dẫn" đó. Bấm vào đó là được.
Bạn viết liên tù tì k biết cái nào của bạn luôn. Mà cũng k hiểu ý bạn luôn
Cái này thì mình biết , nhưng tại mình post bài trên 4rum là mình sài cái laptop T30 đời nào r` , bị lỗi gì nên kíck vào cái đóg có 2 chữ QUOTE mà k đc :|
p/s các pro help em

nhatnguyen
24-03-11, 11:18 AM
Sao k ai thèm q/t hết v. nhĩ , cái lỗi này cũng là lỗi của bao nhiu người , nói 1 câu và cách làm để họ có thể chơi chứ :|

nhatnguyen
24-03-11, 05:30 PM
Ai giúp cái nào , cái này cũng nhìu vấn đề lắm , các bạn giải thík cho newbie nó hỉu đi

trieu.design
24-03-11, 05:34 PM
Để Tí Tớ Onl Yahoo Cài Giúp Cậu ^__^

nhatnguyen
24-03-11, 05:37 PM
Để Tí Tớ Onl Yahoo Cài Giúp Cậu ^__^
--- bạn đọc thẳng Y!M đi , tớ vẩn đanng online 5h37 PM

[B.M.W]Sports
25-03-11, 11:16 AM
---> về Scrip thì mình cũng nắm rõ 80% , về chức năng GM thì vào startup_remix.lua để chĩnh sữa chức năng GM và tạo tên GM , còn về res đồ thì mình gần như hỉu rõ và có thể tự res ,
tôi là ngươi team + chỉnh sửa sv cho bạn nên tôi hiểu bạn làm đc nhửng gì , nhớ hôm bửa mới cài sv giùm bạn , bạn hỏi làm sao tạo dc nhân vật GM , .... nhiều cái đơn giản

nhatnguyen
25-03-11, 11:22 AM
[QUOTE]tôi là ngươi team + chỉnh sửa sv cho bạn nên tôi hiểu bạn làm đc nhửng gì , nhớ hôm bửa mới cài sv giùm bạn , bạn hỏi làm sao tạo dc nhân vật GM , .... nhiều cái đơn giản
[QUOTE\]Thì bi giờ những cái đó mình cũng đã nghiên cứu kĩ bằng cách đọc Ebook và tham khảo trên 4rum , như mình đã nỏi ở trên thì mình cũng chỉ mới nắm rõ 80% !