PDA

View Full Version : Xin hỏi về các lệnh của GM!

BadBoy_Kid
20-03-11, 04:43 PM
Mình cài đặt xong HKGH rồi, tạo char xong rồi, char đó mình set nó là GM vậy các lệnh như tạo thông báo, hay move, đi đến 1 nhân vật nào đấy thì làm như thế nào nhỉ? Thank's

pikhjn
20-03-11, 05:02 PM
Đởn giản 1 câu = SQL thôi bạn àh :) mình chỉ bạn sơ sơ thôi nha bữa nào rãnh lập 2 pic về vấn đề này :D
ĐẦu tiên set cấp độ cho nhân vật nhé
vào SQL==> rồi đến rxjhgamenull =>> trong rxjhgamnull chọn TBL_char mún mở cái này chọn nó rồi nhấp chuột phải chọn open return arow ==>>> khi nó hiện lên 1 bảng giống Xsell ấy tìm dòng lv rồi set lên :) đừng động gì đến EXP nhé
phần ZX là chọn tà hay chính 1 là chính 2 là tà
phần job_level: Thăng chức cho nhân vật tối đa là 6
còn phần set DROP +EXP+CHAMR chì mình chỉ sau nhé :D

BadBoy_Kid
20-03-11, 05:13 PM
Đởn giản 1 câu = SQL thôi bạn àh :) mình chỉ bạn sơ sơ thôi nha bữa nào rãnh lập 2 pic về vấn đề này :D
ĐẦu tiên set cấp độ cho nhân vật nhé
vào SQL==> rồi đến rxjhgamenull =>> trong rxjhgamnull chọn TBL_char mún mở cái này chọn nó rồi nhấp chuột phải chọn open return arow ==>>> khi nó hiện lên 1 bảng giống Xsell ấy tìm dòng lv rồi set lên :) đừng động gì đến EXP nhé
phần ZX là chọn tà hay chính 1 là chính 2 là tà
phần job_level: Thăng chức cho nhân vật tối đa là 6
còn phần set DROP +EXP+CHAMR chì mình chỉ sau nhé :D
Xin cảm ơn câu trả lời của bạn. Nhưng bạn hiểu sai ý mình hỏi rồi, ví như sv của mình đã up lên OL rồi, minh lập 1 char GM để quản lý, và char GM thì phải có các câu lệnh như: Move nhân vật, Chat trên toàn server, di chuyển đến 1 char name nào đấy :D

pikhjn
20-03-11, 08:36 PM
và hình như bạn cũng hiểu sai ý mình :)
Mình chơi HKGH bao lâu nay lần đầu tiên nghe đến lệnh GM :)) có thể có nhưng mà mình chưa pik'
Dù bạn có mở 1 server OL đi chăng nữa :)) việc move đến nhân vật cũng thông qua SQL còn Chat trên toàn server của GM thì minh có biết :) để mai chỉ cho cách đó :) con virut nó ăn vào Windows hư lun winrar nguy hiểm quá :(( mọi người đừng xài Server 3.9 nhé :)vì nó mà mình bị 14 con virut

RyoJack
20-03-11, 09:04 PM
Có lệnh GM chứ =.= Nhưng một số lệnh cơ bản thôi
Cũng có tool GM nữa

pikhjn
20-03-11, 09:07 PM
Có lệnh GM chứ =.= Nhưng một số lệnh cơ bản thôi
Cũng có tool GM nữa

sao 4rum lag thế nhĩ chờ nãy giờ :| box HKGH đã vắng mấy box khác cũng vắng theo !!!

CungfuThieuGia
03-06-11, 04:07 AM
và hình như bạn cũng hiểu sai ý mình :)
Mình chơi HKGH bao lâu nay lần đầu tiên nghe đến lệnh GM :)) có thể có nhưng mà mình chưa pik'
Dù bạn có mở 1 server OL đi chăng nữa :)) việc move đến nhân vật cũng thông qua SQL còn Chat trên toàn server của GM thì minh có biết :) để mai chỉ cho cách đó :) con virut nó ăn vào Windows hư lun winrar nguy hiểm quá :(( mọi người đừng xài Server 3.9 nhé :)vì nó mà mình bị 14 con virut

Chỉ đi bạn :). cứ phải dùng sư tử hống hoài .... có lúc còn bị chặn nữa ...