PDA

View Full Version : chơi một khoảng thời gian thì client bị đứng (not responding)

ndxtg
19-03-11, 08:37 PM
có bạn nào bị giống mình không? chơi 1 khoảng thời gian hoặc đôi khi phù về thì bị đứng, phải xài task manager để end process rồi khởi động lại
mình bị lỗi này trong tất cả các bản từng chơi qua, không biết là do client của VNG hay là client patch của thaihoa91 ko tương thích hay sao ấy
mặc dù đã đồng bộ server client đàng hoàng
khi bị như vậy, lần sau mở game lên cũng bị luôn, phải mở game 2-3 lần mới vào được... ??? từ sóng gió tới thái sơn, server nào mình cũng bị :(

alisson
19-03-11, 08:54 PM
ram mấy G vậy
có virut không
các chương trình trong máy có nhiều không

kidcrazy187
19-03-11, 09:27 PM
Cái này chỉ do máy của bạn. Không phải do Jx !

ndxtg
19-03-11, 09:31 PM
ram mấy G vậy
có virut không
các chương trình trong máy có nhiều không

Cái này chỉ do máy của bạn. Không phải do Jx !
4GB Ram, lỗi do Jx
giờ con đó kẹt luôn rồi, vào là bị ngay not responding, trong khi đó tạo 1 con khác vào thì không bị gì 8-} thử nãy giờ mí chục lần rồi!!!

chuyện này làm nhớ câu chuyện ông bố vợ người Quảng Nam vào Sài Gòn vài ngày thăm con rể.
Ổng bảo: "mai chở tao lại bác Ba chơi mày!"
Thằng con rể nhìn bảo: "con kẹt!"
thế là ông bố vợ cầm cây rượt úynh, còn thằng nhỏ thì không hiểu vì sao bị úynh ;))

kidcrazy187
19-03-11, 10:58 PM
4GB Ram, lỗi do Jx
giờ con đó kẹt luôn rồi, vào là bị ngay not responding, trong khi đó tạo 1 con khác vào thì không bị gì 8-} thử nãy giờ mí chục lần rồi!!!

Vậy thì lúc thoát thì về BLH thoát thử xem. Đừng thoát ở map khác, hoặc có ở map khác thì script movenpc thêm cái SetLogoutRV() thử coi -- Khôi phục cho nhân vật.

ndxtg
20-03-11, 05:09 AM
Vậy thì lúc thoát thì về BLH thoát thử xem. Đừng thoát ở map khác, hoặc có ở map khác thì script movenpc thêm cái SetLogoutRV() thử coi -- Khôi phục cho nhân vật.
...
cài này là đang luyện ở map thì nó bị not responding xong rồi giờ log vào nó kẹt luôn đó chứ ;))
hic... bạn nào rảnh chạy lên đảo tẩy tuỷ tới toạ độ 192/190 (mới vào chạy hướng lên trên) xem có bị giống mình không :(
mình tạo thử 1 con mới, lại ngay chổ đó, cũng bị y chang... ko biết là do lỗi gì nữa :( bản thái sơn và sóng gió đều bị

kidcrazy187
20-03-11, 08:06 AM
...
cài này là đang luyện ở map thì nó bị not responding xong rồi giờ log vào nó kẹt luôn đó chứ ;))
hic... bạn nào rảnh chạy lên đảo tẩy tuỷ tới toạ độ 192/190 (mới vào chạy hướng lên trên) xem có bị giống mình không :(
mình tạo thử 1 con mới, lại ngay chổ đó, cũng bị y chang... ko biết là do lỗi gì nữa :( bản thái sơn và sóng gió đều bị
Tại vì cái "not responding" có hàng tá lý do mà microsoft còn để chế độ cho mình gởi yêu cầu về để xử lý nữa từng trường hợp nữa. Vậy bạn cố gắng đừng chạy lên đó nữa :D đảo tẩy tủy vắng hoe à :D Để bữa nào mình thử rồi reply lại bạn.