PDA

View Full Version : hỏi chút về SV chạy máy ảo muốn chơi Lan

mrluoi1986
18-03-11, 02:00 PM
hiện em chạy SV trogn máy ảo,muốn chơi lan thì cấu hình thế nào để lan có thể chơi đc,các bác hướng dẫn em với, em cảm ơn

ndxtg
18-03-11, 02:15 PM
nếu cài máy ảo có chỉnh Bridge Connection thì máy ảo có IP như một máy thật rồi, cứ copy toàn bộ cái client quăng qua mỗi máy con mà chơi thôi

mrluoi1986
18-03-11, 03:14 PM
nếu cài máy ảo có chỉnh Bridge Connection thì máy ảo có IP như một máy thật rồi, cứ copy toàn bộ cái client quăng qua mỗi máy con mà chơi thôi

bạn có thể hướng dẫn chỉnh không, cảm ơn bạn rất nhiều

ndxtg
18-03-11, 03:23 PM
bạn có thể hướng dẫn chỉnh không, cảm ơn bạn rất nhiều

bạn xài bản sóng gió tình yêu ko cần tắt mạng trong box release phải ko? nếu vậy thì bản đó có sẵn bridgeconnection rồi khỏi cần chỉnh
còn ko thì tùy theo bạn xài virtual box, virtual machine hay chương trình gì để làm máy ảo? tùy theo chương trình mà cách chỉnh khác nhau

mrluoi1986
18-03-11, 05:15 PM
bạn xài bản sóng gió tình yêu ko cần tắt mạng trong box release phải ko? nếu vậy thì bản đó có sẵn bridgeconnection rồi khỏi cần chỉnh
còn ko thì tùy theo bạn xài virtual box, virtual machine hay chương trình gì để làm máy ảo? tùy theo chương trình mà cách chỉnh khác nhau
mình dùng VMware Workstation bạn ạh, mình xài sóng gió tình yeu và thái sơn đawaaur V3,vậy mà mình không chạy đc client bên máy khác, hướng dẫn giúp mình với

mrluoi1986
19-03-11, 11:19 AM
không có ai giúp em với ahf, các pro giúp e với nào, thanks pro

thaihoa91
19-03-11, 11:27 AM
Tui thì cũng mún giúp nhưng vấn đề này tui chưa từng đụng vào ! Đó giờ cài thẳng bằng thủ công chứ ko dùng VMWare cài mạng ảo làm chi ! Nên ko bít gì để giúp :D

alisson
19-03-11, 11:36 AM
thế các máy có kết nối được với nhau không

ndxtg
19-03-11, 12:02 PM
mình dùng VMware Workstation bạn ạh, mình xài sóng gió tình yeu và thái sơn đawaaur V3,vậy mà mình không chạy đc client bên máy khác, hướng dẫn giúp mình với

nghĩa là bạn chạy client cùng 1 máy với máy ảo thì chơi được, còn máy khác thì ko chơi được à? (nói chung là nếu bạn nói rõ ràng, chi tiếc, khỏi mắc công hỏi thì mới chỉ được, chứ ít thông tin quá ko chỉ được :)) )

trong máy ảo coi IP máy ảo là gì bằng cách chạy command line rồi gõ ipconfig /all hoặc click vào biểu tượng mạng ngay gốc coi
properties/status

xong qua máy con mở command line (start->run->cmd.exe) rồi ping thử IP đó xem dc ko
được thì chẳng lí nào mà chơi ko dc cả :D còn ko dc thì phải coi lại xem antivirus máy đangn chạy vmware có khóa cổng gì hay ko, cài mạng nội bộ đúng hay ko (IP nằm trong lớp 192.168.1.* nhiều khi ping không được IP nằm trong lớp 192.168.0.* nếu ko chỉnh đúng, nói chung mỗi máy cùng 1 lớp IP cho nó dễ 192.168.0.* cho tiện)

mrluoi1986
19-03-11, 12:58 PM
mình chạy máy ảo, chạy client ở máy của mình thì đc, còn sang 1 con máy khác thi không đc, ip máy ảo mình đặt là 192.xxx.x.x còn Ip lan của mình là 10.x.x.x, nếu muốn chạy lan thì phải chỉnh máy ảo giống IP lan của mình phải không, mình chạy trên máy ảo để client chạy máy của mình cho nhẹ, chứ chạy SV trên máy mà chạy cả client thì chậm quá