PDA

View Full Version : Đối với các chuyên gia Việt Nam để giúp tôi

qq190414
18-03-11, 01:10 PM
Mã số:

GetItemCount(0) <--------------Chính xác

=====================================
Phát hiện Quần áo ???

GetItemCount(0,10,6,10,s,0,0) <-------------Sai

Hãy hỏi tư vấn , Chính xác Mã số !!

Cảm ơn bạn, tôi người dân Trung Quốc sử dụng dịch Google

ThanhVipLn
18-03-11, 01:20 PM
Mã số:

--> Ham Nay De Kiem Tra Item Co ID = 0 Trong Settings\Item\Questkey.txt
Phát hiện Quần áo ???

--> Hien nay Chua The Giup Ban Ham Nay`, Vi No Dang La Bi Mat. Va Tui Cung Khong The Noi Ra Duoc
Sorry Khong GIup Dc Ban

qq190414
18-03-11, 01:29 PM
Hien nay Chua The Giup Ban Ham Nay`, Vi No Dang La Bi Mat.。。。。。。。。。。。。。。。� ��。。。。

ndxtg
18-03-11, 01:31 PM
to qq190414: I have no idea about this but I will help you translate what ThanhVipLn just said:

Hien nay Chua The Giup Ban Ham Nay`, Vi No Dang La Bi Mat. Va Tui Cung Khong The Noi Ra Duoc
Sorry Khong GIup Dc Ban

means

Currently I cannot help you on this function because this is a secret. And I cannot tell anyway.
Sorry I cannot help you now.

ThanhVipLn
18-03-11, 01:37 PM
hjx hjx hjx hjx :((
Translate

qq190414
18-03-11, 02:56 PM
thank you !thank you !thank you !

ndxtg
18-03-11, 03:32 PM
nếu mình dịch chính xác thì bạn í đã ko thank you vì thật ra bạn í hiểu qua google translate câu "vì nó đang là bí mật" thành "hiện tại không ai biết" :)) chứ nếu bạn í biết bạn ThanhVipLn biết mà giấu thì chắc... :(

tungok
18-03-11, 04:14 PM
nếu mình dịch chính xác thì bạn í đã ko thank you vì thật ra bạn í hiểu qua google translate câu "vì nó đang là bí mật" thành "hiện tại không ai biết" :)) chứ nếu bạn í biết bạn ThanhVipLn biết mà giấu thì chắc... :(

=)) không nên nói thế bác,,,:D

ThanhVipLn
18-03-11, 04:36 PM
nếu mình dịch chính xác thì bạn í đã ko thank you vì thật ra bạn í hiểu qua google translate câu "vì nó đang là bí mật" thành "hiện tại không ai biết" chứ nếu bạn í biết bạn ThanhVipLn biết mà giấu thì chắc...
--> Tui Chỉ Biết Làm Dã Tẩu Mua Trang Bị Ở Tạp Hoá Các Thành Thi5 Thui
Chứ Đâu Có Biết Sài Cái GetItemCount Đâu

kidcrazy187
18-03-11, 05:01 PM
Mã số:

Phát hiện Quần áo ???

Hãy hỏi tư vấn , Chính xác Mã số !!

Cảm ơn bạn, tôi người dân Trung Quốc sử dụng dịch Google

@qq190414 : The first code is correct, but it only can check items in your file "questkey.txt" in settings folder. In the moment, we have no script direct to check or count other items. A little persons in this forum can solve it by the script, but it's a private, they don't share to us. Please you have common feeling :)
Good luck to you :)
@qq190414 : Hey, for other your requests, please you post them in "Hỏi Đáp/Yêu Cầu" 's box :) Thank you !

Yue_Yao_Li
18-03-11, 11:03 PM
china qua vn tiếp chiêu à :)) .

qq190414
19-03-11, 11:51 AM
Cảm ơn bạn cảm ơn bạn cảm ơn bạn biết :)

PhongLinh
19-03-11, 01:30 PM
Hàm này có đấy nhưng hiện tại vẫn giữ bí mật để các server private của Việt Nam làm ăn nữa chứ lộ ra thì...:))

ndxtg
26-03-11, 07:25 AM
mà bác chủ topic này chơi không đẹp
giúp bác í trong mấy topic rồi, mình chỉ PM hỏi coi font mà kingsoft xài trong võ lâm là font tên gì bác í biết không, mà tới nay thấy bác ấy log vào ra mấy lần mà không thèm trả lời gì ráo
mai mốt dek thèm giúp nữa :))

mà bàn về font tiếng Việt cho võ lâm offline, mình đã nghiên cứu khá kĩ, võ lâm khi compile nó embed font vào luôn, ko xài font hệ thống. Nó xài encode GB10830 để hiển thị đúng tiếng Tàu còn font name là font gì mình không biết (nên mới phải pm hỏi).

Cách 1:
Mình xem các font xài encode GB10830 như PMingLiu chẳng hạn, thì rõ ràng trong các bộ font nó có các kí tự như à, á, â v.v., nhưng khi dùng (bằng cách insert hex, ko phải dùng bộ gõ nha, dùng bộ gõ chắc chắn ko hiển thị đúng) thì vào game nó lại hiện ra chữ khác. Do đó kingsoft nó xài font khác, ko phải các font Tàu thông thường. Nếu mình biết bảng font đó chính xác là font gì, mình chỉ cần dò ra hex của các kí tự đó là khả năng hiển thị tiếng Việt là khá cao.

Cách 2:
Do không biết font đó tên gì (hỏi mà ko thèm trả lời b-() thì mình lại nghĩ ra 1 cách khác. Mình có thể hex game và coreclient, và tìm ra 1 vài vùng chứa font đã bị complie (nhưng không chính xác hay sao í nên cuối cùng ko thành công).

Mình định như vầy: khi dò ra được vùng đó, thì mình chọn đại 1 chữ nào đó trong bản font, thay = 1 chữ việt có dấu (thí dụ thay dấu "$" thành chữ "à" chẳng hạn <---- cực kì khó, nhưng ko phải là ko thể).

Sau đó trong các file như skill.txt, thay vì gõ "Hàn Long", thì mình gõ "H$n Long"... khi game đọc, do mình đã hex chữ đó nên trong game sẽ hiện ra là Hàn Long.

Sau khi bước này thành công, thì mình chỉ việc viết 1 bộ gõ nhỏ nhỏ, chỉnh sửa bộ font mà viết lại các file skills.txt (nghĩa là ko cần gõ H$n Long nữa, mà mình có thể gõ thẳng chữ Hàn Long)...

Cách này có thể nói là cực kì khó. Vì thế cách 1 là có lí nhất.
Nhưng hiện tại lại ko biết tên font mà kingsoft dùng... Cho nên túm lại... vẫn chưa thành công :))

ở trên chỉ là ví dụ thôi, chứ xài $ sẽ ảnh hưởng khá lớn tới hệ thống game, cho nên phải chọn 1 số chữ tàu nào đó mà game hoàn toàn ko dùng đến để thay thế chữ việt, tránh lôĩ lung tung

[M]r[K]id
26-03-11, 08:17 AM
mà bác chủ topic này chơi không đẹp
giúp bác í trong mấy topic rồi, mình chỉ PM hỏi coi font mà kingsoft xài trong võ lâm là font tên gì bác í biết không, mà tới nay thấy bác ấy log vào ra mấy lần mà không thèm trả lời gì ráo
mai mốt dek thèm giúp nữa :))

mà bàn về font tiếng Việt cho võ lâm offline, mình đã nghiên cứu khá kĩ, võ lâm khi compile nó embed font vào luôn, ko xài font hệ thống. Nó xài encode GB10830 để hiển thị đúng tiếng Tàu còn font name là font gì mình không biết (nên mới phải pm hỏi).

Cách 1:
Mình xem các font xài encode GB10830 như PMingLiu chẳng hạn, thì rõ ràng trong các bộ font nó có các kí tự như à, á, â v.v., nhưng khi dùng (bằng cách insert hex, ko phải dùng bộ gõ nha, dùng bộ gõ chắc chắn ko hiển thị đúng) thì vào game nó lại hiện ra chữ khác. Do đó kingsoft nó xài font khác, ko phải các font Tàu thông thường. Nếu mình biết bảng font đó chính xác là font gì, mình chỉ cần dò ra hex của các kí tự đó là khả năng hiển thị tiếng Việt là khá cao.

Cách 2:
Do không biết font đó tên gì (hỏi mà ko thèm trả lời b-() thì mình lại nghĩ ra 1 cách khác. Mình có thể hex game và coreclient, và tìm ra 1 vài vùng chứa font đã bị complie (nhưng không chính xác hay sao í nên cuối cùng ko thành công).

Mình định như vầy: khi dò ra được vùng đó, thì mình chọn đại 1 chữ nào đó trong bản font, thay = 1 chữ việt có dấu (thí dụ thay dấu "$" thành chữ "à" chẳng hạn <---- cực kì khó, nhưng ko phải là ko thể).

Sau đó trong các file như skill.txt, thay vì gõ "Hàn Long", thì mình gõ "H$n Long"... khi game đọc, do mình đã hex chữ đó nên trong game sẽ hiện ra là Hàn Long.

Sau khi bước này thành công, thì mình chỉ việc viết 1 bộ gõ nhỏ nhỏ, chỉnh sửa bộ font mà viết lại các file skills.txt (nghĩa là ko cần gõ H$n Long nữa, mà mình có thể gõ thẳng chữ Hàn Long)...

Cách này có thể nói là cực kì khó. Vì thế cách 1 là có lí nhất.
Nhưng hiện tại lại ko biết tên font mà kingsoft dùng... Cho nên túm lại... vẫn chưa thành công :))

ở trên chỉ là ví dụ thôi, chứ xài $ sẽ ảnh hưởng khá lớn tới hệ thống game, cho nên phải chọn 1 số chữ tàu nào đó mà game hoàn toàn ko dùng đến để thay thế chữ việt, tránh lôĩ lung tung
Những Đìu Bạn Nói Ở Trên Là Sai Hít Rùi. ^^!
encode ANSI không hỗ trợ tiếng việt mà bạn hex thì nó sẽ ra tiếng tàu thui níu bik cách hex nó sẽ khác. Mình sẽ gợi ý cho bạn ^^!.
Tại sao web viết dc tiếng việt mà mình lài ko. Bởi vì nó có mã hex. Vậy tại sao chúng ta ko tạo mã hex cho mình :D
Níu ai đã từng lập trình web dạng php rùi chắc cũng bik kỉu hex của nó nhỉ ;)) nhưng vấn đề là làm sao nó hỉu dc lệnh hex của mình :s. mình nói luk là do nó khai bao lệnh như kỉu Include trong C/C++ ấy :D
nó sẽ chuyển mình đến 1 thư viện trong đó có những mã hex và cách hiển thị của nó :D. và bây giờ đối vs JX của chúng ta thì sao. chúng ta sẽ tạo 1 cái TXT sau đó cho GameServer + Game.exe nó dùng lệnh read (cái này mình ko rõ ^^!).
còn cái thứ 2 là hex = SQL :D
mình sẽ sử dụng SQL server Hoặc MYSQL (Nên Dùng)
bạn view 1 trang web thấy nó như thế này :D
<!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">
Lệnh Include dey' :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (trang thư viện)
bạn dơn về mở bằng note pad tìm hỉu kĩ nhé ;))
xem online tại đây :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mà Trong Gameserver , Game.exe thì include của nó là mấy cái .dll
Mình chỉ nói thế thui :D
Các bạn ẫy thử tìm hỉu nhá

thaihoa91
26-03-11, 08:18 AM
Cái font tui có test rùi !

Bản JX Offline của ta fụ thuộc font.pak, trong đó có các loại font có đường dẫn unpack như sau :

\Font\gbk_fs10.fnt
\Font\gbk_fs14.fnt
\Font\gbk_fs16.fnt

Tui đã so sánh 2 file font.pak của bản Client VNG và bản JX offline đều giống nhau về dung lượng !

Trên client jx offline, tui ko cho font.pak load trong Client thì vào game ko hiện dc chữ !

Trên client VNG, tui cũng ko cho font.pak load trong Client nhưng vào game lại hiện chữ bt !

Nên suy ra, fần font mới của JX VNG, dc quy định trong game_y.exe, nó quy định trong này lun rùi, vấn đề là ko có cách nào dùng Client VNG connect dc cả !

[M]r[K]id
26-03-11, 08:23 AM

Bản JX Offline của ta fụ thuộc font.pak, trong đó có các loại font có đường dẫn unpack như sau :

\Font\gbk_fs10.fnt
\Font\gbk_fs14.fnt
\Font\gbk_fs16.fnt

Tui đã so sánh 2 file font.pak của bản Client VNG và bản JX offline đều giống nhau về dung lượng !

Trên client jx offline, tui ko cho font.pak load trong Client thì vào game ko hiện dc chữ !

Trên client VNG, tui cũng ko cho font.pak load trong Client nhưng vào game lại hiện chữ bt !

Nên suy ra, fần font mới của JX VNG, dc quy định trong game_y.exe, nó quy định trong này lun rùi, vấn đề là ko có cách nào dùng Client VNG connect dc cả !
mình cũng tìm hỉu rùi hòa ah! :D
game_y.exe của VNG nó có hex lại 1 vài cái dll thật nhưng vì lo ôn thi nên bỏ dở :-s

thaihoa91
26-03-11, 08:25 AM
Uh tui cũng bận học đây :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

[M]r[K]id
26-03-11, 08:26 AM
Uh tui cũng bận học đây :)) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
lớp 8 học cực quá :( khó thì thui rùi luk ak' :(( chắc năm nay ở lại lớp rùi :-ss

[M]r[K]id
26-03-11, 08:32 AM
Ak` mà trả lời luk ý của chủ topic nhỉ wen mất :D
Chúng ta ko thể tìm xem trong người có trang bị đó ko :D hoặc có thể vì mọi người đã del dc item cơ mà :D
mà chúng ta phải bỏ nó vào cái txt khác :D
như pointer.txt chẳng hạn
Nói chung tìm dc cách del item thì sẽ làm dc :D

kidcrazy187
26-03-11, 09:03 AM
r[K]id;424231']Ak` mà trả lời luk ý của chủ topic nhỉ wen mất :D
Chúng ta ko thể tìm xem trong người có trang bị đó ko :D hoặc có thể vì mọi người đã del dc item cơ mà :D
mà chúng ta phải bỏ nó vào cái txt khác :D
như pointer.txt chẳng hạn
Nói chung tìm dc cách del item thì sẽ làm dc :D
Mình cũng nghĩ tới cách này :D
@Mr Kid : Đang học lớp 8 hả 8-> nhỏ mà có võ hen ;))

[M]r[K]id
26-03-11, 09:04 AM
Mình cũng nghĩ tới cách này :D
@Mr Kid : Đang học lớp 8 hả 8-> nhỏ mà có võ hen ;))
thì mình đang học lớp 8 :(( nhưng ko bik lên lớp dc ko :-ss

ndxtg
26-03-11, 09:32 AM
r[K]id;424224']Những Đìu Bạn Nói Ở Trên Là Sai Hít Rùi. ^^!
encode ANSI không hỗ trợ tiếng việt mà bạn hex thì nó sẽ ra tiếng tàu thui níu bik cách hex nó sẽ khác.
...
mình sẽ sử dụng SQL server Hoặc MYSQL (Nên Dùng)
bạn view 1 trang web thấy nó như thế này :D
<!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>">

sai hết nì b-(
ý tui nói là trong bộ font tiếng Tàu nó có sẵn các kí tự à,á,ã như là những kí tự thông thường rồi ($,%,^,[..]) cho nên nếu dùng đúng thì nó sẽ hiển thị các kí tự đó, chứ làm sao ra tiếng Tàu được :-t (nếu ra tiếng Tàu là do xài bộ gõ hoặc ko biết cách insert kí tự cho đúng mã)

nếu muốn hiểu rõ hơn bạn có thể chuyển client sang PRC Chinese, xong mở Microsoft Word ra, vào chức năng insert symbol chọn font tiếng Tàu (nằm cuối danh sách, nhớ chọn cái nào encode gb10830 càng tốt), bạn sẽ thấy toàn bộ các chữ tàu, các kí hiệu và các kí tự khác như 0-9a-Z v.v. đó là tất cả các kí tự trong 1 font. Khi game đã compile và bao gôm load font đó rồi thì nó sẽ hiển thị được.

Nếu bạn đã dùng đúng mã trong skill.txt mà vẫn ra tiếng Tàu là do KingSoft xài 1 font khác (nhưng vẫn giữ chung bản mã GB10830).

Thí dụ ở font PMingLiu, ở vị trí thứ 10 là chữ á đi. Thì font kingsoft load, ở vị trí thứ 10 là 1 kí tự tiếng Tàu khác. Do đó khi bạn enter vào skill.txt dù enter đúng đi nữa (bằng cách chèn Hex, ko phải bằng bộ gõ) thì vẫn hiện ra tiếng Tàu do vị trí không đúng. Vì thế nên mình muốn biết chính xác KingSoft nó xài font gì.

Còn cái doctype để khai báo dạng của html thì mình ko thấy liên quan gì ở đây cả 8-} nói gì hem hiểu gì ráo 8-}

Còn dùng mysql để encode font qua hàm của php thì lại càng phiền phức mà không có kết quả gì. Chưa nói đến collation của mysql và dạng của server, đầu thu vào giá trị gởi về từ server. :ar!

\Font\gbk_fs10.fnt
\Font\gbk_fs14.fnt
\Font\gbk_fs16.fnt

vụ này mới nha!!! để rảnh mình ngâm cứu, mình nghĩ gbk_fs...fnt có nghĩa là mã encode GB gì gì đó (kí tự k), cỡ font (fs = font size) 12, 14, 16, 18, 20 v.v có ánh sáng rồi :))

mà bữa mình mua bản TSBD 4 của ohishu (500k) =)) coi kĩ thì thấy bác í ko thèm load font.pak luôn mà game.exe vẫn hiển thị đầy đủ :-ss

[M]r[K]id
26-03-11, 10:03 AM
sai hết nì b-(
ý tui nói là trong bộ font tiếng Tàu nó có sẵn các kí tự à,á,ã như là những kí tự thông thường rồi ($,%,^,[..]) cho nên nếu dùng đúng thì nó sẽ hiển thị các kí tự đó, chứ làm sao ra tiếng Tàu được :-t (nếu ra tiếng Tàu là do xài bộ gõ hoặc ko biết cách insert kí tự cho đúng mã)

nếu muốn hiểu rõ hơn bạn có thể chuyển client sang PRC Chinese, xong mở Microsoft Word ra, vào chức năng insert symbol chọn font tiếng Tàu (nằm cuối danh sách, nhớ chọn cái nào encode gb10830 càng tốt), bạn sẽ thấy toàn bộ các chữ tàu, các kí hiệu và các kí tự khác như 0-9a-Z v.v. đó là tất cả các kí tự trong 1 font. Khi game đã compile và bao gôm load font đó rồi thì nó sẽ hiển thị được.

Nếu bạn đã dùng đúng mã trong skill.txt mà vẫn ra tiếng Tàu là do KingSoft xài 1 font khác (nhưng vẫn giữ chung bản mã GB10830).

Thí dụ ở font PMingLiu, ở vị trí thứ 10 là chữ á đi. Thì font kingsoft load, ở vị trí thứ 10 là 1 kí tự tiếng Tàu khác. Do đó khi bạn enter vào skill.txt dù enter đúng đi nữa (bằng cách chèn Hex, ko phải bằng bộ gõ) thì vẫn hiện ra tiếng Tàu do vị trí không đúng. Vì thế nên mình muốn biết chính xác KingSoft nó xài font gì.

Còn cái doctype để khai báo dạng của html thì mình ko thấy liên quan gì ở đây cả 8-} nói gì hem hiểu gì ráo 8-}

Còn dùng mysql để encode font qua hàm của php thì lại càng phiền phức mà không có kết quả gì. Chưa nói đến collation của mysql và dạng của server, đầu thu vào giá trị gởi về từ server. :ar!

vụ này mới nha!!! để rảnh mình ngâm cứu, mình nghĩ gbk_fs...fnt có nghĩa là mã encode GB gì gì đó (kí tự k), cỡ font (fs = font size) 12, 14, 16, 18, 20 v.v có ánh sáng rồi :))

mà bữa mình mua bản TSBD 4 của ohishu (500k) =)) coi kĩ thì thấy bác í ko thèm load font.pak luôn mà game.exe vẫn hiển thị đầy đủ :-ss
bạn suy nghỉ y như minh hùi xưa ;))
encode ANSI 8 bit (ko thể hiện font china) và người tàu làm sao để hiển thị dc
họ đã hex nó vào trong 1 file .dll vào dey' hoặc vào gameserver or game.exe ;))
Mình mún như họ thì mình cũng phải hex ;))

ndxtg
26-03-11, 10:26 AM
r[K]id;424260']bạn suy nghỉ y như minh hùi xưa ;))
encode ANSI 8 bit (ko thể hiện font china) và người tàu làm sao để hiển thị dc
họ đã hex nó vào trong 1 file .dll vào dey' hoặc vào gameserver or game.exe ;))
Mình mún như họ thì mình cũng phải hex ;))
hic... thôi đành bó cẳng vậy 8-}
nếu đọc từ đầu tới giờ chắc phải để ý mình nhắc tới GB10830 (mà chính xác hơn là GBK mà mình mới biết được từ thaihoa91)
ANSI < GB10830/GBK < Unicode đó bác 8-}

[M]r[K]id
26-03-11, 10:30 AM
hic... thôi đành bó cẳng vậy 8-}
nếu đọc từ đầu tới giờ chắc phải để ý mình nhắc tới GB10830 (mà chính xác hơn là GBK mà mình mới biết được từ thaihoa91)
ANSI < GB10830/GBK < Unicode đó bác 8-}
thì h đã có ai việt hóa dc đâu ;))
GB10830/GBK là cái j` thế :s

thaihoa91
26-03-11, 10:51 AM
r[K]id;424265']thì h đã có ai việt hóa dc đâu ;))
GB10830/GBK là cái j` thế :s

Đó là loại font chữ của TQ ưa xài ;))

ndxtg
26-03-11, 10:55 AM

\Font\gbk_fs10.fnt
\Font\gbk_fs14.fnt
\Font\gbk_fs16.fnt

hình như đường dẫn bị sai sao LUnpack ko unpack được font.pak bằng mấy đường đó...
rảnh bạn thaihoa91 up 3 cái file đó cho mình down xem thử nghe :D cám ơn truớc :D

GB... là charset do TQ qui định để có chữ Tàu ;))

p/s: bó cẳng rồi, ngõ cụt, vẫn ko được
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhìn bảng charset từ A8A0 tới A8C0 ko biết Kingsoft nó làm gì với font của nó mà lại ra chữ tàu
trong khi kí tự rất đặc biệt như hình tam giác ◢ (A88D) hay chữ hy lạp Й (A7AB) vẫn hiển thị bình thường trong game
ko lẽ nó cố tình ko cho hiển thị chữ VN có dấu trong game hay sao ta

bây giờ chỉ còn cách: 1 là sửa game của VNG lại để xài cho bản offline, 2 là sửa game và coreclient hiện tại để load font khác, hay ít ra là sửa lại font đã compile... cả 2 đều cực kì khó :)) bó cẳng :))

[M]r[K]id
26-03-11, 12:50 PM
hình như đường dẫn bị sai sao LUnpack ko unpack được font.pak bằng mấy đường đó...
rảnh bạn thaihoa91 up 3 cái file đó cho mình down xem thử nghe :D cám ơn truớc :D

GB... là charset do TQ qui định để có chữ Tàu ;))

p/s: bó cẳng rồi, ngõ cụt, vẫn ko được
nhìn bảng charset từ A8A0 tới A8C0 ko biết Kingsoft nó làm gì với font của nó mà lại ra chữ tàu
trong khi kí tự rất đặc biệt như hình tam giác ◢ (A88D) hay chữ hy lạp Й (A7AB) vẫn hiển thị bình thường trong game
ko lẽ nó cố tình ko cho hiển thị chữ VN có dấu trong game hay sao ta

bây giờ chỉ còn cách: 1 là sửa game của VNG lại để xài cho bản offline, 2 là sửa game và coreclient hiện tại để load font khác, hay ít ra là sửa lại font đã compile... cả 2 đều cực kì khó :)) bó cẳng :))
tớ đã nói rõ vs cậu rùi mà ;))
cái đó là font chứ có phải là encode đâu :D
encode hiện h có vai dạng như là ANSI (8bit) unicode, UFT 8 j` j` đó nữa :D
ko phải là nó dùng font rì mà là nó hex kỉu rì

so sanh VNG và kingsoft:D
VNG dung font ABC
Kíngoft dùng 1 font china
vậy tại sao chúng ta gõ = bộ gõ ABC vào server chúng ta nó lại bay sang tiếng tàu như thế, phải chăng nó chỉ hiện thị tiếng tà đã được qui định sẵn hay sao
và tại sao khi chúng ta unpack txt của VNG ra thì chúng ta thấy trong đó nó là tiếng trung quốc mà VNG lại làm được tiếng việt nhỉ
từ 2 ý trên ta suy ra 1 font china sẽ hiển thị cho 1 font chử tiếng việt của chúng ta :D.==> Hoàn toàn sai các bạn nhé
nhưng tại sao chúng ta chép vào server của chúng ta ko dc. vì chúng ta chưa hẽ ;))

king soft nó sẽ hex khác VNG các bạn ak` :D
theo encode ANSI thì nó là 8 bit (ko hỗ trợ cả tiếng tàu lẫn ta :D) như vậy thì làm thế nao bây giờ :-ss
và níu để ý kỉ thì chúng ta sẽ thấy kingsoft và VNG nó sẽ có trong file txt là 1 chữ khác và trong game nó lại là tiếng việt hoặc tiếng trung (hay thật)
==> nó hex dey' các bạn
:D
chúng ta làm sao dc như VNG bây giờ ;))
VD nhé: 1 chữ trugn quốc trong txt = 1 chữ tiếng việt :D
thì trong game.exe nó sẽ sử lí mà của VNG la cài game_y.exe j` ấy :D
ta gõ vào fuck thì game.exe nó nhận ra và nó sẽ thay chữ đó thành Mẹ Mày chẳng hạn
và bây giờ chúng ta cứ theo kỉu đó sẽ vịt hóa dc :D

errorxviii
26-03-11, 01:19 PM
^
Chỉ với cách này VNG mới việt hoá đc, cụ thể là cho ui, nếu chăm train dò ui hoặc settings bạn sẽ tự biết thôi;)) Hiện tại với game Kiếm Thế tụi KS cũng đi theo hướng này, dùng file load text để còn dễ add và edit chứ mỗi lần update mà add vào source rồi built lại cũng mệt vãi ra=)) Nói chung ý kiến của mấy pa này rất mới mẻ có tìm hiểu, có lẽ từ mấy cái này có thể tìm ra 1 cách áp dụng vào jx mình, nhưng theo suy đoán của tui hiện giờ điều này là quá khó tới mức bó tay rồi:((:|8-}

[M]r[K]id
26-03-11, 02:07 PM
bây giờ chuyển sang hướng ngâm game_y.exe của VNg đại ka ak` :D
ngâm xog là oki hít mà ;))
tuần trước đang ngồi học bị lên đứng phạt rảnh rảnh nghĩ ra về ngâm thử thấy đúng như vậy và đã tét php luk rùi nó dùng cách đó :D

errorxviii
27-03-11, 12:22 PM
Web khác vì mình có thể code lại bộ encode và qui định encode cho nó được, còn file executable chỉ có source để built lại encode hoặc file đó đã support encode và mình chỉ fix lại là đc, vd như main MU. Mà tóm lại topic đi xa đề rồi, đề nghị mọi người ko nên vào bới rác ở đây tránh tụi TQ hiểu lầm dân VN toàn chém gió spam:(