PDA

View Full Version : Dùng lastop chạy server

xom2p
18-03-11, 10:28 AM
Bạn nào dùng lastop chạy server chưa.

Mùa hè sắp đến rồi mất điện liên tục giải pháp tình thế mất điện dùng lastop là hay nhất

Neu chạy liên tục = lastop liệu máy chịu nổi không. Sợ dùng lâu cháy mất thì toi.
Bạn nào dùng lastop chạy server rồi cho mình chút kinh nghiệm nhé.

Cám ơn trước[-O<

phien-nhatrang
18-03-11, 10:34 AM
cứ dùng đi chẳng sao đâu, nhưng tốt nhất nên có đế tản nhiệt, và 1 bó nhan ( hương ) cúng điếu ông bà phù hộ độ trì cho nó ko ddos [-O< [-O<

xom2p
18-03-11, 10:38 AM
Có nghĩa là không ddos là chạy đc phải không bạn

Đang thân vân dịnh mua Con Dell về dùng nghe nói con này chạy mát lắm

amdsocketvt
18-03-11, 11:03 AM
vãi thật, bạn dùng laptop để chạy server thì nên dùng MSI nha bạn :). Dell cũng tùy loại không thể nói chính xác dc. Pin dung lượng cao cho laptop MSI bán khá nhiều ở thị trường miền bắc, có thể giúp bạn làm tăng thời gian hoạt động của máy !

Anh2SiTinh
18-03-11, 04:02 PM
Bạn nào dùng lastop chạy server chưa.

Mùa hè sắp đến rồi mất điện liên tục giải pháp tình thế mất điện dùng lastop là hay nhất

Neu chạy liên tục = lastop liệu máy chịu nổi không. Sợ dùng lâu cháy mất thì toi.
Bạn nào dùng lastop chạy server rồi cho mình chút kinh nghiệm nhé.

Cám ơn trước[-O<

có 2 việc cần xem xét lại

1 - cày 1 khảon thời gian Lap sẽ chết
2 - nếu cúp điện thì Laptop còn điện tôi đồng ý nhưng modem lây sddieenj đâu ra để chạy tiếp ? => server off

amdsocketvt
18-03-11, 04:22 PM
có 2 việc cần xem sét lại

2 - nếu cúp điện thì Laptop còn điện tôi đồng ý nhưng modem lây sddieenj đâu ra để chạy tiếp ? => server off

2 điều này là đúng, điều 1 bạn nên xem xét lại, đối với 1 số laptop của MSI được sản xuất ra rất tốt có thế phục vụ hoàn toàn cho 1 server game trong khoảng thời gian từ 2 đến 3 năm !.
về module network, bạn có thể mod cho nó sử dụng acquy, lượng điện vào modem là khá ít chỉ 12v và 1000mA (V = vol, mA= mili ampe).
Nếu bạn có tiền bạn có thể sử dụng pin năng lượng mặt trời thông qua bộ chỉnh áp và xuất ra module network !

Alexandria
18-03-11, 06:40 PM
Trời dùng mạng home làm games online có quá đáng lắm ko >_<

YeuVo_ThuongCon
18-03-11, 07:24 PM
mua em laptop giơ cũng kha khá

vậy sao ko dùng giải pháp sau :

Mua máy nổ ( máy phát ) đồ china cũng đc ( tooi dùng đồ china 3 năm nay rồi )

Vậy là lợi hơn nhiều

Còn bạn ý muốn mua Lapto là để bạn dùng luôn cho nó ... phải không ;))

Vậy mở server ra cỡ 2 tháng là có thể sắm 1 em ngon rồi :D ( đấy là với số lượng memb ít đó )

xom2p
18-03-11, 08:14 PM

1:Cày 1 thời gian lap chết là sao bạn
2: Tất nhiên là phải dung ups kick điện từ ac quy rùi. Nhung bình ác quy có 100AH. không thể chạy cho máy tính bàn liên tục đc.
Tất nhiên có bình acc quy dung lượng nhìu hơn nhưng với số tiền đấy bỏ ra thà đầu tư em lastop còn hơn.

xom2p
18-03-11, 08:14 PM

1:Cày 1 thời gian lap chết là sao bạn
2: Tất nhiên là phải dung ups kick điện từ ac quy rùi. Nhung bình ác quy có 100AH. không thể chạy cho máy tính bàn liên tục đc.
Tất nhiên có bình acc quy dung lượng nhìu hơn nhưng với số tiền đấy bỏ ra thà đầu tư em lastop còn hơn.

amdsocketvt
18-03-11, 09:52 PM
1000mA là 1000 mili ampe, còn 100Ah là 100ampe giờ. tức bạn phải dùng bộ chỉnh áp hạ ampe xuống. Laptop nghĩ sao xài pin dc khoảng 10 -> 15 tiếng vậy ? chắc laptop mini :)

thaischumi
20-03-11, 06:15 AM
1000mA là 1000 mili ampe, còn 100Ah là 100ampe giờ. tức bạn phải dùng bộ chỉnh áp hạ ampe xuống. Laptop nghĩ sao xài pin dc khoảng 10 -> 15 tiếng vậy ? chắc laptop mini :)
Đã ngu lại còn tỏ vẻ nguy hiểm. 1000mA là dòng điện tiêu thụ của modem, 100Ah là dung lượng của Ắcquy, biết cái gì là bộ chỉnh áp không? hạ amper xuống làm gì? modem 12v DC thì cắm thẳng từ ắc quy 12v vào chứ tăng giảm cái gì.

chubelonton
20-03-11, 07:40 AM
laptops là một máy xách tay mục đích sản xuất ra nó tiện cho việc đi lại,để trình diễn đồ án hoặc báo cáo,hoặc thư giãn ớ ngoài đường,v.v.v chứ nhà sản xuất chưa sản xuất lapttops để chạy server bao giờ cả,

hunsao
20-03-11, 09:13 PM
lời khuyên là ko nên chạy server bằng laptop. Bạn có thể mua bộ lưu điện ups để dùng. chứ dùng lap mà mất điện thì cũng chỉ thêm đc 2-3 tiếng chứ mấy