PDA

View Full Version : Mọi người giúp mình tí :(

phamkhoa185
16-03-11, 01:51 PM
mình cài xong sever TSBD 2.0 rồi,khi vào game gõ tài khoản thì bị cái lỗi này :(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)mình xài client bản mới nhất của VNG,patch full thaihoa
mình đã thử cài những sever có trên 4r nhưng đều bị lỗi này :((

tungok
16-03-11, 01:58 PM
mình cài xong sever TSBD 2.0 rồi,khi vào game gõ tài khoản thì bị cái lỗi này :(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)mình xài client bản mới nhất của VNG,patch full thaihoa
mình đã thử cài những sever có trên 4r nhưng đều bị lỗi này :((

:( SAO PA KHÔNG CHỊU ĐI ĐỌC TRONG 4RUM THỬ CÁCH SỬA THẾ NÀO
CHỈNH TIME CỦA MÁY TÍNH VỀ NĂM 2005 CHẲNG HẠN.THEO CÁC BÁC ĐI TRƯỚC THÌ ĐỪNG CHỈNH VỀ NĂM XA QUÁ NHA,:p
CÁI HÌNH BỒ TÁT HOÀNH TRÁNG GHÊ TA

[M]r[K]id
16-03-11, 02:19 PM
Hoặc bạn có thể tham khảo tại đây ^^!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thấn!

phamkhoa185
17-03-11, 02:07 PM
hjx phiền mọi người giúp mình lần nữa,khi vào game tại sao mình nhấn F4 ko hiện bảng hành trang? mấy cái item nó nằm trên góc trái :( mọi người giúp mình với

tungok
17-03-11, 02:11 PM
hjx phiền mọi người giúp mình lần nữa,khi vào game tại sao mình nhấn F4 ko hiện bảng hành trang? mấy cái item nó nằm trên góc trái :( mọi người giúp mình với

chưa hiểu lắm với câu sau "mấy cái item nằm trên góc trái"?

phamkhoa185
17-03-11, 02:23 PM
ah tức là khi mình ấn F4 vào hành trang thì ko hiện bảng hành trang lên nhưng mình thấy mấy cái item mình mua trong shop nó nằm phía trên góc bên trái :( nó nằm chồng lên nhau 1 đống

tungok
17-03-11, 03:18 PM
ah tức là khi mình ấn F4 vào hành trang thì ko hiện bảng hành trang lên nhưng mình thấy mấy cái item mình mua trong shop nó nằm phía trên góc bên trái :( nó nằm chồng lên nhau 1 đống

mới thấy bệnh lần đầu Y_Y bác chịu khó mò,,,và chờ xem có pro nào gặp bệnh này chưa,em đang mổ xẻ scrip =)) chả biết gì nhưng ráng nhìn

tungok
17-03-11, 03:19 PM

mới thấy bệnh lần đầu Y_Y bác chịu khó mò,,,và chờ xem có pro nào gặp bệnh này chưa,em đang mổ xẻ scrip =)) chả biết gì nhưng ráng nhìn, đến 1 ngày em sẽ bít sữa cái gì trong đó,,,hehe,,,
:(( MOD xóa giùm em bài trên,em ấn nhầm

kidcrazy187
17-03-11, 03:26 PM
Thứ nhất : Với mấy cái lỗi như vậy tốt nhất là để tấm hình lại.
Thứ hai : Cái này có thể do client, chép lại client cẩn thận lần nữa thử xem.

phamkhoa185
18-03-11, 07:07 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ình đây, mấy cái item nằm góc trên bên trái mình đã khoanh đỏ rồi đấy :(<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>ình game server của mình đây, nó bị lỗi ở phía dưới..mình xài server TSBD 2.0 patch full thaihoa91

thaihoa91
18-03-11, 07:28 AM
Lỗi Ui ! Nếu dùng Patch full gốc ko chỉnh sửa của mình thì sao lại lỗi dc nhỉ ??? Bạn vào thư mục Client --> Mở file package.ini và xóa hết nội dung trong đó !

Copy nội dung sau vào nó và save lại rùi test lại thử xem còn lỗi ko !

[Package]
Path=\\data
0=UiByThaihoa91.pak
1=Thienac01.pak
2=Thienac02.pak
3=Update99.pak
4=Update98.pak
5=Skills.pak
6=126.pak
7=Updatemd.pak
8=Upmoi.pak
9=Ngua.pak
10=Bachkim.pak
11=Update01.pak
12=Update02.pak
13=Update03.pak
14=Update04.pak
15=Update05.pak
16=Update00.pak
17=Update.pak
18=Updatecb.pak
19=Updatep.pak
20=Updatep1.pak
21=Updatep2.pak
22=slistcache.pak
23=slistfree.pak
24=Spr.pak
25=Resource.pak
26=Maps.pak
27=Font.pak
28=Sound.pak

tungok
18-03-11, 07:36 AM
Lỗi Ui ! Nếu dùng Patch full gốc ko chỉnh sửa của mình thì sao lại lỗi dc nhỉ ??? Bạn vào thư mục Client --> Mở file package.ini và xóa hết nội dung trong đó !

Copy nội dung sau vào nó và save lại rùi test lại thử xem còn lỗi ko !

[Package]
Path=\\data
0=UiByThaihoa91.pak
1=Thienac01.pak
2=Thienac02.pak
3=Update99.pak
4=Update98.pak
5=Skills.pak
6=126.pak
7=Updatemd.pak
8=Upmoi.pak
9=Ngua.pak
10=Bachkim.pak
11=Update01.pak
12=Update02.pak
13=Update03.pak
14=Update04.pak
15=Update05.pak
16=Update00.pak
17=Update.pak
18=Updatecb.pak
19=Updatep.pak
20=Updatep1.pak
21=Updatep2.pak
22=slistcache.pak
23=slistfree.pak
24=Spr.pak
25=Resource.pak
26=Maps.pak
27=Font.pak
28=Sound.pak

thx bác =)) lại thêm 1 loại bệnh mới để em sưu tập =)) thx bác

kidcrazy187
18-03-11, 08:05 AM
thx bác =)) lại thêm 1 loại bệnh mới để em sưu tập =)) thx bác
Thì cái kiểu này chỉ có bên client là chắc chắn thôi. Kêu ổng chép lại client cẩn thận k biết có chép k nữa. Sửa cái package đó chưa chắc đã đc đâu ;)) .Chắc folder UI ổng lấy ở đâu để vào nên lỗi đó.

phamkhoa185
18-03-11, 09:37 AM
Thì cái kiểu này chỉ có bên client là chắc chắn thôi. Kêu ổng chép lại client cẩn thận k biết có chép k nữa. Sửa cái package đó chưa chắc đã đc đâu ;)) .Chắc folder UI ổng lấy ở đâu để vào nên lỗi đó.

mình cũng sợ bị lỗi client nên gỡ ra rồi cài lại,nhưng nó vẫn bị như thế hjx hjx thanks mọi người nhiều lắm

kidcrazy187
18-03-11, 09:43 AM
mình cũng sợ bị lỗi client nên gỡ ra rồi cài lại,nhưng nó vẫn bị như thế hjx hjx thanks mọi người nhiều lắm
Đừng nãn chứ. Dùng lại cái của VNG rồi chép đè lại cái patch của server bạn xài xem. Rùi cũng sẽ có cách giải quyết mà. Cái client của VNG down ở trang chủ đi, đừng dùng lại cái cũ ( hoặc copy từ chỗ cũ bạn từng copy ) :|

thaihoa91
18-03-11, 11:46 AM

Bạn ấy bảo là xài Patch full của tui, mà của tui có file UiByThaihoa91.pak, bộ Ui này tui nén lại, tui nhớ có Ui hành trang đầy đủ nên nếu là xài Patch của tui thực sự thì fix dc lỗi rùi !

kidcrazy187
18-03-11, 12:38 PM
Bạn ấy bảo là xài Patch full của tui, mà của tui có file UiByThaihoa91.pak, bộ Ui này tui nén lại, tui nhớ có Ui hành trang đầy đủ nên nếu là xài Patch của tui thực sự thì fix dc lỗi rùi !
Ừa, mình cũng có thấy rồi. Nhưng cũng có thể do bạn ấy có để folder UI nữa, nó đọc ưu tiên folder UI với SPR trước khi vào *.pak thì mình mới "tự sướng" như hòa đc chứ :D