PDA

View Full Version : Trời ơi, các anh giúp em với, lỗi này là sao

uchiha90000
16-03-11, 12:01 PM
Em đang muốn chơi JX Sver TSBD 3.0 nên đã download về và chỉnh sửa đúng như trong Ebook hướng dẫn nhưng cứ đến lúc chạy Gameserver.exe là như thế, thêm vào nữa từ lúc chạy các thứ để SV hoạt động thì máy lại chậm chậm. Vừa mới chạy đc 2 cái đầu thì AVG nó báo là Malware nhưng em cứ "Allow" để chạy tiếp, liệu có gây nguy hại gì cho máy không vậy?

Và đây là ảnh khi em chạy Gameserver.exe: Mà IP mặc định của patch là 192.168.1.2 nhưng của em là 192.168.1.4 thì phải làm NTN đây, tất cả mọi thứ từ SQL, database.... em đã sửa theo IP của card mạng rồi. ?????

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong các anh cho em 1 câu trả lời tốt nhất[-O<[-O<[-O<

tungok
16-03-11, 01:18 PM
Em đang muốn chơi JX Sver TSBD 3.0 nên đã download về và chỉnh sửa đúng như trong Ebook hướng dẫn nhưng cứ đến lúc chạy Gameserver.exe là như thế, thêm vào nữa từ lúc chạy các thứ để SV hoạt động thì máy lại chậm chậm. Vừa mới chạy đc 2 cái đầu thì AVG nó báo là Malware nhưng em cứ "Allow" để chạy tiếp, liệu có gây nguy hại gì cho máy không vậy?

Và đây là ảnh khi em chạy Gameserver.exe: Mà IP mặc định của patch là 192.168.1.2 nhưng của em là 192.168.1.4 thì phải làm NTN đây, tất cả mọi thứ từ SQL, database.... em đã sửa theo IP của card mạng rồi. ?????

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong các anh cho em 1 câu trả lời tốt nhất[-O<[-O<[-O<

nếu mờ không nhầm thì đang bật 1 lúc 2 mạng thì phải? tắt bớt 1 cái card mạng, để cái có ip để ông chơi thui...thử xem đúng hẻm,tui gà nên đọc ở 4rum chỉ nhớ sơ sơ có câu hỏi này,gặp tui tui chỉnh lain 192.168.1.2,chạy hok được tìm cách khác :P

uchiha90000
17-03-11, 07:04 AM
á ác, không ai giúp em à, mà sao em ko tìm thấy file serverlist.ini trong folder Settings vậy?

tungok
17-03-11, 08:34 AM
á ác, không ai giúp em à, mà sao em ko tìm thấy file serverlist.ini trong folder Settings vậy?

:T chạy chậm sao không tắt bố cái chương trình virus đi, nặng máy thêm...bác tìm không thấy hay nó không có :D

thaihoa91
17-03-11, 10:16 AM
Nguyên nhân lỗi là do Enable nhìu Local Area Connection wá !

Cách fix : Chỉ enable duy nhất 1 Local Area Connection với IP chạy JX Server, còn lại disable hết !

uchiha90000
17-03-11, 02:30 PM
cảm ơn anh, em đã sửa đc nhưng vẫn bị một lỗi là vào ko đc, hiện lên 1 đống chỉ dẫn về các nút

uchiha90000
17-03-11, 02:31 PM
:T chạy chậm sao không tắt bố cái chương trình virus đi, nặng máy thêm...bác tìm không thấy hay nó không có :D

em đã tự tạo đc file serverlist.ini, cảm ơn bác đã quan tâm đến:->

tungok
17-03-11, 02:34 PM
em đã tự tạo đc file serverlist.ini, cảm ơn bác đã quan tâm đến:->

=)) để ý xem nta hỏi về lỗi gì cũng là cách học của người chậm hiểu như tui =))