PDA

View Full Version : cài server trên sql server 2005

romeovungtau
14-03-11, 06:34 PM
May minh hien dang chay win 7 vi the minh phai sai sql server 2005 . Co bac nao biet cai server JX tren sql server thi chi em voi ! Chu em da cai day du theo cac buoc tren website chi rui nhung khi khoi dong server thi cu bao loi error connect to DB mac du da khac phuc cai loi ma cac bac truoc da chi ! Co bac nao pro thi chi em voi chu em cai hoai ko dc ! Voi chi em lun cach cai font tren win 7 lun nha! Xin cam on va hau ta cac bac nhieu

heroes1412
14-03-11, 07:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tungok
15-03-11, 09:43 AM
May minh hien dang chay win 7 vi the minh phai sai sql server 2005 . Co bac nao biet cai server JX tren sql server thi chi em voi ! Chu em da cai day du theo cac buoc tren website chi rui nhung khi khoi dong server thi cu bao loi error connect to DB mac du da khac phuc cai loi ma cac bac truoc da chi ! Co bac nao pro thi chi em voi chu em cai hoai ko dc ! Voi chi em lun cach cai font tren win 7 lun nha! Xin cam on va hau ta cac bac nhieu

lỗi đó bác thử vào tập tin database.ini sửa lại cái pass của "sa" ở trong đó, rồi vào SQL sửa lại lần nữa xem sao? :D

phutoan
15-03-11, 10:42 AM
Àh nếu xài SQL 2005 thì bạn sửa database ip 127.0.0.1 thành server name của MSSQL ấy . Lúc bạn mở cái MSSQL manager lên nó có hỏi đăng nhập đó , lúc đó bạn nhìn chỗ Server name rồi copy để vào chỗ 127.0.0.1 ấy . Thường là TenComputer\SQLExpress !!!