PDA

View Full Version : Up lại Mir Kiếm Thế Verision Mới

thuoclano12
14-03-11, 11:43 AM
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client:
Trang chủ:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hoặc link MF:
+ Đây là Client của bạn natureboys05 up
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Video guide <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Pass down: moidem1em
DBC full:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản này là bản full hơn so với bản của Phiên, Ae đow về chơi nhé
Ak lưu ý: Không được dùng file việt hoá của Oack nha, chép vào là lỗi server ngay :D
Link ShopItemList.txt(Kì Trân Các): Chép theo đường dẫn: D:\MirServer\Mir200\Envir
Update ShopItemList.txt(Kì Trân Các):

Update Việt hóa: ( cái này của bác natureboys) có thể dùng cho bản mới n
Chép vào Server :
Chép vào Client :
Vài pic demo :
[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

natureboys
14-03-11, 11:45 AM
Sax, bác up lại làm gì vậy ?? game này có ai chơi nữa đâu ?? Tui đang tính xóa cái Client thì bác up lên lại :(

thuoclano12
14-03-11, 11:49 AM
Bác cứ để đấy đi, bây giờ client trên trang chủ của nó không đow đc, mà bản này hay hơn bản cũ mà

cuongca11
14-03-11, 01:08 PM
Thử dev xem sao :D ... 30 chả với cá này

Mi$$_$p@m
16-03-11, 09:59 PM
Thanks! Mà có GM tool hay lệnh admin gì gì không anh?

natureboys
17-03-11, 11:02 AM
Thanks! Mà có GM tool hay lệnh admin gì gì không anh?

Lệnh GM thì ở file Command.ini đó. Trong mấy file .exe có cách chỉnh point + exp cho char lun rùi, chịu khó mò đi nha :D

Mi$$_$p@m
18-03-11, 11:46 AM
Lệnh GM thì ở file Command.ini đó. Trong mấy file .exe có cách chỉnh point + exp cho char lun rùi, chịu khó mò đi nha :D
Sao em không set được xu cho GM dù đã set admin theo hướng dẫn rùi. ( Set vàng thì được nhưng xu thì không - nó cứ hiện thông báo tiếng tàu với dong 1-1000000000000). Chả hiểu sao nữa. Mong giúp em với

thuoclano12
18-03-11, 11:47 AM
Đợi tui up cho cách hack xu cho đang ở wán không up được :D

cuongca11
18-03-11, 01:50 PM
Cái ny setup DB sao đây nhi? :D sorry mới dev

natureboys
18-03-11, 04:26 PM
Download DBC:
Hoặc wa đây để xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mi$$_$p@m
18-03-11, 05:07 PM
Đợi tui up cho cách hack xu cho đang ở wán không up được :D
Cảm ơn nhiều. Làm ơn giúp với.

cuongca11
18-03-11, 06:53 PM
Đéo biết tại sao chắc tại cài cái Appserver với mấy caí SQL khác nên không chạy được DB Database thì phải

Oack123
18-03-11, 08:28 PM
Game này dev cũng hay có điều giống như một số game khác là k việt hoá được có dấu.
Ngoài ra k việt hóa đc item và skill ( nản nhất ) Ai tìm cách vh đc item và skill thì chỉ cho mọi người biết nha.

natureboys
18-03-11, 08:38 PM
Oh, bác Oack123 vẫn còn dev game này àh ?? Tui tưởng bác dev game KKAH mà :D

phien-nhatrang
18-03-11, 09:34 PM
có ai chơi kkah hay mir này ko mở server chơi cho zui nè :-p

cuongca11
18-03-11, 10:08 PM
thằng này hình hài nó tựa tựa chinh đồ nhỉ :D, có test qua nhưng mà không hứng thú lắm , laij quay về với chinh đồ thui :))

thuoclano12
19-03-11, 12:11 PM
Game này dev cũng hay có điều giống như một số game khác là k việt hoá được có dấu.
Ngoài ra k việt hóa đc item và skill ( nản nhất ) Ai tìm cách vh đc item và skill thì chỉ cho mọi người biết nha.

Hình như tui bít để về coi lại mấy file việt hoá tên j` rồi ghi cho

phamngochai2
19-03-11, 12:17 PM
ai cho tui hỏi làm sao để học dc 4 skill 5x vậy ?

thuoclano12
19-03-11, 12:19 PM
cũng chưa bít đc, mà đây cũng chưa là bản full ^^. Nhưng full hơn của Phiên :D

thuoclano12
19-03-11, 12:23 PM
Cảm ơn nhiều. Làm ơn giúp với.

Nhìn theo hình mà làm nha: Hình minh hoạ cho sản phẩm :D

phamngochai2
20-03-11, 08:16 AM
không ai trả lời giúp tôi à?.............

gau.caonguyen
20-03-11, 08:33 AM
Làm sao đễ việt hoá có dấu vây? Xin chỉ giáo

thuoclano12
21-03-11, 11:49 AM
ai cho tui hỏi làm sao để học dc 4 skill 5x vậy ?
Có đấy, đợi tui add vào kì trân các xong up lên cho \m/

natureboys
21-03-11, 05:14 PM
Share vài pic cho ae xem chơi :D

thuoclano12
22-03-11, 12:20 PM
Share vài pic cho ae xem chơi :D
Tui tưởng bác không việt hoá nữa. Tui đang add đồ vào kì trân các mấy hum nữa up cho.
Dạo này ít được ngồi vào máy nên mọi người thông cảm nha \m/

natureboys
22-03-11, 12:57 PM
Hix, sau khi việt hoá xong cái client thì vào 1 chút là văng ra, ko bít vh bị lỗi chỗ nào nữa. Khi nào khắc phục đc thì sẽ up lên cho mọi ng chơi lun :D

Mi$$_$p@m
22-03-11, 10:34 PM
Ai đó làm ơn hướng dẫn giùm cách add đồ với. Chả biết làm thế nào cả. Train quái thì lâu vãi ( Không có auto)

thuoclano12
23-03-11, 11:52 AM
Ai đó làm ơn hướng dẫn giùm cách add đồ với. Chả biết làm thế nào cả. Train quái thì lâu vãi ( Không có auto)
Tui đã up các thứ cần thiết vào kì trân các rồi lên trên đầu mà đow

natureboys
23-03-11, 11:52 AM
Tui nhớ cái Mir có auto đó, hình như là nhấn F12 để thiết lập auto nhưng vì tiếng TQ nên đành chịu :))

Mi$$_$p@m
23-03-11, 12:55 PM
Tui đã up các thứ cần thiết vào kì trân các rồi lên trên đầu mà đow
Thanks. Nhưng dù đã add nguyên liệu chế đồ vào shop nhưng sao đồ đó không cường hóa được . Vậy thì chán lắm. ( Mà không hiểu sao đồ chế lại không cường hoá được nhỉ)

natureboys
23-03-11, 03:14 PM
Tình hình là đang việt hóa file item nhưng vào game thì nó vẫn là tiếng TQ, nãn :((

Oack123
24-03-11, 10:12 AM
@thuoclano12: Đợi tui up cho cách hack xu cho đang ở wán không up được
=)) Bó tay ông này k biết thì nói cho nhanh :|
Sao em không set được xu cho GM dù đã set admin theo hướng dẫn rùi. ( Set vàng thì được nhưng xu thì không - nó cứ hiện thông báo tiếng tàu với dong 1-1000000000000). Chả hiểu sao nữa. Mong giúp em với

thuoclano12
24-03-11, 11:48 AM
@thuoclano12: Đợi tui up cho cách hack xu cho đang ở wán không up được
=)) Bó tay ông này k biết thì nói cho nhanh :|

Ai chả bít tui up lên ở trang 2 bai viết cuối rồi đó thôi :(

Mi$$_$p@m
26-03-11, 07:49 PM
Cần hướng dẫn add đồ đây. Có ai bỏ chút thời gian giúp em với không. Thanks nhiều

thuoclano12
28-03-11, 11:49 AM
Cần hướng dẫn add đồ đây. Có ai bỏ chút thời gian giúp em với không. Thanks nhiều
Dow cái ShopItemList.txt trên đầu bài viết ý:D
Mấy hum nữa share cho cái ShopItemList.txt hoàn thiện

Mi$$_$p@m
28-03-11, 09:05 PM
Cảm ơn. Nhưng đồ trong kì trân mang chế thì chả hiểu sao không ép lên + được. Hơi nản tý.

Oack123
28-03-11, 09:10 PM
Ếu cái ông kia toàn dùng R..Ha..k việt hóa thế k viết được dấu cách :)) bó tay sang TQ mà tìm phần mềm unpack file .pak ra mà việt hóa /................/

natureboys
28-03-11, 10:22 PM
Ai bảo với bác là tui ko bỏ dấu cách đc ?? Vì đánh TV ra sẽ ko thấy hết chữ nên mới vh vậy thui :))

judasy
28-03-11, 10:53 PM
game này là game gì ? cài sv như thế nào?

phien-nhatrang
29-03-11, 12:30 AM
game này là game gì ? cài sv như thế nào?

VÀo đây xem thêm <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuoclano12
29-03-11, 11:51 AM
Cảm ơn. Nhưng đồ trong kì trân mang chế thì chả hiểu sao không ép lên + được. Hơi nản tý.
Bản này ép nhiều lần mới được, không phải như bản test 1 phát là được đâu :D

thuoclano12
29-03-11, 01:47 PM
Đã up ShopItemList update mới, mọi người chỉ cần chép đè lên file cũ là được \m/

Mi$$_$p@m
29-03-11, 07:44 PM
Hay lắm. Cảm ơn nhiều. Mà đồ mua trong kì trân các sao không ép lên + được thế bác. Vào chỗ thợ rèn để ép thì không được

thuoclano12
30-03-11, 11:55 AM
Thế bác chế đồ ở bản cũ chưa? Bản mới chế có lúc thành công nhưng không có chữ giám định \m/
Phải chế nhìu mới được :(

Mi$$_$p@m
30-03-11, 12:34 PM
Vậy ra phải có chữ giám định thì mới đêm đi giám định rồi ép lên được hả bạn. Thanks nhìu nhá! Mà làm sao để học max chế đồ thế bạn ơi. Chả biết làm nhiệm vụ học chế ở đâu ( Chế được mỗi kiếm - nhiệm vụ chế khác thì không biết nhận ở đâu ) vả lại toàn tiếng tàu không hiểu nhiệm vụ nó yêu cầu làm những gì nữa.
Mà làm nhiệm vụ nó yêu cầu mấy vật sau mà không biết tìm ở đâu ( vì không biết tiếng: Bác biết thì up giùm cái hình vật phẩm lên hộ em. Thanks) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thuoclano12
31-03-11, 11:47 AM
Vậy ra phải có chữ giám định thì mới đêm đi giám định rồi ép lên được hả bạn. Thanks nhìu nhá! Mà làm sao để học max chế đồ thế bạn ơi. Chả biết làm nhiệm vụ học chế ở đâu ( Chế được mỗi kiếm - nhiệm vụ chế khác thì không biết nhận ở đâu ) vả lại toàn tiếng tàu không hiểu nhiệm vụ nó yêu cầu làm những gì nữa.
Mà làm nhiệm vụ nó yêu cầu mấy vật sau mà không biết tìm ở đâu ( vì không biết tiếng: Bác biết thì up giùm cái hình vật phẩm lên hộ em. Thanks) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tui up vật phẩm nhiệm vụ ở hết trong kì trân các đó thui, ông tìm kĩ mà xem

Mi$$_$p@m
31-03-11, 11:54 AM
Biết là có trong kì trân nhưng tìm lòi con mắt chả thấy chữ nào giống cả ( Không biết tiếng tàu ). Bỏ qua vấn đề này - Làm ơn cho hỏi cách up max kĩ năng chế đồ thế nào vậy?

thuoclano12
31-03-11, 12:00 PM
Bác phải làm hết nhiệm vụ nhá :D

Mi$$_$p@m
31-03-11, 04:43 PM
Vậy game này có hoạt động vượt ải gì gì đó không vậy? Nếu có thì làm thế nào để được đi.

vipcuonghy
10-04-11, 01:28 AM
ai đã làm thành công rồi xin hãy share video hướng dẫn phát,
đưa lên online port cổng nào vậy? ko có website à

thuoclano12
14-04-11, 12:10 PM
ai đã làm thành công rồi xin hãy share video hướng dẫn phát,
đưa lên online port cổng nào vậy? ko có website à
Không nhìn thấy ở bài đầu ak???
Đưa port lên online thì tui không bít, bác hỏi thử phiên-nhatrang hỏi thử xem

kakalot1
10-07-11, 02:15 AM
cho minh xin may cai file db msy minh ko co.sr may bi virus ko viet dau dc

thuoclano12
13-07-11, 07:58 PM
Có hết tất cả trong đó rồi còn xin gì nữa ???

mr.beo
15-07-11, 08:50 AM

maivantam
18-07-11, 10:39 AM
coi lại file server làm không giống như của phiên kìa,pó tay lun,thiếu tùm lum file DB gì đó mà server kiếm cẳng thấy

nghichtu91
18-07-11, 05:48 PM
mấy file pak mởi = gì vậy ta :( định việt hóa kt đài loan chơi :D mà ko mởi được file pak :(

thuoclano12
18-07-11, 07:52 PM
coi lại file server làm không giống như của phiên kìa,pó tay lun,thiếu tùm lum file DB gì đó mà server kiếm cẳng thấy
Các bác cứ làm theo HD là ổn. Các file DB kia sẽ tự tạo ra. :(

thuoclano12
18-07-11, 08:05 PM
mấy file pak mởi = gì vậy ta :( định việt hóa kt đài loan chơi :D mà ko mởi được file pak :(
Ak bác mún việt hoá thì pm yh: natureboys05

SaoThaiBinh72
24-07-11, 02:46 PM

khi nào mở được bạn nhớ PM Admin để dán lên thống báo CLB nhé.

thaihoang_html
29-07-11, 12:18 PM
cứ vào Cliet là bị out ra lỗi gì vậy mọi người

thuoclano12
29-07-11, 02:48 PM
cứ vào Cliet là bị out ra lỗi gì vậy mọi người

Đã cài Font Chinese(PRC) chưa ???

pikeman20
02-08-11, 07:22 PM
Ai có bản Kiếm thế của vinagame không?
Em thấy bản này đồ họa xấu quá

thaihoang_html
04-08-11, 08:55 AM
Cài font China rồi. Cứ đăng nhập xong vào là out ra. Chép path đầy đủ rồi

thuoclano12
04-08-11, 12:25 PM
Ai có bản Kiếm thế của vinagame không?
Em thấy bản này đồ họa xấu quá
Muốn có thì bỏ tiền lên vinagame mua bản quyền về chơi. Còn nếu ko thì đợi vinagame phá sản thì mới có server nhé :D

thuoclano12
04-08-11, 12:26 PM
Cài font China rồi. Cứ đăng nhập xong vào là out ra. Chép path đầy đủ rồi
Chịu, chưa bị lỗi này bao giờ, mà server cậu đặt ở ổ nào vậy :-/

thaihoang_html
08-08-11, 06:20 PM

sagaloveh
11-08-11, 04:54 PM
cho mình xin cái pass down guid cái bạn ơi

thuoclano12
11-08-11, 08:05 PM
Chịu cậu thử chụp ảnh lên đây tui xem cho :D

thuoclano12
11-08-11, 08:05 PM
cho mình xin cái pass down guid cái bạn ơi
Pass ở trên đầu bài đấy thôi: Pass down: moidem1em

DirectX
16-08-11, 09:52 PM
sao cái tên npc nó nằm kỳ quá zậy trời

7602119
16-08-11, 10:29 PM
có bạn nào hướng dẫn VH server này không tiếng trung quốc nhìn nhức mắt quá.

cuongca11
16-08-11, 10:50 PM
Cái Mir này nhìn chả đâu vào đâu cả, vừa thử cài cái 2' sau del luôn

kakalot1
19-08-11, 12:34 AM
sao cái patch nó khác với hình quá. zo game = cái j` vậy? chỉ với

cntt-vn.tk
22-08-11, 04:56 PM
hic... thế này thì sao mà biết đường làm nhiệm vụ đây ta. Anh em Việt Hóa giúp

kakalot1
22-08-11, 08:00 PM
ai chỉ em vh cái sv này dc ko.em cám ơn nhìu

thuoclano12
23-08-11, 12:01 PM
Mún Vh server và client này thì phải hỏi natureboys nha :D

kakalot1
24-08-11, 07:43 PM
natureboys ơ đâu ko thấy lấy j hỏi

widows
24-08-11, 09:13 PM
cá pro cho hỏi game này cấu hình thế nào chạy cho êm zậy

kakalot1
24-08-11, 09:42 PM
512mb chạy cũng dc mở web này nọ cũng ko zự

thuoclano12
29-08-11, 07:59 PM
cá pro cho hỏi game này cấu hình thế nào chạy cho êm zậy
Ram không cần thiết: 256mb cũng ok
Còn cạc màn hình thì phải là 128mb trở lên :D

natureboys
03-09-11, 09:22 PM
Mô phật, dạo này ko còn hứng dev game nữa mong ae thông cảm :(

khue110
04-09-11, 09:08 PM
tập trung kiếm cách VH có dấu cái webgame MMO legend of mir bên kia đi

boyholidays
04-09-11, 11:50 PM
cho minh hoi pass dow guide la Pass down: moidem1em ma sao ko dung zay ?

thuoclano12
05-09-11, 11:38 AM
cho minh hoi pass dow guide la Pass down: moidem1em ma sao ko dung zay ?
Chắc ông Phiên đổi rồi, cậu hỏi ông ấy xem :D

kakalot1
06-09-11, 11:40 AM
cho minh hoi pass dow guide la Pass down: moidem1em ma sao ko dung zay ? pass là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hay clbgamesvn.com

boyholidays
09-09-11, 07:33 PM
cho tui hoi 1 tí nha lam sao để học được
tất ca skill trong các nhân vật vậy mọi người.

thuoclano12
12-09-11, 11:22 AM
cho tui hoi 1 tí nha lam sao để học được
tất ca skill trong các nhân vật vậy mọi người.
Chép cái update Mir trên đầu bài vào server, lên kì trân các mua sách về mà học xong luyên skill lên cấp thôi :D

huyencodon
20-09-11, 12:44 PM
Các anh cho em hỏi cái lỗi này với

Mấy anh vào link này xem lỗi đỡ ngen

Em hok insert hình vào được

thuoclano12
20-09-11, 12:53 PM
Các anh cho em hỏi cái lỗi này với

Mấy anh vào link này xem lỗi đỡ ngen

Em hok insert hình vào được
Chịu chưa bị lỗi này, cái lỗi này là vừa vào client hay đang chơi thì bị :-/
Bác phải nói rõ ra để tôi con bít mà fix cho :D

huyencodon
20-09-11, 01:07 PM
Chịu chưa bị lỗi này, cái lỗi này là vừa vào client hay đang chơi thì bị :-/
Bác phải nói rõ ra để tôi con bít mà fix cho :D

Dạ vừa click vào client là bị lỗi đó liền đó anh.

Các bước setup em đều thực hiện đầy đủ và chuẩn xác ... có cài font luôn

thuoclano12
23-09-11, 07:14 PM
Dạ vừa click vào client là bị lỗi đó liền đó anh.

Các bước setup em đều thực hiện đầy đủ và chuẩn xác ... có cài font luôn
Bạn chụp cái cấu hình cho tui xem. Vào run gõ dxdiag: chụp phần system và Display nha :D

cuongca11
25-12-11, 11:12 AM
cái sv ni chưa đôi cho rồi hè, nhìn chẳng ra làm sao cả

SaoThaiBinh72
20-01-12, 12:07 PM
admin move lộn chuồng =]]

SIR.ThaiBinh
16-10-12, 04:00 PM
admin move lộn chuồng =]]

sao saothaibinh72 lại nói đc :-h

vipbk
16-10-12, 04:03 PM
sao saothaibinh72 lại nói đc :-h

bài viết trước khi bị band ..............

SIR.ThaiBinh
16-10-12, 04:24 PM
sao tự dưng nó lại hiện lên nhỉ :-q

vipbk
16-10-12, 04:45 PM
không biết nữa, thỉnh thoảng có vài bài bên box JX cũng tự hiện lên :D