PDA

View Full Version : hỏi 1 số thứ

alisson
13-03-11, 07:59 PM
mọi người có cách nào viết chữ tiếng việt trong jx không

trong jx có cách nào viết script động không,tức là khi gọi script thì nó mới load script

tạm thời hỏi thế
thank!

thaihoa91
13-03-11, 08:43 PM
mọi người có cách nào viết chữ tiếng việt trong jx không

trong jx có cách nào viết script động không,tức là khi gọi script thì nó mới load script

tạm thời hỏi thế
thank!

Tiếng việt ko dấu thì gõ vô tư ! Có dấu thì chỉ có VNG gõ dc thui !

Còn loại Script động như bạn nói thì quy định dc, nhưng nó quy định từ SOURCE lận !

GameServer.exe thời bản crack của Hexpor thì WorldSet.ini khai báo maps nào mở thì nó load trong thư mục Script tương ứng + npclevelscript + skill

Nhưng các bản GameServer.exe sau này, hoàn toàn dc load 100% hết ! Có nghĩa là bạn để file gì ko bít nhưng có bao nhiu .lua trong thư mục Script thì nó load sạch sẽ hết !

alisson
13-03-11, 09:21 PM
oh có vẻ nan giải nhỉ mình dev mà cứ phải bật server lên rồi lại tắt đi rất mất thời gian bựa thật

thaihoa91
13-03-11, 10:15 PM
oh có vẻ nan giải nhỉ mình dev mà cứ phải bật server lên rồi lại tắt đi rất mất thời gian bựa thật

Chỉ cho bạn ! Nếu bạn test code hay gì đó thử khai báo WorldSet.ini chỉ load Ba Lăng huyện thui ! Làm vậy sẽ load bớt đi 1 chút ! Còn ko thì để .lua cần thiết để test vào thui ! Còn mấy .lua ko cần thiết đem ra ngoài mục khác đỡ !

Mà bạn dùng Server nào ??? Tui thấy các Server ngoại trừ loại JX 49 ra thì load GameServer nhanh mà !