PDA

View Full Version : Lổi tháo gỡ ngọc bảo thạch không được

rkitvn
13-03-11, 11:58 AM
Hiện tại đang cài server tlbb offline cho anh em vùng sâu vùng xa chơi, mà bị cái lổi này: không thể tháo gỡ ngọc khi đã khảm. Ai biết lổi script nào .. chỉ giúp.. xin hậu tạ..
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rkitvn
13-03-11, 10:38 PM
2 ngày rồi vẫn tìm không ra lổi .. buồn quá... ai biết thì giúp dùm. .cảm ơn

vippro0
13-03-11, 10:42 PM
lấy server tieungaogiangho về giải nén ra chơi cũng đc ko có lỗi gì, nói chung ổn .......!

rkitvn
14-03-11, 11:54 AM
Nói như bạn thì tui hỏi làm gì .. gặp khó khăn làm ko được thì lấy cái khác làm .. pó tay.

huuduyen_05
14-03-11, 12:07 PM
Hiện tại đang cài server tlbb offline cho anh em vùng sâu vùng xa chơi, mà bị cái lổi này: không thể tháo gỡ ngọc khi đã khảm. Ai biết lổi script nào .. chỉ giúp.. xin hậu tạ..
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Cách fix:

Chỉnh hoặc khôi phục lại file nguyên gốc: Public/Script/obj/growpoint/cp_abilitylogic.lua

rkitvn
14-03-11, 01:40 PM
Rất cảm ơn . .bạn .. .. tôi đã khôi phục lại bản gốc vẫn không được ..

huuduyen_05
14-03-11, 04:53 PM

Vậy bạn nên xem lại file mà bạn khôi phục lại có phải là bản 0.88 không hay là bản cũ, vì bản cũ không có tính năng gỡ bảo thạch.

huuduyen_05
14-03-11, 04:53 PM

Vậy bạn nên xem lại file mà bạn khôi phục lại có phải là bản 0.88 không hay là bản cũ, vì bản cũ không có tính năng gỡ bảo thạch.

tlbbserver
14-03-11, 09:22 PM
Nói chung là Copy nguyên thư mục Public/Script/obj/growpoint ban đầu vào sau đó khởi động lại Server

huuduyen_05
14-03-11, 09:27 PM
Có thể bạn ấy quên khởi động lại server sau khi copy. Chỉ có mỗi file ở trên qui định thôi. Copy nguyên thư mục thì phí/

rkitvn
16-03-11, 01:15 PM
Chân thành cảm ơn bạn hữu duyên cũng như bạn tlbbpri. Hiện tại đã khắc phục được lổi trên rồi, nhưng cái YQ45 không hoạt động và YQ80 .. nếu bạn nào biết files nào nói mình chỉnh lại.. cảm ơn nhiều.

huuduyen_05
16-03-11, 01:52 PM
Bản server của zrockmanx chưa có các qui định cho skill 45, 80 các phái nên không dùng được.

Bạn cần download về server mới.

Vấn đề đã được giải quyết -> close topic