PDA

View Full Version : Hướng dẫn Event Pháo Đài Sói

Mr.Quy
13-03-11, 04:52 AM
Mở file Crywolf.dat trong thư mục Data của GSCS

//Mode State Month Day DayOfWeek Hour Min ContinuanceTime(min)
0
0 1 -1 -1 -1 0 30 -1
0 1 -1 -1 -1 6 30 -1
0 1 -1 -1 -1 12 30 -1
0 1 -1 -1 -1 18 30 -1
end

1 = chủ nhật
2 = thứ 2
Trong đó, bạn có thể bắt đầu event này mỗi ngày 4 lần, cách nhau 6 tiếng
Như vậy ở trên là chủ nhật bắt đầu từ
0:30 / 6:30 / 12:30 / 18:30

:D

Van_Bom
13-03-11, 09:52 AM
rất cám ơn pro, rất hay, bạn có thể làm 1 video hướng dẫn even inlusion temple ko,

tớ có config để đi được 1 người rồi nhưng vào bên trong chả biết đánh đấm kiểu gì cả, 1 lúc sau thấy báo là sự kiện thất bại, bó tay..

bạn úp 1 video test cái đó thì hay qua

Mr.Quy
13-03-11, 01:18 PM
sặc cái đó chưa thử hehe
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
từ từ vọc sau, hichic

Van_Bom
13-03-11, 02:43 PM
bạn nào biết đi cái sự kiện đó thì quay 1 bộ phim cho bọn tớ tham khảo với, tớ vào cái đó rồi mà ko biết đánh đấm kiểu gì, chán quá

supertun
13-03-11, 02:57 PM
cái sự kiện này dễ mà, OK mình chỉ cho
DK để tham gia: 1 là nhân vật của bạn muốn đi và thêm 1 con Elf, có thể đi bao nhiêu người cũng được, nhưng phải có ít nhất 1 Elf. Ok như vậy đã đủ điều kiện để tham gia.

Bước 1: khi có thông báo Pháo Đài Sói đã mở thì move lên Cryword và chạy vào pháo đài.
Bước 2: Khi đã mở thời gian tham gia, bãng thời gian này nằm góc bên phải ở phía dưới, bạn chuyễn wa con Elf rồi nhấp vào bệ Phong Ấn và con cho Elf đứng yên ở đó, ko được di chuyển con Elf đi đâu hết, nếu đang đấu mà di chuyển con Elf là sự kiện kết thúc.
Bước 3: Khi đợi bên binh đoàn Bagass đã chuẩn bị xong thì bắc đầu tấn công, các bạn đánh hết những con DarkElf, hình như 6 hoặc 12 con gì đó, đánh chết nó được đồ exl đó nhé, nếu bạn rảnh thì bạn đánh hểt tất cả wái luôn cũng được.
Bước 4: tiêu diệt hết wái rồi đợi hết thời gian rồi con Trùm Bagass sẽ xuất hiện, khi đó phải bảo vệ con Elf, nhưng ko được di chuyển con Elf ở bệ Phong Ấn, có khi con Trùm Bagass sẽ ko đánh con Elf, cái này hên xui. Tiêu diệt con Trùm xong là sự kiện kết thúc.

Van_Bom
13-03-11, 03:04 PM
thanks bạn, nhưng bọn tớ đang nói về sự kiện đền ảo ảnh nữa cơ, inllusion temple đó

supertun
13-03-11, 03:16 PM
thanks bạn, nhưng bọn tớ đang nói về sự kiện đền ảo ảnh nữa cơ, inllusion temple đó

mấy cái này trên hướng dẫn sự kiện của các server nó hay có hướng dẫn mà, lâu wá ko đi nên ko nhớ rõ, ko dám nói bừa, sai bị cười thúi đầu chết, nói chung là khi chơi 1 MU nào đó nó có hướng dẫn đi các sự kiện hết.

Van_Bom
13-03-11, 05:27 PM
tớ cũng có đọc qua mấy bài hướng dẫn về cái sự kiện illusion temple rồi nhưng mà cũng ko hiểu lắm, vào bên trong rồi có 1 mình mà chả biết làm gì cả, 1 lúc sau thấy báo sự kiện thất bại...bó chim luôn

ai test cái đó rồi làm 1 video cho anh em xem phát cho mở mang..

tuananhc1
16-04-11, 02:52 AM
Nó báo ko có quái :-s, chắc montersetbase bị xoá, có những quái nào ae chỉ add với :-s

darkmagician
10-05-11, 03:02 PM
cho mình hỏi pháo dài sói chỉ hoạt động trên GS àh mình vào game = gameserver ko thấy pháo đài sói hoạt động help help me

Van_Bom
11-05-11, 10:23 AM
nó hoạt động trên GS_CS bạn à, còn sự kiện Illusion Temple thì hoạt động trên GS

darkmagician
01-06-11, 10:01 AM
cho mình hỏi sau khi tieu diet mấy con darkelft ko biết con trùm nó núp ở đâu tìm hoài ko ra ai biết chỉ mình với

0902044440
18-07-11, 08:51 AM
Đền ảo ảnh thì chẳng khác gì vào đó vừa đá banh vừa đánh nhau. Nhưng bắt buộc phải có một số lượng người theo quy định. Lv thì đi như CC ấy. Vào trong đó nó chia ra làm 2 phe. Hai phe này được qui định trong thời gian 15' thì phải. Bên nào mang được nhiều banh về hơn là win. Win thì mỗi người nhận được viên Chao. Biết sao nói thế thui. Cái này trước chơi FPT thấy vậy. Hi hi

Van_Bom
18-07-11, 09:07 AM
cái số lượng người vào chơi ở trong đó chỉnh được mà, tớ cũng có chỉnh là 1 rồi mà cũng chả hiểu, ngày trước thấy pro DragonVTM có chơi 1 mình sự kiện này với bản S3 E2 Full CHS đấy, ai có test với 1 người thì up cho anh em tham khảo với, hầu như chơi off thì lấy đâu ra 2 người...^^

à quên, gửi tới bạn kia, con trùm darkef hình như là bạn phải giết hết bọn quái lính đi đã, sau đó nó mới xuất hiện, còn muốn biết nó xuất hiện ở đâu thì coi lại file Crywolf.dat trong server hoặc là file monstersetbase.txt đấy..