PDA

View Full Version : [LờiBìnhMuOnline] Hãy đọc và suy nghĩ !

godhoang
10-03-11, 05:55 PM
Xin hãy đọc hết những điều dưới đây rồi hãy phê bình. Mong admin/gm 4rum mình khoan hãy del bài hay chuyển bài, vì tôi nghĩ đây có thể là box thích hợp nhất.

Có những MUOnline làm free hết chỉ mong muốn có nhiều người chơi, hay nói cách khác, muốn được những đàn em đi theo tình yêu đối với MUGame mà những đàn anh đi trước đã từng có (những ngày tháng anh em trong xóm cùng rủ nhau ra nguyên tiệm net rồi train cho sướng, la cho đã, pk cho bản lĩnh, và lỗi game đôi khi cũng là một cái vui, hơn hết nữa, ai cũng hiểu admin đó đã cố gắng hết sức để tạo ra 1 sân chơi lành mạnh sau những ngày dài mệt mỏi, đó mới là tình yêu cho MuGame thật sự bạn à) nhưng bây giờ Server toàn bị nó ddos cho hỏng máy hư game thì làm ăn được mẹ gì mà mở server hoài ?

Tụi ddos lại cứ ra câu nói quen thuộc của mình "để dẹp bọn game MU mọc lên như nấm mà chết thì nhanh hơn mưa rơi, chỉ khổ gamer tốn tiền nạp thẻ mua đồ", điều đó là đúng, nhưng chỉ đúng với trước kia khi tụi nó mở game với ý lợi dụng và người chơi thì hết sức ngu ngốc mới có điều đó, song cho đến bây giờ, chẳng thằng gamerMU nào dại dột mà đi chơi cái MU mới mở cũng như bọn admin lõm cố tình lập nên với ý định "chờ dài cổ" hay "nằm gai nếm mật" để thu vài đồng bạc cắt mà chắt chiu tiền mạng, đơn thuần gamer chỉ chơi khi có bạn rủ, và đã rủ tức là họ quen, và quen nghĩa là có sự tin tưởng.

Và tôi xin nói thật với mấy tụi chuyên dos hỏng MUonline: "tụi mày xem MU là game gì, mày dos nó có khác nào mày làm nó nhanh tắt hơn hay không ? Như thế khác nào làm chết MU càng nhanh ??!". Và tôi tin rằng chúng, với những ý đồ đó, thật ra chỉ muốn dẹp đi những game MU khác để hòng thu hút hết gamer của MuOnline khác sang cái MuOnline của mình chơi mà hệ thống anti cực tốt, chẳng lo bị ddos gì cả.

Có thể sau lời bình này, nhiều người sẽ có những suy nghĩ khác trong việc làm MuOnline và cũng sẽ có những kẻ xấu tính chuyên dụng lợi dos với những ý đồ nào đó như trên, sẽ hiểu ít nhất một phần mà trong tim họ giờ đây vẫn còn chút ánh sáng.

MU đã kéo dài đến nay cũng được hơn 8 năm rồi, đó là quãng thời gian dài và chông gai, nhưng thật đẹp. Tôi viết bài này với mong muốn nho nhỏ của tất cả những người yêu MuGame: Ta sống là vì mọi người, game online thật sự đúng đắn khi đó là sân chơi lành mạnh của chúng ta, và vì vậy nếu yêu GameMU tức là đừng phá hỏng nó bằng mọi cách có thể. Hy vọng Admin4rum có thể treo bài này để mọi người cùng vào mà ngẫm-nghĩ. Xin hết.

tommy7641
10-03-11, 07:20 PM
Mình cũng đã từng tạo server mu Online bằng máy ở nhà do máy yếu nên cho máy chạy server còn mình ra quán nét cùng bọn bạn chơi. Vì mu được làm theo các ý tưởng của bạn bè có 1 độ khó riêng nên chơi rất vui nhưng giờ các pro ddos thế này thì giờ nhiều Muonline đóng của thì họ nghĩ thế nào về MuOnline bây giờ ---> không nên chơi Mu nữa tốn công sức mà lại mất tốt nhất chuyển Game của FPT , VNG .....

YeuVo_ThuongCon
10-03-11, 07:34 PM
100% bạn này đang bị và đang bức xúc phải không

Nhưng bạn có gào khản cổ thì cũng vậy thôi ( đây là bạn viết =)))

Việc ta ta cứ làm việc họ họ cứ làm :D

TuanTuVD
10-03-11, 07:41 PM
ừ cũng đúng thôi bạn à."""""với những ý đồ đó, thật ra chỉ muốn dẹp đi những game MU khác để hòng thu hút hết gamer của MuOnline khác sang cái MuOnline của mình chơi mà hệ thống anti cực tốt, chẳng lo bị ddos gì cả."""" như trên thì tránh sao được. nói khản cổ cũng vậy thôi. ng` ta thích cắn người thì ng ta vẫn cắn nói đi nói lại ng` ta cũng ko thay đổi gì đâu :D

tommy7641
10-03-11, 07:45 PM
chó cắn áo rách <---------- chỉ nói được vậy :))

Mr.Quy
11-03-11, 04:02 PM
không biết là ức chế cái gì, nhưng muốn giỏi thì phải học hoặc tự tìm hiểu.
thì mới chống được chông gai.
có nhiều người tưởng khoai lang cứ mở Mu là có tiền

nhưng đây là lời bạn nói, ước gì ai cũng như bạn. nhưng mỗi người 1 tính cách khác nhau
Bạn không nên gom MuOnline lại chung như thế.
Vì bây giờ mu nhiêu lắm bạn à. có những người bị ddos là đúng, hoặc cũng có thể có những người bị oan.
Những người hay tinh vi sờ ti con lợn, bị ddos là chuyện bình thường. Như mình đây, tinh vi quá bị ddos cả ngày, nhưng ddos chán lại thôi ấy mà, bạn phải biết dùng thủ đoạn. Để làm sao nó ddos mình, nhưng mình làm chơi chiêu với nó.
Còn những người bị ddos oan thì là mấy thằng rảnh thôi.
Như hôm nọ có thằng pm mình mua tool ddos, mình cũng chọc cho vui chứ ai bán buôn làm gì, team vào máy nó.
Thì ai ngờ. Full ổ D:\ toàn là client của các Mu khác. chắc cũng biết nó định làm gì rồi chứ =))

MuOnline muốn dữ vững, thì admin phải giỏi, bạn muốn Mu của bạn Mạnh thì bạn phải giỏi,
Giỏi cái nguời ta không giỏi, chứ k phải là giỏi cái người ta share.

Đấy là nói ở phía cạnh admin, còn bạn làm member muốn muonline bền vững, không muốn các bạn cùng chơi Mu bỏ Mu thì bạn phải chọn đúng MU mà chơi, chứ không phải là 1 member chơi Mu nhiều năm, biết tí IT và đi cài Mu theo hướng dẫn, bị tấn công lỗi nhỏ không biết fix và chửi này chửi nọ

godhoang
11-03-11, 04:43 PM
Ừhm. Mình biết làm MuOnline nhưng mình chưa từng bị ddos bởi mình mới chỉ làm trên cấp độ...khu vực thôi.
Giỏi về thủ thuật thì trên đời này hàng tá, biết sao mà chống. Thôi yếu kém thì cứ chấp nhận, song những kẻ chuyên ddos mọi MU thì mình hơi buồn. Có thể lời bình trên của mình đã động chạm đến ai đó nhưng mình nghĩ: họ sẽ hiểu.
Cảm ơn các bạn đã reply.

MuOnline89
12-03-11, 12:43 PM
mình cũng đã làm server cho mấy tiệm nét chủ yếu là chơi lan trong quán thôi !nhưng mấy thằng dog cũng không tha ! Đúng là chơi game nạp thẻ tốn tiền .nhưng có những mu mở Free cốt để mọi người chơi cho vui ,như tui có 1 nhóm đủ 7 người chơi mỗi người 1 nhân vật mỗi người có sở thích riêng ,Mấy thằng phá hoại nghe đây chúng mày có thể phá nhưng ko thể cấm chúng tao chơi ,hiểu chưa !

babykute
12-03-11, 12:49 PM
Chã biết nói gì...............!!=))

GameMaster72
12-03-11, 12:55 PM
Gom góp rất nhìu comments của những bạn khác thì phải , hoặc là 1 mình bạn đã viết ra mà h gom thành 1 tocpic.

godhoang
12-03-11, 02:27 PM
@GameMaster: tại mình thấy có nhiều người tốt than phiền và tình trạng ddos với ý định xấu như thu hút gamer về MU mình đang có xu hướng ngày càng mạnh.

GameMaster72
12-03-11, 02:57 PM
Những thằng đi hack theo mình nghĩ thì :
1 : Nó bị mát dây , ăn k ngồi rồi đi hack chơi
2 : Nó bị thần kinh , chơi trong sạch k thích thích chơi bẩn . Làm hư sv người khác để sv mình có nhìu người chơi
3 : Nó bị điên nặng , phá sv chả với mục đích gì
4 : Nó bị Khùng nặng , do đố kị
............................................

fdsawq
12-03-11, 03:57 PM
Những thằng đi hack theo mình nghĩ thì :
1 : Nó bị mát dây , ăn k ngồi rồi đi hack chơi
2 : Nó bị thần kinh , chơi trong sạch k thích thích chơi bẩn . Làm hư sv người khác để sv mình có nhìu người chơi
3 : Nó bị điên nặng , phá sv chả với mục đích gì
4 : Nó bị Khùng nặng , do đố kị
............................................

mình có vài lời góp ý này : nếu bạn bảo bọn nó bị thần kinh thì nên xem xét lại câu nói đó , để tấn công ddos cũng là cả một trình độ chứ ko phải cứ ngồi vào là đánh được người ta ngay còn việc bọn nó phá server tôi xin nói thẳng trên đời này ai chẳng phải kèn cựa nhau vì miếng ăn nói như vậy chắc bạn hiểu rồi chứ , bọn nó ddos ở đây ko có nghĩa là phá ko cho vui đâu mà tất cả đều có mục đích rõ ràng , vấn đề ở đây đó là chúng ta cũng phải chơi kiểu như bọn nó nếu ko bạn nghĩ server của bạn sống được bao lâu ko phải chỉ có mu online mới bị ddos đâu mà còn nhiều server khác nữa đến lúc đấy tha hồ mà suy nghĩ bảo mật nhá

boyz4
12-03-11, 04:25 PM
Nói cho cùng mấy người ddos server cũng vì muốn Mu của mình mạnh lên mà thui,nhưng ddos đúng là chơi bẩn
ddos=dog :D

godhoang
12-03-11, 04:39 PM
@boyz4: tùy người bạn à. Có những người có ý định quất 3 cái MU cứ vô là bắt nạp thẻ tùm lum thì bb

Nguyễn Đức
06-04-11, 01:46 PM
Thật sự trong cách cách phá hoại Dos là cái mình ghét nhất.... Remote vào VPS thì cứ như xem phim chiếu chậm.... NHiều lúc ức chế quá muốn đập tất cả những gì đang có rồi kéo đầu thằng dos-er lại mà băm mà chém cho đỡ tức :)) nhưng rồi cũng qua :D nói chung việc ai làm thì người ấy cứ làm thôi.

pikhjn
06-04-11, 01:53 PM
Trích:
Và tôi xin nói thật với mấy tụi chuyên dos hỏng MUonline: "tụi mày xem MU là game gì, mày dos nó có khác nào mày làm nó nhanh tắt hơn hay không ? Như thế khác nào làm chết MU càng nhanh ??!". Và tôi tin rằng chúng, với những ý đồ đó, thật ra chỉ muốn dẹp đi những game MU khác để hòng thu hút hết gamer của MuOnline khác sang cái MuOnline của mình chơi mà hệ thống anti cực tốt, chẳng lo bị ddos gì cả.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pikhjn
06-04-11, 01:58 PM
mình cũng đã làm server cho mấy tiệm nét chủ yếu là chơi lan trong quán thôi !nhưng mấy thằng dog cũng không tha ! Đúng là chơi game nạp thẻ tốn tiền .nhưng có những mu mở Free cốt để mọi người chơi cho vui ,như tui có 1 nhóm đủ 7 người chơi mỗi người 1 nhân vật mỗi người có sở thích riêng ,Mấy thằng phá hoại nghe đây chúng mày có thể phá nhưng ko thể cấm chúng tao chơi ,hiểu chưa !

=)) bác nói thật chính xác câu cuối cùng nghe hay ^^! mà hơi bựa quá

lovesock
06-04-11, 02:35 PM
trong đây có con chó tyanhday ddos Mu =))

MuVietGroup
06-04-11, 02:39 PM
mạnh hà đừng ddos nữa anh ơi =))
cạnh tranh công bằng đê =))
thanh niên tí đêêêêêê............ :))

nvtpro
08-04-11, 12:37 PM
Ddos làm gì, ddos sụp 1 MU thì nó đến với MU của bạn chắc?
Server nó làm ra chỉ để 1 nhóm bạn chơi thì sao?

033718730
14-04-11, 01:44 PM
nản mới alphatest thôi mà bị botnet thì cũng pro rồi đến nản mấy thằng pệnh chắc dỗi éo có việc gì làm. mấy con :o đó to mồm trên mạng thôi gặp ngoài đường thì không còn xác mà về b-(

Destruct
14-04-11, 08:34 PM
Em gà, thấy các bác làm Mu ghê quá mà cũng nản. Sau này em có làm Server Online thì các bác đừng ddos em nhé kẻo em chưa đủ trình đỡ lại các bác đâu =))

papichloe
22-04-11, 07:55 PM
@boyz4: tùy người bạn à. Có những người có ý định quất 3 cái MU cứ vô là bắt nạp thẻ tùm lum thì bb

Gamer có quyền lựa chọn mà. Nói chung, tham thì thâm, nó ddos người khác, có ngày trời mưa sét đánh vào đường dây điện thoại nhà nó, nó bị giật điện từ lết tới lết ~:>

Luffy[D.E.V]
24-04-11, 03:31 PM
1 phiếu cho godhoang ... đó là lẽ tất yếu của xã hội mà , ai mạnh kẻ đó thắng , phải có lý do người ta mới ddos , ... thôi kệ đi . lâu lắm mới quay lại 4r , không biết dạo này Vũ It'sme còn vào ko nữa

truong90
31-10-11, 04:01 AM
Đêm nay không ngủ, lang thang diễn đàn gặp topic của bạn GH nên ghe vào đọc! Cam r ơn bạn nhé GH vì bạn đã lên tiếng...
Riêng về phần mình thì cũng đã trải qua 2 server game đó là Aion và MuOnline! Đúng là ở VN mình những Server Game do tâm huyết của các bạn mà tạo ra ( số nhỏ )... mà lại bị vùi dập bởi cái nạn gọi là nạn DDOS!... Có bệnh thì cầu cứu tứ phương nhưng có phương nào chịu nghe và hiểu giúp?

Các bạn hãy cố lên! Đừng để những hành động phá hoại của bọn vô văn hóa làm suy sụp...

garllado
02-11-11, 12:38 PM
Mình còn bị botnet ấy chứ. Vãi luyện quá

luutrunhac
03-11-11, 11:34 PM
Mình bị DDos liền cài Beethink IP Block xem những IP nào thì thôi rồi hẳn 1 đoàn chứ chẳng phải 1 2 cái. Login vào Modem nó được mới hài, đổi mẹ Pass Modem trước rồi đổi IP với Pass account của nó. Vừa mới qua lũ được mấy ngày thì bị anh điện lực tra tấn thêm 8 ngày cắt điện, chẳng biết nó sửa cái gì cứ thứ 7 chủ nhật nó làm liên tục. Đúng lúc mem đang đông sau bỏ hết, tưởng mình off Server. Vừa lôi kéo lại được tý lại đến anh nhà mạng chơi cho 1 vố nữa. Mem nản hẳn luôn.
Sự thật là 1 hệ thống không ổn định thì rất khó thu hút khách. Con đường đến sự hoàn thiện còn xa, cứ phấn đấu dần dần, khó khăn nào cũng vượt qua, DDos nào cũng đáng ghét.

xaoemxauthe
04-11-11, 01:17 AM
THật sự các mu bây h làm ra thì chất lượng càng ngày càng tệ... VND như
bavuong.vn
truyennhanmu.com
Hoalongmu.com
mu.thanhchien.com
Những cái MU đó Mình chỉ mất 20s~1p ( Ko dùng Botnet KO Ddos ) cũng có thể làm Server tắt disconnect hàng loạt cho đến lúc mấy thằng GameMaster bật server lại mới thôi...Pm dạy cách Fix thì chúng nó khinh không thèm trả lời....Bây h cũng ko biết có còn ai tâm huyết thực sự với mu mà làm cái bảo mật tốt 1 chút hay không...hay cứ lập MU ra để gom đống thẻ Vcoin ,Gate
Thật là đáng buồn cho MU việt Nam bây h GameMaster mở server không tâm huyết với member..Chỉ mở ra để kiếm lợi nhuật ( nói cách khác là đã si đa lại còn thích sông hpa đi hiến máu )
mà 1 lần nữa Thằng Admin bavuong.vn Có lên thì ngồi mà đọc..Đéo cái kiểu CLient MU đếch gì trong toàn w32 Gây hỏng hết cả windows và File hệ thống ( qua điều tra thì là botnet ) vậy những thằng Admin như thế thì đãng là Admin hay không hay cứ coi member là con mồi cho Mình cài Zombie..hay đơn giản là con quỷ hút máu gamer mà chỉ có các đại gia mới có quyền lợi...!

Hào Hoa Công Tử
04-11-11, 01:28 AM
Theo mình biết thì bavuong.vn là mu của khue8b và 1 ông em của thangvtv trước đây bán vps , domain, ông ý là UG
DarkKu trong forum này thì phải
sai đừng chém

xaoemxauthe
04-11-11, 01:57 AM
Theo mình biết thì bavuong.vn là mu của khue8b và 1 ông em của thangvtv trước đây bán vps , domain, ông ý là UG
DarkKu trong forum này thì phải
sai đừng chém

dúng rùi đấy bạn....mấy thằng em Mình nó download mU bá vương về test xem thế nào
ai ngờ vừa cái song thì Máy chạy chậm 1 số game như CF không thể nào vào chơi được//sau đó dùng Kiss quét mới hết.
và sau lày truy ra hóa ra nguồn gốc virut ở trong client Mu bá vương...!
admin đó làm ăn cực vớ vẩn

godhoang
04-11-11, 07:41 AM
Close Topic !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!