PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về lỗi của skill !!!!!!!

bboyswat
08-03-11, 05:44 PM
tình hình là mình đang bị 1 lỗi bi h mới phát hiện ra.......khi + skill thì các chỉ số trên skill nó giảm dần chứ không phải là tăng...nghĩa là tăng 1 điểm là đạt chỉ số max tăng thêm chỉ có giảm đi thôi :-ss...:( cái này có thể chỉnh được không các bạn!!!!!!

Ai rành vụ này Giúp mình với nhé!!!!

Cảm ơn các bạn!!!!!!

thaihoa91
08-03-11, 06:14 PM
Do + điểm wá lố thui ! Chỉ cần 30 điểm skills trở lại là ko bị !

bboyswat
08-03-11, 06:51 PM
không phải đâu...của mình nó thế này cơ...........
ví dụ "xuất U bất nhiệm" của võ đang nhé :"thời Gian làm chậm lv 1 là 500%....nhưng lv 20 chỉ có 100%"
nó lùi một cách khó hiểu.......Thaihoa91 bạn chỉ cho mình rõ hơn về cách chỉnh các chỉ số của skill được không ???

Čħīċķėň
08-03-11, 07:38 PM
nó quy định ở script skill đó tìm đến phần liên quan của skill đó mà chỉnh

script skill chủ yếu là mảng cũng dễ dễ nhưng mà muốn nó cân bằng thì kho khó :))

thaihoa91
08-03-11, 07:38 PM
không phải đâu...của mình nó thế này cơ...........
ví dụ "xuất U bất nhiệm" của võ đang nhé :"thời Gian làm chậm lv 1 là 500%....nhưng lv 20 chỉ có 100%"
nó lùi một cách khó hiểu.......Thaihoa91 bạn chỉ cho mình rõ hơn về cách chỉnh các chỉ số của skill được không ???

Bạn vào .lua coi thử xem, có thể do điểm wá cao nên nó hiện ko đúng, hoặc là vượt quá giới hạn nên bị quay lại giá trị cũ

bboyswat
09-03-11, 02:06 PM
:D vụ này mình gà.........không bít là file nào cơ......bạn thử cho mình 1 ví dụ về cách dò file skill được không.....mình vào script/skill nhưng mà trong ấy còn nhiều file .lua quá.......mà nội dung bó cứ giống giông nhau ý.....toàn param1 param 2 không à :D

cảm ơn bạn!!!!!
THÂN!

thaihoa91
09-03-11, 11:11 PM
:D vụ này mình gà.........không bít là file nào cơ......bạn thử cho mình 1 ví dụ về cách dò file skill được không.....mình vào script/skill nhưng mà trong ấy còn nhiều file .lua quá.......mà nội dung bó cứ giống giông nhau ý.....toàn param1 param 2 không à :D

cảm ơn bạn!!!!!
THÂN!

Trong skills.txt mỗi 1 skills có 1 dòng ghi đường dẫn file mà !