PDA

View Full Version : lỗi rollback server

doiphieubat
04-03-11, 05:22 PM
hiện mình đang chạy server ENC ss5 ok hết...tự nhiên từ đêm hôm qua đến sáng nay....thì bị tình trang rollback toàn server ( ngia là cứ vô game đánh lên lv sau đó out ra vô lại thì nhân vật lại trở về trạng thái lúc đăng nhập ban đầu) bác nào biết sv e bị lỗi gì chỉ giáo em với

nhactre8x
04-03-11, 10:30 PM
hiện mình đang chạy server ENC ss5 ok hết...tự nhiên từ đêm hôm qua đến sáng nay....thì bị tình trang rollback toàn server ( ngia là cứ vô game đánh lên lv sau đó out ra vô lại thì nhân vật lại trở về trạng thái lúc đăng nhập ban đầu) bác nào biết sv e bị lỗi gì chỉ giáo em với
bạn xem ổ cứng của bạn đã full chưa ? :-ss

mrrainnt
04-03-11, 10:32 PM
Bạn xem thử cái dataserver.exe có chạy không ?
@-)!

Mr.Quy
05-03-11, 02:21 AM
cái này không phải là nhất thiết là rollback
thường thì có nhiều gs đột ngột tắt sẽ bị như thế, bạn thử disconnnect từ gs hết nhân vật ra, xong tắt gs đi xem thế nào
mình nhiều lúc cũng bị như thế, nhưng chỉ trở lại 5 phút về trước thôi chứ không bị toàn bộ

doiphieubat
06-03-11, 08:56 PM
mình cài lại cái SQL thì lại hết bị...chắc do cái SQl nó bị chạm mạch...thanl all các bạn nha

khanhdkny
08-04-11, 10:10 PM
lỗi này do file MUonline.LOG full quá 4 GB với HDD xài FAT 32!Chính xác luôn!Tôi từng bị như này vì chơi FAT 32!Đm thằng MIcrosoft

khanhdkny
08-04-11, 10:11 PM
ko phải do cài lai SQL đâu! mà do attack lại DB thì file LOG nó nhỏ hơn nên ko lỗi thôi!