PDA

View Full Version : Share Home web skin kiếm tiên.by babykute!!!

babykute
03-03-11, 09:55 PM
Cái này lúc đầu mình định làm cho FW nhưng sau rồi lại dùng web nbb nên nó có thể dùng cho cả FW và NBB chỉ cần chỉnh sữa lại cho phù hợp là đc . Do mình bận nên nếu dùng home này cho FW thì thiếu mất cái bảng xếp hạng chưa làm đc với mấy cái link tinh còn sot mình ngại sửa nên các bạn từ sữa nhé coi như đây là bản demo tạm thời đi.. Khi nào rãnh mình sẽ làm hoàn thiện và share còn cái tin tức đã đăng nó bị lêch xuông dòng do cái time khi các bạn viết tin xong xoá cái giờ đi để mình cái ngày là ko sao... Tạm thời là thế đi.....Ai dùng thì dùng ko thì thôi nhé đừng nói lời cay đắng....:D Quên còn cái chỗ tin diễn đàn các bạn bật rss ở forum các lên rôi tìm đoạn này:

<script type="text/javascript">

google.load("feeds", "1");

function initialize() {
var feed ="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>";
var options = {
linkTarget : google.feeds.LINK_TARGET_BLANK,
pauseOnHover : false,
horizontal : true
}
// set URL de doc RSS
var feed = new google.feeds.Feed("<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>");
feed.setNumEntries(6); // dinh bao nhieu mau tin duoc lay len
feed.load(function(result) {
if (!result.error) {
var container = document.getElementById("tinzinggame");
var ketqua="";
for (var i = 0; i < result.feed.entries.length; i++) {
var entry = result.feed.entries[i];
var title = entry.title;
a=45;// set so ky tu can cat title
//alert(title.length);
var title_cat;
if (a < title.length-1){
//while(a <= title.length-1){
//alert(a);

//if ((title[a]== " ") || (a == title.length-1)){
title_cat = title.substring(0,a);
//alert(title + "ky tu"+ title[a]);
title_cat = title_cat +"...";
//break;
//}else{
//a++;
//}
//}
}else{
title_cat = title;
}

//alert(tung);
title1 = title_cat;
ketqua = ketqua + '<div class="box_tintuc_row_chan"><p><a href='+ entry.link +' onclick="javascript: pageTracker._trackPageview(\'/blockrss/mainsite\');" target="_blank" title="'+ title +'">'+ title1 + '</a></div></div>';
}
container.innerHTML = ketqua;
}
});
}
google.setOnLoadCallback(initialize);

</script>

Sau đó thay link của các bạn cho phù hợp là ok..roi

Lưu ý web chỉ hiển thị tốt nhất trên FF 3.6.x nhé...!!
demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

download : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thecong
03-03-11, 10:08 PM
Tớ mở hàng nhé, thank cậu nhiều, hì hì

info2509
03-03-11, 10:09 PM
Chậm hơn bác nhưng cũng thanks bác chủ Top

mrrainnt
03-03-11, 10:11 PM
Mình thấy demo cái tin bên phải hình như bị lệch xuống dưới phải không bạn ?
Thanks bạn đã share :x !

babykute
03-03-11, 10:12 PM
Mình thấy demo cái tin bên phải hình như bị lệch xuống dưới phải không bạn ?
Thanks bạn đã share :x !

Nó chị bị lêch khi bạn dung IE hoặc cái nào khác FF 3.6.x .. Dùng FF 3.6.x load thì vô tư không bị gì hết...:D

carotkhoaitay
03-03-11, 10:17 PM
cho hỏi muốn sữa link flash bên trên vào đâu vậy

mrrainnt
03-03-11, 11:11 PM
Nó chị bị lêch khi bạn dung IE hoặc cái nào khác FF 3.6.x .. Dùng FF 3.6.x load thì vô tư không bị gì hết...:D

Bạn nếu vậy , bỏ hết chỉ lấy 1 cái tin tức thôi ? và trải rộng ra thì có bị lệch không nhỉ ?
Bạn giúp mình bỏ hết mấy cái kia được không hả bạn ?
Như diễn đàn , rồi event gì đó ?
Mình chỉ lấy 1 thanh tin tức và trải rộng ra :D
Hướng dẫn mình làm cũng được :P

carotkhoaitay
03-03-11, 11:23 PM
30char.
..................................

thecong
03-03-11, 11:27 PM
cho tớ cái yahoo đi babykute 30charrrrrrrrrrrrrrrrr

huandz1102
03-03-11, 11:30 PM
đẹp đấy, làm cho FW hộ cái đc k baby :P

Mr.Quy
04-03-11, 04:43 AM
không biết rút gọn các thẻ lại, để lung tung quá
ngồi lấy cái phần tin tức làm lại thành ajax mà cả đêm mới xong, vì nó là 1 đống bầy nhầy :))
tks, đang cần show tin tức kiểu này ;))
lười đi rip ;))

gaoblackxincha
04-03-11, 06:15 AM
:-s:-s Tiếc cái là nó hiển thì đầy đủ nhất trên Fire Fox haizzz. IE + Google Chrome nó hiển thì hok hết

Mr.Hau
04-03-11, 02:13 PM
Lưu ý khi rip skin rồi đem về edit bạn nên khắc phục được 1 số nhược điểm sau nhé :
1.Quan trọng nhất là fix hiện thị trên 1 số tools thông dụng như IE,FF,Chrome...
2.fix style
3.Chỉnh lại cho phù hợp

như vậy mới cơ bản có 1 skin rip được

doiphieubat
04-03-11, 02:35 PM
cái này chưa full mà...nó chỉ có cái index ah`....mang về chép vô FW thấy cũng ok...dang edit lại mấy cái link để tét...dù sao cũng thank chủ thớt
ah minh chep vo FW xong sủa link dk tk thì báo lỗi này ne
Notice: Undefined variable: _SESSION in C:\xampp\htdocs\home\quanly\register.php on line 2
ai biết sửa bày với nha

oceankingdom
04-03-11, 04:26 PM
(^^) Miss Kiếm tiên .

babykute
04-03-11, 09:55 PM
không biết rút gọn các thẻ lại, để lung tung quá
ngồi lấy cái phần tin tức làm lại thành ajax mà cả đêm mới xong, vì nó là 1 đống bầy nhầy :))
tks, đang cần show tin tức kiểu này ;))
lười đi rip ;))

bác ko thấy chữ demo hả em gà nên trình độ có hạn bác PRO thì ai cũng biết rồi bác làm cại ajax kho nào xong thì share cho anh em chiêm ngưỡng với...;))

babykute
04-03-11, 09:57 PM
Lưu ý khi rip skin rồi đem về edit bạn nên khắc phục được 1 số nhược điểm sau nhé :
1.Quan trọng nhất là fix hiện thị trên 1 số tools thông dụng như IE,FF,Chrome...
2.fix style
3.Chỉnh lại cho phù hợp

như vậy mới cơ bản có 1 skin rip được

Đây có thể là do mình xoá nhầm thể div nên mới có hiện tuợng như vậy đây mà....!! Lý do là dao này bận công việc nên không có times mọi người để ý sẽ thấy mình it online hơn trước nhiều.....!!!!!!:D