PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Sử Dụng Soft PE Explorer Để Việt Hóa File Tools

natureboys
03-03-11, 06:00 AM
Hôm nay mình xin mạn phép viết bài hướng dẫn này cho bạn nào mún việt hóa các file .exe, .dll. Soft PE Explorer này có nhiều tính năng hay lắm, mình chỉ hướng dẫn sơ qua cách chỉnh sửa thui vì trình độ của mình còn giới hạn. Mong các Pro đừng chém em :D

Bắt Tay Vào "Vọc" nha :)

I/ Soft PE Explorer Full :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Phần cài đặt cũng dễ nên mình ko nói :D.

II/ File .exe or .dll cần việt hóa (ở đây mình lấy Tool DataBaseEditor.exe của TLBB để test)

1> Click chuột phải vào File cần VH rùi chọn "open with PE Explorer"

Nó Sẽ Hiện Ra Như Sau :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2> Nhấp vào chỗ mình đánh dấu màu đỏ, sau đó bạn đc như hình :

3> Nhìn vào khung bên trái bạn sẽ thấy các mục có trong file .exe đó là các mục bạn có thể chỉnh sửa, nếu muốn sửa mục nào bạn chỉ cần Click chuột phải rùi chọn dòng "Edit Resource. Bây h mình sẽ đổi tên tool DataBaseEditor.exe thành tên do mình edit :*.

+ Đây là giao diện gốc của file DataBaseEditor.exe

+ Các bạn có thấy nó "nhai mất" tên của mình ko ?? Đừng lo, bạn hãy chú ý đến khung "Edit Mode" và chỉnh sửa nó (lên cao, xuống thấp, wa trái or wa fải là tùy bạn) :D

+ Và đây là hình đã wa chỉnh sửa :D

4> Sau khi đã chỉnh sửa những gì bạn muốn xong hết rùi thì nhấn save nó lại như hình :

Chú Ý : Trong quá trình trình save nếu hiện thông báo gì thì bạn cứ bấm ok là đc. Điểm hay của PE Exelorer này là nó tự tạo 1 file backup cho bạn với tên là ***.exe.(1).bak
III/ Cuối cùng là thành quả của bạn =))

Mình ko biết post bài hướng dẫn này ở đâu nên post đại ở đây, có gì mong Mod move dùm:P

Zin Kull
03-03-11, 03:55 PM
Có áp dụng được gì vào jx k ta :-/

thaihoa91
03-03-11, 06:09 PM
Có áp dụng được gì vào jx k ta :-/

Áp dụng các tools JX thì dc ! Nhưng tools JX xài dc có bao nhiu đâu :))

natureboys
03-03-11, 07:13 PM
Chương trình này còn cho phép bạn thay thế Skin mà ko bị viền đỏ xung quanh nữa, ngoài ra bạn có thể thay đổi icon cho tool mà bạn việt hóa.

evilbaby1
04-03-11, 08:19 AM
vấn đề là có thấy font chữ Trung Quốc không hay là chỉ một dải ký tự , thấy font chữ để biết nghĩa nó là gì, còn mà việt hóa .

natureboys
04-03-11, 04:18 PM
Hihi, những ai đã cài font China thì sẽ thấy thui, bạn cứ yên tâm mà dùng :D

[M]r[K]id
06-03-11, 10:00 AM
ko có dấu nhỉ :(
ko dấu thì reshack cũng dc mà ;;)

hackervnk
06-03-11, 10:54 AM
^^ cái này sữa đc máy tools hack không a :d-

natureboys
06-03-11, 12:20 PM
^^ cái này sữa đc máy tools hack không a :d-

Tool hack thì cũng còn tùy, mình chỉ sợ nó mã hóa các file là coi như ngồi nhìn nó thui :D. Mấy soft nào mà chỉ có duy nhất 1 file .exe thì khó việt hóa lắm, nếu bạn bít hết tính năng của soft này thì có thể bạn sẽ làm đc. Chúc bạn thành công :P

hackervnk
06-03-11, 01:02 PM
Tool hack thì cũng còn tùy, mình chỉ sợ nó mã hóa các file là coi như ngồi nhìn nó thui :D. Mấy soft nào mà chỉ có duy nhất 1 file .exe thì khó việt hóa lắm, nếu bạn bít hết tính năng của soft này thì có thể bạn sẽ làm đc. Chúc bạn thành công :P

Mới test thử 2 bản hack 1 bản thì OK không có .dll còn bản kia có .dll sữa xong thì lại tự tắt máy 1 bản màu xanh ^^ < Công Dụng

natureboys
06-03-11, 01:18 PM
Mới test thử 2 bản hack 1 bản thì OK không có .dll còn bản kia có .dll sữa xong thì lại tự tắt máy 1 bản màu xanh ^^ < Công Dụng

Bạn có thể up soft đó lên để mình có thể giúp bạn đc ko ?? Nếu bạn ngại thì có thể gửi tin nhắn riêng cho mình :D

hackervnk
28-03-11, 08:49 PM
Máy Bạn Ai Còn Giữ Thì UP lên Hộ dùm mình nhé mới cài win mất sạch giữ liệu ùi

natureboys
28-03-11, 10:24 PM
Của bác đây, sr vì để link die

KingStone
31-03-11, 10:51 AM
bán cho 500 đồng ảnh =p~

natureboys
31-03-11, 10:53 AM
sr bác, tui del hết mấy pic HD rùi, chịu khó lên GG sreach HD nha :D

[B.M.W]Sports
07-04-11, 05:34 AM
sr bác, tui del hết mấy pic HD rùi, chịu khó lên GG sreach HD nha :D
delete hết ảnh thì cái 2pic này hướng dẫn được ai trời

saigongiangsin
01-04-12, 06:42 PM
nice
cảm ơn bạn rất nhiều
mình đang rất cần soft để VH

Kunedo
14-08-12, 03:22 PM