PDA

View Full Version : [ServerMU] cần hướng dẫn mở port modem CT-6383 !!!

godhoang
02-03-11, 02:09 PM
Bạn nào hướng dẫn mình mở port modem CT-6383 mà làm MUOnline ấy nha, mình làm hoài mà test port nó cứ báo không có à....
Modem mình để bên nhà máy thằng bạn rùi, phiền bạn hướng dẫn tại đây luôn nha...
Cảm ơn.

godhoang
02-03-11, 03:07 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp

godhoang
03-03-11, 07:15 AM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp ppppppp

chubelonton
03-03-11, 07:55 AM
coi hướng dẫn mỡ port <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khi mở port xong,để test port bạn nên mở server lên rồi sao đó mới vào check port <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

godhoang
03-03-11, 08:24 AM
coi hướng dẫn mỡ port <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
khi mở port xong,để test port bạn nên mở server lên rồi sao đó mới vào check port <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cảm ơn bạn, nhưng mà mình xem bài này rùi, mà lên canyouseeme đánh port nào cũng không đc, kể cả port 80 (đây là máy mới với modem mới của mình), còn Modem và máy cũ trước đây thì chỉ có port 80 là nó hiện OK xanh lá thui....
CPU mới mình đã cài xampp và web, mà vào không đc web từ máy khác (đã có IP no-ip ở máy mới)

chubelonton
03-03-11, 08:31 AM
hj,vậy chờ pro vào giúp đi,mình chỉ biết đến đó!^^

godhoang
04-03-11, 11:10 AM
Ai mở đc port này online MU cho mình hỏi với !!!!!!!

godhoang
08-03-11, 01:18 PM
Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppppppppppppppppp

Chiritokaji
08-03-11, 01:21 PM
Đầu tiên vào trình duyệt nhập 192.168.1.1 sau đó nhập tên user và pass( thường là admin và pass). Tiếp đến chúng ta tìm đến mục NAT-Virtual Servers và chọn như hình:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Tại ô Server IP Address điền IP của máy bạn( muốn biết IP vào Start -> Run->gõ cmd ->gõ ipconfig ->Enter, xem dòng IP Address). Click button Save/Apply và ghi nhớ số tại ô External Port Start.
Sau đó mở Utorrent lên nhấn CTRL+P và chọn như hình sau:

Để các tùy chọn như hình và trong ô Port used for incoming connections ta đánh vào số vừa rồi ta đã ghi nhớ -> click OK.
Thoát Utorrent và khởi động lại máy tính sau đó vào lại Utorrent bạn thấy biểu tượng dấu tròn xanh( phía dưới cùng ) trước chữ D như hình sau là OK.

godhoang
08-03-11, 05:05 PM
Cái này là mở port online Utorrent bạn à, mình cần cho MuOnline cơ, mình đã nhập đúng rồi "save and reboot" nhưng port vẫn không mở, làm trên modem dsl520t thì ok nhưng modem này thì chịu.....
Ai giúp mình với !!!!