PDA

View Full Version : Có thể kết nối SQL từ máy mình đến máy khác qua internet không

thecong
01-03-11, 06:37 PM
mình muốn dùng một máy khác để kết nối vào SQL 2000 từ 1 máy khác khi mình có pass sa ko các bạn

tranthuy
02-03-11, 10:48 AM
mình muốn dùng một máy khác để kết nối vào SQL 2000 từ 1 máy khác khi mình có pass sa ko các bạn

Tất nhiên là được nhưng với yêu cầu là phải mở port 1433 cho SQL server

thecong
02-03-11, 11:01 AM
Có cách nào ko nhỉ?

ví dụ nhé, mình muốn chui vào SQL của 1 cái MuOnline, lấy dữ liệu của nó, mình có thông số về tài khoản SA của nó rùi làm sao chui được nhỉ

vanluat1991
02-03-11, 11:12 AM
Có cách nào ko nhỉ?

ví dụ nhé, mình muốn chui vào SQL của 1 cái MuOnline, lấy dữ liệu của nó, mình có thông số về tài khoản SA của nó rùi làm sao chui được nhỉ
Nếu SQL của người ta cho phép kiết nối thì ban vào OBDC Tao Một kết nồi tới SQL của server ,rôi dùng SQL của mình kết nối vào. cái này tui làm thành công trên SQL 2005 còn 2000 không bít có đươc ko :d

thecong
02-03-11, 11:15 AM
Nhưng bình thường cài Mu thì mặc định ko cho phép đúng ko nhỉ?

hix hix, đành phải nghiên cứu tấn công từ web rùi dùng web để ghi các giá trị vào desktop của nó để mở remote administrator desktop thôi, nhưng thằng này nó dùng win7 chạy server cơ hixhix, win7 có vẻ khó nhằn, mình thì lại gà

chubelonton
02-03-11, 11:57 AM
thấy có nhiều đứa nó dropdata từ bên ngoài theo pass sa được mà ta.

tranthuy
02-03-11, 04:04 PM
Cái này theo mình có 3 cách:
1) Nếu modem mở port 1433 thì có thể truy xuất trực tiếp theo quyền sa
2) Up shell lên website của server đó, sau đó lấy quyền admin.
3) DoSs ...
Mong các bạn không lạm dụng để phá phách

thecong
02-03-11, 04:27 PM
như thế này nhé, mình có thể truy suất được file cài web của nó và cài lại web của nó vì nó đổi file install thành setup trong server mình đã config lại pass admin rùi nhưng có vấn đề là FW ko cho truy cập trang admin từ máy khác -->Nản luôn

Alehap2010
02-03-11, 05:26 PM
Nếu biết pass của sqlsv nhưng họ lại ko mở port cho sql thì coi như bạn hết đường.
Còn vấn đề cài đc web, bạn có thể run query ngoài web ko?
Mình gợi ý là bạn có thể dùng hàm dump file trong sql(cái này thường để tạo code backup) để tạo 1 file shell trên thư mục root của web.
Từ shell, bạn tiến hành tạo tài khoản admin, mở hẳn port(có cách mở port = shell) remote desktop sau đó nghịch máy nó lun:)

P.s: Mình chỉ nói theo lý thuyết chứ ko biết làm, tin hay ko tùy bạn :)