PDA

View Full Version : Chính thứ share web FW với phần đồ họa hoàn toàn khác

thecong
28-02-11, 09:58 PM
Nhưng đã demo, hum nay tớ chính thức share nhưng web vẫn chưa xong hẳn đâu, vì do mình add thêm vài menu nên phải liên kết menu đó với chức năng tương ứng nữa.

link đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

demo: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sau đây mình sẽ hướng dẫn các bạn sửa menu cho đúng

bước 1: mở file index.php bằng notepad hoặc trình xoạn thảo html nào đó,
bước 2: tìm code sau: class=npc

bạn sẽ tìm thấy 1 dòng code như sau:

<LI class=npc><A href="./?page=news&cat=huongdan&id=1289614621&title=Hỗ Trợ Trực Tuyến">Hỗ
trợ</A> </LI>cái bạn cần quan tâm đó là, vào chức năng post tin tức của web đăng nhập với
use: admin
pass: admin
code: 1234

cái bạn cần làm tiếp theo là lên mu.gate.vn copy bài về npc của nó paste vào. rùi lưu lại.

tiếp thep trong code : <LI class=npc><A href="./?page=news&cat=huongdan&id=1289614621&title=Hỗ Trợ Trực Tuyến">Hỗ
trợ</A> </LI>

bạn thay đoạn màu đỏ bằng đường dẫn đến cái tin npc bạn vừa post đó paste thay vào chỗ đó. rùi save lại thôi.

tiếp còn 1 vài menu cần sửa đó là:

<LI class=quaivat><A href="./?page=news&cat=huongdan&id=1289614621&title=Hỗ Trợ Trực Tuyến">Hỗ
trợ</A> </LI>

<LI class=thuhotro><A href="./?page=news&cat=huongdan&id=1289614621&title=Hỗ Trợ Trực Tuyến">Hỗ
trợ</A> </LI>

<LI class=thucuoi><A href="./?page=news&cat=huongdan&id=1289614621&title=Hỗ Trợ Trực Tuyến">Hỗ
trợ</A> </LI>

<LI class=tinhnang><A href="./?page=news&cat=huongdan&id=1289614621&title=Hỗ Trợ Trực Tuyến">Hỗ
trợ</A> </LI>

<LI class=diendan><A href="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>" target=_blank>Diễn
đàn</A> </LI></UL>Còn cái download vs đăng kí thì mở index.php lên tìm :
PHP Code:
<EMBED id=download style="VISIBILITY: visible"
pluginspage=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
src=./images/download.swf
width=400 height=400 type=application/x-shockwave-flash wmode="transparent"
quality="high">

Thay thành :
PHP Code:
<object style="visibility: visible;" id="download" data="./images/download.swf" type="application/x-shockwave-flash" width="400 height=400"><param value="transparent" name="wmode"><param value="true" name="allowfullscreen"><param value="noscale" name="scale"><param value="high" name="quality"><param value="always" name="allowScriptAccess"><param value="duongdan=&amp;downloadgame=linkdown&amp;dangky=linkdangki" name="flashvars"></object>
<script type="text/javascript">
var flashvars = {};
var attributes = {};
flashvars.duongdan = "";

flashvars.downloadgame = "linkdown";
flashvars.dangky = "linkdangky";

var params = {};
params.wmode = "transparent";
params.allowfullscreen ="true";
params.scale = "noscale";
params.quality = "high";
params.allowScriptAccess = "always";
</script>

Thay cái linkdown và linkdangki thành link down và link đăng kí của bạn

lovesock
28-02-11, 10:52 PM
sao không ai thnk bạn ấy nhỉ :-??

thecong
28-02-11, 10:57 PM
bùn thật, để vài ngày rùi gỡ xuống thôi hì hì

mrrainnt
28-02-11, 11:12 PM
Tk Bạn ! Chắc tại vì tối rồi ít ai zô đó bạn à :D
Sáng mai sẽ đông thui :D

huandz1102
01-03-11, 12:26 AM
vẫn chưa được ổn cho lắm :D
nhưng cũng tks

gaoblackxincha
01-03-11, 05:53 AM
Thanks bác !!! Cái này là bản FW mới phải hok bác !

Mr.Quy
01-03-11, 06:14 AM
tks vì tinh thần share :D
header nhìn ok, rip rất good
nhìn xuống footer thì..... :)) :">:P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này vẫn chưa hoàn chỉnh phần ranking, show top.
có lẽ nên sửa lại 1 ít :D

Alexandria
01-03-11, 06:23 AM
Thank bác nha :)) dạo nay qua nghiên cưu box Mu rồi à :)) Cho mình hỏi mấy thank Mews ỡ trên cùng sữa ỡ đâu vậy

hoaclub.s2
01-03-11, 07:04 AM
rất là đẹp nhưng mà không biết sửa menu ! cũng thanks

thecong
01-03-11, 10:52 AM
thanh menu đó là mình lấy của thằng mu.gate.vn, cái này sửa như sau

các bạn vào thư mục swf trong web sẽ thấy có vài file .txt trong đó vd như huongdan.txt nó tương ứng với menu hướng dẫn,

trong file nó cấu trúc như sau:
&thongbao= link
&tintucsukien=link

đấy cứ như thế thôi, các bác xem thì sẽ hiểu

thecong
01-03-11, 10:54 AM
tks vì tinh thần share :D
header nhìn ok, rip rất good
nhìn xuống footer thì..... :)) :">:P

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cái này vẫn chưa hoàn chỉnh phần ranking, show top.
có lẽ nên sửa lại 1 ít :D

Mong bác đừng cười, hì hì, cái nút trang chủ đó thằng mu.gate.vn đấy hì hì

accelan006
01-03-11, 11:32 AM
á các hạ thiệt là ghê gớm quá đi

bái phục, bái phục

thecong
01-03-11, 12:06 PM
á các hạ thiệt là ghê gớm quá đi

bái phục, bái phục

ghê gớm gì cậu, nhưng mà tớ vừa phát hiện ra lỗi của web mu này, nếu mà dùng offline thì được chứ online thì..............

gauandy
01-03-11, 01:17 PM
cài giống web FW cũ hay gì . mà web này có class 7 không . và nếu không làm sao để code class 7

|Rick|
01-03-11, 03:32 PM
Híc rip thì rip hết nguyên trang lun đi ==! cái phần dọc tin tức rip chưa xong kìa ==!
Còn cái download vs đăng kí thì mở index.php lên tìm :

pluginspage=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
quality="high">
Thay thành :

<object style="visibility: visible;" id="download" data="./images/download.swf" type="application/x-shockwave-flash" width="400 height=400"><param value="transparent" name="wmode"><param value="true" name="allowfullscreen"><param value="noscale" name="scale"><param value="high" name="quality"><param value="always" name="allowScriptAccess"><param value="duongdan=&amp;downloadgame=linkdown&amp;dangky=linkdangki" name="flashvars"></object>
var flashvars = {};
var attributes = {};
flashvars.duongdan = "";

var params = {};
params.quality = "high";
</script>

thecong
01-03-11, 05:49 PM
Híc rip thì rip hết nguyên trang lun đi ==! cái phần dọc tin tức rip chưa xong kìa ==!

quality="high">
Thay thành :

var flashvars = {};
var attributes = {};
flashvars.duongdan = "";

var params = {};
params.quality = "high";
</script>

bạn ơi mình bảo là phần đồ họa khác thôi chứ có phải là rip nguyên đâu bạn hì hì

gaoblackxincha
01-03-11, 08:32 PM
Web này có vẻ chưa ổn hả các bác ! Mới thấy skin đẹp thôi còn cái kia thì \:D/

chubelonton
02-03-11, 10:23 AM
phải chỉ rip okie rồi share lên thây vì chê qua chê lại thì ngồi chim ngưởng nó hay hơn nhỉ,bõ công sức ra 1 đóng cuối cùng người này nói qua người kia nói lại,thật là khổ quá đi mà!^^^^

pengocdl
02-03-11, 11:09 AM
Anh thecong cho em hỏi lỗi này là sao...
Em nghĩ là do server,Anh có cái server của web này sài ok thì share em với.Thanks

godhoang
02-03-11, 01:23 PM
có dành cho Season 6 không vậy bác thớt :((

thecong
02-03-11, 01:32 PM
Anh thecong cho em hỏi lỗi này là sao...
Em nghĩ là do server,Anh có cái server của web này sài ok thì share em với.Thanks
Bạn dùng bản server của bác mr.quý nhé, web của mình và web này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là 1 nhưng web của mình giao điện khác thôi

midou21093
02-03-11, 01:37 PM
ai hướng dẫn add thêm class 7 vô web này đi

SnowBlood™
05-03-11, 07:08 PM
good job bro :)
..................................................

Alexandria
05-03-11, 07:25 PM
Về làm chung với tui ko ông :))

pengocdl
06-03-11, 07:25 PM
Ai có server chạy ngon cho bản này share em với.Em sài của mr.quy mà bị lỗi access denied quài

gaoblackxincha
13-03-11, 08:23 AM

quality="high">
Thay thành :

var flashvars = {};
var attributes = {};
flashvars.duongdan = "";

var params = {};
params.quality = "high";
</script>

- thecong ơi! Cho e hỏi phát !! Sao e thay link down rồi mà hok được hixx...! Cái link đăng ký thì được !!

thecong
13-03-11, 09:58 PM
- thecong ơi! Cho e hỏi phát !! Sao e thay link down rồi mà hok được hixx...! Cái link đăng ký thì được !!
À thế này hơi củ chuối bạn nhé, cái flash này nó ko hiểu cái dấu & đâu, mà đường link của mình toàn có dấu & vì khi nó đọc dấu & nó sẽ hiểu đó là 1 code script, và vấn đề này tôi và 1 bạn khác trong clb đã nghĩ ra cách đó là làm 1 file html có chức năng chuyển về link chúng ta cần, cái đoạn code đó do mình cài lại win nên quên mất rùi, nó có 1 dòng thôi

carotkhoaitay
13-03-11, 10:03 PM
mình nghĩ ra cái đó chứ đâu ;))

gaoblackxincha
13-03-11, 10:27 PM
Ok! Thanks bác !! Để e làm thử xem sao !

pengocdl
16-03-11, 01:56 PM
Bạn dùng bản server của bác mr.quý nhé, web của mình và web này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là 1 nhưng web của mình giao điện khác thôi

Khổ là tớ muốn phát khùng với cái server của web này.Làm kiểu gì vẫn bị lỗi Access Denied

Chiritokaji
16-03-11, 07:59 PM
Sao miềng ko download được nhỉ ;)) ;)) ;))

thecong
18-03-11, 08:34 PM
Host mình up lên nó die rùi nên ai dow về rùi up link khác lên hộ với, mình cũng ko còn bản gốc nữa vì cài lại win quên mất backup hết dữ liệu ra, huhuhuh

scorpion89
19-03-11, 05:22 AM
web nhìn kool wa! ai up lại dùm với :((

thecong
20-03-11, 07:06 PM
Up lại link cho anh em, bộ web này đã được sửa nhiều thứ so với bản cũ rùi nhé

gaoblackxincha
20-03-11, 08:52 PM
Bác fix những gì thế để e biết đường mà tính. Bác !!!

thecong
21-03-11, 11:37 AM
chỉ fix lại cái show tin tức cho hợp hơn thôi,

gabay
21-03-11, 01:03 PM
mình bị lỗi k đăng nhập đc là sao??config chuẩn hết rồi

thecong
21-03-11, 06:53 PM
mình bị lỗi k đăng nhập đc là sao??config chuẩn hết rồi
Éc, bạn dùng server và quản lý của Mr.Quý share nhé, nó ở gắn lên cao đó

mrrainnt
03-04-11, 04:42 AM
thanh menu đó là mình lấy của thằng mu.gate.vn, cái này sửa như sau

các bạn vào thư mục swf trong web sẽ thấy có vài file .txt trong đó vd như huongdan.txt nó tương ứng với menu hướng dẫn,

trong file nó cấu trúc như sau:
&thongbao= link
&tintucsukien=link

đấy cứ như thế thôi, các bác xem thì sẽ hiểu
Thay link rồi mà nó vẫn chuyển sang trang /undefined/
Hic :(!

accelan006
03-04-11, 06:14 AM
thư mục swf phải đặt ngay sau domain

ví dụ domain <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mrrainnt
03-04-11, 12:29 PM
thư mục swf phải đặt ngay sau domain

ví dụ domain <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình phải đặt luôn trang home ở ngoài luôn hả bạn ?
Mình thử đặt cả folder SWF ra ngoài mà bấm vào vẫn chưa được

omasa
10-04-11, 12:19 PM
Bản này còn lỗi nhiều hơn so với cả bản gốc. Ngồi ngâm cứu từ hôm qua và đang fix lỗi. Chỉnh sửa lại 1 số Skin ko hợp lý nữa. Hix!! Nói chung tại thấy skin cúng khá nên cố ngồi fix lỗi rùi đem xài thui :)). Chắc chắn sẽ share để hoàn thiện hơn cái web này 8-x