PDA

View Full Version : World of Warcraft: The Burning Crusade offline

phien-nhatrang
28-02-11, 02:22 PM
- Đầu tiên về phần client, các bạn phải cài bản basic trước rồi up lên TBC.Link bi giờ hầu như đã die hêt rất khó mới có đc mấy cái link này down nhanh kẻo die :D
+ client Basic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (~3G)
+ Client TBC
Part 1:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 2:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 3:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part 4:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part5: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chú ý sau khi cài xong client của chúng ta mới chỉ có version 2.0, nên phải up lên vr phù hợp với server
update 1 từ 2.0 lên 2.4
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
update 2(gồm 3 bản up lên từ 2.4 lên 2.4.3)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Server
Part1 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Part2 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
net framework 3.5 tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7b6990b7

copy file ad.exe và thư mục maps(rỗng) vào client, rồi chay ad.exe để nó unpack cái map rồi lúc đó thư mục map đã đầy ấp thì copy nó bỏ vào ...\Reborn-Ascent
3. chạy server theo thứ tự, trước khi chạy phải setup netframe 3.5.
vào C:\Pedregon's 2.4.3 RepackV2\Server
Mysql.bat
apache_start
rồi vào C:\Pedregon's 2.4.3 RepackV2\Reborn-Ascent
chạy ascent-logonserver.exe và ascent-world.exe
4.Patch client:
vào client tìm file reamlist.wtf xoá hết paste cái này vàoset realmlist 127.0.0.1
5.Vào client chiến với acc: id admin pass admin
Chú ý vào game = wow.exe ko đc vào = Launcher nó sẽ upate khác version sẽ ko vào đc nữa đâu

razer
28-02-11, 03:26 PM
Tem ! hay đấy......đang down....sắp test thữ òi......^^

razer
28-02-11, 03:29 PM
patch up từ 2.0 lên 2.4 sao nặng quá zậy anh......xem nó tới 900 mấy mb lận

phien-nhatrang
28-02-11, 03:30 PM
uh ko sai đâu bạn cứ down đi :D

razer
28-02-11, 03:37 PM
cái client down cái TBC 5link đuôcc75 fai~ hok anh

Alexandria
28-02-11, 09:45 PM
Chà có sv rồi à :)) games hot đây

phamson06
28-02-11, 10:00 PM
cho mình xin cấu hình của máy để chơi game này với! thanks pro`
game đẹp quá :)

phien-nhatrang
28-02-11, 10:01 PM
cái này có lâu lăm rồi 2 năm trước mình có test giờ tìm lại link rồi poss lại cho nó xôm chứ chẳng mới mẻ j :D

phien-nhatrang
28-02-11, 10:03 PM
cho mình xin cấu hình của máy để chơi game này với! thanks pro`
game đẹp quá :)

Ram tối thiểu 512mb, cpu p4, hdd 15G :)

thaihoa91
28-02-11, 10:08 PM
Ông Phiên ngâm thử xem việt hóa có dấu dc ko ông :D

phien-nhatrang
28-02-11, 10:10 PM
Ông Phiên ngâm thử xem việt hóa có dấu dc ko ông :D

:D sức mình có hạn đành nhờ mấy bác pro khác vây :D , chứ tin chắc là trước mắt chỉ ngồi nhìn vì ko có tool unpack :D

thaihoa91
01-03-11, 12:22 AM
Uhm ! Mún kiếm 1 game full sao khó nhỉ :D

modbibi
01-03-11, 10:15 AM
thanks...có tool gì tạo đồ ko thế bạn

razer
01-03-11, 11:54 AM
hên là server Eng khõi VH cũng hok sao...chứ Chiân thì mù tịt

phamson06
02-03-11, 01:49 PM
haizzz.... ai up đc lên host khác ko!!?
sao mà client nặng kinh vậy!!!

ntjna
02-03-11, 03:11 PM
Hic, thời buổi này còn 2.4.3, chơi 3.3.5a đi, link nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>òn link client, lên google, tìm "WOTLK 3.3.5a", cắm torrent, tầm 2 ngày là xong, nặng tầm 16GB
Đã test, đã online thử, Server ngon, chỉ còn vài lỗi nhỏ ko đáng kể thôi

phien-nhatrang
02-03-11, 03:45 PM
Thử hỏi share cái client 16,76G đó lên ai còn vào topic vote nữa ;))

lord_of_games
07-03-11, 07:41 AM
server này có bug ko vậy? Lúc trước tui cũng có chơi cái WOW ofline nhưng bug kinh khủng!

cnh2109
10-03-11, 12:03 PM
Bạn Phiên ơi, có cái link nào khác ngoài cái link trên ko? Torrent ngon ngon cũng đc, chứ cái kia, mình down tốc độ toàn 10-20 kb/s :(( Nản lắm

phien-nhatrang
10-03-11, 12:27 PM
Cái link nào bạn down chậm đâu mình thay link khác chư mình thấy mấy cái link này là nhanh nhất rồi đó

cnh2109
11-03-11, 01:10 AM
Tặng những ai đang down về nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình xài IDM down max speed mạng mega easy luôn. Full patch luôn.

@phien: bạn ơi, mình ko down đc tbc client, mà down các patch từ 1.11 đến 2.4.3 thì có chơi offline đc ko? Phien ui, cái client thì cài vào ổ khác cũng đc hả? Còn server thì cho vào ổ C hả bạn? Bạn có thể giúp mình cài cái trò này đc ko? :)

phien-nhatrang
11-03-11, 01:20 AM
ạc phải down đầy đủ chứ bạn :)

cnh2109
11-03-11, 01:40 AM
:D, cái trang này nó ghi: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn xem xong hd mình nhé. Vì cái client kia nặng qá, còn tốc độ down thì :-s

phien-nhatrang
11-03-11, 09:06 AM
Cái này mấy cái patch phía sau thì đúng là up lên hopwj version. nhưng cái đầu tiên down client TBC thì chẳng biết là có hợp version ko.Muốn chơi thì phải bỏ công sức 1 tý mơi vui bạn ah.Nhớ luc trước có lần mình bỏ ra gần 7,8 tiếng ngồi ko chẳng biết làm gì để ra tiệm nét down cái client chi có 1G :|

cnh2109
11-03-11, 02:35 PM
Đành phải down lại vậy.
Bạn phien cho mình hỏi tại sao cái mysql window batch file nó ko chaỵ nhỉ? Nó kêu: Bind tcp/ip port: no such file or directory xong nó shutdown bạn ạ?
Mình đang down lại cái tbc client. xong xuoi thì up lên patch 2.4.3-8606 enus đúng ko bạn?

cnh2109
11-03-11, 10:17 PM
:|, Mình down gần xong cái tbc client roài :(. Nhưng mà vụ cái mysql thì pó tay, mãi nó vẫn chưa chịu chạy. Giờ phải làm thế nào hả bạn? Còn giữ cái mysql thì cho tớ với.

phien-nhatrang
11-03-11, 10:48 PM
MySql nó chayj rồi tự tắt, chạy xong mở task manager lên cho mysql-nt là đc

cnh2109
11-03-11, 11:17 PM

Vấn đề của mình là mysql nó ko chạy ý chứ. Có cần config ip port j trước khi run server ko Phiên?

cnh2109
13-03-11, 12:44 AM
Phiên ơi,cho mình hỏi tí nhé: bạn cài wow này trên win xp sp hay là trên win 7. Vì mình dùng win 7 nên có lẽ cái sql (2k à) nó ko nhận hả bạn :(. Heo mình gấp nhé, thèm wow lắm rùi, nếu là xp thì nói rõ cho mình nhé :(

tumatuongnhu
15-03-11, 01:48 AM
có ai biết chỉnh tỉ lệ exp với tỉ lệ rớt đồ không. Làm sao thành GM + lệnh GM. Thanks

phien-nhatrang
15-03-11, 08:10 AM
Chỉnh tỷ lệ exp, rớt đồ:

mở ascent-world.conf trong reborn-ascent.
- Nhấn Ctrl + F rùi điền vào chữ XP. Khi tìm đến dòng XP="1" thì thay số 1 = số khác.
Để chỉnh tỉ lệ rớt đồ thì tìm đến mấy dòng sau:
DropGrey="1" -- tỉ lệ rớt đồ xám (đồ vô dụng)
DropWhite="1" --đồ trắng (xài dc nhưng dỏm)
DropGreen="1" --đồ xanh lá (tốt hơn tí xíu, có mấy dòng thuộc tính cùi)
DropBlue="5" -- đồ xanh dương (tốt hơn nữa, nhìu dòng thuộc tính hơn)
DropPurple="4" -- đồ tím (hay còn gọi là EPic) là loại hàng khủng trong game, tuy nhiên cũng tùy theo cấp độ đồ mà dòng thuộc tính khủng ít hay nhiều)
DropOrange="3" -- Đồ cam (hay là legendary nghe tên là bit rùi, hàng hiếm của WOW, dòng cực khủng)
DropArtifact="1" -- hok bit gọi là j lun (thiên về dạng bùa chú, phép thuật)
DropMoney="1" -- tỉ lệ rớt tiền

phien-nhatrang
15-03-11, 08:12 AM
Phiên ơi,cho mình hỏi tí nhé: bạn cài wow này trên win xp sp hay là trên win 7. Vì mình dùng win 7 nên có lẽ cái sql (2k à) nó ko nhận hả bạn :(. Heo mình gấp nhé, thèm wow lắm rùi, nếu là xp thì nói rõ cho mình nhé :(

trước giờ mình chỉ xài xp cho mấy cái server :)
Còn server này chỉ liên quan đến mysql chứ đâu đụng chạm gì đến sql hả bạn :)

thanhtunghk
17-03-11, 08:17 PM
Phiên cho mình hỏi cái. pass cua MySQL là j vậy, mở port nào để cho bạn vào chơi cùng vậy. Thanks trước nhé.

phien-nhatrang
17-03-11, 10:13 PM
pass mysql : lichking
bạn mở port 20003 thử xem :)

thanhtunghk
17-03-11, 10:49 PM
oh để mình mở thử. Ngồi nghịch trong file ascent-logonserver.conf thay cai pass lun. thanks Phien nhiều.

tumatuongnhu
18-03-11, 12:49 AM
bản offline này có QestHelper ko nhỉ? Ngồi mò NV mệt wa!

cnh2109
18-03-11, 10:11 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào đây mà kiếm addon :D, hình nhw có mỗi cái carbornite thôi bạn ạ. Mình đang chơi con wwarrior :(. Mới 16. mà phiên hướng dẫn cách config server roài kìa :D, may quá

Phiên ui, trong này có đồ gear ko ? :D thấy bọn trên trang chủ, hoặc wowhead show đồ gear, thèm vãi lúa. Nhwng chả biết cụ thể nó là gì :D

phien-nhatrang
18-03-11, 10:19 PM
Thật ra mình chỉ thích vọc server còn chơi thì mình ko hứng thú lắm, hỏi về đồ đạc trong game mình chịu :-p

herohanu
19-03-11, 11:07 AM
Hix, bác nào up hộ e cái part4 của The Burning Crusade lên MF dc ko, kéo cái link kia lâu dã man, có lúc còn xịt nữa T_T Em thank nhìu lắm!

herohanu
19-03-11, 02:01 PM
Mà bác chủ thớt có thể làm dc server lên bản Wrath of The Lich King dc ko, e thấy sv private lên đến bản đó rồi mà!

herohanu
19-03-11, 06:21 PM
Các bác ơi, em cài xong xuôi vào log in = acc admin, chọn realm xong thì nó cứ như thế này, chả thấy vào game j cả =((

herohanu
19-03-11, 06:42 PM
À, quên mất là em bật file apache_start ko bật dc, hình như bị mất shortcut. Haz! Ai giúp e với

herohanu
19-03-11, 09:20 PM
Haz, ai có Repack cho sv WoW thì cho mình xin nhá, tự làm lại sv vậy =((

tumatuongnhu
19-03-11, 09:24 PM
server này thì chỉnh sửa nhân vật đồ đạc như thế nào nhỉ?

phien-nhatrang
19-03-11, 09:25 PM
À, quên mất là em bật file apache_start ko bật dc, hình như bị mất shortcut. Haz! Ai giúp e với

bạn vào xampp chạy cái apache start

herohanu
19-03-11, 09:36 PM
Cái mysql nó bị sao vậy mọi người:

herohanu
19-03-11, 09:46 PM
Bác Phien ơi, có vấn đề với cái apache. Khi bật cái apche_start.exe ở ngoài thì nó như thế này:

Theo lời bác em vào folder xampp bật trực tiếp trong ấy thì nó hiện lỗi này:

Cả 2 trường hợp đều disconnect to server, hình như có lỗi file j đó rồi. Help me! :((

phien-nhatrang
19-03-11, 10:01 PM
server phải để mặc định C:\Pedregon's 2.4.3 RepackV2 thì nó mới đúng với cái shotcut ở ngoài chứ bạn

herohanu
19-03-11, 10:25 PM
Đây bác Phiên vũ ơi, em sửa lại rồi, server chạy như ảnh đây nhưng vẫn bị disconnect:

Lập cái sv này sao mà lỗi tùm lum quá =_=! 2 ngày rồi loay hoay hoài. Mệt ghê!

herohanu
20-03-11, 11:06 AM
Tiện thể chỉ cho mình cách lập account nv mới bằng navicat nhé, mò hoài mà ko dc

cnh2109
20-03-11, 01:01 PM
ờ, công nhận part 4 kéo lâu thật, có 200mb mà kéo từ 2h đến hơn 0h sáng hôm sau mới xong :(. Kéo xong chưa, để tớ up cho :)

thanhtunghk
20-03-11, 02:22 PM
Để lập acc các bạn có thể dùng web mình đã chỉnh sửa để reg.
Các bạn giải nén vào thư mục Server\xampp\htdocs. Sau đó vào địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Chọn Create Account và reg acc. Chúc các bạn thành công.
Link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

herohanu
20-03-11, 03:41 PM
Úi nhùi, thank bợn lắm, đang test =))

herohanu
20-03-11, 03:47 PM
Bạn Tùng ơi, vào địa chỉ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là như thế nào, t ko hiểu lắm. Dùng trình duyệt để vào ak?

thanhtunghk
20-03-11, 05:33 PM
uhm bạn dùng trình duyệt bất kì gõ địa chỉ đó vào.

herohanu
20-03-11, 07:34 PM
Hờ hờ, đã dùng IE và vào dc nhưng ko create account được, chỉ vào dc phần Gm, info server thoai. Bợn Tùng có biết xài Navicat tạo acc ko giúp t với =_=! Khó dã man.

phien-nhatrang
20-03-11, 10:01 PM
xài navicat thì tạo new connect với id root va pass lichking.tìm đến phần db nào chứa toàn acc đó rồi bạn điền id vào còn pass thì muốn pass gì thì vào trang cmd5.com tìm mã md5 của nó paste vào. thê thôi :)

herohanu
20-03-11, 10:32 PM
Đã làm theo bác Phiên Vũ nhưng khi đăng nhập nó bảo là sai thông tin tài khoản. Search google toàn thấy video hướng dẫn nó nhập thằng pass bình thường chứ ko có mã md5 gì hết mà. Hay phải chỉnh lại hàm trong cột password, mà nó có nhiều hàm quá chả biết cái nào mà lần. =((

pikhjn
20-03-11, 10:37 PM
cái này luyên level + luyện skill như 1 sẻver ofline không nhìn demo đẹp woa'

herohanu
20-03-11, 10:46 PM
Đây nè, có ảnh nè:

Haz!

thanhtunghk
21-03-11, 12:28 AM
mình không xai navicat, mình xài SQLyog nhưng vẫn tạo được acc và vào chơi bình thường mà. Còn cái web không tạo được acc ah, kì nhỉ mình thì tạo bằng web hay SQLyog đều được.

thanhtunghk
21-03-11, 12:44 AM
mình không xai navicat, mình xài SQLyog nhưng vẫn tạo được acc và vào chơi bình thường mà. Còn cái web không tạo được acc ah, kì nhỉ mình thì tạo bằng web hay SQLyog đều được.

herohanu
21-03-11, 11:37 AM
Mình hiện đã up bản WoLK định chơi online sv Molten. Sv nó yêu cầu ver 3.3.5a, hiện client của mình là 3.0, mình phải up bao nhiều patch để lên dc bản 3.3.5 nhỉ? Lên mạng search nó ra nhiều patch quá, chả lẽ phải up lần lượt từng patch một à?

thanhtunghk
21-03-11, 12:45 PM
Server này có ai tìm được cách việt hoá không vậy. Nếu ai việt hoá được hướng dẫn anh em phát nhé.

phien-nhatrang
21-03-11, 02:42 PM
Hiện tại chỉ vh ko dấu, các bạn dùng navicat để kết nối database(cái khác cũng đc nhưng theo mình navicat đơn giản hơn các bạn vào database word, rồi mở tab quests lên vh

Nhưng chú ý là vh đc vài tab
Đầu tiên làTitle
Thứ 2 là Details ,
Objẹctives ,
Completion Text ,
Incomplete Text ,
End Text,

thanhtunghk
21-03-11, 05:42 PM
mình nghĩ trong database đó chỉ có 1 phần thôi, chắc đa phần nằm trong mấy cái file .dbc , mà không chắc lắm , để tìm hiểu xem sao.

cnh2109
21-03-11, 08:56 PM
lên cái trang gì của bọn australia game ý. Down mấy cái file update to thôi, ko cần up twngf patch đâu, nhw game này. Lúc cài xong là 2.0.1, mình up thẳng lên 2.3.0 chứ ko up từng patch 1 :D

tumatuongnhu
22-03-11, 08:25 AM
làm sao để nang cấp skill first aid nhỉ? không thấy công thức cấp thấp để luyện

tranduchoan
22-03-11, 09:21 AM
zzz chuẩn bị ra core Cataclysm rồi, mà vấn muốn chơi BC à (^^). Core Ascent vẫn được dev ?, mình tưởng dừng từ lâu rồi chứ.

tranduchoan
22-03-11, 09:24 AM
làm sao để nang cấp skill first aid nhỉ? không thấy công thức cấp thấp để luyện

Mình gửi kèm GM Command bạn có thể sử dụng.

Banstick Commands [b]
banchar: Bans character x with or without reason
unbanchar: Unbans character x
kick: Kicks player from server
paralyze: Roots/Paralyzes the target.
unparalyze: Unroots/Unparalyzes the target.

Chat Control [c]
allowwhispers: Allows whispers from player <s> while in gmon mode.
blockwhispers: Blocks whispers from player <s> while in gmon mode.

Debug Commands [d]
debug: Main ‘debug’ command table. Usage: .debug <subcommand> <args>
infront: No description entered.
showreact: No description entered.
aimove: No description entered.
dist: No description entered.
face: No description entered.
moveinfo: No description entered.
setbytes: No description entered.
getbytes: No description entered.
unroot: No description entered.
root: No description entered.
landwalk: No description entered.
waterwalk: No description entered.
castspell: .castspell <spellid> - Casts spell on target.
castspellne: .castspellne <spellid> - Casts spell on target (only plays animations, doesnt handle effects or range/facing/etc.
celldelete: USE WITH CAUTION! '.celldelete YES' - Removes everything in current cell from game and database. '.celldelete YES YES' removes everything in a range of 1cell.
addrestxp: .addrestxp - Adds x rest XP to player.
generatename: .generatename - Generates name for pet, etc.
attackerinfo: .attackerinfo - Shows selected mob/player's attacker's infomation.
showattackers: .showattackers - Shows selected mob/player's attacker on the minimap.
aggrorange: .aggrorange - Shows aggro Range of the selected Creature.
knockback : .knockback <value> - Knocks you back.
fade : .fade <value> - calls ModThreatModifyer().
threatMod : .threatMod <value> - calls ModGeneratedThreatModifyer().
calcThreat : .calcThreat <dmg> <spellId> - calculates threat.
threatList : .threatList - returns all AI_Targets of the selected Creature.
gettptime: grabs transporter travel time
itempushresult: sends item push result
weather: No description entered.
setbit: No description entered.
setvalue: No description entered.
getpos: No description entered.

Battlegrounds Commands [e]
battleground: Main BG command table. Usage: .battleground <subcommand> <args>
setbgscore: <Teamid> <Score> - Sets battleground score. 2 Arguments.
startbg: Starts current battleground match.
pausebg: Pauses current battleground match.
bginfo: Displays information about current battleground.
battleground: Shows BG Menu
setworldstate: <var> <val> - Var can be in hex. WS Value.
playsound: <val>. Val can be in hex.
setbfstatus: .setbfstatus – Not Yet Implemented.
leave: Leaves the current battleground.

Extended Debug Commands? [f]
killbyplayer: Disconnects the player with name <s>.
killbyaccount: Disconnects the session with account name <s>.
getrate: Gets rate <x>.
setrate: Sets rate <x>.
gmTicket: Main GM ticket system command table. Usage: .gmTicket <subcommand> <args>
get: Gets GM Ticket
getId: Gets GM Ticket by ID
delId: Deletes GM Ticket by ID

Invincibility Command [j]
invincible: .invincible - Toggles INVINCIBILITY (mobs won't attack you)

Invisibility Command [i]
invisible: .invisible - Toggles INVINCIBILITY and INVISIBILITY (mobs won't attack you and nobody can see you, but they can see your chat messages)

Guild Commands [l]
createguild: No description entered.

Modify commands [m]
modify: Main stat-modification command table. Usage: .modify <subcommand> <args>
hp: Health Points/HP
mana: Mana Points/MP
rage: Rage Points
energy: Energy Points
armor: Armor
holy: Holy Resistance
fire: Fire Resistance
nature: Nature Resistance
frost: Frost Resistance
shadow: Shadow Resistance
arcane: Arcane Resistance
damage: Unit Damage Min/Max
scale: Size/Scale
gold: Gold/Money/Copper
speed: Movement Speed
nativedisplayid: Native Display ID
displayid: Display ID
flags: Unit Flags:
faction: Faction Template
dynamicflags: Dynamic Flags
talentpoints: Talent Points
loyalty: Loyalty
spirit: Spirit
boundingraidus: Bounding Radius
combatreach: Combat Reach
emotestate: NPC Emote State

More Modify Commands [m]
createaccount: .createaccount - Creates account. Format should be .createaccount username password email
playerinfo: .playerinfo - Displays informations about the selected character (account...)
mount: Mounts into modelid x.
dismount: Dismounts.
start: Teleport's you to a starting location
levelup: No description entered.
additem: No description entered.
removeitem: Removes item %u count %u.
learn: Learns spell
unlearn: Unlearns spell
learnskill: .learnskill <skillid> (optional) <value> <maxvalue> - Learns skill id skillid.
advanceskill: advanceskill <skillid> <amount, optional, default = 1> - Advances skill line x times..
removeskill: .removeskill <skillid> - Removes skill
increaseweaponskill: .increaseweaponskill <count> - Increase eqipped weapon skill x times (defaults to 1).
removeauras: Removes all auras from target
setmotd: Sets MOTD
additemset: Adds item set to inv.
gotrig: Warps to areatrigger <id>
createinstance: Creates instance on map <map>
goinstance: Joins instance <instance> <x> <y> <z> <optional mapid>
exitinstance: Exits current instance, return to entry point.
dbreload: Reloads some of the database tables
spawnspiritguide: Spawns a spirit guide (params: 1 = horde, 0 = alliance)
advanceallskills: Advances all skills <x> points.
unlockmovement: Unlocks movement for player.
modperiod: Changes period of current transporter.
npcfollow: Sets npc to follow you
follow: Sets npc to not follow anything
formationlink1: Sets formation master.
formationlink2: Sets formation slave with distance and angle
formationclear: Removes formation from creature
playall: Plays a sound to the entire server.
addipban: Bans an ip address <address/mask> <duration, 0=perm>
banaccounts: Bans accounts <name> <duration, 0=perm>
renamechar: Renames character x to y.
forcerenamechar: Forces character x to rename his char next login
getstanding: Gets standing of faction %u.
setstanding: Sets standing of faction %u.

Cheat Commands [m]
cheat: Main cheat command table. Usage: .cheat <subcommand> <args>
status: Shows active cheats.
taxi: Enables all taxi nodes.
cooldown: Enables no cooldown cheat.
casttime: Enables no cast time cheat.
power: Disables mana consumption etc.
god: Sets god mode, prevents you from taking damage.
fly: Sets fly mode
land: Unsets fly mode
explore: Reveals the unexplored parts of the map.
flyspeed: Modifies fly speed.
stack: Enables aura stacking cheat.
morph: Morphs into model id x.
demorph: Demorphs from morphed model.

Honor Modification Commands [m]
honor: Main honor system command table. Usage: .honor <subcommand> <args>
getpvprank: Gets PVP Rank
setpvprank: Sets PVP Rank
addpoints: Adds x amount of honor points/currency
addkills: Adds x amount of honor kills
globaldailyupdate: Daily honor field moves
singledailyupdate: Daily honor field moves for selected player only
pvpcredit: Sends PVP credit packet, with specified rank and points

Pet Commands [m]
pet: Main pet command table. Usage: .pet <subcommand> <args>
createpet: Creates a pet with <entry>.
renamepet: Renames a pet to <name>.
enablerename: Enables pet rename.
addspell: Teaches pet <spell>.
removespell: Removes pet spell <spell>.

NPC Commands [n]
npc: Main NPC command table. Usage: .npc <subcommand> <args>
vendoradditem: Adds to vendor
vendorremoveitem: Removes from vendor.
flags: Changes NPC flags
emote: emote - Sets emote state
run: No description entered.
addweapon: No description entered.
allowmove: No description entered.
addgrave: No description entered.
addspirit: No description entered.
faction: No description entered.
delete: Deletes mob from db and world.
info: Displays NPC information
guid: Shows selected object guid
addAgent: .npc addAgent <agent> <procEvent> <procChance> <procCount> <spellId> <spellType> <spelltargetType> <spellCooldown> <floatMisc1> <Misc2>
delAgent: .npc delAgent <procEvent> <spellId>
listAgent: .npc listAgent
reset: resets npc health/dmg from temp table.
export: Exports the npc to a sql file
say: .npc say <text> - Makes selected mob say text <text>.
yell: .npc yell <Text> - Makes selected mob yell text <text>.
come: .npc come - Makes npc move to your position
return: .npc return - Returns ncp to spawnpoint.
spawn: .npc spawn - Spawns npc of entry <id>
spawnlink: .spawnlink sqlentry
resetreputation: .resetreputation - Resets reputation to start levels. (use on characters that were made before reputation fixes.)
resetlevel: .resetlevel - Resets all stats to level 1 of targeted player. DANGEROUS.
resetspells: .resetspells - Resets all spells to starting spells of targeted player. DANGEROUS.
resettalents: .resettalents - Resets all talents of targeted player to that of their current level. DANGEROUS.
resetskills: .resetskills - Resets all skills.

GameObject Commands [o]
gobject: Main gameobject command table. Usage: .gobject <subcommand> <args>
select: Selects the nearest GameObject to you
delete: Deletes selected GameObject
spawn: Spawns a GameObject by ID
info: Gives you informations about selected GO
activate: Activates/Opens the selected GO.
enable: Enables the selected GO for use.
scale: Sets scale of selected GO
animprogress: Sets anim progress
export: Exports the current GO selected
statelink: .statelink sqlentry, Links a GO state to a Npc

Information Commands [p]
gm: Shows active GM's
gps: Shows Position
info: Server info
uptime: Shows server uptime

Teleport (Recall)Commands [q]
recall: Main teleportation command table. Usage: .recall <subcommand> <args>
list: List recall locations
port: Port to recalled location
add: Add recall location
del: Remove a recall location
portplayer: recall ports player

Life and Death Commands [r]
kill: .kill - Kills selected unit.
revive: Revives you.: 0, 0, 0},
reviveplr: Revives player specified.

Save Commands [s]
save: Save's your character
saveall: Save's all playing characters

GM Tag Commands [t]
fmoff: Sets GM tag off
gmon: Sets GM tag on

Universal Commands [u]
Commands: Shows Commands
help: Shows help for command
announce: Sends Msg To All
wannounce: Sends Widescreen Msg To All

Extended Teleport Commands [v]
appear: Teleports to x's position.
summon: Summons x to your position
worldport: No description entered.

Waypoint Commands [w]
waypoint: waypointCommandTable
add: Add wp at current pos
show: Show wp's for creature
hide: Hide wp's for creature
delete: Delete selected wp
movehere: Move to this wp
flags: Wp flags
waittime: Wait time at this wp
emote: Emote at this wp
skin: Skin at this wp
change: Change at this wp
info: Show info for wp
movetype: Movement type at wp
generateNo description entered.Randomly generate wps
save: Save all waypoints
deleteall: Delete all waypoints

Admin Commands [z]
security: No description entered.
servershutdown: Initiates server shutdown in <x> seconds.
serverrestart: Initiates server restart in <x> seconds.
castall: Makes all players online cast spell <x>.

tranduchoan
22-03-11, 09:28 AM
mình nghĩ trong database đó chỉ có 1 phần thôi, chắc đa phần nằm trong mấy cái file .dbc , mà không chắc lắm , để tìm hiểu xem sao.

để việt hoá giao diện ngôn ngữ của game như menu... thì bạn cần chỉnh sửa file dbc. Còn để việt hoá nội dung của game như quest, item... thì bạn phải chỉnh sửa trong database của game.

thứ 2 bạn phải chèn font vn, nếu bạn pro. Để có thể nhận ra font khi bạn việt hoá.

tranduchoan
22-03-11, 09:30 AM
Mình hiện đã up bản WoLK định chơi online sv Molten. Sv nó yêu cầu ver 3.3.5a, hiện client của mình là 3.0, mình phải up bao nhiều patch để lên dc bản 3.3.5 nhỉ? Lên mạng search nó ra nhiều patch quá, chả lẽ phải up lần lượt từng patch một à?

Tương đối nhiều patch (^.^). Mình nhớ khoảng tầm từ 3.0.0 -> 3.3.5a là gần 2gb (^.^)

herohanu
22-03-11, 03:08 PM
Tương đối nhiều patch (^.^). Mình nhớ khoảng tầm từ 3.0.0 -> 3.3.5a là gần 2gb (^.^)

thanhtunghk
22-03-11, 05:34 PM
việt hóa database và các file dbc thì có cần chèn font nữa ah, bác tranduchoan làm 1 bài hướng dẫn việt hóa được không. Hix đang kéo torrent 3.3.5a lâu đừng hỏi cái độ. Haiz

tranduchoan
22-03-11, 11:01 PM
việt hóa database và các file dbc thì có cần chèn font nữa ah, bác tranduchoan làm 1 bài hướng dẫn việt hóa được không. Hix đang kéo torrent 3.3.5a lâu đừng hỏi cái độ. Haiz

đợi sang tuần mình rảnh mình sẽ viết hướng dẫn, nhưng mà làm việt hoá cái game này mệt lắm. Vì dữ liệu quá lớn T_T

thanhtunghk
22-03-11, 11:08 PM
đợi sang tuần mình rảnh mình sẽ viết hướng dẫn, nhưng mà làm việt hoá cái game này mệt lắm. Vì dữ liệu quá lớn T_T

Uh đúng là dữ liệu nhiều thiệt, nhưng không sao có cái để nghịch là vui rùi. Bác viết sớm sớm nhé. Thanks

tumatuongnhu
23-03-11, 09:06 AM
dùng chương trình gì để có thể chỉnh sủa files DBC thế nhỉ?

thanhtunghk
23-03-11, 02:23 PM
dùng chương trình gì để có thể chỉnh sủa files DBC thế nhỉ?

dùng tool dbceditor để mở đó bạn.