PDA

View Full Version : Share Server TLBB Tiếu ngạo giang Hồ cho anh em nè !

Trang : [1] 2

hanny
27-02-11, 01:03 PM
SV mình đã việt hoá đến 90% mà có khi 97% và chỉnh sửa rất ngon. Và mọi người chơi rất thích . Share cho mọi người ai thich tự sướng thì vào lấy về .
SV <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CL <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hình Ảnh và tính năng Ntn thì ai đã tưng chơi TLBB TNGH đã biết...
ai cần gì thiếu gì bảo mình mình biết mình share hết cho.

vuhuy99v
27-02-11, 01:28 PM
cho em hoi sv nay co skill 45 va 80 chua?Co thi co su dung dc ko anh?

hanny
27-02-11, 02:18 PM
cho em hoi sv nay co skill 45 va 80 chua?Co thi co su dung dc ko anh?
hầu như dùng đc hết......................

3z3z3z
27-02-11, 02:20 PM
Share Luôn Á. Thanks Nhiều!!!!!!!!!!

Long_222
27-02-11, 02:57 PM
nên dùng bản client nào thì dùng hết được cái hay của sever này thế.Có đồ chiến thần chưa nhỉ

khieuthien
27-02-11, 05:17 PM
nên dùng bản client nào thì dùng hết được cái hay của sever này thế.Có đồ chiến thần chưa nhỉ
Nếu bạn muốn thì lên trang chủ của bạn ấy mà download bản client là đủ bộ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

khieuthien
27-02-11, 05:18 PM
SV mình đã việt hoá và chỉnh sửa rất ngon. Và mọi người chơi rất thích . Share cho mọi người ai thich tự sướng thì vào lấy về .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cho mình hỏi file shoptable.txt bạn để ngoài foder là sao vậy?

Long_222
27-02-11, 06:45 PM
vao gjao djen chon nhan vat,chon nhan vat de vao game la hjen bang thong bao:xin kiem tra lai duong truyen mang... Chang bjt lam sao nua

khieuthien
27-02-11, 07:25 PM
Đã change ip của 3 file ServerInfo.ini, LoginInfo.ini, ShareMemInfo.ini về ip: 192.168.1.3. Mà vẫn bị lỗi như trên. Ai change Ip và chạy server thành công giúp với. Thanks all!

hanny
27-02-11, 10:24 PM
SV cha thiếu đồ gì , bạn phai tự add vào shop thôi.Shop có đồ chiến thần đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hanny
27-02-11, 10:28 PM
Đã change ip của 3 file ServerInfo.ini, LoginInfo.ini, ShareMemInfo.ini về ip: 192.168.1.3. Mà vẫn bị lỗi như trên. Ai change Ip và chạy server thành công giúp với. Thanks all!
SV đã để IP là 192.168.1.3 rồi chỉnh gì nữa.cho cần vào ServerInfo.ini trong /home/tlbb/Server/Config đổi lại IP của bạn là chay thôi có phải làm gì đâu?

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=IP của bạn.
Port0=3731
IP1=162.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

Alehap2010
27-02-11, 10:35 PM
This Account Has Been Suspended

:| ko vô đc trnag chủ:|

hanny
27-02-11, 10:44 PM
This Account Has Been Suspended

:| ko vô đc trnag chủ:|

trang chủ đang hết BW . client của bạn đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

vanluat1991
28-02-11, 01:22 AM
thank chủ top nhìu lắm .đúng thứ đang cần.mang về tự sướng thôj

kyo4000
28-02-11, 08:52 AM
Ko có gì để nói ngoài nhấn thank ! Ka ka, tự mình dev TL với DK được òi ! -> ở đời nhiều down sao ít thank vậy ta !

Long_222
28-02-11, 12:39 PM
skill 45,80 lay dau ra nhj.caj shop do cung khong co do chjen than.

Long_222
28-02-11, 12:44 PM
m0j vao choj duoc mot tj n0 bao dut ket n0j.dang nhap laj thj dang bao duong may chu.chan.

hanny
28-02-11, 01:19 PM
skill 45,80 lay dau ra nhj.caj shop do cung khong co do chjen than.
sao lại không? SV mình đang dùng mà . có chú.. bạn chạy SV ntn ma lại không có . banj thử vào SV minh dang mở mà xem.po tay

0241618026
28-02-11, 03:44 PM
hướng dẫn 1 chút đi hanny. mình ko biêt bắt đầu từ đâu

Long_222
28-02-11, 07:11 PM
ko aj bj loj nhu minh sao.chan

khieuthien
28-02-11, 07:30 PM
SV mình đã việt hoá đến 90% mà có khi 97% và chỉnh sửa rất ngon. Và mọi người chơi rất thích . Share cho mọi người ai thich tự sướng thì vào lấy về .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bạn nào có thể giúp mình nén folder tlbb này lại thành tlbb.tar.gz giống của rockman không? Mỗi lần mình copy folder này vào máy ảo đến 1 giờ đồng hồ lâu quá ai giúp mình với hoặc share tool + hướng dẫn mình tự làm cũng được. Thanks All!

0241618026
28-02-11, 07:38 PM
Bạn nào có thể giúp mình nén folder tlbb này lại thành tlbb.tar.gz giống của rockman không? Mỗi lần mình copy folder này vào máy ảo đến 1 giờ đồng hồ lâu quá ai giúp mình với hoặc share tool + hướng dẫn mình tự làm cũng được. Thanks All!
bạn cứ dùng winscp kéo cả thư mục tlbb sang may ảo cơ. lúc đến mấy cái file .lua là nó chậm thui chứ mấy file kia thì nhanh lắm

nhưng mà hanny sem lại sem có lỗi chỗ nào ko chứ lúc đăg nhập nó báo kiểm tra đường mạng

mathewno1
28-02-11, 08:07 PM
mình dùng sv của zrock man dùng winscp copy các file của bạn vào đến lúc chạy tlbb.sh bị lỗi .mình cũng chỉnh ip như bạn biểu rồi nhưng vẫn lỗi như vậy .

khieuthien
28-02-11, 08:23 PM
SV đã để IP là 192.168.1.3 rồi chỉnh gì nữa.cho cần vào ServerInfo.ini trong /home/tlbb/Server/Config đổi lại IP của bạn là chay thôi có phải làm gì đâu?

khieuthien
28-02-11, 08:31 PM
bạn cứ dùng winscp kéo cả thư mục tlbb sang may ảo cơ. lúc đến mấy cái file .lua là nó chậm thui chứ mấy file kia thì nhanh lắm

nhưng mà hanny sem lại sem có lỗi chỗ nào ko chứ lúc đăg nhập nó báo kiểm tra đường mạng
Mình chỉ muốn hỏi cách nén folder lại thành tlbb.tar.gz rồi đem vào linux giải nén bằng lệnh tar đó

zrockmanx
28-02-11, 08:33 PM
lên google search PM peazip về xài, nó có hướng dẩn lun đó

khieuthien
28-02-11, 08:37 PM
lên google search PM peazip về xài, nó có hướng dẩn lun đó
Nó có 2 loại dùng cho linux là PeaZip on Linux GTK2, PeaZip on Linux Qt mà mình ko biết server của bạn share là dùng bản nào?! Bạn có thể share tool của bạn và chỉ mình cách làm không?!

0241618026
28-02-11, 08:45 PM
thế là phải nén thành dạng đó chứ ko đc copy thẳng àk bác

huuduyen_05
28-02-11, 08:48 PM
thế là phải nén thành dạng đó chứ ko đc copy thẳng àk bác

Có 2 cách :
- Giải nén ở window rồi copy thư mục đã giải nén vào linux
- Copy file nén vào linux rồi giải nén đè lên thư mục cũ.

lệnh tar :
Giải nén :

tar -xzvf file.tar.gz
Nén :

tar -czvf file.tar.gz thưmục(hoặc file)

khieuthien
28-02-11, 08:54 PM
Có 2 cách :
- Giải nén ở window rồi copy thư mục đã giải nén vào linux
- Copy file nén vào linux rồi giải nén đè lên thư mục cũ.

lệnh tar :
Giải nén :

tar -xzvf file.tar.gzNén :

tar -czvf file.tar.gz thưmục(hoặc file)

huuduyen_05
28-02-11, 10:17 PM

Như đã nói ở topic tổng hơp, các bạn không chịu làm theo mà cứ nhờ giúp, mình cũng bó tay, reply mãi mấy dòng này hoài cũng chán....

Để tiện cho việc trả lời các câu hỏi các bạn vui lòng chay server bằng từng lệnh riêng lẻ. Chạy bằng tlbb.sh thì khỏi chụp hình post lên. Bởi post lên cũng ko ai giúp được đâu !

Các bạn nên chạy server theo từng dòng lệnh. Chạy bằng ./tlbb.sh thế này có lỗi khó phát hiện lắm.
Mà có thông báo lỗi cũng chả biết là lỗi gì.
Cách chạy từng dòng lệnh:

/usr/local/mysql(gõ phím tab)/bin/mysqld_safe --user=root

cd /home/tlbb/Billing
./tlbb31 start

cd /home/tlbb/Server
./shm start

cd /home/tlbb/Server
./World_fix

cd /home/tlbb/Server
./Server_fix -loadscriptonce

cd /home/tlbb/Server
./Login_fix
Thường thì nếu có lỗi thì sẽ nhìn thấy thông báo lỗi ở link shm, World, Login và Server

duchung145
28-02-11, 10:36 PM

Không phải là đổi ip, bạn copy đè những file ServerInfo, LoginInfo và ShareMemInfo của Server cũ vào là có thể chạy được. Cẩn thận hơn thì bạn reboot lại một lần
Ở trên có nói là Việt hóa 9x% là Việt hóa Scene bằng Tiên Nhân chỉ lộ với cả một số Script à? Hồi trước mình build có tìm được phần nhiệm vụ tại các map đâu nhỉ?

Giờ mà có một bản Server nguyên gốc china thuộc vào loại "khủng" và "hoảng" thì tốt :P

hbsaiyan
28-02-11, 11:26 PM
khi chạy Server có cần phải run 2 file .sql ở trong folder SQLscript thông qua navicat ko vậy? Mình chạy 2 file đó rồi thì cả 2 file đều báo lỗi. Xin chỉ dùm. Cám ơn

khieuthien
28-02-11, 11:30 PM
Không phải là đổi ip, bạn copy đè những file ServerInfo, LoginInfo và ShareMemInfo của Server cũ vào là có thể chạy được. Cẩn thận hơn thì bạn reboot lại một lần
Ở trên có nói là Việt hóa 9x% là Việt hóa Scene bằng Tiên Nhân chỉ lộ với cả một số Script à? Hồi trước mình build có tìm được phần nhiệm vụ tại các map đâu nhỉ?

Giờ mà có một bản Server nguyên gốc china thuộc vào loại "khủng" và "hoảng" thì tốt :P
Đã làm theo cách này nhưng vẫn không thành công

khieuthien
28-02-11, 11:45 PM
Như đã nói ở topic tổng hơp, các bạn không chịu làm theo mà cứ nhờ giúp, mình cũng bó tay, reply mãi mấy dòng này hoài cũng chán....
Hic xem dùm mình lỗi nha

nk1001
01-03-11, 01:08 AM
lổi gì đây anh chỉ giúp

huuduyen_05
01-03-11, 06:56 AM
@khieuthien : Lỗi do giải nén ở window rồi chép vào linux nhưng chưa set quyền excute cho các file/
Cách sửa : dùng winscp để set full quyền cho các file đó. hoặc dùng lệnh chmod ở Linux

@nk1001 : Lỗi do chỉnh sửa file Sharemem.ini làm hỏng file/ Cách sửa : chép file nguyên gốc vào lại.

Những vấn đề thiên về lỗi server các bạn nên post vào cho đúng topic để những người bị lỗi giống bạn khỏi mắc công hỏi lại.

khieuthien
01-03-11, 09:34 AM
Nếu đúng như server tngh online thì tốt rồi còn server này thì là bản server gốc của tngh chưa edit gì cả chỉ thấy được VH còn các chức năng thì hoàn toàn khác ví dụ là ko có skill ám khí trong mục skill sơ cấp và shop knb chả có gì đặc biệt ko có thần khí cũng không có đầy đủ bi kiếp môn phái...không ám khí+pháp bảo cũng không và các npc chức năng ở đại lý cũng không giống bản online. Bạn có thể share cho mình cái server giống như cái server bạn đang cho online không?! Hoặc giúp mình có được cái mình cần như sau: Shop KNB có: ngọc cấp 9, pháp bảo+ám khí (skill ám khí có trong skill sơ cấp), bí kiếp môn phái:35, 65, 45, 80, thần khí 48, 92, 102, 120 của tất cả các phái...Chỉ mình chỉnh lại thời gian chờ nhận pet sinh sản là 5', mình thấy bạn có thể kill char trong thành chỉ mình cách làm với.

Long_222
01-03-11, 10:42 AM
Cách sửa : dùng winscp để set full quyền cho các file đó.
Huong dan ro hon dj.set nhu the nao.

thinh757
01-03-11, 01:13 PM
bạn ơi Sv này có thú cưỡi 80 ko bạn

hanny
01-03-11, 03:58 PM
Nếu đúng như server tngh online thì tốt rồi còn server này thì là bản server gốc của tngh chưa edit gì cả chỉ thấy được VH còn các chức năng thì hoàn toàn khác ví dụ là ko có skill ám khí trong mục skill sơ cấp và shop knb chả có gì đặc biệt ko có thần khí cũng không có đầy đủ bi kiếp môn phái...không ám khí+pháp bảo cũng không và các npc chức năng ở đại lý cũng không giống bản online. Bạn có thể share cho mình cái server giống như cái server bạn đang cho online không?! Hoặc giúp mình có được cái mình cần như sau: Shop KNB có: ngọc cấp 9, pháp bảo+ám khí (skill ám khí có trong skill sơ cấp), bí kiếp môn phái:35, 65, 45, 80, thần khí 48, 92, 102, 120 của tất cả các phái...Chỉ mình chỉnh lại thời gian chờ nhận pet sinh sản là 5', mình thấy bạn có thể kill char trong thành chỉ mình cách làm với.
cái này có tất cả các cái bạn cần.!
ai bị lỗi khi chép vào linux thì bản này cũng sủa đc lun, bạn dùng winscp copy vào linux rồi đánh lệnh tar xzvf tlbb.tar.gz,mọi ngươi xem thiếu gì để mình updata cho.
còn UPdata SV tiếp khi có thể Have Fun......

khieuthien
01-03-11, 04:05 PM
ai bị lỗi khi chép vào linux thì bản này cũng sủa đc lun, bạn dùng winscp copy vào linux rồi đánh lệnh tar xzvf tlbb.tar.gz,mọi ngươi xem thiếu gì để mình updata cho.

Bạn chỉ mỉnh lệnh GM có thể kill char trong thành với. Thấy bạn dùng rồi mà không biết cách vì toàn quán net của mình chơi server của bạn mà hihi

hanny
01-03-11, 04:58 PM
Bạn chỉ mỉnh lệnh GM có thể kill char trong thành với. Thấy bạn dùng rồi mà không biết cách vì toàn quán net của mình chơi server của bạn mà hihi

Đấy là mình dùng Skill của Nga my mà . SV mình sửa cái YQ 80 của NM đánh đc bất kỳ ai bất cứ nơi nào , kể cả bản thân :))

khieuthien
01-03-11, 05:19 PM
Mình tải về làm theo hướng dẫn cũng không đăng nhập được bạn ơi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nk1001
01-03-11, 07:35 PM

cái này là sao vậy hem biết chỉ giúp

huuduyen_05
01-03-11, 09:48 PM
@khieuthien : world_fix chạy không thành công --> kiểm tra và chạy lại link đó

@nk1001 : Kiểm tra lại file Server/Config/ServerInfo.ini chú ý các IP. Sau đó chạy lại Login_fix

khieuthien
01-03-11, 10:51 PM
@khieuthien : world_fix chạy không thành công --> kiểm tra và chạy lại link đó

@nk1001 : Kiểm tra lại file Server/Config/ServerInfo.ini chú ý các IP. Sau đó chạy lại Login_fix
hic server này là của hanny share nên mình đâu có rành cũng như đâu biết kiểm tra file world_fix như thế nào là ok đâu

huuduyen_05
02-03-11, 06:23 AM
Nó cũng y chang server ở diễn đàn đã share chỉ khác mấy file config thôi chứ có khác gì nữa đâu.

nhimdenpc
02-03-11, 06:23 AM
hanny ơi , hop tác mỡ server ko cậu :)

khieuthien
02-03-11, 09:24 AM
Mọi thứ đều ok hết rồi hehe. Hanny chỉ mình đổi lại ngọc cấp 5 thành cấp 9 nha. Server vẫn chưa có skill ám khí bạn ơi

Long_222
02-03-11, 11:32 AM
kiem tra file world fix nhu the nao.khjeu thien chi minh voi. Ban huong dan down ve ruj chjnh nhung thu nao luon nhe.mjnh dung dt nen khong co dieu kien thu.

khieuthien
02-03-11, 02:09 PM
kiem tra file world fix nhu the nao.khjeu thien chi minh voi. Ban huong dan down ve ruj chjnh nhung thu nao luon nhe.mjnh dung dt nen khong co dieu kien thu.
Nói bạn đừng cười phân tích lỗi rồi sửa lỗi là mình đầu hàng hai tay, gặp lỗi là toàn lên nỗi vì mình gà linux mà. Còn sao mình chạy được server thì xin nói với bạn là mình cũng chả có sửa cái gì cả chỉ đổi cái serverinfo.ini thành cái serverinfo.ini của rockman vào là hết lỗi.

luandaik
02-03-11, 02:25 PM
anh hanny share em lun bản web đang xài của sever được hok ạ

nhimdenpc
02-03-11, 02:32 PM
Có ai hợp tác mỡ server TLBB kô :)

Server : 124.217.253.210

nk1001
02-03-11, 05:25 PM
share giùm file Sharemem.ini gốc

dzuy456
02-03-11, 06:06 PM
ua cai nay là sao em chưa hiễu
cai này làm sao chơi

luandaik
02-03-11, 06:35 PM
ua cai nay là sao em chưa hiễu
cai này làm sao chơi
paste luôn vào sever gốc là đc

0241618026
02-03-11, 07:02 PM
ai chơi đc bản sever này. giơ tay hỏi tí chứ mình vẫn toàn bị lỗi kiểm tra đương mạng thui

khieuthien
02-03-11, 07:18 PM
Mọi thứ đều ok hết rồi hehe. Hanny chỉ mình đổi lại ngọc cấp 5 thành cấp 9 nha + full 100 môn phái + đồ chiến thần + cao cấp htp+ bán máu + mana phục hồi 100% nữa nha . Server vẫn chưa có skill ám khí bạn ơi. Mình để chơi ofline mà nên cái gì cũng muốn có.

Long_222
02-03-11, 07:49 PM
khieu thien.cua cau co skil 45,80 chua.mjnh down tlbb.tar ve ma chang thay dau ca.

khieuthien
02-03-11, 07:55 PM
khieu thien.cua cau co skil 45,80 chua.mjnh down tlbb.tar ve ma chang thay dau ca.
skill môn phái full: 35, 45, 65, 80. Phải dùng client 2.0

Long_222
02-03-11, 08:22 PM
dung client 2.0 la no hjen len trong shop knb ah.

nk1001
02-03-11, 08:31 PM
file serverinfo.ini

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
;IP0=192.168.1.3
IP0=192.168.1.3
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

bi lỗi này
còn để nguyên

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
;IP0=192.168.1.3
IP0=113.23.119.38
Port0=3731
IP1=192.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

thì bị lỗi này
ai chỉ giúp

0241618026
02-03-11, 08:37 PM
đứng như khieuthien nói chỉ cần thay file severinfo.ini của bản này = severinfo.ini bản của rockman là chạy vo tư ngay
thế là người việt nam có khác xài hàng free sướng vl. nói thật bản sever của rockman thì quá nhiều lỗi. nhưng mà 50k để mua 1 bản sever thì cũng chẳng đáng bao nhiêu, nhưng chắc tại mình dân vn chính cống lên thích xài free hơn

khieuthien
02-03-11, 09:13 PM
đứng như khieuthien nói chỉ cần thay file severinfo.ini của bản này = severinfo.ini bản của rockman là chạy vo tư ngay
thế là người việt nam có khác xài hàng free sướng vl. nói thật bản sever của rockman thì quá nhiều lỗi. nhưng mà 50k để mua 1 bản sever thì cũng chẳng đáng bao nhiêu, nhưng chắc tại mình dân vn chính cống lên thích xài free hơn
Bởi vậy đôi lúc nhìn báo lỗi 1 đằng nhưng lại sai 1 nẻo sửa cái này thì bị cái kia cho nên chỉ có pro mới hiểu mình thì bó tay chỉ biết thử từng cái thôi a hehe

khieuthien
02-03-11, 09:16 PM
dung client 2.0 la no hjen len trong shop knb ah.
Ok! Bạn cứ thử đi vì mình chạy server này thành công rồi

0241618026
02-03-11, 09:41 PM
ai có cái shoptable nào pro tí ko nhiều đồ khủng tí share cho ae đi. dùng cho sever này nè

hanny
03-03-11, 02:17 AM
ai có cái shoptable nào pro tí ko nhiều đồ khủng tí share cho ae đi. dùng cho sever này nè
ngọc 9 thì có gì đâu?
bạn vào file shop tap tìm cột đâu tiên 178 chỉnh het các 50603001
thành 50903001
ví dụ:
178 40 0 1 8 1 1 5 0 1 600000 50 0 0 0 0 96 97 98 100 200 300 400 500 50801001 1 -1 80000 100 50801002 1 -1 80000 100 50802001 1 -1 80000 100 50802002 1 -1 80000 100 50802003 1 -1 80000 100 50802004 1 -1 80000 100 50803001 1 -1 80000 100 50804002 1 -1 80000 100 50811001 1 -1 80000 100 50811002 1 -1 80000 100 50812001 1 -1 80000 100 50812002 1 -1 80000 100 50812003 1 -1 80000 100 50812004 1 -1 80000 100 50813001 1 -1 80000 100 50813002 1 -1 80000 100 50813003 1 -1 80000 100 50813004 1 -1 80000 100 50813005 1 -1 80000 100 50813006 1 -1 80000 100 50814001 1 -1 80000 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100 0 1 -1 1 100
đây là ngọc 8

hanny
03-03-11, 02:18 AM
hanny ơi , hop tác mỡ server ko cậu :)
mình đang mở SV đây thui. mình thích làm freee hơn.tuy hơi vất vả nhưng mà vui.

hanny
03-03-11, 02:25 AM
WEB thì anh đang dùng nếu thích anh share cho bộ WEB khác .
thích thì mình up cho.
Dêmo : (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

hanny
03-03-11, 02:31 AM
Mọi thứ đều ok hết rồi hehe. Hanny chỉ mình đổi lại ngọc cấp 5 thành cấp 9 nha + full 100 môn phái + đồ chiến thần + cao cấp htp+ bán máu + mana phục hồi 100% nữa nha . Server vẫn chưa có skill ám khí bạn ơi. Mình để chơi ofline mà nên cái gì cũng muốn có.
ám khí đầy dủ mà ,sao lại không có ?
bạn chép đè mục này lên mục public . rồi khởi động lai SV .HaveFun
Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
file này đã sửa ngocj cấp 8 rồi đây này.

hanny
03-03-11, 02:49 AM
ầ mà quên 1 điêu cũng hay ho. ma SV minh do dùng bản 1.1 nên mình bỏ đi.la map mơi. các bạn chỉ việc cho file này vào là có map mới.
chú ý trước khi copy vào SV nên vào trong các file NPC dich chuuyển này bỏ các dấu -- ở đầu các dòng dịch chuyển .NPC mình đã việt hoá các chỗ dịch chuyển rôi thích máp nào thì bo -- ở máp đó là vào game đến NPC dịch chuyển nó sẽ hiênj ra.
download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đây là các npc dịch chuyển o lạc dương. các máp khác các bạn tự add nhơ. nhơ phải vào bỏ -- đi thì mới đc (bỏ cái nào cần thôi)
vậy là đã nghiên cưu SV TLBB thành công . chuẩn bj nghiên cưu sv Game gane khác anh em nào biieet sv game nào hay khôg ??

hanny
03-03-11, 05:57 AM
file serverinfo.ini

bi lỗi này
còn để nguyên

thì bị lỗi này
ai chỉ giúp
đã bảo phải chỉnh IP mà chỉnh lại P0=113.23.119.38ve

192.168.1.3 la ok

Long_222
03-03-11, 06:14 AM
khieu thien cho cai link client 2.0

khieuthien
03-03-11, 07:44 AM
trang chủ đang hết BW . client của bạn đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).

khieu thien cho cai link client 2.0

Hic bạn không tìm trước khi hỏi. Nếu chịu tìm là đã có lâu rồi còn gì.

ntjna
03-03-11, 08:31 AM
down client về thì ko đăng nhập đc; dùng client cũ thì đc ai chỉ em với:(; ko tìm lại đc bài hướng dẫn của a hữu duyên:(

ntjna
03-03-11, 08:47 AM
e đăng nhập vào chơi bình thường rồi nhưng shop knb ko có ngọc cấp 9 như bản server a hữu duyên share:( cũng ko có đồ chiến thần ai có lòng tốt share cho em với:(

khieuthien
03-03-11, 08:58 AM
ám khí đầy dủ mà ,sao lại không có ?
bạn chép đè mục này lên mục public . rồi khởi động lai SV .HaveFun
Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Skill ám khí là 3 cái skill mà server của hanny khi tạo char là có sẵn đó. Muốn sử dụng 3 skill đó thì phải trang bị ám khí.

khieuthien
03-03-11, 09:06 AM
e đăng nhập vào chơi bình thường rồi nhưng shop knb ko có ngọc cấp 9 như bản server a hữu duyên share:( cũng ko có đồ chiến thần ai có lòng tốt share cho em với:(
Cả bộ tiếu ngạo giang hồ đó bạn ----- đồ vip đó nha. Không có ngọc cấp 9, không có cao cấp hợp thành phù, không có hồi máu+mana 100% thôi và 1 cái nữa là skill ám khí trang bị ám khí mà không có skill sử dụng mới đau.

ntjna
03-03-11, 09:25 AM
uh. a biết add ngọc cấp 9 ko chỉ e với:( hỏi mọi ng trả lời sơ sơ ko hiểu lắm:( ám khí thì chắc là chỉ đeo lên lấy opt thôi ah:(:(

hanny
03-03-11, 09:26 AM
Cả bộ tiếu ngạo giang hồ đó bạn ----- đồ vip đó nha. Không có ngọc cấp 9, không có cao cấp hợp thành phù, không có hồi máu+mana 100% thôi và 1 cái nữa là skill ám khí trang bị ám khí mà không có skill sử dụng mới đau.
các thứ như bạn nói tự tim trong file commonitem.txt đi bạn .

ntjna
03-03-11, 09:29 AM
hix; a ơi có rảnh rỗi ko chỉ em đi:( nếu a mạng viettel thì tốt e gọi điện cho chỉ dẫn e add vào shop với. newbie nên ko biết chỉnh thế nào:(. Dùng sv này ngon lành rồi config 1 tí nữa là ổn:D

khieuthien
03-03-11, 10:34 AM
các thứ như bạn nói tự tim trong file commonitem.txt đi bạn .
Mình mở lên đọc toàn tiếng gì ko à, mình cũng không biết xem như thế nào nữa, không biết cột nào là id của vật phẩm và có id rồi mình thêm vào file shoptable.txt như thế nào? Bạn chỉ demo cho mình 1 cái đi ví dụ đổi lại ngọc cấp 5 thành cấp 9 chẳng hạn

ntjna
03-03-11, 10:51 AM
chỉ em cách add ngọc cấp9 e thanks a hanny nhiệt tình luôn:D

hanny
03-03-11, 11:18 AM
chỉ em cách add ngọc cấp9 e thanks a hanny nhiệt tình luôn:D
đọc các bài viết ở trên đi... hướng đẫn rồi.

hanny
03-03-11, 11:22 AM
Mình mở lên đọc toàn tiếng gì ko à, mình cũng không biết xem như thế nào nữa, không biết cột nào là id của vật phẩm và có id rồi mình thêm vào file shoptable.txt như thế nào? Bạn chỉ demo cho mình 1 cái đi ví dụ đổi lại ngọc cấp 5 thành cấp 9 chẳng hạn
đây commonitem.txt tiếng viêt đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Long_222
03-03-11, 11:29 AM
hjc.client cua TNGH la client 2.0 ah.con client cua black minh dung khong dc.

hanny
03-03-11, 11:59 AM
hjc.client cua TNGH la client 2.0 ah.con client cua black minh dung khong dc.
có trang chủ đấy , bạn vao` mà tham khảo.

sevenmrbjn
03-03-11, 12:03 PM
Không biết nói gì hơn... cảm ơn bạn nhé.... cho mình xin cái bộ web nhé [đang tải về cái web của bạn ^^)

Long_222
03-03-11, 12:16 PM
ầ mà quên 1 điêu cũng hay ho. ma SV minh do dùng bản 1.1 nên mình bỏ đi.la map mơi. các bạn chỉ việc cho file này vào là có map mới.
chú ý trước khi copy vào SV nên vào trong các file NPC dich chuuyển này bỏ các dấu -- ở đầu các dòng dịch chuyển .NPC mình đã việt hoá các chỗ dịch chuyển rôi thích máp nào thì bo -- ở máp đó là vào game đến NPC dịch chuyển nó sẽ hiênj ra.
download tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
đây là các npc dịch chuyển o lạc dương. các máp khác các bạn tự add nhơ. nhơ phải vào bỏ -- đi thì mới đc (bỏ cái nào cần thôi)
vậy là đã nghiên cưu SV TLBB thành công . chuẩn bj nghiên cưu sv Game gane khác anh em nào biieet sv game nào hay khôg ??

Trong đó có 5 file lua coppy cả 5 vào louyang là được à,không cần bỏ - - nữa phải không(mình chỉ cần NPC dịch chuyển ở Lạc Dương)

Ah mà tại trang chủ của bạn client 1.1 mà đâu phải là 2.0
Mình muốn hiển thị hết các vật phẩm trong sever của bạn thì download client trên trang chủ của bạn và thêm TNGH_path_new_updata,config,Interface phải không.

Long0
03-03-11, 12:53 PM
Hanny có Share cho tớ 2 file map Côn lôn sơn và côn lôn phúc địa được ko "File trong tlbb\Public\Scene ấy :)" dc thì thanks nhêều nhé :)

hanny
03-03-11, 01:13 PM
Hanny có Share cho tớ 2 file map Côn lôn sơn và côn lôn phúc địa được ko "File trong tlbb\Public\Scene ấy :)" dc thì thanks nhêều nhé :)
kunlunfudi =côn lôn phục địa
kunlunshan = côn lôn sơn
trong sv mình đã add rồi mà.

khieuthien
03-03-11, 01:16 PM
đây commonitem.txt tiếng viêt đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Ko thấy bạn ơi vào trang tieungao roi downlaod cai gì

hanny
03-03-11, 01:28 PM
Ko thấy bạn ơi vào trang tieungao roi downlaod cai gì
ôi zời sorry nhầm link hehehehe : của bạn đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Long_222
03-03-11, 01:41 PM
hanny vao trang 9 tra loi mjnh cai.va cho minh hoi commonitem.txt de lam j the.

thinh757
03-03-11, 01:45 PM
làm sao add thú cưỡi 80 vào shop KNB vay các bro.

khieuthien
03-03-11, 01:49 PM
ôi zời sorry nhầm link hehehehe : của bạn đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mình mở file shoptable.txt ra thì có id của ngọc cấp 5: 50514001 nhưng sao trong file commonitem.txt lại không có ID đó. Vậy đối chiếu giữa ID trong file commonitem.txt và file shoptable.txt như thế nào vậy hanny?

thinh757
03-03-11, 01:57 PM
cho mình hỏi mấy bạn chơi được rồi có ai cưỡi thú cượi 80 chưa vậy? nếu có rồi thì lấy ở đâu? tại trên online muốn có nó phải đi PMP mà mình ko biết chỉnh PMP đi 1 người.

ntjna
03-03-11, 03:30 PM
Có bạn nào bị lỗi như mình ko:( Mình chỉ nhận được nhiệm vụ ở Đại Lý, còn các chỗ khác thì ko nhận được

hanny
03-03-11, 04:03 PM
Mình mở file shoptable.txt ra thì có id của ngọc cấp 5: 50514001 nhưng sao trong file commonitem.txt lại không có ID đó. Vậy đối chiếu giữa ID trong file commonitem.txt và file shoptable.txt như thế nào vậy hanny?
làm ơn đọc kỹ các bài viết ở trên. Đã hướng dẫn rồi mà.

khieuthien
03-03-11, 05:26 PM
làm ơn đọc kỹ các bài viết ở trên. Đã hướng dẫn rồi mà.
Vậy add skill ám khí vào char thì add như thế nào vậy bạn mấy cái ID skill nằm ở file nào

hanny
03-03-11, 05:37 PM
Vậy add skill ám khí vào char thì add như thế nào vậy bạn mấy cái ID skill nằm ở file nào

[skill]
number=18 ;½ÇÉ«ÉíÉÏ¿ÉÒÔʹÓõļ¼ÄÜÊý� �¿
id0=0
id1=1
id2=21
id3=22
id4=34
id5=35
id6=241
id7=242
id8=243
id9=244
id10=245
id11=246
id12=247
id13=248
id14=249
id15=274
id16=275
id17=276
[xinfa]
number=0

DefaultChar.ini /home/tlbb/Server/Config

khieuthien
03-03-11, 05:59 PM
Trong đó có 5 file lua coppy cả 5 vào louyang là được à,không cần bỏ - - nữa phải không(mình chỉ cần NPC dịch chuyển ở Lạc Dương)

Ah mà tại trang chủ của bạn client 1.1 mà đâu phải là 2.0
Mình muốn hiển thị hết các vật phẩm trong sever của bạn thì download client trên trang chủ của bạn và thêm TNGH_path_new_updata,config,Interface phải không.
1. Phải bỏ -- nếu bạn muốn dịch chuyển đến map tương ứng (có nhiều map ẩn trong đó)
2. Mình muốn hiển thị hết các vật phẩm trong sever của bạn thì download client trên trang chủ của bạn và thêm TNGH_path_new_updata,config,Interface phải không ---------->Yes

Long_222
03-03-11, 06:46 PM
trong do nhieu -- bjt bo cai nao.neu bo thj bo ca 5 file luon a.

ntjna
03-03-11, 08:24 PM
hanny cho hỏi cái; server của bạn bình thường có nhận được nhiệm vụ bt ko? sao mình làm tất cả đều ok chỉ có nhiệm vụ là ko tài nào nhận đc ngàoi mấy nhiệm vụ sơ cấp ở đại lý; bạn biết lỗi tại sao ko chỉ mình với:((

khieuthien
03-03-11, 08:57 PM
hanny cho hỏi cái; server của bạn bình thường có nhận được nhiệm vụ bt ko? sao mình làm tất cả đều ok chỉ có nhiệm vụ là ko tài nào nhận đc ngàoi mấy nhiệm vụ sơ cấp ở đại lý; bạn biết lỗi tại sao ko chỉ mình với:((
Chỉ đi train thôi không làm nv được đâu

ntjna
03-03-11, 09:00 PM
Chỉ đi train thôi không làm nv được đâu
bản của HuuDuyen thì có nhiệm vụ nhưng ko có đồ; bản của hanny thì có đồ VH ngon lành nhưng chưa xong quest; bạn biết server nào VH như bản TNGH mà nv full ko( ko nhất thiết là đủ đồ bạn nhé) thank trước:D

luandaik
03-03-11, 09:06 PM
WEB thì anh đang dùng nếu thích anh share cho bộ WEB khác .
thích thì mình up cho.
Dêmo : (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tks anh hanny nha web đẹp wa à

thinh757
03-03-11, 09:22 PM
mình add cái file severinfo.ini của zrocmanx vào sv này khởi động lại sever thì lúc câu lệnh sever is starting... có thêm một dòng báo lỗi đi kèm rồi mới đến websever is starting... xong khởi động sever tlbb hoàn tất. nhưng lúc vào đăng nhập thì cứ đang kết nối máy chủ... rồi nó báo lỗi đường truyền. còn nếu để nguyên cái file severinfo.ini gốc của hanny thì vào đến giao diện nhân vật rồi đang đang báo chuẩn bị vào game thì nó lại báo lỗi đường truyền. haiizz. mấy bro chỉ dùm mình đi và cho mình xin mấy con cưỡi 80 lun tại sv này hok làm NV dc sao đi PMP mà trong cái commonitem thì tìm chỉ thấy kỵ thuật của mấy con đó thui àh nên hok bik ID mà add vô shop.Thanks trước.

hanny
03-03-11, 09:24 PM
bản của HuuDuyen thì có nhiệm vụ nhưng ko có đồ; bản của hanny thì có đồ VH ngon lành nhưng chưa xong quest; bạn biết server nào VH như bản TNGH mà nv full ko( ko nhất thiết là đủ đồ bạn nhé) thank trước:D
Ơ mình nhớ la SV mình Q đầy đủ mà. Q123 , ác tặc ,ác bá.túc cầu ,PMP .. có lỗi đâu nhỉ?

hanny
03-03-11, 09:27 PM
Tks anh hanny nha web đẹp wa à
Web đây.

thinh757
03-03-11, 09:28 PM
nhưng mà pạn ơi giờ mình vào vẫn chưa được. mà sv của pạn PMP xong có rớt thú cưỡi 80 hok.

hanny
03-03-11, 09:32 PM
mình add cái file severinfo.ini của zrocmanx vào sv này khởi động lại sever thì lúc câu lệnh sever is starting... có thêm một dòng báo lỗi đi kèm rồi mới đến websever is starting... xong khởi động sever tlbb hoàn tất. nhưng lúc vào đăng nhập thì cứ đang kết nối máy chủ... rồi nó báo lỗi đường truyền. còn nếu để nguyên cái file severinfo.ini gốc của hanny thì vào đến giao diện nhân vật rồi đang đang báo chuẩn bị vào game thì nó lại báo lỗi đường truyền. haiizz. mấy bro chỉ dùm mình đi và cho mình xin mấy con cưỡi 80 lun tại sv này hok làm NV dc sao đi PMP mà trong cái commonitem thì tìm chỉ thấy kỵ thuật của mấy con đó thui àh nên hok bik ID mà add vô shop.Thanks trước.
sao mọi ngươi không đọc kỹ hướng dẫn nhỉ? đã dăn chỉnh lại IP trong serverinfo thành 192.168.1.3 rồi mà.

[Server0]
ServerID=0
MachineID=0
IP0=sửa dòng này này
Port0=3731
IP1=162.168.1.3
Port1=8880
Type=0
IP(CNC)= 0.0.0.0
Port(CNC)=1000
IP(CTC)=0.0.0.0
Port(CTC)=0
IP(EDU)= 0.0.0.0
Port(EDU)=1000
HumanSMKey=1001
PlayShopSMKey=4001
ItemSerialKey=7001
CommisionShopKey=6001
EnableShareMem=1

xem lại các bài hướng dân đi , quả thực share lên cũng thấy nản .chiu khó đoc 1 chut đi chứ cái gi cũng muốn có sẵn ma ko chịu tìm hiểu.

hanny
03-03-11, 09:33 PM
nhưng mà pạn ơi giờ mình vào vẫn chưa được. mà sv của pạn PMP xong có rớt thú cưỡi 80 hok.
lấy đâu ra bây giờ . các cái đấy yêu cầu quá cao.free ma cứ hỏi xôi gâc thế .

thinh757
03-03-11, 09:36 PM
sorry nhé mình đã đổi cái dòng đó lại rồi nhưng vẫn vậy nên hỏi thôi. còn chuyện thú cưỡi 80 vì nghĩ đây là sv mới nên tò mò thôi nếu mình làm pạn bực bội thì sorry.

hanny
03-03-11, 09:44 PM
sorry nhé mình đã đổi cái dòng đó lại rồi nhưng vẫn vậy nên hỏi thôi. còn chuyện thú cưỡi 80 vì nghĩ đây là sv mới nên tò mò thôi nếu mình làm pạn bực bội thì sorry.
không phải là mới chỉ la SV cũ có updata các thư và đc chỉnh sua thôi. minh ko bực chỉ vì mọi người ko chịu đọc kỹ huớng dân mà đã hỏi khiến ngươi share ức chế. vi share cái tâm huyêt của mình mà hết người này kêu lỗi người kia kêu lỗi , mặc dù tôi chạy nó rất ngon. po tay toàn tập.

khieuthien
03-03-11, 09:45 PM
DefaultChar.ini /home/tlbb/Server/Config
Mình đã thêm id15, id16, id17 vào DefaultChar.ini rồi mà khi creat nv vẫn ko có skill ám khí

hanny
03-03-11, 09:50 PM
Mình đã thêm id15, id16, id17 vào DefaultChar.ini rồi mà khi creat nv vẫn ko có skill ám khí
bạn có làm nhầm bước nào không?mình copy nguyên bản ra đấy xem lai các bước đi.

duchung145
03-03-11, 10:02 PM

Server sau khi đã Việt hóa sẽ không còn nhiệm vụ ở các map(có thể phần này trong client). Lúc mình build bản bigupdate không tài nào tìm được phần này trong toàn bộ Server

Một số nhiệm vụ quy định trong Script/event thì khi Việt hóa Scene ta Việt hóa cả Script luôn: Nhiệm vụ tân thủ Đại Lý, Nhiệm vụ kịch tình, nhiệm vụ sự kiện. Ghi lại Name và AcompleteName của NPC nhận và trả nhiệm vụ trong mỗi event là OK

Long_222
03-03-11, 11:56 PM
khieu thien ban co dc skill am khj chua.mjnh cung khong lam dc

Long_222
04-03-11, 12:08 AM
hanny,ban share file defaultchar.ini luon dc ko.mjnh lam y het ma ko dc

nhimdenpc
04-03-11, 01:05 AM
hanny hợp tác làm server Free Mới cho anh em chơi kô :D

bxhonda
04-03-11, 01:13 AM
cai ban cua hanny xong bi vay ne

kakashiABC
04-03-11, 06:52 AM
sever này pet được 7 skill ko bạn

khieuthien
04-03-11, 07:05 AM
hanny,ban share file defaultchar.ini luon dc ko.mjnh lam y het ma ko dc
Link dowload (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đây

cai ban cua hanny xong bi vay ne

Có lẻ server bạn chạy chưa ổn định chờ thêm 1 khoảng thời gian nữa thử lại xem

sever này pet được 7 skill ko bạn
Không bạn ơi vẫn là 6 skill

hanny
04-03-11, 08:04 AM
hanny hợp tác làm server Free Mới cho anh em chơi kô :Dol đc đấy . câu add nick hanný9811 đi.

0241618026
04-03-11, 12:14 PM
không phải là mới chỉ la SV cũ có updata các thư và đc chỉnh sua thôi. minh ko bực chỉ vì mọi người ko chịu đọc kỹ huớng dân mà đã hỏi khiến ngươi share ức chế. vi share cái tâm huyêt của mình mà hết người này kêu lỗi người kia kêu lỗi , mặc dù tôi chạy nó rất ngon. po tay toàn tập.

mọi ngưới chú ý tí nhé. chịu khó ngồi đọc từ đầu đến cuối đi nha. rồi thử tự sửa sem sao ( nhớ backup trc nhá). nếu ko sửa đc hãy post bài hỏi. có như thế thì đến lúc sửa mình cũng biết phải sửa chỗ nào ko tì lại gây ức chế cho người share. trc kia thì ko biết có bao nhiêu cái topic như kiểu : Anh HD ơi giúp em với (lỗi gì đây anh). nói thật đó là mấy ảnh chứ như tôi thì chắc ko có đủ bt để trả lời những câu hỏi như vậy đâu.

thinh757
04-03-11, 12:39 PM
mình đã sửa cái dòng đó thành 192.198.1.3 rồi, khi khởi động sv nó báo lỗi. nếu ko sửa thì ko báo lỗi nhưng vào game thì báo lỗi đường truyền. cái mình đang xài là tlbb.tar.gz của hanny chứ ko fai cái chuandangdung. mình đã làm theo tất cả các cách đều ko được.

kakashiABC
04-03-11, 12:50 PM
6 skill la ngon lành rùi load về xài thui , thank hanny

khieuthien
04-03-11, 01:00 PM
mình đã sửa cái dòng đó thành 192.198.1.3 rồi, khi khởi động sv nó báo lỗi. nếu ko sửa thì ko báo lỗi nhưng vào game thì báo lỗi đường truyền. cái mình đang xài là tlbb.tar.gz của hanny chứ ko fai cái chuandangdung. mình đã làm theo tất cả các cách đều ko được.

thinh757
04-03-11, 01:43 PM

mình onl ngoài tiệm thôi ak nhà bị cắt net mấy tháng rồi. Mình trình bày rõ cho bạn nè:
nếu dùng chuandangdung: mình giải nén ngoài windows rồi dùng wincsp chép wa máy ảo. Nếu ko chỉnh sửa gì thì sau khi sever load xong vào đến chỗ gõ tên đăng nhập thì nó đang kết nối máy chủ khoảng 30s thì báo lỗi đường truyền. ban đầu mình nghĩ do sever chưa ổn định nhưng để 1h sau vẫn vậy. Nếu mình chỉnh cái dòng IP0=192.168.1.3 trong severinfo.ini hoặc chép đè cái file đó của zrocmanx lên thì khi khởi động lại sever ngay dòng start sever.... có 1 dòng báo lỗi mà trong đó có Sever_fix rồi null>\ cái gì đó quên ùi. sau đó vào đăng nhập vẫn y như trên.
nếu dùng tlbb.tar.gz( cái mà hanny up sau đó): mình chép nguyên gốc vào linux giải nén bằng lệnh tar -xzvf tlbb.tar.gz ko được, mình giải nén nó bằng cách vào linux tìm đến file đó bấm thẳng vào nó và extract lun. sau khi giải nén nếu ko chỉnh sửa gì khởi động sever bt ko lỗi nhưng vào game đến chỗ chọn Nv xong thì báo lỗi đường truyền. nếu sửa lại hoặc thay đổi severinfo.ini thì khi khởi động lại sever báo lỗi Sever_fix như trên.
Cả hai trường hợp có lỗi Sever_fix khi mình ./stop.sh thì sever stop rất nhanh và kèm theo 2 dòng lỗi Login_fix. mình mò tùm lum rồi nhưng vẫn ko được.

khieuthien
04-03-11, 02:12 PM
mình onl ngoài tiệm thôi ak nhà bị cắt net mấy tháng rồi. Mình trình bày rõ cho bạn nè:
nếu dùng chuandangdung: mình giải nén ngoài windows rồi dùng wincsp chép wa máy ảo. Nếu ko chỉnh sửa gì thì sau khi sever load xong vào đến chỗ gõ tên đăng nhập thì nó đang kết nối máy chủ khoảng 30s thì báo lỗi đường truyền. ban đầu mình nghĩ do sever chưa ổn định nhưng để 1h sau vẫn vậy. Nếu mình chỉnh cái dòng IP0=192.168.1.3 trong severinfo.ini hoặc chép đè cái file đó của zrocmanx lên thì khi khởi động lại sever ngay dòng start sever.... có 1 dòng báo lỗi mà trong đó có Sever_fix rồi null>\ cái gì đó quên ùi. sau đó vào đăng nhập vẫn y như trên.
nếu dùng tlbb.tar.gz( cái mà hanny up sau đó): mình chép nguyên gốc vào linux giải nén bằng lệnh tar -xzvf tlbb.tar.gz ko được, mình giải nén nó bằng cách vào linux tìm đến file đó bấm thẳng vào nó và extract lun. sau khi giải nén nếu ko chỉnh sửa gì khởi động sever bt ko lỗi nhưng vào game đến chỗ chọn Nv xong thì báo lỗi đường truyền. nếu sửa lại hoặc thay đổi severinfo.ini thì khi khởi động lại sever báo lỗi Sever_fix như trên.
Cả hai trường hợp có lỗi Sever_fix khi mình ./stop.sh thì sever stop rất nhanh và kèm theo 2 dòng lỗi Login_fix. mình mò tùm lum rồi nhưng vẫn ko được.
Bạn dùng winscp chép vào linux xong bạn gõ lệnh:
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz.
Xong rồi ko edit gì cả copy file ServerInfo.ini (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào server/config

thinh757
04-03-11, 02:19 PM
Bạn dùng winscp chép vào linux xong bạn gõ lệnh:
cd /home
tar xzvf tlbb.tar.gz.
Xong rồi ko edit gì cả copy file ServerInfo.ini (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) vào server/config

cảm ơn để mình thử lại xem sao. Mà pạn cho mình hỏi thêm, mình đang xài sever của zrocmanx trong mục home có 2 folder( tlbb và tlbb1). vậy nếu mình extract cái tlbb.tar.gz của hanny ra thì nó sẽ tự động đè lên cái cũ đúng ko pạn. Mình nghĩ vậy nên trước khi extract nó mình đổi cái tlbb cũ lại thành tlbb2, và nếu chép đè severinfo.ini thì mình sẽ lấy từ trong cái tlbb cũ chép wa chứ ko đụng chạm gì đến cái tlbb1 hết fải ko?. vậy pạn giải nén đè lên cái cũ lun hay làm dzống mình.

khieuthien
04-03-11, 02:56 PM
cảm ơn để mình thử lại xem sao. Mà pạn cho mình hỏi thêm, mình đang xài sever của zrocmanx trong mục home có 2 folder( tlbb và tlbb1). vậy nếu mình extract cái tlbb.tar.gz của hanny ra thì nó sẽ tự động đè lên cái cũ đúng ko pạn. Mình nghĩ vậy nên trước khi extract nó mình đổi cái tlbb cũ lại thành tlbb2, và nếu chép đè severinfo.ini thì mình sẽ lấy từ trong cái tlbb cũ chép wa chứ ko đụng chạm gì đến cái tlbb1 hết fải ko?. vậy pạn giải nén đè lên cái cũ lun hay làm dzống mình.
Mình thì delete cai tlbb1 chừa lại 1 cái tlbb va rename thành tlbb1 rồi copy của hanny vào rồi dùng lệng giải nén xong vào tlbb1 copy file serverinfo.ini vào tlbb của hanny. Chỉ vậy thôi à

Long_222
04-03-11, 05:24 PM
khieuthien,ban lam dc skill am khi chua.mjnh coppy vao roj ma van ko dc.

khieuthien
04-03-11, 05:40 PM
khieuthien,ban lam dc skill am khi chua.mjnh coppy vao roj ma van ko dc.
ac ac mình đã share file rồi mà, dĩ nhiên là dùng ok mới share cho bạn chứ

Long_222
04-03-11, 06:38 PM
the ban co biet taj sao luc dau khong duoc khong.mjnh coppy vao van ko dc. Co can reset may ao khong.

khieuthien
04-03-11, 06:58 PM
the ban co biet taj sao luc dau khong duoc khong.mjnh coppy vao van ko dc. Co can reset may ao khong.
Restart lại server chứ. Mỗi lần chỉnh sửa cái gì cần phải restart lại server

Long_222
04-03-11, 07:08 PM
cu moj lan chjnh sua la phaj
./stop.sh xong la tlbb.sh phaj ko.nhung van ko dc moj hay chu.the hom qua taj sao ban cung khong lam dc,hoj de mjnh ap dung coj sao.

khieuthien
04-03-11, 07:19 PM
cu moj lan chjnh sua la phaj
./stop.sh xong la tlbb.sh phaj ko.nhung van ko dc moj hay chu.the hom qua taj sao ban cung khong lam dc,hoj de mjnh ap dung coj sao.
Hôm qua không làm được là gì mình add không đúng code mà hanny đã share, sao khi kiểm tra kỹ lại đoạn code đó thì ok. File mình đưa bạn cũng có thể đem so sánh với file gốc của bạn. Mình share file đang chạy thành công chứ ko phải đưa bạn file lỗi code

Long_222
04-03-11, 07:24 PM
lam laj lan cuoi hj vong la dc.

quangminhvip
04-03-11, 07:32 PM
bạn ơi cho hỏi tạo tài khoản sao thê!

mathewno1
04-03-11, 08:22 PM
thú vui hay nhất trong sv off là pet mà các pác chỉnh cho con nào cũng tư chất tất cả gần 3000 thì thật buồn. hix h` muốn chỉnh lại như xưa thì phải làm sao

mathewno1
04-03-11, 08:32 PM
ko ai biết hả h` pet thế thì chán lắm hix

Long_222
04-03-11, 08:34 PM
khieuthjen trong file ban share viet la 15skill,ma cua hanny la 18.mjnh da doi laj ma van ko dc.ah ma client 1 cua tngh co thay dc kill ko nhj

mathewno1
04-03-11, 08:39 PM
7 skill hay 5 skill cũng ko quan trọng nhưng mà cái vụ tư chất thế thì chán lắm . luyện pet rồi ss ra con tư chất cao mới thú chứ cứ như thế này thì ....

thinh757
04-03-11, 08:57 PM
Mình thì delete cai tlbb1 chừa lại 1 cái tlbb va rename thành tlbb1 rồi copy của hanny vào rồi dùng lệng giải nén xong vào tlbb1 copy file serverinfo.ini vào tlbb của hanny. Chỉ vậy thôi à

mình làm y như cũ mà giờ thì được. pó tay. cảm ơn nhé pạn

khieuthien
04-03-11, 09:12 PM
bạn ơi cho hỏi tạo tài khoản sao thê!

Cách tạo acc mới bằng navicat:
Mở navicat Chọn Connection>Oracle
Host/IP : 192.168.1.3
Port : 1521
Name/ID : fstest
User : system
Pass : donglei
Xong nhấn OK
Tiếp theo làm theo đoạn video (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) này
Lưu ý: tạo acc trước khi run server nha. Còn run rồi thì ko tạo acc được (muốn tạo restart lại oracle)

khieuthien
04-03-11, 09:21 PM
khieuthjen trong file ban share viet la 15skill,ma cua hanny la 18.mjnh da doi laj ma van ko dc.ah ma client 1 cua tngh co thay dc kill ko nhj
client của hanny share cũng là bản dùng để online mình đã từng test, thấy 3 skill ám khí trong char rất ok

Long_222
04-03-11, 09:28 PM
the cuoj cung la de 15 kill hay 18.hjc.lam maj ko dc.buc xuc that.

khieuthien
04-03-11, 09:35 PM
the cuoj cung la de 15 kill hay 18.hjc.lam maj ko dc.buc xuc that.
để 18 để hiển thị hết tất cả các skill

Long_222
05-03-11, 12:45 PM
taj sao aj cung lam duoc skill am khj,con mjnh thj ko nhj.da lam theo hd.reset mat may lan hjc.

khieuthien
05-03-11, 12:55 PM
taj sao aj cung lam duoc skill am khj,con mjnh thj ko nhj.da lam theo hd.reset mat may lan hjc.
Chúng tôi đã cố gắng hết sức nhưng đành bó tay.

thinh757
05-03-11, 01:48 PM
server này cũng hay nhưng mà hình như chỉ khác server của zrocmanx là có thêm mấy cái icon mới và việt hóa hầu như toàn bộ. skill 45 và 80 hình như hanny tự chế. Hj. Ủa mà mấy cái thần khí 120 và 86 cầm vào nó giống thần khí 102 phải ko các bro, có ai hiển thị được thần khí 120 khi cầm vào chưa.

khieuthien
05-03-11, 02:54 PM
server này cũng hay nhưng mà hình như chỉ khác server của zrocmanx là có thêm mấy cái icon mới và việt hóa hầu như toàn bộ. skill 45 và 80 hình như hanny tự chế. Hj. Ủa mà mấy cái thần khí 120 và 86 cầm vào nó giống thần khí 102 phải ko các bro, có ai hiển thị được thần khí 120 khi cầm vào chưa.
Mình cầm tk 120 vào hiển thị bạn à, còn về 2 skill đó để tác giả trả lời cho bạn

duchung145
05-03-11, 04:48 PM
Cách làm skill 45 và 80 thì cần phải xem SkillTempelateV1(chính) và SkillDataV1
Trong file SkillTempelateV1 thì mỗi skill có 1 đoạn mã quy định tâm pháp yêu cầu, hiệu ứng, sát thương, thời gian vận khí... Chỉ cần đoạn mã phù hợp là có thể dùng được skill

vippro0
05-03-11, 04:56 PM
có ai cho mình biết tại sao mình vào tiền trang chỗ ông đổi phiếu KNB thì mình đổi KNB mà lại không ra phiếu không ai có cách fix chỉ mình or share file đó cho mọi người cùng dùng không.................!ah bạn nào có thể share cho mình những file fix cưỡi đc bạch lạc đà không 8-|

hanny
05-03-11, 05:21 PM
Cách làm skill 45 và 80 thì cần phải xem SkillTempelateV1(chính) và SkillDataV1
Trong file SkillTempelateV1 thì mỗi skill có 1 đoạn mã quy định tâm pháp yêu cầu, hiệu ứng, sát thương, thời gian vận khí... Chỉ cần đoạn mã phù hợp là có thể dùng được skill
nói thì dễ nhưng khi làm hoa mắt lắm cực dễ làm hỏng skill.tui đã cố sửa nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa như mong muốn. 1 skill mới add vào phải chỉnh nhiều chỗ không phải 1 chỗ.

nk1001
05-03-11, 05:53 PM
có ai teamview giúp mình với làm đi làm lại cả chục lần nhưng mà cũng bị mấy lỗi đó :((

Long_222
05-03-11, 05:53 PM
khjeu thjen ban chjnh duoc bao thach cap 9 chua.share cho mjnh voj

duchung145
05-03-11, 08:35 PM
nói thì dễ nhưng khi làm hoa mắt lắm cực dễ làm hỏng skill.tui đã cố sửa nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa như mong muốn. 1 skill mới add vào phải chỉnh nhiều chỗ không phải 1 chỗ.

Đúng rồi! Nhiều khi skill bị lỗi nào là:"Kỹ năng vô hiệu", "Vượt quá phạm vi", lúc thì ấn vào nó chẳng ra cái gì, lúc ấn vào nó hiện tên skill nhưng không gây sát thương, hiệu ứng, lúc lại tự buff cho mình cái định thân(gậy ông đập lưng ông :)) )
Bản Server của mình toàn bộ skill 80 đều gây ma tý trên đối phương kèm 1 ít sát thương

Góp ý cho skill ám khí: Nhân vật mới tạo đã có ngay skill ám khí có vẻ không hay cho lắm, bạn có thể dùng Script có hàm
AddSkill( sceneId, selfId, id skill ) để add skill cho nhân vật(Dùng lệnh kiểm tra tay nải đã có đạo cụ chưa thì càng hay)

0241618026
05-03-11, 08:53 PM
ai fix đc cưỡi lạc đà share mình với. lạc đà nhé chứ ko phải bạch lạc đà đâu. mà ai bít chỗ chỉnh tốc độ của thú cưỡi hem

trungidacc
06-03-11, 11:05 AM
Bạn Hanny có thể hướng dẫn một số mã vật phẩm để chỉnh sửa giá trong shop KNB được không ??? . Shop còn thiếu thốn pháo hoa quá :D

hanny
06-03-11, 03:31 PM
Bạn Hanny có thể hướng dẫn một số mã vật phẩm để chỉnh sửa giá trong shop KNB được không ??? . Shop còn thiếu thốn pháo hoa quá :D
Shop không thiêu gì cả bạn vào trong /home/tlbb/Public/Data/Script/obj/qianzhuang
file :oqianzhuang_suishenyuanbao.lua bỏ hết các dấu -- ở trước các mục bạn muốn là sẽ có đủ hết. tại shop mình share là sv mình đang dùng nên bỏ đi thôi.

minhthanh920
06-03-11, 08:47 PM
sao mình chép đè lên sever của crockman khởi động không có lổi gì hết mà nó ở màng hình kiểm tra mật khẩu hoài,đởi hơn 30' mà vẫn thế :(

hanny
06-03-11, 09:04 PM
sao mình chép đè lên sever của crockman khởi động không có lổi gì hết mà nó ở màng hình kiểm tra mật khẩu hoài,đởi hơn 30' mà vẫn thế :(
chép đè làm gì để nguyên mà chạy . và vào serverinfo chỉnh lại IP0=192.168.1.1 là ok

minhthanh920
06-03-11, 09:08 PM
chép đè làm gì để nguyên mà chạy . và vào serverinfo chỉnh lại IP0=192.168.1.1 là ok

vậy phải xóa mục tlbb trong sever của crockman rồi copy mục tlbb của sever TNGH phải vậy không hanny

hanny
06-03-11, 09:14 PM
vậy phải xóa mục tlbb trong sever của crockman rồi copy mục tlbb của sever TNGH phải vậy không hanny
tuỳ bạn thôi có thể đổi tên cái cũ đi. rồi cho cái mới vaof

minhthanh920
06-03-11, 09:16 PM
tuỳ bạn thôi có thể đổi tên cái cũ đi. rồi cho cái mới vaof

nếu mình đổi tên thành tlbb5 thì lệnh khởi động là ./tlbb5.sh đúng không

hanny
06-03-11, 09:21 PM
nếu mình đổi tên thành tlbb5 thì lệnh khởi động là ./tlbb5.sh đúng không
ơ kìa cái ông này sao lại thế là sao?ông đôir tên cái cũ của ông đi có phải đơn gian không .cái mới để là tlbb thì lẹnh vẫn nguyên gi phải khô như ông nói làm gi?

minhthanh920
06-03-11, 09:25 PM
ơ kìa cái ông này sao lại thế là sao?ông đôir tên cái cũ của ông đi có phải đơn gian không .cái mới để là tlbb thì lẹnh vẫn nguyên gi phải khô như ông nói làm gi?

dạo này đầu óc điên thật,sẵn cho xin cái link client của ông đi

minhthanh920
06-03-11, 09:27 PM

ông share tui cái link down client tlbb của ông yk

hanny
06-03-11, 09:29 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây trang chủ đây.z

minhthanh920
07-03-11, 02:27 AM
hanny share tui cái shop như sever ông đi, tui add vào ko dc :( nhìn điên cái đầu luôn

Django
07-03-11, 02:34 AM
Cho mình hỏi cái là khi mình chạy World_fix thì gặp cái lỗi sau

ConnectMother( ) IP:192.168.1.3 Port:1014 ...OK (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=6.9390)
SendPacket! ID=497 (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=6.9390)
ConnectMotherServer( ) ...OK (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=6.9390)
[1103070233] m_pSocketInputStream->Fill ret:-3 (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=7.0420)
ERROR: MotherClient( )... (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=7.0420)

Vậy phải sửa sao?
Cám ơn trước nha

minhthanh920
07-03-11, 02:40 AM
mình mới là newbie nên không biết sữa :| bạn ráng chờ đi

huuduyen_05
07-03-11, 10:38 AM
Cho mình hỏi cái là khi mình chạy World_fix thì gặp cái lỗi sau

ConnectMother( ) IP:192.168.1.3 Port:1014 ...OK (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=6.9390)
SendPacket! ID=497 (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=6.9390)
ConnectMotherServer( ) ...OK (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=6.9390)
[1103070233] m_pSocketInputStream->Fill ret:-3 (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=7.0420)
ERROR: MotherClient( )... (-1208079712)(T0=2011-3-7_2:33:29 T1=7.0420)

Vậy phải sửa sao?
Cám ơn trước nha

Lỗi này không ảnh hưởng gì đến server đâu bạn, do đó không cần sửa :D

Django
07-03-11, 05:48 PM
Mình login vào thì bị báo lỗi Server đang bảo dưỡng. Đã thay file như hướng dẫn ở topic này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nhưng mình đoán ko phải lỗi đó do mình đã compare 2 file thì thấy không khác gì.

Debug ở Login_fix thì thấy thông báo như sau

ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:36:33 T1=234.4910)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:36:39 T1=240.5470)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:36:39 T1=241.0360)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:36:53 T1=254.5140)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:36:59 T1=260.5670)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:37:9 T1=271.0750)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:37:13 T1=274.5730)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:37:19 T1=280.6050)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:37:33 T1=294.6000)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:37:39 T1=300.6520)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:37:39 T1=301.1330)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:37:53 T1=314.6200)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:37:59 T1=320.6850)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:38:9 T1=331.1920)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:38:13 T1=334.6600)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:38:19 T1=340.6950)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:38:33 T1=354.6860)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:38:39 T1=360.7340)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:38:40 T1=361.2290)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:38:53 T1=374.7060)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:38:59 T1=380.7590)
AcceptNewConnection(SOCKET=46, IP=183.91.19.153)...OK (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:8 T1=389.6400)
AcceptNewConnection(SOCKET=-1,IP=,Step=15)...Fails (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:8 T1=389.6830)
CLConnectHandler::Execute(...)...OK,IP = 192.168.1.3,Port = 90 (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:8 T1=390.0260)
MIBAO:CLAskLoginHandler Receive Account=django PlayerID=0...idx=1,[a7]= (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:9 T1=390.4360)
MIBAO:CLAskLoginHandler Receive Account=django PlayerID=0...idx=2,[a4]= (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:9 T1=390.4360)
MIBAO:CLAskLoginHandler Receive Account=django PlayerID=0...idx=3,[d1]= (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:9 T1=390.4360)
CLAskLoginHandler::Execute(...) Account:django PlayerID=0 MAC=a92430698a928e3142b6da1841a07dfb...OK (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:9 T1=390.4500)
LBAskAuthHandler::Execute() Acc=django....OK (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:9 T1=390.6330)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:13 T1=394.7210)
BLRetAccCheckHandler... Acc = django Success! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:14 T1=395.7410)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:14 T1=395.7410)
BLRetAuthHandler Wait Client NotifySafeSign acc=django (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:14 T1=395.7630)
CLRegSafeSignHandler... Acc = django NotifySafeSign Success! (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:16 T1=398.0170)
CLRegSafeSignHandler::Execute(...) Account:django IP:183.91.19.153 PlayerID=0...OK (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:16 T1=398.0170)
BLRetAuthHandler Acc=django, SetAccFatigueSign=N, SetAccOnlineTime=0s,PhoneBind=N,IPBind=N,MiBaoBind =N,MacBind=N,ReadNameBind=N,InputNameBind=N (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:16 T1=398.1130)
BLRetAuthHandler::Execute()....OK! acc = django (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:16 T1=398.1140)
LWNotifyUserHandler ServerManager Send LWNotifyUser(django) to world! Success! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:16 T1=398.1960)
LWNotifyUserHandler::Execute() ....OK (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:16 T1=398.1970)
WLNotifyUserHandler::Execute()....acc=django status=1 ask status Success (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:17 T1=398.9290)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:19 T1=400.7730)
CLAskCharListHandler::Execute()....OK! Acc=django CharNum=1 (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:39:21 T1=402.5740)
LCRetCharListHandler::Execute() ....OK (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:21 T1=402.6260)
CLAskLoginCodeHandler::Execute(...)...OK!!! acc=django (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:25 T1=407.1180)
ReLoginManager::HeartBeat Clear ReLoginUnit Pos=23537 m_LoginTime...OK (-1336403040)(T0=2011-3-7_17:39:30 T1=411.5120)
CLAskLoginCodeHandler::Execute(...)...OK!!! acc=django (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:31 T1=412.2260)
CLAskCharLoginHandler::Execute()....OK!, acc= django guid = 3C336085 (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:39:32 T1=413.6640)
SendQueuePlayerToWorld...Send Success..GUID=1010000005 Scene=2 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:32 T1=413.7790)
WLRetCharLoginHandler:acc=django,charguid=3C336085 ,DbCrc=178750281,BinCrc=178750281 load fulluser from db (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:39:33 T1=414.6490)
WLRetCharLoginHandler:acc=django,charguid=3C336085 ,nMagicIntSave=241990664,nMagicIntNow=241990664,nL ogouttime=0 MagicInt Check OK (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:39:33 T1=414.6600)
WLRetCharLoginHandler::Execute()....acc=django,GUI D=3C336085,Set IPRegion=1 (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:39:33 T1=414.6790)
WLRetCharLoginHandler::Execute()....OK!,acc=django (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:39:33 T1=414.6790)
LWAskCharLoginHandler::Execute() ....OK (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:33 T1=414.8020)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:33 T1=414.8020)
WLRetCharLoginHandler::Execute()....User Can't Login Account = django,GUID = 3C336085 ,Result = 6 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:34 T1=415.3000)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:39 T1=420.8280)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:40 T1=421.3470)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:39:53 T1=434.8610)

ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:39:59 T1=440.8560)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:40:10 T1=451.4150)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:40:13 T1=454.8900)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:40:19 T1=460.8950)
CLAskLoginCodeHandler::Execute(...)...OK!!! acc=django (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:40:25 T1=466.2040)
CLAskLoginCodeHandler::Execute(...)...OK!!! acc=django (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:40:29 T1=471.1060)
CLAskCharLoginHandler::Execute()....OK!, acc= django guid = 3C336085 (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:40:31 T1=472.5640)
SendQueuePlayerToWorld...Send Success..GUID=1010000005 Scene=72 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:40:31 T1=472.6780)
WLRetCharLoginHandler:acc=django,charguid=3C336085 ,DbCrc=178750281,BinCrc=178750281 load fulluser from db (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:40:31 T1=473.1800)
WLRetCharLoginHandler:acc=django,charguid=3C336085 ,nMagicIntSave=241990664,nMagicIntNow=241990664,nL ogouttime=0 MagicInt Check OK (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:40:31 T1=473.1800)
WLRetCharLoginHandler::Execute()....acc=django,GUI D=3C336085,Set IPRegion=1 (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:40:31 T1=473.1800)
WLRetCharLoginHandler::Execute()....OK!,acc=django (-1357382752)(T0=2011-3-7_17:40:31 T1=473.1800)
LWAskCharLoginHandler::Execute() ....OK (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:40:32 T1=473.2940)
WLRetCharLoginHandler::Execute()....User Can't Login Account = django,GUID = 3C336085 ,Result = 6 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:40:32 T1=473.9920)
ServerManager::Tick WorldTurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:40:33 T1=474.9300)
ProcessManager::DoTick TurnPlayer Number:0 ValidNum:0 InvalidNum:0 (-1776976992)(T0=2011-3-7_17:40:39 T1=480.9360)
BLRetKeepLiveHandler::Execute() ... OK! (-1346892896)(T0=2011-3-7_17:40:40 T1=481.4670)
./Login_fix [0x8065e91]
./Login_fix [0x804c04c]
/lib/tls/libc.so.6 [0x413908]
/lib/ld-linux.so.2 [0x3d27a2]
/lib/tls/libc.so.6(nanosleep+0x46) [0x477456]
/lib/tls/libc.so.6(usleep+0x3a) [0x4ae4ba]
./Login_fix [0x804b1f8]
./Login_fix(main+0x167) [0x804c2d3]
/lib/tls/libc.so.6(__libc_start_main+0xd3) [0x400de3]
./Login_fix(__gxx_personality_v0+0x81) [0x804a299]

huuduyen_05
07-03-11, 06:42 PM
Lỗi Server đang bảo dưỡng là do link server_fix, bạn kiểm tra lại link đó có chạy thành công hay không ?

Django
07-03-11, 07:05 PM
Kết quả chạy Server_fix như bên dưới

Có điều là trong quá trình chạy thì đến đoạn như hình dưới thì nó bị stuck khoảng 3p sau đó chạy tiếp. Có vẻ như bị stuck do hết RAM

huuduyen_05
07-03-11, 07:17 PM
Hình 1: chạy chưa xong thì nó Quit rồi còn gì :D (do tồn tại file quitserver.cmd)
Hình 2: chạy chưa hoàn tất. Do đó vào game báo lỗi máy chủ đang bảo dưỡng là phải. Có thể do máy bạn hơi chậm, bạn nên chờ để cho nó chạy hoàn tất.

Django
07-03-11, 07:31 PM
Hix, máy mình đang xài Core i7 920 - RAM 6GB mà còn bị chậm à?

Django
07-03-11, 07:40 PM
Mình reboot server rồi chạy lại thì nó cũng dừng như ở hình 1. Đợi hoài ko thấy chạy tiếp :|. Chắc bị lỗi ở script nào rồi. Có cách nào debug không HuuDuyen?

minhthanh920
07-03-11, 08:29 PM
bác đễ lại Y!h mình team qua xem dc ko :D

Django
07-03-11, 08:37 PM
Yahoo của mình là kal.hoang (invi 24/7).

Mình thường online sau 10h tối. Còn ban ngày nhiều khi mở máy rồi bỏ đi ra ngoài :D

hanny
07-03-11, 08:47 PM
hanny share tui cái shop như sever ông đi, tui add vào ko dc :( nhìn điên cái đầu luôn
ở trên có Share shoptap rồi đấy.bạn đọc các bài ở trên nhớ.

huuduyen_05
07-03-11, 09:08 PM
Hix, máy mình đang xài Core i7 920 - RAM 6GB mà còn bị chậm à?

RAM đó là của máy thật, còn máy ảo thì bạn share cho nó bao nhiêu ? Nếu dùng nguyên bản của zrockmanx thì chỉ share <2GB thì phải. Do đó máy ảo ko có nhận được nhiều RAM để chạy. Bạn nên chỉnh lại trong settings của vmw.

trungidacc
08-03-11, 12:04 AM
Mình mới cài đặt server offline đc vài hôm, bạn hanny có thể hướng dẫn mình thêm vị trí các file thông số trang bị như trùng lâu giới, thần khí ...v..v, file skill các môn phái, điểm phân phối khi thăng cấp ...... mình muốn sửa về tương tự như TLBB của FPT. Mình cảm ơn nhiều :x

hanny
08-03-11, 07:18 AM
Mình mới cài đặt server offline đc vài hôm, bạn hanny có thể hướng dẫn mình thêm vị trí các file thông số trang bị như trùng lâu giới, thần khí ...v..v, file skill các môn phái, điểm phân phối khi thăng cấp ...... mình muốn sửa về tương tự như TLBB của FPT. Mình cảm ơn nhiều :x
trước khi bạn làm nên đoc qua bài viết <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này.
muốn chỉnh về như FPT maf bạn mới tập thì e là hơi khó để miêu tả . Cách đơn giản nhất là bạn dùng tool AXPPacker(đã share trên diễn đàn ) mở file config.axf và interface.axf ra rồi so sánh các file trong đó với các file SV.
hầu hêt các file quan trọn đều nằm trong config.axf.
thôg số đồ thì năm trong file EquipBase(trag bị trùng lâu , thần khí... ở đây hết) ,EquipSetAttr,ItemSegValue, .. ngoài ra còn 1 số file khác bạn mỏ trong file config đấy ra là hiểu . dùng DataBaseEditor để mở file mã hoá .
skill :thì tất cả các file co tên skill (rất khó để chỉnh ,vì rất nhiều mụcm nói chung là hoa mắt lắm...)
chúc thành công.

trungidacc
08-03-11, 08:28 PM
Cho mình hỏi thêm một chút, mình dùng bộ gõ unikey để sửa một số thông tin hiển thị có dấu trong game thì dùng bảng mã nào :D

vippro0
08-03-11, 09:10 PM
Bạn dùng mã VISCII để trong game được hiển thị tiếng việt :D

Long_222
09-03-11, 11:22 AM
aj bjt cach lam sao de cho nhan vat co skill cua boss kinh ho dc ko.

hanny
09-03-11, 11:56 AM
aj bjt cach lam sao de cho nhan vat co skill cua boss kinh ho dc ko.
à cũng đơn giản thôi bạn add giôg skill ám khí y'. tìm ID của skill đấy cho vào là khi tạo nhân vật mới sẽ có.

thinh757
09-03-11, 12:46 PM
có ai biết làm sao để hiển thị tk 120 ko. mình cầm mà nó cứ hiển thị cái tk 102 ak.

Long_222
09-03-11, 03:46 PM
dung client tngh hoac 2.0.aj cho mjnh hoi ,co the su dug skill cua phai khac dc ko.

vippro0
09-03-11, 05:22 PM
clien 2.10 :D chưa có launch.ini các bạn tự bỏ của mình vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Long_222
09-03-11, 05:30 PM
id cac chieu lay trong file nao the.
Skilldata_v1 hay skilltemplate_v1

minhtanxd1
09-03-11, 06:36 PM
cài lỗi kok chạy được! nản quá nên mình bỏ rồi! hjx

Long0
09-03-11, 08:35 PM
Ai có lòng tốt Up cái Install CLient lên 4share dùm :(

trungidacc
09-03-11, 08:52 PM
Các bạn ai biết có thể hướng dẫn mình cách chỉnh IP server được không, mình kết nối mạng Lan mà đôi khi IP 192.168.1.3 hay bị trùng (ko biết máy ai sử dụng IP này) nên muốn biết cách đổi IP server cho tiện :(
À còn 1 cái nữa hanny ơi, NPC hồi phục ở chỗ Lôi đài thành LD ko có chức năng phục hồi full nộ, cậu có thể giúp đỡ mình bổ sung đc k :D

hanny
10-03-11, 08:53 AM
Các bạn ai biết có thể hướng dẫn mình cách chỉnh IP server được không, mình kết nối mạng Lan mà đôi khi IP 192.168.1.3 hay bị trùng (ko biết máy ai sử dụng IP này) nên muốn biết cách đổi IP server cho tiện :(
À còn 1 cái nữa hanny ơi, NPC hồi phục ở chỗ Lôi đài thành LD ko có chức năng phục hồi full nộ, cậu có thể giúp đỡ mình bổ sung đc k :D
cái này mình cũng chưa nghịch. sửa cũng dễ thôi mà bạn xem con nào hồi phục full thì thay ID scrip của nó vào đấy là ngon mà.
Rất vui vì còn nhiêu ngươi quan tâm đến TLBB không uổng công chỉnh và Share.

thinh757
10-03-11, 12:44 PM
dung client tngh hoac 2.0.aj cho mjnh hoi ,co the su dug skill cua phai khac dc ko.

bạn nói sao chứ mình xài client của hanny lun đó cái mà mở ra hình cây kiếm toàn chữ chinesse ko. mà khieuthien làm sao hiển thị đúng cái tk 120 hay vậy, của mình cầm vào cái Hàm Quang Lộng Ảnh Kiếm nó y chan cái tk 102 của võ đang.

danhlathua
10-03-11, 01:14 PM
ban hanny cho minh xin file Launch.ini cua client de vao server di ban minh ko con file do nen ko vao duoc!!!

trungidacc
10-03-11, 01:57 PM
clien 2.10 :D chưa có launch.ini các bạn tự bỏ của mình vào: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
File launch.ini của bạn đây :D

minhthanh920
10-03-11, 04:14 PM
SV cha thiếu đồ gì , bạn phai tự add vào shop thôi.Shop có đồ chiến thần đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

add vào server mà không thấy đồ chiến thần đâu hết :(
cho mình xin cái shop có add full 100 là dc rồi :D

Long_222
10-03-11, 04:47 PM
xem laj trang 8 thj phaj.co day du day.hanny sang trang 20 tra loi minh cai

danhlathua
10-03-11, 05:57 PM
Minh xin file launch.ini de client dang nhap duoc vao server off ma` ban nao co share mihn voi cam on cac ban truoc'.( minh da lam server cua ban hanny tren phan server cua zockman nhu cac ban da chi con ben client thi minh ko co file launch.ini nen ko dang nhap vao duoc )

minhthanh920
10-03-11, 06:09 PM
Minh xin file launch.ini de client dang nhap duoc vao server off ma` ban nao co share mihn voi cam on cac ban truoc'.

của bác đây

[Launch]

# ÐÅÏ¢URL
Help_URL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

# ÓÎÏ•ÔËÐÐExe
GameExe = Bin\Game.exe

# ÓÎÏ•ÅäÖÃÎļþ
GameConfig = Bin\System.cfg

#¸üÐÂÎļþURL
PatchInfo = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ••þÎñÆ÷ÐÅÏ¢Îļþ
LoginServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÓÎÏ•×ÊÔ´ÅäÖÃÎļþ
FairyResources = Bin\FairyResources.cfg

#аæLaunchµÄÏÂÔصØÖ•
NewLauncher = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

#ÐÞ¸´•þÎñÆ÷µØÖ•
RepairServer = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RegURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ChoiceURL = <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tuoixteen
10-03-11, 07:39 PM
Em dow cái chuandangdung.zip của anh chủ thớt rồi mà k biết dùng ntn? anh chủ thớt hướng dẫn em dùng cái thanks anh nhiều em mới vào TLBB nghịch nên em ko có biết giúp em với hix

hieu228
10-03-11, 09:22 PM
Bac Hanny giup em! Cho em xin cai shop KNB+ set tan hon + ban CH 22 dc ko Hanny

hieu228
10-03-11, 09:30 PM
Cai sever cua~ bac' Hanny co link 2.x ko san share cho em luon thanks nhiu

dth1012
10-03-11, 10:48 PM
Ai cho em xin file Lunch.ini với xin anh henny mà ảnh hổng cho, pm yahoo drtuanhai nha hix

minhthanh920
10-03-11, 11:22 PM
Ai cho em xin file Lunch.ini với xin anh henny mà ảnh hổng cho, pm yahoo drtuanhai nha hix

xem lại trang 21 kìa................

dth1012
10-03-11, 11:46 PM
mình chỉ cần file Lunch.ini thôi cái đó cả mấy trăm MB mà

khieuthien
11-03-11, 07:10 AM
mình chỉ cần file Lunch.ini thôi cái đó cả mấy trăm MB mà
Cái này để chơi ofline nè. Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đi nha

Long_222
11-03-11, 10:35 AM
pro nao vao trang 20 tra loi minh voj.maj ko thay aj tra loi ca

khieuthien
11-03-11, 12:20 PM
pro nao vao trang 20 tra loi minh voj.maj ko thay aj tra loi ca
Tại bạn hỏi toàn câu khó nên chưa ai reply cho bạn. Kill trong SkillData_V1.txt toàn tiếng gì đâu không à có phải tiếng viêt đâu mà biết skill nào là skill nào. Bạn rãnh thì thử từ cái đi nha.

khieuthien
11-03-11, 12:25 PM
Ai có lòng tốt Up cái Install CLient lên 4share dùm :(
Của bạn đây. Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đi (...)

thuoclano12
11-03-11, 12:25 PM
Cho hỏi đow client thì cần phải đow những gì, xin cho link

khieuthien
11-03-11, 12:31 PM
Cho hỏi đow client thì cần phải đow những gì, xin cho link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vào phần download mà download nha anh bạn

Long0
11-03-11, 01:09 PM
Của bạn đây. Download (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đi (...)

Thanks Nhé ! ngồi tải ở mấy hót khác tốc độ lè tè 8kb/s nản :(

Long_222
11-03-11, 01:42 PM
sever tngh da co file tieng viet.nhung minh them vao giong nhu skill am khj ma sao lai ko dc nhj

tvd170
11-03-11, 09:36 PM
ban cho minh huong dan cai dat duoc khong mình không chưa từng cài cái này bao giờ cả

0241618026
12-03-11, 02:02 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái bản này cảu bác hanny trong shop ko cả có YQ 45 và 65. đi AB hay săn boss thì toàn ra ngọc với CCHTP với đt chứ ko đc YQ. ko vào đc PMP, tiền trang. nhưng em biết trong tiền trang có bán full 100 :))
bác up cho em cái shop mới đc ko. àk tiện đây cho em hỏi chỉnh đời biến dị của pet là cột nào vậy

khieuthien
12-03-11, 07:40 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái bản này cảu bác hanny trong shop ko cả có YQ 45 và 65. đi AB hay săn boss thì toàn ra ngọc với CCHTP với đt chứ ko đc YQ. ko vào đc PMP, tiền trang. nhưng em biết trong tiền trang có bán full 100 :))
bác up cho em cái shop mới đc ko. àk tiện đây cho em hỏi chỉnh đời biến dị của pet là cột nào vậy
Mình cũng xài server của hanny sao không giống bạn nhỉ, PMP chưa test nên không biết còn mấy thứ khác đều ok hết rồi mà. Những câu hỏi của bạn đều có trên diễn đàn bạn không tìm cứ hỏi ngồi chờ người khác trả lời. Có cùng 1 câu hỏi mà cứ người này hỏi người kia hỏi, post reply cũng buồn vì cứ nói lại những cái đã nói rồi huhu

Long_222
12-03-11, 11:15 AM
neu ban da dung nhung thu ma hanny share ma khong thay dc yq 45,80 thi chac la do client.

hanny
12-03-11, 12:45 PM
SV có r¤t nhiều đồ khác nên bạn phải dùng clien của tui mới hiện đầy dủ các thứ.

Long_222
13-03-11, 05:37 PM
lam sao duc lo cuc han dc nhj.o lau lan toan doi vu khj 130,140,150 thj kiem dau ra.

khieuthien
14-03-11, 10:10 AM
Bách Bảo Thư Hạp khi right click không thể mở ra được. Cái này sửa sao vậy hanny chỉ mình với.

hanny
14-03-11, 11:13 AM
Bách Bảo Thư Hạp khi right click không thể mở ra được. Cái này sửa sao vậy hanny chỉ mình với.
scrip không đúng xem đã có scrip đấy chưa?

hbsaiyan
15-03-11, 10:11 AM
Xin bác hanny hãy cài server TNGH vào máy ảo vmware rồi share cho anh em đi. Vì lúc đem về chỉnh ko biết đúng hay sai rồi gặp các vấn đề nữa, có 1 số người ko biết cấu hình nữa. Xin bác hãy làm cả 2 bên Server và Client rồi up lên mediafire hay bất cứ website nào rồi share cho anh em trong forum đi chứ chỉnh hoài cứ bị các vấn đề khó chịu ko à. Thanks bác hanny nhiều lắm.

Long_222
15-03-11, 10:35 AM
nguoi ta share sever la dc roi ma ban.chj can down file tlbb.tar ve,gjaj nen rui coppy file severinfo.ini cua sever zrockman la dc.

hbsaiyan
15-03-11, 11:52 AM
vậy share mình xin 2 file tlbb.tar.gz của Server TNGH và serverinfo.ini của server zrockman đi.

Long_222
15-03-11, 12:02 PM
phien ban doc lai may hd o may trang dau nhe.

0241618026
15-03-11, 01:22 PM
Xin bác hanny hãy cài server TNGH vào máy ảo vmware rồi share cho anh em đi. Vì lúc đem về chỉnh ko biết đúng hay sai rồi gặp các vấn đề nữa, có 1 số người ko biết cấu hình nữa. Xin bác hãy làm cả 2 bên Server và Client rồi up lên mediafire hay bất cứ website nào rồi share cho anh em trong forum đi chứ chỉnh hoài cứ bị các vấn đề khó chịu ko à. Thanks bác hanny nhiều lắm.

hoho ai có nhiều freetime mà đi làm vậy cho bạn. nếu bạn chỉnh nhiều lỗi lung tung thì giải nén lại cái máy ảo rùi copy lại cái sever TNGH( nên dùng bản hanny share ở trang 5 ý) + dùng clien của hanny trên tieungaogiangho.com khi vào máy ảo tìm đến file Severinfo.ini tìm đến chỗ IP0 cứ sem cái nào là ip mà ko phải là 192.168.1.3 thì sửa lại. có 1 cái duy nhất thôi đấy nhá đừng tự tin mà sửa lung tung. mà phải copy vào ra trong máy ảo phải để binary nhá copy ra ngoài sửa rùi lại copy vô trong

hbsaiyan
16-03-11, 08:38 AM
Bác hanny, bác có thể làm sao add các loại linh thú đan vào trong shop knb được ko? Chứ săn linh thú đan có 1,2 viên lâu quá. Bác làm xong share cho anh em file đó nha. Cám ơn nhiều.

vippro0
16-03-11, 10:22 AM
đây có server mới chưa việt hóa toàn tiéng TQ thấy hay thì tự việt hóa lấy : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :D

Long_222
16-03-11, 11:17 AM
sever nay co gj m0j ko.no nang bao nhieu the.

hbsaiyan
17-03-11, 06:54 AM
Các bác cho em xin file tlbb.tar.gz hoàn chỉnh nhất hiện tại của Server TNGH đã chỉnh sửa hoàn toàn vì em đọc nhiều trang quá và down nhiều file quá mà ko biết các nào nên paste vào server nữa. Cám ơn các bác nhiều.

khieuthien
17-03-11, 08:08 AM
Các bác cho em xin file tlbb.tar.gz hoàn chỉnh nhất hiện tại của Server TNGH đã chỉnh sửa hoàn toàn vì em đọc nhiều trang quá và down nhiều file quá mà ko biết các nào nên paste vào server nữa. Cám ơn các bác nhiều.
Tùy vào nhu cầu của mình bạn à. Bạn đã có bản gốc thì cứ chơi và tìm hiểu trong qua trình tìm hiểu sẽ có cái mình không vừa ý nên cái nào cần edit thì lúc đó lên diễn đàn tìm cái mình cần rồi past vào server như bạn đã nói là ok thôi. Cứ như vậy mà phát huy thôi.
"Không quan trọng là mình có cái gì mà điều quan trọng là mình phải làm gì với cái mình đang có".

khactai
19-03-11, 03:49 PM
cho hoi sao minh cài bản của hanny sao không cưỡi thú được vậy?hix còn nữa bách bảo nan sao xài hem được vậy,lam sao để đi PMP được vậy.mình bấm vào NPC mà không hiện lên gì hết

khieuthien
19-03-11, 07:26 PM
cho hoi sao minh cài bản của hanny sao không cưỡi thú được vậy?hix còn nữa bách bảo nan sao xài hem được vậy,lam sao để đi PMP được vậy.mình bấm vào NPC mà không hiện lên gì hết
Ngoại trừ bạch lạc đà và lạc đà ra thì thú nào cưỡi cũng được mà bạn, còn Bách Bảo Nang vẫn dùng bình thường

khactai
19-03-11, 08:12 PM
Ngoại trừ bạch lạc đà và lạc đà ra thì thú nào cưỡi cũng được mà bạn, còn Bách Bảo Nang vẫn dùng bình thường
hjx mình tìm ra nguyên nhân rồi-hoá ra cái client 2.0 của mình bị lỗi.khiêu chiến cho mình hỏi luôn là chỉnh PMP đi 1 mình thì làm sao vậy.mình bấm vào NPC mà không hiện gì cả

kakashiABC
25-03-11, 02:45 PM
Cách tạo acc mới bằng navicat:
Mở navicat Chọn Connection>Oracle
Host/IP : 192.168.1.3
Port : 1521
Name/ID : fstest
User : system
Pass : donglei
Xong nhấn OK
Tiếp theo làm theo đoạn video (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) này
Lưu ý: tạo acc trước khi run server nha. Còn run rồi thì ko tạo acc được (muốn tạo restart lại oracle)

link video tao acc ko die rùi bạn ơi , bạn cho mình link khác nha , thank

kakashiABC
25-03-11, 02:56 PM
sever bạn có Q 1 , 2, 3 Lâu lan ko .

0241618026
25-03-11, 03:04 PM
hjx mình tìm ra nguyên nhân rồi-hoá ra cái client 2.0 của mình bị lỗi.khiêu chiến cho mình hỏi luôn là chỉnh PMP đi 1 mình thì làm sao vậy.mình bấm vào NPC mà không hiện gì cả

hum trc bạn chỉnh chỗ nào mà đi đc PMP thế, thấy khieuthien đưa cho mấy file mà copy vô vẫn ko đc

kakashiABC
25-03-11, 03:37 PM
sever chạy ngon , còn mỗi cái YTO vs PMP ko co chỗ vào , mình vẫn chưa fix được . không bít có phải do client ko

khactai
25-03-11, 08:27 PM
hum trc bạn chỉnh chỗ nào mà đi đc PMP thế, thấy khieuthien đưa cho mấy file mà copy vô vẫn ko đc
cái này hã mình bị lỗi bởi vì tên NPC trong scrip và trong file map khác nhau nên không đi được thôi

nazar_hn7
25-03-11, 11:56 PM
em đã cài được sever rồi nhưng khi đăng nhập xong bắt đầu vào chơi thì bị như này ạ mấy anh giúp em nhé

khactai
26-03-11, 01:04 PM
em đã cài được sever rồi nhưng khi đăng nhập xong bắt đầu vào chơi thì bị như này ạ mấy anh giúp em nhé
cái này bạn hãy chỉnh file loginserver.text trong thư mục path của client về ip và cổng của server của bạn là được