PDA

View Full Version : bác nào pro giúp em

mathien02
27-02-11, 09:47 AM
giờ các chỉ em cách add thú và đồ item vào jx y em tk nhìu #-o

thaihoa91
27-02-11, 10:43 AM
Bạn cần down ebook học cách viết code cơ bản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau đó học hàm AddItem để add !

AddItem(nItemClass,nDetailType,nParticualrType,nLe vel,nSeries,nLuckn,nItemLevel)

nItemClass : Hạng mục item, hiện tại có những giá trị sau :

0 : vật dụng mang trên người(vũ khí, áo, mũ...)
1 : vật dùng hồi sức(máu, mana...)
4 : vật phẩm nhiệm vụ
5 : thổ địa phù

nDetailType : loại item giá trị từ 0 đến 10 tuơng tứng với [Vũ khí gần, Vũ khí xa, Áo, Nhẫn, Dây chuyền, Giày, Thắt lưng, Mũ, Bao tay, Ngọc bội, Ngựa]
nParticualrType : các item trong loại đó, ví dụ vũ khí gần sẽ có kiếm, đao, côn... Tùy vào loại item sẽ có nhiều hay ít item
nLevel : đẳng cấp món đồ 1 - 10
nSeries : thuộc tính ngũ hành 0 - 4 tương ứng Kim, Mộc, Thủy, Hỏa, Thổ
nLuckn : chỉ số may mắn cái này nên để là 0, vì theo mình được biết, cái này càng nhỏ, may mắn càn cao
nItemLevel : đẳng cấp phép thuật của món đồ, giá trị từ 1 - 10, số càng cao, dòng trên món đồ càng xịn

Ví dụ : muốn thêm một thanh đao vip cấp 10 cho nhân vật

AddItem(0,0,1,10,2,0,10)
Sẽ được 1 thanh đao có hút sinh lực, nội lực, tốc độ đánh, băng sát..

mathien02
27-02-11, 05:22 PM
đó là đoạn code giờ mình muốn có code rồi giờ add vào thư mục nào? add thẳng lun hay tạo file mới add vô ?

thaihoa91
27-02-11, 05:40 PM
đó là đoạn code giờ mình muốn có code rồi giờ add vào thư mục nào? add thẳng lun hay tạo file mới add vô ?

Bạn ko đọc ebook để hỉu file nào làm gì thì bạn ko thể add code dc ! Ko fải chỉ cần ghi hàm additem đó là khi click vào có đối thoại đâu ! 1 câu đối thoại dc viết như sau :

function main()
Say("Day la vi du",0)
end;

Mới ra dc 1 câu đối thoại trong game !

kidcrazy187
28-02-11, 12:08 PM
giờ các chỉ em cách add thú và đồ item vào jx y em tk nhìu #-o
Chắc chắn là bạn phải xem 2 cái ebook 2.0 và 3.0 để làm rồi đấy nếu bạn chưa biết gì

Bạn cần down ebook học cách viết code cơ bản : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau đó học hàm AddItem để add !
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Add thú thì học về phần khai báo Res trong server, và chép các file *.spr được khai báo bên Server qua client\spr\ (thú thì để vào \client\spr\npcres\man hoặc woman -- cái này là file *.spr hành động, còn icon để \client\spr\thucuoi (đây chỉ là ví dụ) )
- Add item thì để các file icon dạng *.spr bên \client\spr\... để đâu cũng được vì chỉ là icon, chỉ cần khai đúng cột trong các file *.txt (ví dụ armor.txt) bên Server
- Script thì tự học trong ebook bạn nhé :)

mathien02
28-02-11, 03:27 PM

kidcrazy187
01-03-11, 12:12 PM

Mình không biết bạn có đọc gì trong ebook k nữa. Mình cũng từng chả biết gì hết, toàn là mò k thôi. Mở mấy file có sẵn rồi ngồi ngâm cứu thôi. Bạn làm tới bước nào k đc thì post lên đây.
- Add Res cứ coi bên box share res ô kim mấy trang sau a Trung có chỉ.
- Add Item thì học code.