PDA

View Full Version : Cho em xin account_data.mdf vì server tsbd ko có

satan_f5
26-02-11, 09:30 PM
Như tiêu đề, em tải server tsbd về nhưng ko có file account_data để import, bác nào có cho em với, mới cài lại jx nên ko còn file này nữa, cài file khác trên mạng thì chạy server ko đc! Cảm ơn nhiều!:(

jxvietnam
26-02-11, 09:39 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Không đc thì tui cũng bó tay luôn
Mà bạn bị lỗi gì ???

satan_f5
26-02-11, 10:31 PM
mình cài jx cũng lâu rồi, nay nhìn các bạn dev đẹp nên cài lại, mới ra quán copy mấy file pak trong data của vltk, xong down cái patch full của thaihoa, xong rồi down server TSBD, cài thì ok, nhưng chạy client sao không được nhỉ? (đã copy cái file *exe duy nhất trong patch client TSBD) mình thấy mỗi cái hình khi chạy client xong nó out luôn, vậy chắc client mình có lỗi? mình làm theo cái ebook hướng dẫn ấy! :) còn server mở cái s3 gì lên thì thấy nó báo fail connect db, mà cái db mình mở serverlist lên thấy mỗi 1 dòng để chỉnh,.....bữa đầu cài lại còn ko nhớ rõ lắm, mong giúp đỡ!
p/s: cho mình hỏi cái dòng trong gameserver nó ghi 3xxxxxxxxxx:3xxxxxxxxxx là server chạy đc, còn 3xxxxxxxxxx:0 là ko chạy đc phải ko? và mình cũng đã chỉnh các link đến folder chứa server và client trong các file *ini, còn có 1 file *ini trên có user là sa nhưng dưới pass là phh, vậy phải làm sao?!

kidcrazy187
26-02-11, 11:13 PM
mình cài jx cũng lâu rồi, nay nhìn các bạn dev đẹp nên cài lại, mới ra quán copy mấy file pak trong data của vltk, xong down cái patch full của thaihoa, xong rồi down server TSBD, cài thì ok, nhưng chạy client sao không được nhỉ? (đã copy cái file *exe duy nhất trong patch client TSBD) mình thấy mỗi cái hình khi chạy client xong nó out luôn, vậy chắc client mình có lỗi? mình làm theo cái ebook hướng dẫn ấy! :) còn server mở cái s3 gì lên thì thấy nó báo fail connect db, mà cái db mình mở serverlist lên thấy mỗi 1 dòng để chỉnh,.....bữa đầu cài lại còn ko nhớ rõ lắm, mong giúp đỡ!
p/s: cho mình hỏi cái dòng trong gameserver nó ghi 3xxxxxxxxxx:3xxxxxxxxxx là server chạy đc, còn 3xxxxxxxxxx:0 là ko chạy đc phải ko? và mình cũng đã chỉnh các link đến folder chứa server và client trong các file *ini, còn có 1 file *ini trên có user là sa nhưng dưới pass là phh, vậy phải làm sao?!

Chơi server TSBD v3.0 của ohishu chỉnh lại pass sa là sa, Bishop : Account =mcjx001 Password =111111 , IP server: 192.168.1.2

mathien02
27-02-11, 07:50 AM
ở TSBD vo.3 thì bạn lấy db ở vo.2 đem qua là đc

satan_f5
27-02-11, 07:57 AM
ở TSBD vo.3 thì bạn lấy db ở vo.2 đem qua là đc
bạn cho mình cái link down đc ko?
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đây là hình chụp khi mình chạy server với pass sa và bishop ko nhận pass 111111 user mcjx001, chẳng hiểu sao nữa, bạn nào cài đc nếu có lòng hảo tâm cho mình biết khi unrar server thì phải sửa những chỗ nào trong file *ini

nguyentrunghbl
27-02-11, 08:55 AM
Ở SV bạn cứ mở từng file có đuôi .cfg và .ini lên kiểm tra là biết thôi mà!

kidcrazy187
27-02-11, 09:44 AM
Bạn tải server TSBD v2.0 (Có trong mục tổng hợp sv đấy), rồi tải server TSBD chép đè vào rồi chạy xem :|

satan_f5
27-02-11, 03:05 PM
Tks nhiều, cài TSBD v2 chạy tốt rồi nhưng cài vào thì chả có đồ mà mình không biết cách khởi động server (nc với NPC nào) vậy cho hỏi lấy đồ xịn ở đâu nhỉ? (Dạng như admin NPC). Mình cài v3 thì chạy ổn server, bishop là txjx với 1111 thì chạy được, nhưng khi chạy cái file game patch 200 mấy mb thì khi vào game không được (không thể kết nối đến máy chủ) dù đã chỉnh serverlist, ai chỉ mình với :((

jxvietnam
27-02-11, 05:13 PM
Hình như máy của bạn chưa chuyển qua font china thì phải :)

satan_f5
27-02-11, 09:12 PM
Hình như máy của bạn chưa chuyển qua font china thì phải :)
đã cài font china rồi mới chạy đc TSBD chứ, giờ chơi chả có đồ gì hết, lên cái v3 thì nó ko đc, nghe lời bạn gì đó, copy nguyên cái client xong copy mỗi cái tsbd.exe bấm click nó cứ trơ ra, còn patch client thaihoafull với patch v2 xong thì cứ bị "kết nối thất bại đến máy chủ", khó hiểu thật........ mà cho mình hỏi cái cách add đồ như server mướp cũ ấy :) (NPC)