PDA

View Full Version : I modified "Server Sóng Gió Tình Yêu ver3.0"

qq190414
19-02-11, 02:42 PM
I modified "Server Sóng Gió Tình Yêu ver3.0"
Tôi đã sửa đổi "Server Sóng Gió Tình Yêu ver3.0"

Tiếng Việt: Làm thế nào để tham gia các băng nhóm?
English: May I ask how to join gangs?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

qq190414
19-02-11, 02:44 PM
Xin hãy giúp tôi Xin hãy giúp tôi Tôi là Trung Quốc

Sir.THÀNH™
19-02-11, 04:24 PM
tàu lẫn china cho vào 1 à =)) .
ý nó hỏi : lập bang như thế nào

Mr.Rezo™
19-02-11, 04:45 PM
Xin hãy giúp tôi Xin hãy giúp tôi Tôi là Trung Quốc

Party with other player and click in NPC then choose join to Guild.

Enjoy !

Chénglì zǔ ránhòu xuǎnzé Jiārù

KingMax
19-02-11, 05:17 PM
tàu lẫn china cho vào 1 à =)) .
ý nó hỏi : lập bang như thế nào

bạn Sir Thành không support lần sau đừng vào spam câu nhảm nhí này nữa hộ nhé :| , bỏ luôn cái " =)) " của bạn đi :)

thaihoa91
19-02-11, 06:15 PM
Party with other play and click in NPC then choose join to Guild.

Tui nghĩ sửa câu này lại 1 chút thành như thế này mới đúng hơn

Party with other players and click in NPC then choose join to Guild.

Mr.Rezo™
19-02-11, 11:05 PM
vốn tiếng Hoa Ngữ của tớ không tệ bạn Thành nhỉ :-??

giờ bạn có thể ra Y!H chửi tớ tiếp là có chút vốn tiếng Anh nên sĩ đời không ạ ?

P.s : Tớ được dì ruột tớ truyền thụ tiếng Hoa đấy chứ ko Google đâu bạn Thành nhé ^^!

làm sao để cho Trung Quốc nó nhìn Việt Nam là cơ trên của nó chứ ClbGamesVn.Com có 10 đứa như bạn thì ...

=> tầm 2-3 năm nữa "Account Has Suppend"

Sir.THÀNH™
19-02-11, 11:46 PM

giờ bạn có thể ra Y!H chửi tớ tiếp là có chút vốn tiếng Anh nên sĩ đời không ạ ?

P.s : Tớ được dì ruột tớ truyền thụ tiếng Hoa đấy chứ ko Google đâu bạn Thành nhé ^^!

làm sao để cho Trung Quốc nó nhìn Việt Nam là cơ trên của nó chứ ClbGamesVn.Com có 10 đứa như bạn thì ...

gớm , quảng cáo tiếng Hoa ,tiếng Hoa lại có dấu , gớm nhỉ =))
Phiên âm =))

Sir.THÀNH™
19-02-11, 11:46 PM

gớm , quảng cáo tiếng Hoa ,tiếng Hoa lại có dấu , gớm nhỉ =))
Phiên âm =))

Mr.Rezo™
20-02-11, 01:26 AM
bạn Thành ạ ... ở trên kingmax đã nói là bạn ít dùng emo "=))" rồi mà bạn ko nghe à :)

Bạn phải hiểu rằng ... tiếng Hoa Ngữ gồm 2 loại : Chữ tượng hình và tượng thanh bạn ạ

Còn có dấu hay không có dấu xin mời bạn ra Hiệu Sách mua 1 quyển học tiếng Trung Hoa về coi.

Càng dùng emo "=))" tớ thấy bạn càng khôn trông thấy :|

Chữ tượng thanh Hoa Ngữ viết không dấu sang người bản địa nó cười vào mặt đấy :|

chetdi
20-02-11, 01:32 AM
Chénglì zǔ ránhòu xuǎnzé Jiārù

google dịch sao k có nghĩa tiếng việt thê

Mr.Rezo™
20-02-11, 04:11 AM
Google Translate chỉ dịch tiếng Trung Hoa tượng hình :)

còn câu mình viết là chữ tượng thanh :)

tranducnam14
20-02-11, 10:19 AM
Bác Mr.Rezo nói đúng rồi đó, đây là phiên âm Latin. Ban đầu nó không có thanh, sau đó người Hoa thêm thanh để biểu lộ giọng nói.
@Sir.Thành: sai rùi thì tự nhận lỗi đi chớ

tranducnam14
20-02-11, 10:20 AM
@chetdi: google chỉ dịch theo tiếng Hán phồn thể và giản thể thôi, còn phiên âm thì bạn phải tự học thì mới bik được

KingMax
20-02-11, 10:59 AM
thì vốn dĩ Hoa Tuyết Hàn trước giờ vẫn dùng tiếng Hoa kiểu đó mà :)

ph4mduc4n
21-02-11, 05:26 PM
Các anh cẩn thận trung quốc cười Việt Nam đấy :T 2 cái anh này hơi tý là cái nhau , thế mới tài chứ lại :T

errorxviii
25-02-11, 04:21 PM
Pinjin, chán mấy thằng rảnh éo có gì toàn đi spam mất mặt gớm:-"