PDA

View Full Version : Giúp mình với...(vụ này là về exp của quái)!!!

bboyswat
18-02-11, 05:02 PM
mình thấy trong file NPCS có mấy cột exp...nhưng mình so sánh các cột thì thấy không giống như khi mình nhận được trong game.....ví dụ

con bọ cạp trên sa mạc địa biểu mình đánh nhận được 600k exp nhưng khi so sanh 3 cột ẽp thi mình lại không thấy cho~ nào liên quan đến 600k cả :(....lạ ghê

Vậy mình xin hỏi là muốn hiệu chỉnh cho exp nhận được khi dánh của từng con quái thì ta phải vào file nào.....

thaihoa91
18-02-11, 05:32 PM
mình thấy trong file NPCS có mấy cột exp...nhưng mình so sánh các cột thì thấy không giống như khi mình nhận được trong game.....ví dụ

con bọ cạp trên sa mạc địa biểu mình đánh nhận được 600k exp nhưng khi so sanh 3 cột ẽp thi mình lại không thấy cho~ nào liên quan đến 600k cả :(....lạ ghê

Vậy mình xin hỏi là muốn hiệu chỉnh cho exp nhận được khi dánh của từng con quái thì ta phải vào file nào.....

Tùy bạn xài Server nào nữa ! Fần kinh nghiệm có thể có nhìu Server add thêm vào bằng hàm chứ ko đơn giản chỉ sử dụng điểm trong cột đó đâu !

bboyswat
18-02-11, 05:40 PM
cảm ơn bạn không biết mình hiểu thế này có đúng không......mình thấy trước cái cột đấy thường thì có 1 đường dẫn script....thường là (script\npclevel scrip\****.lua)......
chỗ **** mình thấy là nhiều chỗ ghi là makeboss,standard,makeboss1,standard1....đại loại thế liệu có phải hàm nằm trong này không....mở nó lên thì làm hơi khó hiểu

function GetNpcLevelData(Level, StyleName, ParamStr)
Param1 = GetParam(ParamStr,1);
Param2 = GetParam(ParamStr,2);

result = GetData(Level, Param1, Param2);
return result;
end;

đa số là hàm ntn...không biết nên hiểu như thế nào hả bạn

thaihoa91
18-02-11, 07:13 PM
cảm ơn bạn không biết mình hiểu thế này có đúng không......mình thấy trước cái cột đấy thường thì có 1 đường dẫn script....thường là (script\npclevel scrip\****.lua)......
chỗ **** mình thấy là nhiều chỗ ghi là makeboss,standard,makeboss1,standard1....đại loại thế liệu có phải hàm nằm trong này không....mở nó lên thì làm hơi khó hiểu

function GetNpcLevelData(Level, StyleName, ParamStr)
Param1 = GetParam(ParamStr,1);
Param2 = GetParam(ParamStr,2);

result = GetData(Level, Param1, Param2);
return result;
end;

đa số là hàm ntn...không biết nên hiểu như thế nào hả bạn

Nó chỉ quy định cơ bản loại quái như loại boss hay quái bình thường thui !