PDA

View Full Version : Hướng dẫn dùng 2 tools Unpack KT by thaihoa91

thaihoa91
16-02-11, 10:09 AM
**LinkDown 2 Tools : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

**Đầu tiên là tools chuyên lấy nội dung file .txt .ini !
+ Bước 1:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Bước 2:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

+ Bước 3:

+ Bước 4: Thành quả sau khi unpack thành công :D

**Tools thứ 2 chuyên về unpack .spr, .jpg, .wor
+ Bước 1: Mở lên và xóa các đường dẫn trong 3 khung cho trống như hình dưới

+ Bước 2:

+ Bước 3:

+ Bước 4:

+ Bước 5:

nguyentrunghbl
16-02-11, 11:36 AM
Cảm ơn Hoà nhé ở để thử xem nào!!
Tool này vẫn dính con Vir Tool:W32/Obfuscator.XZ Hoà ah! Không biết con này có hại gì không!
--------

1. Sau khi nhập đường dẫn vào đúng hết, đổi tên image_1.pak thành image.pak nhấn Extract bị Don't Send.
2. Vấn đề thứ 2 này vẫn là mấu chốt của việc làm res, làm sao biết chính xác tên .spr của mấy con thú mới để khai vào đường dẫn mà Extract? View bằng RPGView chắc chắn không thấy rồi!

thaihoa91
16-02-11, 11:48 AM
Cảm ơn Hoà nhé ở để thử xem nào!!
Tool này vẫn dính con Vir Tool:W32/Obfuscator.XZ Hoà ah! Không biết con này có hại gì không!

Tui xài bt àh ! Chắc là ko có vấn đề gì đâu :D

sevenmrbjn
16-02-11, 12:05 PM
Thanks Anh Hòa Nhé >_+ :-bd! đang thử xem :)

concabach
16-02-11, 12:25 PM
ah trung ơi hình như trong file unpack .spr của thaihoa có 1 file hướng dẫn đường dẫn các hình ảnh đó ,hồi nãy e vào mò thử thì thấy, mà quá trời unpack hơi bị phê hehe:D

nguyentrunghbl
16-02-11, 08:35 PM
Mọi người im ắng qúa! Hòa làm mất ngủ từ đêm qua tới giờ, đêm nay có gắng mò cho ra mấy con thú này mới ngủ yên :-&
To concabach anh cũng tìm ra và lấy được 2 con rồi , đang ngồi lấy con Bạch Hổ!

thaihoa91
16-02-11, 08:37 PM

concabach
16-02-11, 09:12 PM

nguyentrunghbl
17-02-11, 01:00 AM
Hi ngồi vọc cái tool của Hoà từ đêm qua tới chiều tối hôm nay mà không được don't send hoài nhưng vô tình lại tìm ra được cách khác để lấy, chuẩn bị ra mắt cho Jx 6 con thú cưỡi mới cho JX thêm khởi sắc phong phú! Mình thích nhất hệ thống thú cưỡi cho Jx!

Ngồi tới 3h30' sáng lấy xong 6 con thú cưỡi mới, 1 con Bạch Lộc new , 1 con Bạch Hổ và 3 con thú mới như Hoà post , 1 con ngựa Phiên Vũ new, trưa mai zọt về dưới Vũng Tàu rồi post hình cho mọi người xem!

concabach
17-02-11, 06:55 AM
Hi ngồi vọc cái tool của Hoà từ đêm qua tới chiều tối hôm nay mà không được don't send hoài nhưng vô tình lại tìm ra được cách khác để lấy, chuẩn bị ra mắt cho Jx 6 con thú cưỡi mới cho JX thêm khởi sắc phong phú! Mình thích nhất hệ thống thú cưỡi cho Jx!

Ngồi tới 3h30' sáng lấy xong 6 con thú cưỡi mới, 1 con Bạch Lộc new , 1 con Bạch Hổ và 3 con thú mới như Hoà post , 1 con ngựa Phiên Vũ new, trưa mai zọt về dưới Vũng Tàu rồi post hình cho mọi người xem!

hihi em cũng vừa unpack ra đc nhưng mà chưa sắp xếp lại hành động của nó cố gắng trong hôm nay làm đc xog 7 con mới đc hihhi ah trung có unpack đc 1 con giống BẠCH HỔ của võ lâm mà nó bự hơn ko, em unpack thấy có con đó nữa tổng cộng 7 con:D

thaihoa91
17-02-11, 07:57 AM
Có hết chứ, mình show lâu rùi :)) tại đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyentrunghbl
17-02-11, 11:30 AM
Uh đúng 2 con này rồi Hoà và 3 con Hoà post bên vấn đề lag của hình ảnh nữa!

concabach
17-02-11, 01:44 PM
Uh đúng 2 con này rồi Hoà và 3 con Hoà post bên vấn đề lag của hình ảnh nữa!

a thì ra là thế hihi ^^ em cũng ko chú ý lắm :)

quydu1989
17-02-11, 03:34 PM
vay ban hoa cho minh hoi muon upack skill spr.thi duong dan nhu the nao thank ban nhiều

thaihoa91
17-02-11, 06:40 PM
vay ban hoa cho minh hoi muon upack skill spr.thi duong dan nhu the nao thank ban nhiều

Lần sau viết bài có dấu, ko là bị del á !

Bạn dùng tools đầu tiên của mình là lấy dc các file .txt có chứa đường dẫn trong đó hết cả rồi ! Sau đó dùng tools 2 mà lấy ra những file bạn cần !

[S]ocola[S]an
17-02-11, 06:56 PM
Tools 2 Unpack Kiếm Thế + Jx2 Ngon ;)) .

nguyentrunghbl
17-02-11, 09:21 PM
ocola[S]an;414618']Tools 2 Unpack Kiếm Thế + Jx2 Ngon ;)) .

Thật sự chưa biết xài toàn dont's send, mà Hòa share chỉ có tool 2, chứ tool 1 đâu thấy!

concabach
17-02-11, 09:56 PM
Thật sự chưa biết xài toàn dont's send, mà Hòa share chỉ có tool 2, chứ tool 1 đâu thấy!

2 tool mà ah trung nghe ah trung nói máy toàn báo các file có virut ,chắc máy ah trung chương trình diệt vi rút nó dớt 1 cái tool rồi ;;) em down về thấy 2 tool như thaihoa up ở trên :D

thaihoa91
17-02-11, 11:27 PM

Tui share 2 tools lận mà :D Bị don't send có thể do file ko tồn tại hoặc ko có !

Tui để ý rùi ông ạ ! VNG và KingSoft hùa nhau chơi đểu ấy mà :D

Chuyện là thế này ! Lúc trước tui unpack 1 số state skills special của Kiếm Thế VNG nhưng toàn don't send !

1 hum down bộ KT KingSoft về lấy ra cũng file spr đường dẫn đó lại ra dc :))

Ngược lại cũng có nữa !

Suy ra, 1 số file unpack bị don't send bên VNG thì wa KingSoft lấy thử và ngược lại !

Nếu 2 bên vẫn ko có thì coi như nó chưa update :D

GameMaster72
17-02-11, 11:48 PM
Onl Muộn nhỉ ?

nametruong00
27-02-11, 04:38 PM
cho em hỏi 1 tí về tools unpack này là làm về cái gì và nó có tác dụng gì đc ko ạ

thaihoa91
27-02-11, 05:45 PM
Lấy dữ liệu như hình ảnh về JX xài ! 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

nametruong00
27-02-11, 05:53 PM
à có nghĩa là mình có thể lấy hình ảnh từ game vd ( kiếm thế , phong thần v..v... ) đúng ko anh hòa

thaihoa91
27-02-11, 05:53 PM
à có nghĩa là mình có thể lấy hình ảnh từ game vd ( kiếm thế , phong thần v..v... ) đúng ko anh hòa

-Mr.Tom-
02-03-11, 09:07 AM
hehe xem mà không hiểu rỳ hết :D

hanamnet1
11-04-11, 10:38 PM
link ảnh die hết rồi thái hoà có thể up lại dùm mình không :(

thaihoa91
12-04-11, 12:44 AM
Uh TK nó bắt thành acc VIP ! Hiện tại mình đang bận 1 số đồ án ! Khi nào xong mình mới làm hình lại dc ! Mong bạn thông cảm !

hanamnet1
13-04-11, 07:58 PM
hì :D cảm ơn thái hoa vì đã rất nhiệt tình với người mới bọn mình :D

shinrenkyo
28-05-11, 09:31 PM
Hướng dẫn Unpack sao ko hướng dẫn Pack lại luôn giùm em với ~.~!

lolsss
13-07-11, 03:22 PM
đã làm như hướng dẫn hiện file extradone! nhưng k có chữ all và trong thư mục cũng k thấy có gì khác lạ cả :-ss , làm sao bh anh thai hoa

thaihoa91
15-07-11, 08:18 PM
Bạn đã để tools vào thư mục game Kiếm Thế chưa ???

thanhtung125
17-07-11, 09:06 PM
có cách unpack rồi thế pack lại thành file pak như nào thế bạn ơi ?

thaihoa91
22-07-11, 03:26 PM
Ko có tools pack dành cho KT bạn à !

lqthanh85bl
27-03-23, 11:25 AM
Ai còn cái tools KTunpack này cho tôi xin với chân thành cảm ơn nhiều

tomcurise
18-10-23, 09:37 PM
Bác nào có 2 tool này up lại link với được ko ạ, link bác chủ thớt die rồi . hixx hix