PDA

View Full Version : Cần hướng dẫn về cách thay đổi một số thứ trong game

khoctinhmhs
14-02-11, 04:18 PM
Đầu tiên em xin cảm ơn các bác trước, em cần các bác hướng dẫn em thay đổi 1 số thứ như sau :

+ Title của Client : ví dụ như "Vo lam truyen ky - thien menh de vuong" chẳng hạ

+ Cách thay đổi Danh hiệu trong game, ví dụ như "Nguoi Moi" hay "De Vuong"

+ Chỉnh lại thông tin text khi nhấn F1 : ví dụ như "Chao mung ban den voi Thien Menh De Vuong"

1 lần nữa cảm ơn các bác rất nhiều

[M]r[K]id
14-02-11, 04:25 PM
+ UI\ui3\ cái j` .txt ấy :D
+ hook cỏeline.dll
+ Ui\UI3 cái gì .txt luk ;))

thaihoa91
14-02-11, 05:35 PM
1) Tìm trong thư mục Client --> \Ui\Setting.ini --> Tìm dòng GameName= để ghi tên ! Ví dụ ghi tên là Tieu Ngao Giang Ho thì GameName=Tieu Ngao Giang Ho

2) Học hàm code LUA để dùng SetRank(ID), ID lấy từ \Settings\RankSettings.txt

3) Tìm trong thư mục Client --> \Ui\Ui3\详细帮助项目.ini

khoctinhmhs
14-02-11, 08:18 PM
Bạn hướng dẫn thêm được không vậy, Client mình xài của Sóng Gió 3, không thấy thư mục UI

thaihoa91
14-02-11, 08:31 PM
Nếu ko có thì nên down cái này (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) đem vào thư mục Client là load thui !

khoctinhmhs
14-02-11, 10:07 PM
Tiện thể cho mình hỏi luôn, Thaihoa ơi, làm sao để add 1 vật phẩm mới hoàn toàn ( để làm event ) vậy Thaihoa, làm ơn hướng dẫn chi tiết giùm mình, rất cảm ơn bạn

thaihoa91
14-02-11, 10:08 PM
Unpack questkey.txt của VNG về đem wa xài thui :D

kidcrazy187
14-02-11, 11:28 PM
Tiện thể cho mình hỏi luôn, Thaihoa ơi, làm sao để add 1 vật phẩm mới hoàn toàn ( để làm event ) vậy Thaihoa, làm ơn hướng dẫn chi tiết giùm mình, rất cảm ơn bạn
Nếu không hiểu gì hết để chỉ chi tiết thì nhiều lắm.

@thaihoa : Bạn có thư mục UI + SPR giao diện thanh máu mặc định của võ lâm 1 không, tại mình không thích giao diện kiếm thế :D, không thì bạn biết giao diện thanh máu nằm trong file *.pak nào không, mình unpack ra xài. Giờ mò từng cái vừa không rành, vừa nhiều nữa :D

thaihoa91
15-02-11, 07:30 AM
Vậy bạn xài đỡ bộ Ui nguyên gốc do mình unpack từ VNG ra : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>