PDA

View Full Version : Mong mọi người giúp đỡ về cách tạo NPC mới và add NPC mới vào MAP

concabach
14-02-11, 09:43 AM
Mình muốn tạo 1 vài NPC mới theo mấy cái mặt nạ mà mình đã unpack đc nhưng mình chưa bik các file cần để tạo NPC mới mong mọi người giúp đỡ, mọi người chỉ cần chỉ mình các file để làm như NPCS rồi........ ( mình ko bik :D) [-O<. và mình muốn hỏi cách add NPC vào MAP thì làm sao mog các bác giúp đỡ nhé [-O<thank các bạn:-*

thaihoa91
14-02-11, 09:53 AM
Bạn fải học khá nhìu thứ à :

+ Đầu tiên học Res để thêm res vào file res .txt của NPC (hành động đi, chết, đứng, đánh....)

+ Thứ 2 : Khai báo thêm 1 dòng mới trong NpcS.txt về NPC mới ! Cái này chỉ cần copy mấy dòng của các NPC cũ có sẵn wa thui ! Rùi rename cái tên là dc !

+ Thứ 3 : Học hàm code LUA để bít hàm AddNpcEx rùi add vào là dc !

concabach
14-02-11, 10:56 AM
Bạn fải học khá nhìu thứ à :

+ Đầu tiên học Res để thêm res vào file res .txt của NPC (hành động đi, chết, đứng, đánh....)

+ Thứ 2 : Khai báo thêm 1 dòng mới trong NpcS.txt về NPC mới ! Cái này chỉ cần copy mấy dòng của các NPC cũ có sẵn wa thui ! Rùi rename cái tên là dc !

+ Thứ 3 : Học hàm code LUA để bít hàm AddNpcEx rùi add vào là dc !

Cái đầu tiên làm res cho NPC thì mình đã bik cách làm nhưng có phải làm RES ( đi đứng đánh..) trong file này không thaihoa << setting\NPCres\普通npc资源 >> thank:x và cho mình hỏi có cần phải khai báo ID của NPC giống như làm áo amor thì khai báo ID bên amorRES ko hi thank

thaihoa91
14-02-11, 11:26 AM
Bạn mở NpcS.txt bằng Excel thấy cột L tên NpcResType có mấy tên ghi là ani049, passerby042,... Đó là mấy cái tên bạn cần khai báo ở đó thông wa file setting\NPCres\普通npc资源.txt

Trong 普通npc资源.txt có ghi tên mỗi dòng là 1 con quái ! Nên bạn ghi đúng tên đó vào cột L trong NpcS.txt là nó sẽ load dòng Res của quái đã quy định sẵn trong 普通npc资源.txt

concabach
15-02-11, 08:21 AM
nhưng thaihoà cho mình hỏi thêm 1 câu nữa nhé SPR của mấy con lính mình để ở volam\spr\ lun ha thaihoa ,mình để thư mục SPR trong file spr\NPCRES\man thì hình như nó ko hiểu nó chỉ hiện lên ko khí :D

thaihoa91
15-02-11, 09:45 AM
Èo !

Đường dẫn mỗi con quái khác mà !

Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục NpcRes --> Mở file 人物类型.txt sẽ thấy !

Đối với nhân vật nam đường dẫn là : spr\npcres\man
Nữ thì : spr\npcres\woman
Còn đối với quái thì có vài đường dẫn như :
enemy003 普通npc spr\npcres\enemy\enemy003
enemy004 普通npc spr\npcres\enemy\enemy004
enemy005 普通npc spr\npcres\enemy\enemy005
enemy006 普通npc spr\npcres\enemy\enemy006
enemy007 普通npc spr\npcres\enemy\enemy007
enemy015 普通npc spr\npcres\enemy\enemy015
enemy016 普通npc spr\npcres\enemy\enemy016
enemy017 普通npc spr\npcres\enemy\enemy017

Mỗi cái mỗi khác ! Bạn vào file 人物类型.txt mà tham khảo nội dung để bít đường dẫn chính xác !