PDA

View Full Version : Làm Res Ô Kim

kidcrazy187
13-02-11, 02:27 PM
Thao tác của mình làm thế này : (Lấy ví dụ đầu Ô Kim Đường Môn Nam làm ví dụ)
Phần Server :
1. Vào Server\Settings\NpcRes mở file 男主角头部.txt, add các tên MA_HD_okdm_ST01.spr,... theo thứ tự hàng ngang và TAB như trong file đó có sẵn hoặc file GiảiThíchRes của a Trung.
2. Add các dòng trong file AddItemFull_okim.txt download của a Trung (chỉ add các dòng của helm thôi) vào file helm.txt của server.

Phần Client :
3. Copy toàn bộ file trong folder DauOkim_DM_Nam download của a Trung vào Client\spr\npcres\man\ (Không có đổi lại tên).
4. Copy folder "Trangbi" trong folder "Icon Full" download của a Trung vào Client\spr\ (Cũng không đổi tên, vì mình xem trong file AddItemFull_okim.txt, mình thấy đúng đường dẫn, đúng tên luôn rồi.

Phần Script :
5. Mình add scipt này vào 1 npc trong đó như sau :
AddItem(0,7,40,0,0,0,3)
(0: nón; 7: nón Ô Kim; 40 của Nam; 0 : không biết; 0: hệ Kim; 0: may mắn; 3: cấp (tại thấy dòng của nón ĐM Nam cấp 3, mấy cái kia cấp khác)) <-- giải thích sai mấy pro chỉ lại dùm nha ;))

Cuối cùng đồng bộ server và client các file mới sửa ở trên.
Kết quả : Chưa làm được :)).
Kết quả như sau : Tạo nhân vật phái nào thì khi nhận nón Ô Kim nó ra cái hình vũ khí lúc mới tạo.
Tức là : Tạo nhân vật hệ Mộc,
- Xong quăng vũ khí phi đao xuống đất, rồi nhận Nón Ô Kim, thì nó ra lại cây phi đao xanh dương, có khi ra cây phi đao nhưng không bỏ vào F4 được, F3 thì được nhưng hiểu là vũ khí chứ không phải nón. Quăng cái đó xuống đất thì không hiện.
- Còn ban đầu không quăng cây phi đao mới tạo xuống đất, thì nhận nón Ô Kim không hiện gì hết. (Có để dòng Msg2Player để kiểm tra script, nên sai chỉ sai cái AddItem thôi)

P/S : Có pro nào giúp mình, hem biết sai chỗ nào :D có đánh số thứ tự ở trên đó, nếu có chỉ thì nói bước số mấy :P Thanks nhiều nhiều :P

kidcrazy187
13-02-11, 10:08 PM
Nobody help me? :(
A Trung chỉ sơ e với, sơ thôi cũng đc, k cần chi tiết đâu :( mò dữ lắm rồi :(

thaihoa91
14-02-11, 12:16 AM
Bạn có chỉnh đồng bộ hóa Settings bên Client lẫn Server chưa ???

kidcrazy187
14-02-11, 12:36 AM
Cuối cùng đồng bộ server và client các file mới sửa ở trên.
Kết quả : Chưa làm được :)).
Có rồi thaihoa ơi !

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

thaihoa91
14-02-11, 07:20 AM
Có rồi thaihoa ơi !

30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Bạn có thể up file armor.txt + armorres.txt + file res áo .txt trong NpcRes của bạn dc ko ??? Tui xem wa thử !

kidcrazy187
14-02-11, 08:53 AM
Bạn có thể up file armor.txt + armorres.txt + file res áo .txt trong NpcRes của bạn dc ko ??? Tui xem wa thử !
Ủa, nhưng mà mình đang thử 1 món "Đầu" để test nhanh à, tại add cái tên vào file tiếng Tàu hơi cực. Thôi thì up 2 loại cho hòa :D
Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
14-02-11, 09:10 AM
Sau khi xem xong file bạn up mình có nhận xét như sau :
+ Bạn chưa add id của nón + res vào HelmRes.txt => Server ko load đc.

kidcrazy187
14-02-11, 09:22 AM
Sau khi xem xong file bạn up mình có nhận xét như sau :
+ Bạn chưa add id của nón + res vào HelmRes.txt => Server ko load đc.
Hèn chi, hem biết zụ nì, chưa biết add id đó làm sao. Để mò tiếp, dù sao cũng thanks :D

thaihoa91
14-02-11, 09:30 AM
Bạn xài kiểu copy nguyên của ông Trung nên lỗi ! ID thông số của item fải chỉnh sao cho fù hợp chứ đâu copy wa dc !

Kim Ô của ông Trung share ID là 40 nhưng bạn fải xem coi trong .txt của item bên server bạn đã dùng ID 40 chưa ! Nếu chưa thì mới dc dùng !

Đây là những file tui fix lại rùi ! Fix lại cả thông số nên bạn xem file lại để add cho đúng thông số !

Link : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kidcrazy187
14-02-11, 11:09 AM
Bạn xài kiểu copy nguyên của ông Trung nên lỗi ! ID thông số của item fải chỉnh sao cho fù hợp chứ đâu copy wa dc !

Kim Ô của ông Trung share ID là 40 nhưng bạn fải xem coi trong .txt của item bên server bạn đã dùng ID 40 chưa ! Nếu chưa thì mới dc dùng !

Đây là những file tui fix lại rùi ! Fix lại cả thông số nên bạn xem file lại để add cho đúng thông số !

Gần được rồi, lúc đầu để AddItem(0,7,31,0,0,0,3) nó ra cái món của 30, là món GameMaster, cái thay lại 32, nó ra cái món Hết thời gian sử dụng :)) để test lại số dòng đã ;))
Thanks nhiều nha :*
P/S: À cho hỏi nhỏ, cái HelmRes sửa sao vậy, thấy bạn thêm từ dòng 282 trở đi, cái TAB số 13, dòng 312 thì số 23, dòng 320 thì số 20 , các số đó ý nghĩa gì vậy? lấy từ đâu, để mình làm tiếp mấy món khác :D

thaihoa91
14-02-11, 11:34 AM
HelmRes.txt cột đầu tiên quy định số dòng lấy từ Helm.txt

Ví dụ trong helm.txt dòng 1 là mấy cái chữ mô tả ko tính, bắt đầu từ dòng 2 là khai báo item, dòng 2 bên helm.txt tương ứng ID 1 bên helmres.txt ! Cứ thế tính tới !

Cột 2 trong HelmRes.txt chính là ID của Res ! Trong 男主角头部.txt quy định mấy cái dòng có tên như 头部01, 头部02, 头部03..., 头部22

ID của Res bên HelmRes.txt = 头部xx - 1

Ví dụ ID Res bên HelmRes.txt (cột 2) quy định là 23 thì lấy 23 - 1 ra dc 22 ! Có nghĩa là lấy dữ liệu bên 男主角头部.txt có dòng tên 头部22